Test xe ford focus: Chạy em nó ra răng & thực tế ăn uống <7l hay >8l, hay >10l??????

Chặng Hà Nội - Điện Biên xe Focus tiêu thụ nhiên liệu ít nhất bao nhiêu lít/100k

• 6 lít

Lượt chọn: 5 6.8%
  • 7 lít

Lượt chọn: 30 40.5%
  • 8 lít

Lượt chọn: 21 28.4%
  • 9 lít

Lượt chọn: 4 5.4%
  • 10 lít

Lượt chọn: 6 8.1%
  • Khác (Cụ dự đoán bao nhiêu lít?)

Lượt chọn: 8 10.8%

• Tổng bình chọn
    74
  • Thời gian đóng: .

vnr_82

Xe điện
Các cụ điểu nhóe, e thấy rõ ràng lúc đầu là tính cả lượt đi và về mà giờ chỉ tính mỗi lượt đi.
E tính ít vì đi Điện Biên về HN thì đổ sẽ tốn ít xăng hơn.

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Các cụ điểu nhóe, e thấy rõ ràng lúc đầu là tính cả lượt đi và về mà giờ chỉ tính mỗi lượt đi.
E tính ít vì đi Điện Biên về HN thì đổ sẽ tốn ít xăng hơn.
Làm cho nó có sân để ae đá đưa ý mà, cụ thắc mắc làm chi...

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Em cứ "máy bừa" phát mở màn! Lớ ngớ lại vớ huy chương!

Min: 6,9 lít/100km.
Max: 8,2 lít/100km.
Em cũng xin dự đoán kết quả, biết đâu lại được giải thì sao

Min: 6.8 lít/100km
Max: 8.3 lít/100km
Em dự đoán 7,14L/100km
Kết quả đây ạ, Ghi chép tại cây xăng Điện Biên, quả thực em cũng không tin nổi, Con số thực tế còn ít hơn cả con số trung bình trên đồng hồ

Em xin chỗ này
(cách tính nhiên liệu tiêu thụ ? lít/100km. Con số dự đoán hợp lệ X,Y lít hoặc X,YZ lít - ví dụ 6,8 hoặc 9,98 đều hợp lệ, BTC sẽ đưa ra kết quả bằng số có 2 chữ số sau dấu thập phân)
Kết quả dự báo đoạt giải trong 06 bộ giải thưởng là: Kết quả dự báo sớm (chọn post trước, nếu có dự đoán post trùng số liệu) và đúng hoặc + - gần đúng nhất so với kết quả thực tế.
Giờ đóng bình chọn, dự đoán: trước 16h30 chiều ngày 17/5/2013 (chiều mai)

BONUS: Chơi luôn kèo chặng Hà Nội Điện Biên xe FOCUS tiêu thụ nhiên liệu ít nhất là bao nhiêu, và xe FOCUS tiêu thụ nhiều nhiên liệu nhất là bao nhiêu (mù mờ về thông số xe, lái chính), cách tính là ?lít/100km.
Kèo trên bổ xung vào với bộ 04 giải thưởng ở post #1, giải thưởng giống 04 giải trên ah, tổng cộng có 06 bộ giải thưởng

ghi chú: Test theo thực tế sử dụng, lưu hành, nên: Tất cả xe test: Bật điều hòa mức gió 1-2, điều hòa để 1/2 khoảng xanh (lạnh quá thì phải giảm :D ), xe có 04 người, ông nào >90kg thì mời sang xe hậu cần
Xe đi tuân thủ luật GTDB, tuân thủ biển báo cũng như các quy định an toàn giao thông khác
Em xin tổng kết chương trình dự đoán mức tiêu thụ nhiên liệu của chương trình test New FOCUS Hà Nội - Điện Biên 5/2013
- Người đưa ra dự đoán sớm nhất: Cụ Cảnh sát G.T post #14 23h52 ngày 16/5
- Người đưa ra dự đoán Min chính xác và sớm nhất: Cụ Phan Nguyễn post # 22 00h03 ngày 17/5
- Người đưa ra dự đoán chính xác nhất đến bất ngờ (bằng đúng kết quả thực tế đổ xăng của FOCUS S): Cụ Isabinh 7,14l post # 85 14h27 ngày 17/5

