[Funland] Tết độc thân- tìm bạn du xuân.

Trạng thái
Thớt đang đóng

ngơ_ngơ

Xe tải
Em là giai, thẳng tắp (straightforward :) ) nên mợ gọi không lộn (ngoài bắc gọi là nhầm) đâu :)

Câu chuyện thì cũng đơn giản thôi, có một giai kia quyết định không về nhà dịp Lễ Tạ ơn rồi thì blah blah và đến tối hôm ngày lễ thì cậu mới thấy hối là đã không về, mặc dù cũng không thích lắm khi về nhà phải nghe họ hàng hang hốc hỏi han chuyện sống ở "phố lớn" như nào (nguyên văn là "how life in the big city was". Cậu mua đồ ăn cho tối mà rồi cậu chén hết khi chưa đến tối. Đến lúc đói quá cậu kiểm tra đồ ăn thì chỉ còn đôi gói bim bim hình thú vật và một chai rượu vang nên cậu đành đi kiếm quán ăn mà ngày đó thì không quán nào mở cửa, cậu lang thang đi tìm và rồi tuyết rơi nên cậu quyết định quay về. Trên đường về cậu thấy một cô gái khá xinh xắn đứng trong khung cửa đã đóng của cửa hàng tiện lợi, cậu bắt chuyện và rồi họ quyết định về phòng của chàng trai ăn lễ với nhau. Họ uống rượu, ăn bim bim và nói chuyện với nhau rất vui (làm gì nữa không thì em không thấy tác giả nói mợ ạ :P ).

Em ấn tượng nhất là mấy câu "Khi trời sáng, sau đêm Tạ ơn tuyệt vời nhất từng có trong đời, họ tạm biệt nhau và nói sẽ gặp lại nhau. Nhưng cả hai đều hiểu đó là lời nói dối dẫu là ngọt ngào...rồi cô gái lên đường, và giờ cô chỉ còn là một kỉ niệm cho Lễ Tạ ơn."

Nhân viết post này trả lời mợ, em cũng thú thực là cũng đã từng có một vài kỉ niệm như vậy cả ở quốc nội và quốc ngoại :P , có kỉ niệm đẹp, mãi ấm áp trong lòng, có kỉ niệm mà nhớ đến làm cho lòng day dứt nên đọc post của mợ không khỏi nhìn cây mà nhớ đến rừng :P

Bình thường em ít viết dài lắm, toàn thả vài dòng chém cho vui. Để chốt lại quả bài dài nhất năm 2020 của em, em xin dịch nối đoạn kết câu chuyện tặng mợ.

"Rồi năm tháng trôi qua. Họ chẳng bao giờ gặp lại nhau nữa vì vậy cậu cũng không biết bây giờ cô gái như nào, làm gì hay đi đâu. Nhưng lại một mùa Lễ Tạ ơn nữa sắp đến, và cậu hi vọng rằng cô sẽ có một Tạ ơn hạnh phúc, có lẽ hạnh phúc nhất thứ nhì từng có". Đoạn này em không biết dịch sao, nguyên văn là "...maybe even the second best one ever."

Và hôm nay, lại một Tết nữa đến, chúc cho ai đó, hay thậm chí vài ai đó, dù có đọc được bài này hay không, một năm mới the second best one ever :)

Mợ thớt chúc rồi nên thôi, nhé!
Câu chuyện này làm em thấy chững lại 1 nhịp cụ ạ, cảm ơn cụ thật nhiều vì những dòng chia sẻ sâu sắc và nhiều suy nghĩ thế này. Làm e lại nhớ tới câu" có ai đã từng đi qua thương nhớ mà quên được nhau"
Mọi thứ sẽ thật đẹp và ý nghĩa khi cả 2 người bạn đồng hành cùng có những kỷ niệm thật đáng nhớ với nhau :)
Tết an lành cụ nhé!

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thì còn tùy hoàn cảnh ấy. Tức cảnh sinh tình mà :D. Theo cụ thì nên ngủ chung hay ngủ riêng, ngủ chung mà đắp chăn riêng đc ko =)

Em vừa nhớ ra trc em đi chung với một cụ, leo lên xe tự nhiên em chán nói chuyện, thế là em cứ chả chuyện trò gì làm cụ ấy chán, xong sau em phải kể cho cụ ấy truyện ngôn tình em mới đọc để cụ ấy đỡ buồn ngủ. Sau em lại rủ cụ ấy đi, cụ ấy chối ngay, kêu nhỡ nửa đường chán như trc thì lại quay về à =).
Đi chung mà ngủ riêng thì ở nhà cho rồi, em cứ thật thà cho nhanh :))

ngơ_ngơ

Xe tải
Nếu chỉ chém gió thì đừng nghiêm túc quá, đôi lúc có những còm tấn công mình nhưng hóa giải được mà vui vẻ cả làng mới đúng là fun :))
Cụ lại kháy e. Dưng e bị cái tật chém gió theo kiểu Bắc dưng ai công kích mà k đúng là em lại quay về kiểu người Nam ngay lập tức cụ ạ :))

