Têt 2014: Tự do khám phá Singapore – Malacca (Malaysia) – Kuala Lumpur (Malaysia)

Happy4ever

Xe điện
Em cũng thấy một loại quả gì rất lạ (k biết có ăn được không???) em còn thấy nó rụng đầy dưới gốc cây.

BmwnhaChuoi

Xe tăng
Cụ vẫn chưa up tới Maclacca. Em đi cùng cụ vài bước nhé
Pháo đài cổ:

Thành phố nhìn từ pháo đài xuống:

Đường phố với những chiếc xe kéo sặc sỡ

Chỉnh sửa cuối:

Rốn lồi

Xe tăng
Định ngồi MRT đi đến cuối đất Sing luôn, tuy nhiên sau khi ngồi được khoảng 40-45' thì 2 F1 tỏ ra chán và buồn ngủ, do vậy cả nhà em quyết định xuống đại một ga dọc đường để chơi. Ga nhà em chon xuống là ga Chinese Garden. Tại ga này em thấy mọi người xuống nhiều, tuy nhiên theo em quan sát thì chủ yếu là người gốc Ấn, gốc Mã xuống ga này.

Ngay cửa ra của ga, em thấy rất nhiều thanh niên ngồi, nằm từng nhóm trên một sân cỏ rộng. Em cho rằng chủ yếu là sinh viên về đây chơi (dạng dã ngoại thì đúng hơn).

Hì..hì...:D
Tiếc là Cụ xuống ga này. Nếu Cụ xuống ga trước Jurong East thì có chỗ để đi mua sắm cho cả gia đình hợp lý hơn, có sân chơi trượt băng cho trẻ con. Khu shopping mall IMM là complex lớn thứ 2 ở Sing, ra khỏi ga sẽ có xe shuttle bus 10 phút một chuyến đưa đón miễn phí tới đó. Ở đấy luôn có hàng "last sale", tất cả hàng hóa bán tại sing sau khi discount off tới 50% rồi mà vẫn chưa bán hết thì sẽ dồn về đây để giảm giá lần cuối tới 70% trước khi hàng được chuyển đi những thị trường khác có mức chi tiêu thấp hơn.
Còn sau bến Chinese Garden một bến nữa lại là bến Boon Lay, ở đây cũng có complex lớn thứ 3 có nhiều hàng hóa để mua sắm, rạp chiếu phim, khu giải trí trong nhà thích hợp cho đa đối tượng :D

Happy4ever

Xe điện
Chiều xuống nhanh, nhà em chơi trong đó chán, F1 mệt nên tính chuyện quay về không đi nốt quãng đường còn lại nữa. Về đến KS cũng khoảng 20:30, cả nhà em lôi đồ mang theo ra và ăn bữa tối, xong xuôi em đi ngủ, chỉ còn gấu và 2F1 lang thang ngoài Orchard Road để mua sắm. Em thì không khoái món này, định tìm con ASUS TRIO nhưng tìm mãi k thấy nên em nản.
Gấu và 2f1 nhà em mua sắm đến tầm 22:30 thì cũng quay về KS.

Happy4ever

Xe điện
Hì..hì...:D
Tiếc là Cụ xuống ga này. Nếu Cụ xuống ga trước Jurong East thì có chỗ để đi mua sắm cho cả gia đình hợp lý hơn, có sân chơi trượt băng cho trẻ con. Khu shopping mall IMM là complex lớn thứ 2 ở Sing, ra khỏi ga sẽ có xe shuttle bus 10 phút một chuyến đưa đón miễn phí tới đó. Ở đấy luôn có hàng "last sale", tất cả hàng hóa bán tại sing sau khi discount off tới 50% rồi mà vẫn chưa bán hết thì sẽ dồn về đây để giảm giá lần cuối tới 70% trước khi hàng được chuyển đi những thị trường khác có mức chi tiêu thấp hơn.
Còn sau bến Chinese Garden một bến nữa lại là bến Boon Lay, ở đây cũng có complex lớn thứ 3 có nhiều hàng hóa để mua sắm, rạp chiếu phim, khu giải trí trong nhà thích hợp cho đa đối tượng :D
Lần sau đi Sing, dứt khoát em sẽ nhờ cụ tư vấn. Mong cụ chỉ giáo!!! :)
Em xin mời cụ 1 ly!

Happy4ever

Xe điện
Sáng hôm sau dậy, 2F1 hăng hái chạy xuống bơi, em cũng làm vài vòng. Bể bơi của KS sạch và vắng.

yensuong

Xe điện
Phía xa tít bên kia hồ là một người mẫu đang tạo dáng trước một Hiếp Ảnh Gia...

Cảnh đẹp quá cụ ơi, người mẫu và nhiếp ảnh gia không ngờ mình lại lọt vào tầm ngắm của...thợ săn :D

Happy4ever

Xe điện
Sau khi bơi vài vòng cùng 2F1, nhà em lục tục ăn sáng và bàn nhau đi Clack Quay. Lại ra ga MRT và tìm đường đi Clack Quay.
Nói thêm với các cụ về việc định hướng trong ga MRT. Tại mỗi ga MRT có rất nhiều cửa ra vào, mỗi cửa ra vào là một hướng hoặc một con phố khác nhau, do vậy nếu cụ nào lỡ lên nhầm cửa ra, việc đi bộ quay lại nơi minh cần đến cũng mất khá nhiều thời gian Calo :). Chính vì vậy, sau khi quẹt thẻ để ra khỏi khu vực kiểm soát, các cụ nên nhìn kỹ các bảng chỉ dẫn, ở đó sẽ có các thông tin chi tiết cho các cụ hướng đi và cửa ra với tên phố hoặc tên địa danh chính ở đó. Các cụ xem minh họa ở ảnh dưới đây.

Happy4ever

Xe điện
Phải nói là khu Clack Quay này rất phù hợp để đi dạo. Dọc theo 2 bờ sông là rất nhiều nhà hàng ăng, uống... Buổi sáng mà ngồi đây nhâm nhi ly cofe và ngắm nhìn dòng sông thì thật tuyệt.