Chi hội Terios, các bài viết cũ

Trạng thái
Thớt đang đóng

BELFOTO

Xe tải
Các cụ nhà ter ớt xinh quá.

mazda6.

Xe buýt
Khặc
Cụ gán cho cháu nhiều thứ hay ho quá, cháu đận này ít nhời nên chỉ hỏi cụ đúng câu: "Cụ có thấy ai nói là đè phanh tay không ợ"?? :D :D

:D !!!!
Nhà cháu biết trước sau gì thì cũng đến ... chỗ.. hỏi nhau về câu chữ ... kiểu này mà!!!!
... Nhưng .............. sáng nay,,,... khi mà hội TER HN từng bừng off ngoài kinh kì thì nhà cháu trong này bên ly cafe nóng ...một mình.... ngắm hoa đại rơi trước sân nhà và .......tự nhiên thấy .... sáng ra....và tự thấy mình..... dại quá!!!! Ở đời xét ai đó " ngu ,dại ,hơn ,kém" thì thật là khó.... nhiều khi hơn người chỉ ở chỗ biết mình là ai, mình ở chỗ nào mà thôi!!!!! Đằng này nhà cháu võ vẽ đọc đôi điều chưa tới rồi tranh luận với một kẻ ... vô hình... cũng thú nhận là .... chưa biết chưa từng làm........ dại quá dại quá!!!!
Nhà cháu biết cụ Cướp biển là thành viên của hội Vịt ( nhà cháu cũng từng chạy vịt năm 2006 tới 2007 ) Vậy mời cụ về với hội VỊT... nơi là chỗ anh em bàn về chiếc xe yêu thích của mình.... Nhà cháu cũng chấm dứt tranh luận với cụ từ bài này... tránh sa vào kiểu " thày bói xem voi " và.... trả lại cho topic này một môi trường SẠCH... NƠI MÀ NHÀ CHÁU LẬP RA ĐỂ BÀN VỀ CHIẾC TER DỄ THƯƠNG CỦA NHÀ CHÁU!!!!
Nhà cháu đội ơn cụ!!!

Chỉnh sửa cuối:

BOSCH 24/7

Xe điện
Số 15, Ngõ 10, Đường 800A, Nghĩa Đô, Cầu Giấy, HN

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Dạ, bên em chưa nhưng nếu các cụ cần thì bên sẽ vui lòng phục vụ ạ.
Em Ter của em hiện tại đã có rồi Bác ạ nhưng em muốn có cái cản trước nó che chắn cho hai cái đèn cơ nên em mới hỏi, nếu bên Bác có làm thì em thay cái khác trông cho nó bụi bụi hầm hố một chút vì các em Ter cũng như chủ nhân của nó quá là mỏng mày, hiền lành.

viper2007

Xe điện
@mazda6. theo em hiểu thì ở đây ko phải bắt bẻ câu chữ, bác đừng nghĩ vậy. Vì ngay từ đầu đọc những gì bác viết em cũng nghĩ như Viking thôi - phóng nhanh, đánh lái, đạp nhanh -> và lật xe.
Còn về việc làm xe trượt, xoáy lốp hay đốt lốp, hiểu đơn giản là lốp quay nhanh hơn tốc độ di chuyển của xe rất nhiều. Để làm dc vậy thì có 2 lựa chọn là động cơ rất khỏe hoặc chọn địa hình nào độ bám rất kém, ko nhắc đến phanh. Thế nên em có nói kỹ năng kéo phanh tay chỉ là gia vị cho việc drift.

viper2007

Xe điện
:)) Sáng nay 8:45 am, trời mưa phùn, đường ướt. cháu bon bon trên đường ra đồng cầy cấy như mọi ngày. Tại khu vực keangnam. Với vận tốc 40km/h, đường vắng (quy hoạch bàn cờ. Chung quanh mấy khu chung cư đang xây) cháu nghĩ bụng tranh thủ đường đang ướt ướt, nghịch ngu, làm phát thử xem thế nào =)) kết quá là... nghĩ đến cảnh k ai lật xe lại giùm cháu nên cháu run rà phanh giảm vận tốc chậm lại đã. Rồi đạp phanh cái xem cảm giác thế nào :)) thấy mông chưa oánh sang bên kia mấy :)) Lần tới cháu sẽ thử lại rồi report các cụ :D
đừng thử lại cách đó, sẽ lên trang nhất đấy bác ơi

