Chi hội Terios, các bài viết cũ

Trạng thái
Thớt đang đóng

gadoi

Xe buýt
Vậy các cụ cho em biết làm sao đóng được topic này nhẩy
Nghe giọng cụ có vẻ máu lên não rồi. Vậy em tham gia thêm một vài phân tích thế này:
- Phải nhờ người hiểu biết đi xem xe cùng (hoặc đi kiểm định qua dịch vụ, chi phí thỏa thuận) để xác định đúng là xe chưa từng bị tai nạn, thủy kích vì nếu bị 1 trong 2 tội này thì mất giá thậm tệ.
- Nếu đúng xe không bị 2 tội trên, hình thức như trong ảnh, đi đúng gần 10 vạn thì cụ theo đuổi được. Vấn đề còn lại cụ lưu ý cho em mấy điểm sau để mặc cả, được nhiều hay ít tùy võ của cụ nhé: Bình thường nếu xe được chăm sóc đúng định kỳ thì mức 8 vạn phải được thay thế các thứ sau: Dầu trợ lực các loại, dầu cầu, dầu hộp số, nước làm mát, Dây cu roa; Bảo dưỡng-thay ga điều hòa, bảo dưỡng phanh; Bảo dưỡng láp, chú ý phần cao su chụp bụi láp, chụp bụi cầu trước như một số kinh nghiệm trên thớt Terios, nói ra đừng sợ (nếu phải làm đủ, tổng các thứ này ít cũng phải tầm 10 tr). Nếu người bán chứng minh được các mục trên đã thay thế bảo dưỡng đúng định kỳ thì ok, còn nếu không thì: "Bác xem xét bớt cho chục triệu về để bảo dưỡng tổng thể vì những thứ định kỳ thì khó biết chủ trước có thực hiện nghiêm chỉnh không". Tầm này nếu xe đã được tổng bảo dưỡng đầy đủ thì em nghĩ ta lại yên tâm chạy bon bon khoảng 3-5 vạn nữa mà không sợ biến cố gì lớn.
Ngoài ra một số thứ rất dễ kiểm tra bằng mắt thường như: Rotuyn lái xem đã bị rách chụp bụi bằng cao su chưa, nếu rách phải thay từ 1-3tr /cặp; Ống xả có bị han gỉ, thủng nhiều chưa, nếu bị phải hàn lại mất vài trăm.
Rồi cụ phải nhảy lên xe chạy thử cảm nhận xem có ưng cái bụng không. Cuối cùng nếu mua được thì trả giá được bao nhiêu tùy vào võ của cụ. Chúc cụ may mắn.

tanlc171

Xe tải
Website
www.haihatech.com
Con này make up long lanh nhỉ, mà giá mềm thế, còn chưa "mặc cả" !
Nếu cụ chủ máu phải nhờ ông thợ nào xem nội tạng thế nào đã nhé !
Chúc cụ sớm có xe !

tanhoang

Xe điện
Con này make up long lanh nhỉ, mà giá mềm thế, còn chưa "mặc cả" !
Nếu cụ chủ máu phải nhờ ông thợ nào xem nội tạng thế nào đã nhé !
Chúc cụ sớm có xe !
Đang có e màu xanh green đời 203 giá 275 triệu , cụ múc ko ?
Em đang mải miết nhờ các cụ tư vấn thì gấu nhà em dòm trộm thấy (em sơ suất quá) và phán câu xanh rờn "chờ đến ngàn tết tây mới phá được két sắt nha", em potay.com. Thanks các cụ đã nhiệt tình giúp em, khi nào có vodka em sẽ rót hết mình

ste

Xe hơi
Em đang mải miết nhờ các cụ tư vấn thì gấu nhà em dòm trộm thấy (em sơ suất quá) và phán câu xanh rờn "chờ đến ngàn tết tây mới phá được két sắt nha", em potay.com. Thanks các cụ đã nhiệt tình giúp em, khi nào có vodka em sẽ rót hết mình
Quả đấy thì đúng là cụ bị đánh "tan hoang" đúng như nick của cụ rùi.
Chúc cụ ủ mưu tốt để phá được bẫy việt vị (bẫy gấu).

trau keo

Xe tăng
thế thì cháu dự cụ còn khướt mới phá được két :D, thuận vợ thuận chồng đập dàn khoan còn được, trước khi mua tè, cháu mất gần nửa năm nằm vùng chiến thuật, mà đến nỗi giờ vợ cháu thích tè hơn mấy em "buổi sáng" " kì gét" :D

thankien

Xe hơi
Con này đăng bên bonbanh từ lâu lắm rồi.

mazda6.

