[Funland] Tết buồn quá các cụ ạ :((

honglongit

Xe buýt
Cho vào viện tư ấy... hồng ngọc, vinmec... tết đành vậy chứ biết làm sao. Sốt mà co giật là cũng cao lắm lắm rùi ấy.
Phải ngoài 40 độ cụ ạ, đen cái là hôm đó nhiệt kế đo tai thì hết pin, nhiệt kế thủy ngân thì mất ko tìm đc ko bít đg nào mà lần :(

phương_hy

Đi bộ
Mình cũng đã từng mất tết vì F1 nên cũng thông cảm với
cụ. Chúc cụ nhiều sức khoẻ để chăm sóc F1

comiki

Xe ba gác
Người OF
Chúc cháu mau khỏe, chúc gia đình cụ năm mới an lành!

honglongit

Xe buýt
Con bạn em nằm viện từ trước Tết đến giờ vẫn chưa ra. Mồng 1 thấy nó up ảnh đón Tết trong viện thấy cũng buồn. Mong cụ chủ sang năm đỡ vất vả ạ.
E chỉ mong mình ốm thay con đc cụ ạ

pikolo

Xe máy
Phải ngoài 40 độ cụ ạ, đen cái là hôm đó nhiệt kế đo tai thì hết pin, nhiệt kế thủy ngân thì mất ko tìm đc ko bít đg nào mà lần :(
Nhiệt kế đo tai em thấy nó hay không chính xác bằng cái thuỷ ngân. Nghe bảo bấm tai phải cộng thêm 2 3 độ cụ ạ. Co giật hại não lắm, giờ cụ cứ canh liên tục vậy.

honglongit

Xe buýt
Uống thuốc nhiều sẽ làm cho nó chán ăn đấy. Vứt thuốc đi ngay. Mà con bác mấy tuổi rồi?
E cg mong m là bác sĩ để biết phải làm j, nhưng h em chỉ biết nghe bác sĩ thôi chứ chả biết làm sao hơn

honglongit

Xe buýt
Nhiệt kế đo tai em thấy nó hay không chính xác bằng cái thuỷ ngân. Nghe bảo bấm tai phải cộng thêm 2 3 độ cụ ạ. Co giật hại não lắm, giờ cụ cứ canh liên tục vậy.
2 hôm nay đêm e ko dám ngủ, bắt buộc phải thức canh cụ ạ

honglongit

Xe buýt

Niran

Xe tải
Vợ chồng e cũng ân hận mãi vì chuyện này, nhìn F1 lúc đó thương lắm, k biết sau này ảnh hưởng j ko, giờ đêm ko dám ngủ, phải cắt cử nhau canh F1, khổ cái là nó sợ thuốc mỗi lần uống như cực hình :((
S
Sốt co giật là nguy hiểm và ảnh hưởng rồi cụ ạ.
Sau cụ nên dùng mọi cách hạ sốt nhanh cho con, chậu nc ấm ấm như nc tắm em bé, phòng kín, nhúng con vào rồi ôm lên quấn khăn lau khô, cách này nhanh hạ sốt nhất.
Con em sốt mà 1 đêm ko biết bao lần phải đo nhiệt độ và đắp khăn ấm, ko dám ngủ luôn.

honglongit

Xe buýt
Thế bs bảo có gì nguy hiểm không, đã xét nghiệm chưa. Sốt cao cộng với thể trạng yếu thì đứa trẻ co giật thôi. Con em sốt cao đầy lần, từ khi nó 1 tuổi cho đến giờ 7 tuổi vẫn còn bị, nhưng vì nó ko co giật gì nên chả cho vào viện, tuy rằng bố mẹ thì thay nhau canh cả đêm. Đến sáng ngủ thiếp đi, đến lúc tỉnh dậy thì đã thấy nó la inh ỏi kêu đói.

Em đã 1 lần đưa con vào viện hồi nó 2 tuổi rưỡi rồi. Từ sau đó cạch, ko bệnh viện, ko 1 viên thuốc kể cả hạ sốt.
Nói thêm là em ko phải bs, nhưng hồi con em còn bé thì em ko cho mấy đứa bạn bs dược sĩ ngủ yên, hết gọi điện rồi chụp hình đơn thuốc hỏi han. Từ ngày quyết tâm theo đuổi phương pháp ko thuốc (tuy rằng khá căng thẳng vì phải theo dõi thật sát, biến chứng lạ là phải vài viện ngay), thì thấy đứa trẻ ngày càng khỏe, thời gian hồi phục khi ốm vặt rất nhanh.
Bác sĩ viện nhi họ khám nhanh lắm chả để mình hỏi han nhiều cụ ạ. Xét nghiệm thì nhà e đã xn máu, chụp phổi, nội soi tai mũi họng. Họ chỉ kết luận viêm phế quản và cho kháng sinh uống. Về co giật thì giờ họ yêu cầu 37 độ 5 cho uống chống giật, 38 uống hạ sốt luôn ạ.
Phương pháp ko uống thuốc e có nghe bác sĩ Nam ở huỳnh thúc kháng nói, nhưng vk ck e ko đủ can đảm để theo, nhìn con vật vã xót ruột lắm cụ ạ, tâm lý căng thẳng nữa :(