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Mợ ấy ko xấu, cũng chẳng ngơ. Ng biết mình cần j, muốn j và thẳng thắn là những ưu điểm lớn. Mạnh dạn và sòng phẳng nữa.... e thấy mợ chủ thớt hoàn toàn nghiêm túc, tuyển bạn cõi of cũng là ý tưởng ko tồi. Cc kém chuẩn, hay thiếu tự tin ko nên núp phím chọc ngoáy.
E tin ofer chân chính, nghiêm túc đủ đk sẽ ko bỏ lỡ cơ hội này :). Tết đến, xuân về đc hold chặt 1 mợ xuynh xắn trong tay ngọt ngào lắm :). Muốn đi cùng nhau còn phải cafe, gặp gỡ chứ phải đâu hẹn ngày hẹn h là ngã vào nhao... phải ko ccccm và cụ mod si tềnh :))

Chỉnh sửa cuối:

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cụ lại kháy e. Dưng e bị cái tật chém gió theo kiểu Bắc dưng ai công kích mà k đúng là em lại quay về kiểu người Nam ngay lập tức cụ ạ :))
Em không hiểu đoạn người bắc người nam đâu nhưng nếu thật thà em lại thấy ngược lại đấy :))

ngơ_ngơ

Xe tải
Thì còn tùy hoàn cảnh ấy. Tức cảnh sinh tình mà :D. Theo cụ thì nên ngủ chung hay ngủ riêng, ngủ chung mà đắp chăn riêng đc ko =)

Em vừa nhớ ra trc em đi chung với một cụ, leo lên xe tự nhiên em chán nói chuyện, thế là em cứ chả chuyện trò gì làm cụ ấy chán, xong sau em phải kể cho cụ ấy truyện ngôn tình em mới đọc để cụ ấy đỡ buồn ngủ. Sau em lại rủ cụ ấy đi, cụ ấy chối ngay, kêu nhỡ nửa đường chán như trc thì lại quay về à =).
Mợ với cả cụ kia ... đáng iu thế ạ :))

April_

Xe điện
Mợ với cả cụ kia ... đáng iu thế ạ :))
Vâng, lần sau nữa thì cụ ấy lại hỏi em là có đi nữa ko. Lần này lại hỏi đúng lúc em đang ngồi chán, em lại ừ hữ bảo để nghĩ xem. Thế cụ ấy lại chán, vậy là đứt một cuộc tình đấy mợ ah :))

ngơ_ngơ

Xe tải
Mợ ấy ko xấu, cũng chẳng ngơ. Ng biết mình cần j, muốn j và thẳng thắn là những ưu điểm lớn. Mạnh dạn và sòng phẳng nữa.... e thấy mợ chủ thớt hoàn toàn nghiêm túc, tuyển bạn cõi of cũng là ý tưởng ko tồi. Cc kém chuẩn, hay thiếu tự tin ko nên núp phím chọc ngoáy.
E tin ofer chân chính, nghiêm túc đủ đk sẽ ko bỏ nỡ cơ hội này :). Tết đến, xuân về đc hold chặt 1 mợ xuynh xắn trong tay ngọt ngào lắm :). Muốn đi cùng nhau còn phải cafe, gặp gỡ chứ phải đâu hẹn ngày hẹn h là ngã vào nhao... phải ko ccccm và cụ mod si tềnh :))
Ai mà ráng đọc đến trang này có khi sẽ nghĩ cụ là nick chính của e đấy ạ :)). Vì cụ nhiệt tình dã man luôn, e rất chi là xúc động đậy ạ 🥰🥰🥰🥰

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Nó giống kiểu trước bảo ảnh mạng sau lại đùng đùng dỗi vì có cụ chọc ngoáy xách mé đó ạ :))
à, bảo ảnh mạng là bắc còn đùng đùng dỗi là nam? Nếu nói vậy thì mấy mợ bắc vang chít đấy vì chả khác nào bảo mấy mợ ấy toàn dóc :))

ngơ_ngơ

Xe tải
Vâng, lần sau nữa thì cụ ấy lại hỏi em là có đi nữa ko. Lần này lại hỏi đúng lúc em đang ngồi chán, em lại ừ hữ bảo để nghĩ xem. Thế cụ ấy lại chán, vậy là đứt một cuộc tình đấy mợ ah :))
Mợ dễ thương, cụ kia thì lành, e thích kiểu này ghê, dưng sao k cho nhau thêm cơ hội đi ạ, biết đâu...

Demchinhhang.net

Xe container

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Ai mà ráng đọc đến trang này có khi sẽ nghĩ cụ là nick chính của e đấy ạ :)). Vì cụ nhiệt tình dã man luôn, e rất chi là xúc động đậy ạ 🥰🥰🥰🥰
Kệ thui hí hí... ở trên mềnh giải thic tại sao rồi.

Có chã soi xét, phải là âm binh thì ăn cái khóa to lắm. Tội tung hứng lùa gà trong đó có chã :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Mợ dễ thương, cụ kia thì lành, e thích kiểu này ghê, dưng sao k cho nhau thêm cơ hội đi ạ, biết đâu...
Chưa hẳn đâu có khi cụ ấy không dữ bằng. Em mắc bệnh nghề nghiệp nên thích vét cạn các trường hợp :))

Trạng thái
Thớt đang đóng