Xe buýt
Bao nhiêu năm qua dù là cưới vợ hai "con" nhà nào?? béo hay gầy?? chân dài hay ngắn?? thì Nhà cháu chưa bao giờ gặp phải sự cản phá của .. thế lực đen như cụ.. mà ngược lại .. luôn có sự ủng hộ!!
Nhà cháu tự cho mình chia sẻ it kinh nghiệm với cụ!!
Thứ nhất phải xuất phát từ tâm lý ... cưới vợ hai.. là cưới " cho" tập thể.. không phải cho riêng mình!!
Thứ hai!! ưu tiên hành hạ vợ 2 cho vợ cả và F1..
> 20 năm trước nhà cháu đi nhẹ, nói khẽ... học lái xe không " xin tiền " vợ cả!!
sau đó thì những khi rảnh.. lúc thì mượn vợ bạn, lúc lấy vợ công ( cái này nói khẽ không.... báo đăng... anh # lại... đưa ra tuyên bố mới>:) ) đưa vợ cả và F1 đi đây đó!!
Sau này, cưới vợ mới hay đổi vợ cũ.. đều có phân tích.. em ấy sẽ thuận lợi ..phục vụ vợ cả và gia đình hơn ở điểm gì!! và hỏi cưới và đăng ký tên vợ cả ( he he!! Mình đứng sau.. chả tội gì đứng tên !!)
.... Nhà cháu nghĩ... cứ theo thành ý và các bước trên.. đảm bảo.. cụ muốn xe tăng có xe tăng.. muốn xe bò.. bà nhà cưới xe bò cho cụ!!;)
Thân!!

gadoi

Xe buýt
Chia buồn với cụ. Thiên cơ đã để lộ thì khó mà công phá đồn rồi.

gadoi

Xe buýt
Bao nhiêu năm qua dù là cưới vợ hai "con" nhà nào?? béo hay gầy?? chân dài hay ngắn?? thì Nhà cháu chưa bao giờ gặp phải sự cản phá của .. thế lực đen như cụ.. mà ngược lại .. luôn có sự ủng hộ!!
Nhà cháu tự cho mình chia sẻ it kinh nghiệm với cụ!!
Thứ nhất phải xuất phát từ tâm lý ... cưới vợ hai.. là cưới " cho" tập thể.. không phải cho riêng mình!!
Thứ hai!! ưu tiên hành hạ vợ 2 cho vợ cả và F1..
> 20 năm trước nhà cháu đi nhẹ, nói khẽ... học lái xe không " xin tiền " vợ cả!!
sau đó thì những khi rảnh.. lúc thì mượn vợ bạn, lúc lấy vợ công ( cái này nói khẽ không.... báo đăng... anh # lại... đưa ra tuyên bố mới>:) ) đưa vợ cả và F1 đi đây đó!!
Sau này, cưới vợ mới hay đổi vợ cũ.. đều có phân tích.. em ấy sẽ thuận lợi ..phục vụ vợ cả và gia đình hơn ở điểm gì!! và hỏi cưới và đăng ký tên vợ cả ( he he!! Mình đứng sau.. chả tội gì đứng tên !!)
.... Nhà cháu nghĩ... cứ theo thành ý và các bước trên.. đảm bảo.. cụ muốn xe tăng có xe tăng.. muốn xe bò.. bà nhà cưới xe bò cho cụ!!;)
Thân!!
Võ của cụ rõ là cao tay rồi. Nhưng gấu mỗi nhà nó khác nhau cụ ạ. Không thể áp dụng chung được đâu. Nhà em nhé, tiền em cày ra, em cầm nhưng mua vẫn phải thuyết phục gấu gật đầu mới dám xuống tay. Để thuyết phục gấu em cũng phải kỳ công ủ mưu nhăn hết cả trán đấy ạ.