Tất cả các post hợp lệ được tính trước mốc 16h30 ngày 17/5/2013, và không bị sửa, edit bài viết.
Riêng mức dự đoán của cụ Isabinh, mặc dù không viết rõ là dự đoán cho mức min hay max, nhưng do con số đưa ra chính xác đến 2 chữ số sau dấu thập phân, nên BTC quyết định trao giải cho dự đoán đặc biệt này.
Chương trình test xe New FOCUS, mục đích chính là để thành viên trong cũng như ngoài diễn đàn có thêm thông tin để tham khảo, tham chiếu khi tìm hiểu về dòng xe này.
Poll bình chọn, dự đoán cũng thiết lập trên tinh thần vui là chính, giao lưu là chủ yếu ah :D
Cảm ơn tất cả các cụ đã tham gia, dự đoán và cổ vũ cho chương trình!
Em Cứ Từ Từ./.

Chỉnh sửa cuối:

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Cả ba bộ giải thưởng em đang để luôn trên xe, 3 cụ: Cảnh sát G.T, Phan Nguyễn, Isabinh, hú em để nhận giải giùm em nhé, số ống bơ của em thì các cụ check Pm giùm ah,
Thanks all!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Xin chúc mừng các cụ đã đoạt giải dự đoán chính xác nhất so với kết quả thực tế.

Trên tất cả, từ ý tưởng của cụ Vinh Nguyễn, anh em có buổi tét xe, đo nhiên liệu và quan trọng hơn là được giao lưu, tìm hiểu về chiếc xe mình quan tâm.

Phan Nguyễn

Xe tải
Em xin tổng kết chương trình dự đoán mức tiêu thụ nhiên liệu của chương trình test New FOCUS Hà Nội - Điện Biên 5/2013
- Người đưa ra dự đoán sớm nhất: Cụ Cảnh sát G.T post #14 23h52 ngày 16/5
- Người đưa ra dự đoán Min chính xác và sớm nhất: Cụ Phan Nguyễn post # 22 00h03 ngày 17/5
- Người đưa ra dự đoán chính xác nhất đến bất ngờ (bằng đúng kết quả thực tế đổ xăng của FOCUS S): Cụ Isabinh 7,14l post # 85 14h27 ngày 17/5

Tất cả các post hợp lệ được tính trước mốc 16h30 ngày 17/5/2013, và không bị sửa, edit bài viết.
Riêng mức dự đoán của cụ Isabinh, mặc dù không viết rõ là dự đoán cho mức min hay max, nhưng do con số đưa ra chính xác đến 2 chữ số sau dấu thập phân, nên BTC quyết định trao giải cho dự đoán đặc biệt này.
Chương trình test xe New FOCUS, mục đích chính là để thành viên trong cũng như ngoài diễn đàn có thêm thông tin để tham khảo, tham chiếu khi tìm hiểu về dòng xe này.
Poll bình chọn, dự đoán cũng thiết lập trên tinh thần vui là chính, giao lưu là chủ yếu ah :D
Cảm ơn tất cả các cụ đã tham gia, dự đoán và cổ vũ cho chương trình!
Em Cứ Từ Từ./.

Cả ba bộ giải thưởng em đang để luôn trên xe, 3 cụ: Cảnh sát G.T, Phan Nguyễn, Isabinh, hú em để nhận giải giùm em nhé, số ống bơ của em thì các cụ check Pm giùm ah,
Thanks all!
Vâng, cảm ơn cụ và BTC đã có chương trình hay, ý nghĩa có những người như bọn em.

