Chi hội Terios, các bài viết cũ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hến Bột

Xe buýt
Cụ BOSCH có bậc lên xuống của Terios thiệt à? Cụ cho ít hình ảnh và rổ rá để các thành viên nhà Ter thưởng lãm và đặt hàng đi ợ! (đồ chơi của Ter bi giờ ít lắm ạ)

TONGIA

Xe lừa
Em cũng yêu Ter nhưng khi có tiền lại dại dột đi mau Toy.

TONGIA

Xe lừa
EM thích con 2010 hơn

Viking

Xe điện
Cụ Cướp biển sử dụng ngôn từ theo kiểu... kẻ cướp .. nhà cháu không giận cụ!!!! Tuy nhiên cụ đã mở lời thì cũng cho thiên hạ biết cụ đã ... DDRRRIIIFFTT.. Như thế nào chứ ạ!!
Những gì nhà cháu viết thì đọc lên thấy buồn cười..... nhưng sơ sơ nó là thế!!! Nhà cháu cũng không dạy mà chỉ nói cơ bản thôi!!! NHƯNG ĐÓ LÀ NHỮNG GÌ GỌI LÀ DRIFT CƠ BẢN MÀ NHÀ CHÁU... ĐỌC ĐƯỢC!!!

...."...Kỹ năng dựa vào cơ cấu phanh

Drift bằng phanh tay (E-brake drift) là khi người lái tiến vào cua và kéo phanh tay đột ngột để khóa bánh sau. Chuyển tay lái vào khúc cua, và phần sau xe quay trượt tạo nên cú drift. Đây là kỹ năng drift cơ bản.''

Thùy linh em nó đây : http://www.tinhte.vn/threads/1404439/

Nhà cháu công nhận nhiều khi đọc gì nói nấy là ... ngu thật!!! Nhưng đã ..... bõ công mắng nhà cháu thì cũng xin cụ Cướp Biển .... Lòi.. cái khôn của cụ ra cho bà con chiêm ngưỡng chứ ạ???? mà.. tốt nhất là cụ cướp biển post luôn đoạn clib nào cụ từng.. drift... để..... thị phạm cho mọi người học tập nhé!!!!!! riêng nhà cháu ... nhiều năm trước.... (hồi còn trẻ).... cũng từng .. nổi hứng... mang xe ra đường băng ( sân bay ) định ......thử mà trong đầu cứ thấy hiện hình ảnh bò lồm cồm máu me bê bết từ cái xe chổng ngược .. nên lại thôi... ( hèn )... mãi đến bây giờ cũng chỉ ... đọc + nói... mà ... không giám làm... hèn .. hèn... hèn!!!
Không ợ
Cháu cũng hèn lắm nên không dám thử
Chỉ có điều cháu không xui người khác thử khi mà cả lý thuyết lẫn thực hành cháu đều chưa tỏ.
Ê tô mà cụ xui con người ta bẻ lái rồi đè phanh đến khét lẹt cao su cháy thì thực sự phản driff lắm í, SUV thì đừng hỏi, lại còn TER thì coi như đưa người khác vào chỗ lật.

Nhắc để cụ nhớ về cái sự chông chênh của Ter

Không trù úm ai cả, chỉ là đi cái ê tô thì cần biết giới hạn và sự mạnh yếu của xe mình thôi ợ

mazda6.

Xe buýt
Không ợ
Cháu cũng hèn lắm nên không dám thử
Chỉ có điều cháu không xui người khác thử khi mà cả lý thuyết lẫn thực hành cháu đều chưa tỏ.
Ê tô mà cụ xui con người ta bẻ lái rồi đè phanh đến khét lẹt cao su cháy thì thực sự phản driff lắm í, SUV thì đừng hỏi, lại còn TER thì coi như đưa người khác vào chỗ lật.