Viking

Xe điện

:D !!!!
Nhà cháu biết trước sau gì thì cũng đến ... chỗ.. hỏi nhau về câu chữ ... kiểu này mà!!!!
... Nhưng .............. sáng nay,,,... khi mà hội TER HN từng bừng off ngoài kinh kì thì nhà cháu trong này bên ly cafe nóng ...một mình.... ngắm hoa đại rơi trước sân nhà và .......tự nhiên thấy .... sáng ra....và tự thấy mình..... dại quá!!!! Ở đời xét ai đó " ngu ,dại ,hơn ,kém" thì thật là khó.... nhiều khi hơn người chỉ ở chỗ biết mình là ai, mình ở chỗ nào mà thôi!!!!! Đằng này nhà cháu võ vẽ đọc đôi điều chưa tới rồi tranh luận với một kẻ ... vô hình... cũng thú nhận là .... chưa biết chưa từng làm........ dại quá dại quá!!!!
Nhà cháu biết cụ Cướp biển là thành viên của hội Vịt ( nhà cháu cũng từng chạy vịt năm 2006 tới 2007 ) Vậy mời cụ về với hội VỊT... nơi là chỗ anh em bàn về chiếc xe yêu thích của mình.... Nhà cháu cũng chấm dứt tranh luận với cụ từ bài này... tránh sa vào kiểu " thày bói xem voi " và.... trả lại cho topic này một môi trường SẠCH... NƠI MÀ NHÀ CHÁU LẬP RA ĐỂ BÀN VỀ CHIẾC TER DỄ THƯƠNG CỦA NHÀ CHÁU!!!!
Nhà cháu đội ơn cụ!!!
Hè hè,
Cụ lại gán, cháu lại... cứ đi :D :D :D
Quay lại chuyện đờ ríp, cháu chả rảnh mà câu chữ mỡi cụ, nhưng đã nói đến vấn đề kỹ thuật, từ ngữ quyết phái chính xác. Nhỡn tiền là nhà cụ Jimmy cũng "đè phanh" y như cụ dạy.

PS: Chuyện VIT, Ter, cụ cứ cho sang bên cạnh, em không có thói quen bầy đàn. :D :D :D

BOSCH 24/7

Xe điện
Em Ter của em hiện tại đã có rồi Bác ạ nhưng em muốn có cái cản trước nó che chắn cho hai cái đèn cơ nên em mới hỏi, nếu bên Bác có làm thì em thay cái khác trông cho nó bụi bụi hầm hố một chút vì các em Ter cũng như chủ nhân của nó quá là mỏng mày, hiền lành.
Vâng, để hum nào các cụ sang làm chuột bạch bệ bước thì để nhà em ngâm cứu cái cản trước lun ạ.

Chúc cụ tuần mới vui vẻ!

jimmyphuong

Xe tải
:D Các cụ ơi, đừng chém nhau nữa nhá

mazda6.

Xe buýt
Trước đến nay, nhà cháu luôn tự nghĩ .." Ter mà drift cái giề!!!!!. chạy thường mà đánh lái không cẩn thận thì đã phơi bụng như em Ter xanh tím trên cầu Thăng long mấy năm trước rồi!!"
Sau khi nghe cụ Viper bảo Ter cũng drift được .. nhà cháu tò mò nhờ anh Google ... anh ấy show một loạt link làm nhà cháu ... sáng mắt ra!!!:">
Nhà cháu post link lên đây hầu các cụ ạ!!!
http://www.firstpost.com/topic/organization/daihatsu-terios-drift-video-G0cDXYAo9gY-37332-19.html
Và đây nữa ạ!!
http://www.youtube.com/watch?v=p3inWkSOIks

Trước nhà cháu cứ nghĩ ""Ter dù là 4x4 nhưng bất quá thì cũng là tiểu thư thành phố... cùng lắm là leo lề thôi chứ so làm sao được với anh chàng Vịt bụi bặm???"..... sau khi coi mấy em Ter đời mới này lặn ngụp off road... nhà cháu xấu hổ quá ( đánh giá chưa đúng về em nó )
http://www.youtube.com/watch?v=H9aGcpjatm8&NR=1

Chỉnh sửa cuối:

TER-2008

Xe buýt
TER thì vẫn off ngon, mấy vụ như VIDEO trên thì tui chưa chạy nhưng tầm leo dồi thấp ở Sóc sơn, lội nước lụt ngập bánh thì tui đã qua, không trở ngại nào. Khen so sánh với VIT thì khó nói , off chưa chăc ai hơn ai, như TER nhập đời mới (tui đang chạy) off thì hới xót vì em nó trông nuột nà tiểu thư

babatoi268

Xe tải
Te vn chưa thấy bác nào lắp ống thở nhỉ ?

vinabimbim

Xe hơi
Vâng, để hum nào các cụ sang làm chuột bạch bệ bước thì để nhà em ngâm cứu cái cản trước lun ạ.

Chúc cụ tuần mới vui vẻ!
Em thích cái bệ bước chân tròn tròn hai đầu đóng cao su, mặt bệ có chữ Daihaattsu đúng không Cụ Bosch???

BOSCH 24/7

Xe điện
Trạng thái
Thớt đang đóng