Em sẽ liên lạc với cụ ngay để nhận quà!

bipbip

Xe buýt
Loại F mới và cũ có cùng kết quả hả cụ hay tính trung bình của Sedan hoặc Hatback?

isabinh

Xe điện
Ôi vui quá, em cảm ơn ban tổ chức nhiều ạ. Chiều nay em sẽ liên hê ạ

Cảnh sát G.T

Xe điện
Thanks all!
Đúng là "lớ ngớ vớ huy chương" thật! Thánh nhân đãi kẻ khù khờ mà! [-O< :))
Thank cụ chánh nhé! Mấy hôm nữa đi công tác về em sẽ hú cụ, tiện thể ngắm dung nhan em 4x4 của cụ luôn! (b)

Focus8866

Xe tải
Em đề xuất BTC và Min-Mod trao thêm giải khúc khích cho cụ Vinh Nguyễn vì đã đưa ra ý tưởng rất thủ vị. Kết quả là trong thời gian 1 tuần, đã có hơn 8000 lượt view và hơn 300 cmt trong thớt này ợ

Thank cụ chánh nhé! Mấy hôm nữa đi công tác về em sẽ hú cụ, tiện thể ngắm dung nhan em 4x4 của cụ luôn! (b)
Nếu cụ đi công tác thì cụ ủy quyền cho em đến nhận hộ cụ nhá nhá nhá, mà em cũng chỉ nhận giùm cụ cái li-mít-tịt thui ợ :D

Chỉnh sửa cuối:

Phan Nguyễn

Xe tải
Em đề xuất BTC và Min-Mod trao thêm giải khúc khích cho cụ Vinh Nguyễn vì đã đưa ra ý tưởng rất thủ vị. Kết quả là trong thời gian 1 tuần, đã có hơn 8000 lượt view và hơn 300 cmt trong thớt này ợ

Nếu cụ đi công tác thì cụ ủy quyền cho em đến nhận hộ cụ nhá nhá nhá, mà em cũng chỉ nhận giùm cụ cái li-mít-tịt thui ợ :D
Ý tưởng của cụ rất hay, vuốt cụ.

Vinh Nguyễn

Xe điện

Ý tưởng của cụ rất hay, vuốt cụ.
Vậy là em cũng có giải khúc khít hả các cụ? Tks các cụ nhìu hén!
Vì 2 cụ nói dùm em điều em chưa dám nói :))

lapin

Xe container
Hôm nào xe cụ chánh bị xịt lốp kô phải do em đâu nhá:D

isabinh

Xe điện
Em vừa nhận giải xong, vui quá.
Cảm ơn BTC và cụ Cứ từ từ!

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Vâng, cảm ơn cụ và BTC đã có chương trình hay, ý nghĩa có những người như bọn em.

Em sẽ liên lạc với cụ ngay để nhận quà!
Ok Cụ! Lúc nào cụ chạy qua em đc thì hú giùm em 1 tiếng nhé (b)
Loại F mới và cũ có cùng kết quả hả cụ hay tính trung bình của Sedan hoặc Hatback?
Cpoll dự đoán chỉ áp dụng cho 2 em new focus chạy xăng cụ ui
Lão về hn call em nhé, em cũng đang cần lão tư vấn về ế vợ:D

Vậy là em cũng có giải khúc khít hả các cụ? Tks các cụ nhìu hén!
Vì 2 cụ nói dùm em điều em chưa dám nói :))
Nhứt trí cao độ ah (b)
Hôm nào xe cụ chánh bị xịt lốp kô phải do em đâu nhá:D
Em hiền nhất ô tô. Phăn,sao cụ nỡ xịt lốp em :D
Em vừa nhận giải xong, vui quá.
Cảm ơn BTC và cụ Cứ từ từ!
Chiều nay cả em và cụ cùng vội đi đón F1, có chương trình gì của nhà ford, BTC sẽ lại nhờ cụ dự Đoóan tiếp nhé, cụ gia cát dự quá chuẩn (b)

Thích Là Mần

Xe tải
E khóc thế đáng phải cho e cái giải phụ khuyến khích là nô gô nimi tịt ô phăn chứ nhểy ? :))

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Bữa trước các cụ tổng kết cơm diệu thuốc phiện tại Linh Chi quán vui quá mà bận không ra được

Cảnh sát G.T

Xe điện
Thấy các cụ phò Cụt rủ nhau đi kiểm tra mức tiêu hao nhiên liệu, ngứa nghề em cũng tét thử phát!

Xe của em là Everest 4x4 đời 2012. Mới chạy được hơn 1 vạn km. Nhiên liệu sử dụng: Dầu Diezel.

Em tính kiểu sổ chợ, tiểu thủ công nghiệp: đổ đầy, đi về đổ đầy như cũ rồi tính số km đã đi theo đồng hồ công tơ mét!

Đổ đầy bính trước khi đi:

từ trên xuống: Thành tiền-Số lượng-Đơn giá: (cái này chưa có giá trị tính toán)

Cho TRIP A về 00km

Sau đó em và 1 người nữa chạy từ TT Tiên Yên đến gần Móng Cái (QL18A) rồi rẽ trái ra cửa khẩu B.P.Sinh (ĐT 340)! Đường đèo dốc thoai thoải, không bằng đường đèo Tây Bắc hay vùng Cao Bằng-Hà Giang... nhưng vẫn "khoai" hơn đường ở vùng đồng bằng như HNội, HPhòng, NĐịnh, Ninh Bình, Thanh Hóa...

Và đây là kết quả sau khi trở về:

Em đổ đầy như cũ và cũng tại cửa hàng cũ:

từ trên xuống: Thành tiền-Số lượng-Đơn giá: Số lượng ở đây chính là lượng nhiên liệu tiêu hao

TRIP A giờ thành như này:

Như vậy chạy 149,6km tiêu hao 8,614 lít dầu Diezel! Tính ra 100km tiêu hao 5,75802139037433 lít dầu Diezel.

P/s:
1. Mức tiêu hao nhiên liệu không có ai chứng kiến ngoài em, không có giám định độc lập mà là em tự sướng thôi! :D Chú bán dầu cũng chỉ biết nhăn nhó chắt từng giọt cho đầy bình theo yêu cầu của em, mà không hiểu để làm gì! Chú ngồi cạnh ngủ suốt chặng đường đi!
2. Em để điều hòa để lạnh nhất, mức gió 1.

Chỉnh sửa cuối:

Vinh Nguyễn

Xe điện
Thấy các cụ phò Cụt rủ nhau đi kiểm tra mức tiêu hao nhiên liệu, ngứa nghề em cũng tét thử phát!

Xe của em là Everest 4x4 đời 2012. Mới chạy được hơn 1 vạn km. Nhiên liệu sử dụng: Dầu Diezel.

Em tính kiểu sổ chợ, tiểu thủ công nghiệp: đổ đầy, đi về đổ đầy như cũ rồi tính số km đã đi theo đồng hồ công tơ mét!

Đổ đầy bính trước khi đi:

từ trên xuống: Thành tiền-Số lượng-Đơn giá: (cái này chưa có giá trị tính toán)

Cho TRIP A về 00km

Sau đó em và 1 người nữa chạy từ TT Tiên Yên đến gần Móng Cái (QL18A) rồi rẽ trái ra cửa khẩu B.P.Sinh (ĐT 340)! Đường đèo dốc thoai thoải, không bằng đường đèo Tây Bắc hay vùng Cao Bằng-Hà Giang... nhưng vẫn "khoai" hơn đường ở vùng đồng bằng như HNội, HPhòng, NĐịnh, Ninh Bình, Thanh Hóa...

Và đây là kết quả sau khi trở về:

Em đổ đầy như cũ và cũng tại cửa hàng cũ:

từ trên xuống: Thành tiền-Số lượng-Đơn giá: Số lượng ở đây chính là lượng nhiên liệu tiêu hao

TRIP A giờ thành như này:

Như vậy chạy 149,6km tiêu hao 8,614 lít dầu Diezel! Tính ra 100km tiêu hao 5,75802139037433 lít dầu Diezel.

P/s:
1. Mức tiêu hao nhiên liệu không có ai chứng kiến ngoài em, không có giám định độc lập mà là em tự sướng thôi! :D Chú bán dầu cũng chỉ biết nhăn nhó chắt từng giọt cho đầy bình theo yêu cầu của em, mà không hiểu để làm gì! Chú ngồi cạnh ngủ suốt chặng đường đi!
2. Em để điều hòa để lạnh nhất, mức gió 1.
Lần sau ai nói phò hao xăng cụ vả vỡ mồm cho em ná xxxx :))