[Funland] Tết , Đụng lợn , Vui nhưng mệt mỏi

Thèm lấy vợ

Xe buýt
Tranh thủ gần giao thừa cụ chi tiết cho ae rút kinh nghiệm
Cũng chỉ vì miếng lạc, miếng mỡ thôi cụ.
Nhà em nuôi được con lợn theo cách truyền thống nên toàn rủ ae trong họ và hàng xóm, mà củ chuối là con lợn nó to khoảng hơn tạ, có nhà lấy cả đùi thì còn dễ nhưng có nhà chỉ lấy nửa đùi thôi,trong những nhà lấy nửa đùi thì có ông chia thịt,đến lúc nhà chung với nửa đùi với ông này cho rằng phần của mình miếng thịt k ngon bằng bên này ( Cái này không thể kiểm soát được vì khi chia các nhà có trường hợp không đến lấy mà nhà kia cũng vội K chờ đợi được vì còn lấy thịt gói bánh) Giải pháp mẹ em đưa ra là bớt một ít tiền cho nhà họ cảm thấy bị thiệt kia nhưng họ vẫn không nhận,May mà hôm đấy họ ai cũng lùi bước không thì mệt.

buicongchuc

Xe ba gác
Cũng chỉ vì miếng lạc, miếng mỡ thôi cụ.
Nhà em nuôi được con lợn theo cách truyền thống nên toàn rủ ae trong họ và hàng xóm, mà củ chuối là con lợn nó to khoảng hơn tạ, có nhà lấy cả đùi thì còn dễ nhưng có nhà chỉ lấy nửa đùi thôi,trong những nhà lấy nửa đùi thì có ông chia thịt,đến lúc nhà chung với nửa đùi với ông này cho rằng phần của mình miếng thịt k ngon bằng bên này ( Cái này không thể kiểm soát được vì khi chia các nhà có trường hợp không đến lấy mà nhà kia cũng vội K chờ đợi được vì còn lấy thịt gói bánh) Giải pháp mẹ em đưa ra là bớt một ít tiền cho nhà họ cảm thấy bị thiệt kia nhưng họ vẫn không nhận,May mà hôm đấy họ ai cũng lùi bước không thì mệt.
Ngày xưa đụng lơn chia làm 8, các cụ chia giỏi thật. Em chuyên được giao đi nhận thịt và tham gia phụ việc vặt như tưới nước nóng - cạo lông, nhặt rửa rau thơm, băm nhân dồn dồi, ... Tất nhiên có hơn thiệt tí ti, em biết rõ nhưng chả ai ý kiến gì, phần nhà em lấy gần như sau cùng sau khi mọi người chọn hết, bác chia thịt lúc nào cũng nhận phần sau cùng. Về nhà, có lần chú thím, nhất là mấy bà chị nói nửa đùa nửa thật đến tai bố mẹ em đại ý là, "thằng này ngố, đi chia thịt để họ nhận hết phần ngon", bố mẹ em chỉ cười chả nói gì.

Chỉnh sửa cuối:

trinhhunghb

Xe lăn
Ngày tết ở quê em hay có tục lệ 3-4 nhà mua con lợn 80-90kg xong chung nhau đụng ; tổ chức đông người , cánh đàn ông làm lòng , tiết canh , xay giò ....uống rượu khá ngon , tổ chức linh đình no say =))
Sau tiệc tàn gia chủ dọn dẹp , rửa bát quyét nhà đến mệt , mấy bà vợ tết nào cũng bị cảnh trời rét 13-15 độ C tay trần rửa chục mâm cỗ chắc trải nghiệm có quên :D
Thịt lợn nhiều ăn không hết ra giêng vẫn còn nhiều :))
Em ngại nhất khoản đụng lợn này , ăn uống ko đc bao nhiêu , cả năm làm việc mệt mỏi chỉ muốn nghỉ ngơi , đến tết mệt còn hơn đi làm :D
Quê các cụ có hay đụng lợn tết ko ???
Vui chứ Cụ . Tất cả các nhà tập trung vào làm rồi chia nhau thịt rồi ăn rồi tất cả tập trung dọn dẹp rửa bát chén sạch sẽ rồi ai về nhà nấy

Noname_2015

Xe tăng
Xưa chia thịt cơ quan cuối năm hay làm thăm giấy ghi tên, gấp kín rồi cho 1 đứa trẻ con mang đi chia thăm vào từng phần thịt.

dpl

Xe lăn
Nhà e đụng lợn 22kg ạ

Quỳnh.Anh.VNA

Xe tải
Em thì không trải qua quãng thời gian đó nhưng anh trai em kể là hồi đó cứ Tết là cơ quan bố em rồi mẹ em sẽ có lợn do cơ quan mua được ở đâu đó mang về rồi thịt và chia. Trưa hôm đó được húp bát nước luộc lòng dồi mà tỉnh cả người.

xukthal.

Xe lăn
Em thì không trải qua quãng thời gian đó nhưng anh trai em kể là hồi đó cứ Tết là cơ quan bố em rồi mẹ em sẽ có lợn do cơ quan mua được ở đâu đó mang về rồi thịt và chia. Trưa hôm đó được húp bát nước luộc lòng dồi mà tỉnh cả người.
Mợ xơi tc ác phết, chắc khoái khẩu món longlon ;))

Quỳnh.Anh.VNA

Xe tải
Mợ xơi tc ác phết, chắc khoái khẩu món longlon ;))
Giờ tc dê, lợn,... cứ phải hấp lên em mới dám ăn nhiều. Lòng thì em không thấy ngon. Dạ dầy với cổ hũ thì nếu uống rượu ăn cũng ok. Em không sợ gút lắm vì tập chạy. Cứ làm 21 que thì lại đốt hết chỗ calo nạp vào lo gì nên cứ ăn cho sướng mồm thôi.

dpl

Xe lăn
Hơi bé chú ạ. Dạo này Tơ đá lên quá mà ít thấy chém nhỉ, vừa thắng Lan của anh 3 nháy
Có 4 gia đình nên thừa 1 đống ạ
Dạ đợt này toàn chém trong zalo :)) group toàn milanista
Juve giờ out rồi nên Napoli sáng cửa vô địch quá

Bobbo

Xe điện
Có 4 gia đình nên thừa 1 đống ạ
Dạ đợt này toàn chém trong zalo :)) group toàn milanista
Juve giờ out rồi nên Napoli sáng cửa vô địch quá
Mùa giải xác định nhà vô địch từ trước khi hết tháng 1, vãi thật

• Vodka
Reactions: dpl