humer

Xe điện
tối qua mùng 1 em cũng vào Viện nhi, khoa 24h đông thật, vào đấy thì chẳng còn không khí tết gì nữa

honglongit

Xe buýt
S
Sốt co giật là nguy hiểm và ảnh hưởng rồi cụ ạ.
Sau cụ nên dùng mọi cách hạ sốt nhanh cho con, chậu nc ấm ấm như nc tắm em bé, phòng kín, nhúng con vào rồi ôm lên quấn khăn lau khô, cách này nhanh hạ sốt nhất.
Con em sốt mà 1 đêm ko biết bao lần phải đo nhiệt độ và đắp khăn ấm, ko dám ngủ luôn.
Vâng cụ, tâm lý căng thẳng lo lắm, cháu nó lại vừa sốt, lại vừa uống hạ sốt mà vẫn nóng bỏng :(

honglongit

Xe buýt

dau-tay

Xe tăng
Tre
Trẻ con ốm sốt là chuyện bình thường. Nhưng để cháu đến mức co giật lần 2 thì đáng trách quá. Chẳng tết thì thôi, làm gì phải buồn. Lo cho thằng nhóc ổn thì ngày nào chả là tết.
Cố gắng lên!
Trẻ con có từng đứa theo thể trạng thần kinh nưqx. Có đứa chỉ sốt thôi là co giật cụ ah. Nhưng đúng là có chúng nó còn vui hơn tết. Chúc cháu mau khỏe mạnh

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Nhà e có 3 loại hapacol, efenegal loại đút đít, và sốt stop, chống giật nhà e có deparkin. Đầy đủ mà vẫn để con co giật mới ân hận cụ ạ :(
Mong con cụ chóng khỏe , rút kinh nghiệm lần sau chuẩn bị sẵn đầy đủ các thứ .
Như cụ nói thì cụ là 1 ông bố khá cẩn thận và tỉ mỉ .
Ngày này thì cụ vào bv tuyến dưới xem thế nào , như Đức Giang , Thanh Nhàn , Đống Đa chẳng hạn

honglongit

Xe buýt
Thế thì bác ăn Tết tiếp đi. Vài hôm cho đến 1 tuần là khỏi. Không thuốc thì khỏi nhanh hơn. Đề kháng của cơ thể tốt hơn thuốc nhiều, mà lại không gây hại như thuốc.
Bác sĩ vô trách nhiệm quá, 38 độ thì thuốc thang cái giề. Thật em rất muốn dùng những từ nặng nề cho bs trong trường hợp này. Cảm thấy phẫn nộ!
Chả tết nhất j đc cụ ạ, giờ chỉ mong con e khỏi thì đúng là cả nhà vui hơn tết.
Bác sĩ họ chạy doanh thu cụ ạ, lần trước e cho cháu vào khoa tự nguyện từ nửa đêm đến 5h sáng chứng kiến kế toán chốt danh sách khám trong ca của bác sĩ chia tiền doanh thu ngay tại quầy :(

honglongit

Xe buýt
Mong con cụ chóng khỏe , rút kinh nghiệm lần sau chuẩn bị sẵn đầy đủ các thứ .
Như cụ nói thì cụ là 1 ông bố khá cẩn thận và tỉ mỉ .
Ngày này thì cụ vào bv tuyến dưới xem thế nào , như Đức Giang , Thanh Nhàn , Đống Đa chẳng hạn
E mà cẩn thận thì F1 đã ko bị co giật tới 2 lần cụ ạ :((

trungpham666

Xe tải
Vợ chồng e cũng ân hận mãi vì chuyện này, nhìn F1 lúc đó thương lắm, k biết sau này ảnh hưởng j ko, giờ đêm ko dám ngủ, phải cắt cử nhau canh F1, khổ cái là nó sợ thuốc mỗi lần uống như cực hình :((
Cứ yên tâm chăm cho cháu. Tôi cũng 2 đứa, nhà chị gái ngày xưa cũng có cháu sốt co giật nhưng giờ lớn vẫn bình thường. Chăm cháu tốt là đc mợ nhé. Chúc mừng năm mới.

Trục

Xe ba gác
Tình hình sk cháu đã ổn định chưa mợ?
Năm nay hai vợ chồng em lên lịch ăn tết ngoại dự định 30 về quê, đùng phát nửa đêm 29 thì F1 ốm sốt, 1h sáng 30 âm 2 vợ chồng cuống cuồng đưa con vào viện vì sốt co giật (e ân hận mãi vì co giật lần 2, trong nhà đã trữ thuốc chống co giật mà vẫn để con bị) . Tối mùng 1 tết 2 vợ chồng lại ôm con vào viện vì ko cắt sốt (mùng 1 mà các cháu vào viện đông khủng khiếp) bác sĩ đuổi về bảo mới uống kháng sinh 1 hôm cắt sao được :( . E thức từ đêm hôm qua canh F1, buồn quá lên đây viết vài dòng các cụ ạ :((
Ps: e muốn cho F1 vào viện theo dõi cho yên tâm mà viện nhi thì đông sợ lây chéo, giờ ko biết cho vào đâu, các cụ nào có kinh nghiệm cho e vài lời khuyên vs :((