Nhắc để cụ nhớ về cái sự chông chênh của Ter

Không trù úm ai cả, chỉ là đi cái ê tô thì cần biết giới hạn và sự mạnh yếu của xe mình thôi ợ

Cu Cướp Biển có vấn đề về đọc hiểu à?????? Nhà cháu có xúi ai dùng ter drift đâu mà cụ phán nhà cháu " coi như đưa người khác vào chỗ lật." ?????
Trích lại lời nhà cháu để cụ sáng thêm một chút nhé!!!: "...Tuy nhiên, thành thật khuyên cụ... drift với sedan... đừng drift với suv... nhất là đừng drift với ... TER ( xe hẹp, gầm cao, trọng lượng nhẹ..... sẽ co nguy cơ thay vì biểu diễn món rê.... mít thì lại thành.... bay lên lộn nhiều vòng thì khổ đới.."
Sự " chông chênh" của Ter như cụ noí thì......F1 nhà cháu ngồi vài lần đã cảm thấy được và cho nhận xét rồi đâu đến lượt cụ nhắc!!????

T
hực tế cụ giải thích giùm tại sao thay vì gọi là drift thì người ta thường nói là trò..... đốt lốp ???? Cụ chưa giám thử.... vậy cụ biết .. một thứ drift.. không dùng phanh??, không bẻ lái ???... không rê bánh sau???.... không cao cu khét???????? Xe cụ ...drift... đang chạy thẳng... nhẹ nhàng nhấc hai bánh sau lên... vẩy mít.. vè vè Bay vòng tròn... hoặc. bay gọn về vị trí ngược chiều theo ý cụ à??????? Cụ bị mộng du??????? Hay cụ đang ..cố ..cố.. cố.. tỏ ra mình nguy hiểm????
Nhà cháu thì đã trích rõ nguồn tài liệu về Drift rồi.... cụ thì văn người còn chưa đọc hết câu.... mà lộng ngôn... dùng từ ... bừa bãi thì gọi là ....trò gì hả cụ..?????

Mà nếu cụ giỏi như cụ Viper 2007 ( drift với cả Ter, kia CD5... có clib minh họa ) thì ... cụ nói gì cũng được ạ!!!
viper2007 viết
Terios drift, vì sao lại ko, đừng dùng phanh là ổn
Mà CD5 là em lái đấy :D

Chỉnh sửa cuối:

Hến Bột

Xe buýt
Hôm nay nhà Ter gặp mặt cuối năm. Có cụ nào xung phong "chuột bạch" lắp đặt bậc lên xuống ko ợ, cụ Bosch khuyến mại kìa. Theo ngu ý của nhà cháu do em Ter gầm cao và bề ngang hơi bị khiêm tốn nên lắp thêm bậc lên xuống vừa tiện ích lại sẽ đẹp hơn nhiều.

BOSCH 24/7

Xe điện
Số 15, Ngõ 10, Đường 800A, Nghĩa Đô, Cầu Giấy, HN
Theo em bậc lên xuống (hay còn gọi là bệ bước chân) có những tác dụng sau:

- Để giúp cho những người thấp, chân ngắn (ví dụ như trẻ con:D) lên xe

- Chịu va đập ở phần dưới sườn xe
(thay vì va vào thân xe)

- Đứng lên khi cần thao tác gì đo trên nóc xe
(ví dụ lau nóc xe)

- Tạo dáng thời trang, khỏe mạnh cho xe

Kính các cụ!

vinabimbim

Xe hơi
Em thành thật cáo lôi các Cụ, em có việc đột xuất ko đến hung vui cùng các cụ hôm nay được, mong các Cụ thông cảm cho nhà cháu

Hến Bột

Xe buýt
BOSCH LADY; Theo em bậc lên xuống (hay còn gọi là bệ bước chân) có những tác dụng sau:

- Để giúp cho những người thấp, chân ngắn [/B](ví dụ như trẻ con:D) lên xe

- Chịu va đập ở phần dưới sườn xe
(thay vì va vào thân xe)

- Đứng lên khi cần thao tác gì đo trên nóc xe
(ví dụ lau nóc xe)