TER-2008

Xe buýt
Võ của cụ rõ là cao tay rồi. Nhưng gấu mỗi nhà nó khác nhau cụ ạ. Không thể áp dụng chung được đâu. Nhà em nhé, tiền em cày ra, em cầm nhưng mua vẫn phải thuyết phục gấu gật đầu mới dám xuống tay. Để thuyết phục gấu em cũng phải kỳ công ủ mưu nhăn hết cả trán đấy ạ.
Các cụ cứ nghĩ mình thích, tiền mình mà quyết dc à. Cưới vợ cả cả họ , bố mẹ còn dòm. Vợ 2 thì vợ cả dòm: mua làm gì, nhà mình chưa cần .... đủ lý do.
Khi muốn đổi vợ 2 thì vợ cả bảo: sao đổi, đi vẫn tốt mà xe có làm sao đâu (*** éo biết là ng ta đam mê .. xe), hay a khoe oai với con nào .... Xe đi lâu rồi muốn đổi mới thì V2 bảo Giờ thay vợ 2 thế khi nào thay vợ cả ??? lắm câu hỏi k có câu trả lời.
Nói chung với thế lực đen tối các cụ phải khéo, điềm tĩnh từ từ. Lôi F1 vào cuộc, đi xem xe mới F1 đi bảo con thích xe nào.... về biểu quyết (thêm dc 1 phiếu). Xong

Tutuchien

Xe tải
Theo tôi hiểu Cụ chỉ mang tính tham khảo thôi do vậy khó để đi đến trung kết
Mua xe nhiều khi là cái duyên _ nhất là bét một khi máu dồn lên não múc luôn _ còn hỏi tham khảo so sánh nhất trên mạng thì ....

h_mdc

Xe điện
Em mua xe xong mang về nhà gấu mới biết, gấu giận bảo không thèm đi xe nhà! Hay quá càng nhàn.

gadoi

Xe buýt
Các cụ cứ nghĩ mình thích, tiền mình mà quyết dc à. Cưới vợ cả cả họ , bố mẹ còn dòm. Vợ 2 thì vợ cả dòm: mua làm gì, nhà mình chưa cần .... đủ lý do.
Khi muốn đổi vợ 2 thì vợ cả bảo: sao đổi, đi vẫn tốt mà xe có làm sao đâu (*** éo biết là ng ta đam mê .. xe), hay a khoe oai với con nào .... Xe đi lâu rồi muốn đổi mới thì V2 bảo Giờ thay vợ 2 thế khi nào thay vợ cả ??? lắm câu hỏi k có câu trả lời.
Nói chung với thế lực đen tối các cụ phải khéo, điềm tĩnh từ từ. Lôi F1 vào cuộc, đi xem xe mới F1 đi bảo con thích xe nào.... về biểu quyết (thêm dc 1 phiếu). Xong
Cụ yêu vợ 2 hơn vợ cả nên ám chỉ gấu là "thế lực đen tối". Lúc này mà gấu nhà cụ bắt quả tang như trường hợp nhà cụ tanhoang thì có mà chả ... xong phim.

TER-2008

Xe buýt
Cụ yêu vợ 2 hơn vợ cả nên ám chỉ gấu là "thế lực đen tối". Lúc này mà gấu nhà cụ bắt quả tang như trường hợp nhà cụ tanhoang thì có mà chả ... xong phim.
Căng quá tối ngủ trên V2 .... He He, có khi V1 cũng bò xuống:-s

Hến Bột

Xe buýt
Nhà cháu đổi vợ 2 , vợ cả chỉ biết khi nhận về nhà. Cưới vợ 2 thì đúng là máu phải lên não! Cụ Ter 2008 đã đổi vợ 2 chưa vậy? Tiếc thật bằng giờ năm trước tìm mãi thì cụ chưa có nhu cầu đổi vợ!

kimtuthap

Xe tải
Website
AROMAtravel.vn
cụ chủ quyết định thế nào rồi ạ, em cũng đang tăm 1 em như này, nhưng cũng chưa đi bgio nên cũng muốn hóng xem sao ạ

trau keo

Xe tăng
Hôm nay trên đường về thấy cụ naò tè màu xanh 37 đỗ hè đường ở cửa lò không biết có phải cụ nào nhà ta không :)

Trạng thái
Thớt đang đóng