- Tạo dáng thời trang, khỏe mạnh cho xe

Kính các cụ![/QUOTE]

Cụ Bosch comment quá chuẩn luôn, nhưng cụ nào chuột bạch bi giờ để nhà cháu theo đây ợ.

giangsuki

Xe ngựa
Vâng em cũng chán chị ạ

4banhxequay

Xe điện
Nhờ có bệ bước mà nhà cháu đỡ được 1 phen móp cánh. Do bệ bước là phần nhô ra ngoài nhất tính theo chiều ngang xe nên khi quẹo qua cổng hay cửa hẹp nếu cua gấp thì phần này sẽ đỡ đòn cho mình. Do bằng inox cứng nên thấy hiện tượng quệt phanh lại cản vẫn ngon mà tường chỉ sứt tý góc

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Em chân thành cảm ơn gia đình Ter hôm nay có buổi gặp mặt cuối năm vui quá! Em ngồi đến giờ mới về đến nhà thấy vui khó tả. Buổi OFF diễn ra khá ấm cúng vui vẻ anh em ra về vì muộn chứ thực sự cũng chưa muốn về lắm :P

passion_hn

Xe hơi
Cụ Bosch comment quá chuẩn luôn, nhưng cụ nào chuột bạch bi giờ để nhà cháu theo đây ợ
Em chuột bạch, cụ Hến Bột theo ko ạ :D
Chạy qua chỗ này để làm phải ko cụ Bosch Lady (em cũng muốn thay mới cái cần gạt mưa chỗ cụ nữa)
MITECH VIETNAM JOINT STOCK COMPANY
Add: No. 02, 43/66 Alley, Group 6, Block 1, Trung Hoa Ward, Cau Giay Dist., Ha Noi City, Viet Nam

Viking

Xe điện
Khặc
Cụ gán cho cháu nhiều thứ hay ho quá, cháu đận này ít nhời nên chỉ hỏi cụ đúng câu: "Cụ có thấy ai nói là đè phanh tay không ợ"?? :D :D

Hến Bột

Xe buýt
Tuần sau khi nào đi lắp cụ alo để nhà cháu bố trí đi cùng, Ko phải đị chỉ này đâu, hình như bên Phú Thụy gì đó cơ.

TuaBin

Xe tăng
được sự đồng ý của các cụ các mợ trong hội em đã lập một Group Terios-Feroza trên Facebook để các cụ các mợ trong hội nhà ta chém gió và trao đổi những điều thầm kín , em đã add các mem mà em biết còn cụ mợ nào chưa được add thì add em nhé www.facebook.com/thanhtungforever (nhớ nhắn tin vào facebook để em còn biết là ai nhé

BOSCH 24/7

Xe điện
Em chuột bạch, cụ Hến Bột theo ko ạ :D
Chạy qua chỗ này để làm phải ko cụ Bosch Lady (em cũng muốn thay mới cái cần gạt mưa chỗ cụ nữa)
MITECH VIETNAM JOINT STOCK COMPANY
Add: No. 02, 43/66 Alley, Group 6, Block 1, Trung Hoa Ward, Cau Giay Dist., Ha Noi City, Viet Nam
Dạ, đấy là địa chỉ vp cty cơ khí bên em.
Cụ vui lòng cho em xin cái cầm chưn, sẽ có người dẫn cụ qua xưởng ở gần cầu vượt Phú Thụy để đo đạc làm gá bậc cho xe của cụ ạ

Em quên mất xe cụ xài đôi gạt mưa 14"&24" để em báo giá cụ luôn nhé.

Kính cụ!

Chỉnh sửa cuối:

BOSCH 24/7

Xe điện
Tuần sau khi nào đi lắp cụ alo để nhà cháu bố trí đi cùng, Ko phải đị chỉ này đâu, hình như bên Phú Thụy gì đó cơ.
Đúng rùi ạ. Ở khu Nội thương gần cầu vượt Phú Thụy cụ ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng