Chi hội Terios, các bài viết cũ

Trạng thái
Thớt đang đóng

TuaBin

Xe tăng
em cảm ơn bác Kudel ! tự nhiên em quên mất cách post Video

awndy.tuan

Xe hơi
Clip này toàn thấy đường và cây ko à? Chân dài đâu hả cụ?

TuaBin

Xe tăng
cái này cụ hỏi mợ Huongnhavan clip là tác phẩm của mợ í , em chỉ phụ trách lái xe thôi ạ

TuaBin

Xe tăng
có cái đó nhưng mà iem hổng dám post ...lộ hết...

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
có cái đó nhưng mà iem hổng dám post ...lộ hết...
Bí mật ai không đi thì không được biết. Tính chuyện mấy hôm tới đi OF lần nữa đi tha hồ chiêm ngưỡng. Em đang đi OF ở Bắc Giang.

Chỉnh sửa cuối:

TuaBin

Xe tăng
mợ dạo này đi off xa nhỉ , về có chiện gì hay hay kể cho bọn iêm nghe với ná

photothienvc

Xe tăng
Terios ở 1 thị trường khác còn có tên là Toyota Cami, sao ông Zenus lại máy Mitsubishi 1.3? Liệu có giống ông Mekong ngày xưa quảng cáo xe Sangyong máy Mercedes không ạ? Slogan của chúng là "CHẤT LƯỢNG BẰNG NIỀM TIN" ạ?

jimmyphuong

Xe tải
Kính thưa các cụ/mợ nhà Terios,

Trước giờ cháu toàn tầu ngầm kê dép ngồi hóng các cụ/mợ bàn luận và học hỏi kinh nghiệm của các cụ/mợ. Hôm nay, cháu xem lịch thấy cũng ngày lành tháng tốt, cháu lấy hết can đảm post hẳn 1 bài luôn, xin cụ chủ tịch cho ra nhập nhóm. Mong được các cụ chỉ bảo ah.

Tiện đây cháu cũng xin nhờ các cụ tư vấn:

Nhóc của cháu vẫn nguyên bản, chưa có đồ chơi gì cả. Các cụ có kinh nghiệm tư vẫn cháu nên lắp thêm gì nhìn cho "kool" với (Cản trước, sau, đèn, đầu đĩa, có nên bọc da ghế không ah...) Nếu được các cụ cho cháu xin ít ảnh vợ 2 các cụ cháu tham khảo nhé.

Thanks các cụ/mợ

atzy

Đi bộ
Dạ./ xe cụ đẹp quá ... như xe cháu ạ...hẹ hẹ

4banhxequay

Xe điện
Xe đẹp, chúc mừng và welcome cụ gia nhập hội. Mà cụ tìm đâu được cản trước và sau mách nhà cháu mua cùng với nhé

Hến Bột

Xe buýt
Mợ Huong - chủ tịch đâu rồi? kìa cụ Jim có vợ 2 Ter xin nhập hội và muốn đựơc commem nữa này! giúp cụ ấy đi các Teriosians.
Nhà cháu mở màn nào:
-Xe cụ đẹp đấy, màu giống vợ 2 cụ Tuabin. Cụ Tuabin cũng độ đẹo nhiều đồ cụ nên hỏi cụ ấy xem thêm gì cho hợp (cùng màu mà)
-Nếu cụ yêu âm nhạc thì hỏi cụ Kudell, vợ cụ ấy có bộ nghe hay phết (đầu đĩa hình thì thôi cụ ạ có vẻ không hợp với các em Ter nhà mình)
-Cản trước sau cụ muốn có thì phải ra cửa hàng đồ chơi ô tô hỏi mua thôi (nhà cháu e rằng đồ cho Ter bây giờ cùng hiếm vì mấy năm rồi có xe đâu)
-Nhân dịp cuối năm - vợ mới cụ nên cho em nó đi test - bảo dưỡng tổng thể sau đó dọn, vệ sinh nội thất, làm sạch - đánh bóng thân vỏ (nếu có xiền thì bọc da ghế cho sạch)... cần thay thế gì có đồ xịn - gin của bác Dương ở 81 Nguyễn ngọc Vũ. Xong là sung sướng với vợ 2 (cũ người mới ta). Chúc cụ vui nhé

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Kính thưa các cụ/mợ nhà Terios,

Trước giờ cháu toàn tầu ngầm kê dép ngồi hóng các cụ/mợ bàn luận và học hỏi kinh nghiệm của các cụ/mợ. Hôm nay, cháu xem lịch thấy cũng ngày lành tháng tốt, cháu lấy hết can đảm post hẳn 1 bài luôn, xin cụ chủ tịch cho ra nhập nhóm. Mong được các cụ chỉ bảo ah.

Tiện đây cháu cũng xin nhờ các cụ tư vấn:

Nhóc của cháu vẫn nguyên bản, chưa có đồ chơi gì cả. Các cụ có kinh nghiệm tư vẫn cháu nên lắp thêm gì nhìn cho "kool" với (Cản trước, sau, đèn, đầu đĩa, có nên bọc da ghế không ah...) Nếu được các cụ cho cháu xin ít ảnh vợ 2 các cụ cháu tham khảo nhé.

Thanks các cụ/mợ
Cản trước, sau thì có khi chỉ có mình xe em lắp thôi các Bác khác tháo hết rồi Mợ ạ. ( muốn xem ảnh mời mợ xem ảnh ở đây ạ http://www.otofun.net/newreply.php?do=newreply&p=7593799 )Bọc da thì có lẽ tuần sau em làm rồi mời Mợ xem ạ (em định làm từ lâu rồi nhưng chưa có cơ hội) và theo em thì việc bọc da thì nên ạ vì để nỉ thế đi bẩn khó làm vệ sinh lắm ạ

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Xe đẹp, chúc mừng và welcome cụ gia nhập hội. Mà cụ tìm đâu được cản trước và sau mách nhà cháu mua cùng với nhé
Oài Bác vẫn mê món này sao? Để em hỏi chỗ Bác Sonrack xem nó mua ở đâu cho em nhé! Bác đã hỏi mấy cửa hàng trên Lê Văn Lương gần chỗ Bác Dai chưa ạ? Hôm trước em thấy ở đó có đấy ạ

Kenket

Xe điện
Wellcome Mr jimmyphuong !!! Chào mừng kụ đến với hội Tè ra ớt, kụ vào OF từ 2009 mà mới chạy 5 km...kụ ít chém thế :D

4banhxequay

Xe điện
Oài Bác vẫn mê món này sao? Để em hỏi chỗ Bác Sonrack xem nó mua ở đâu cho em nhé! Bác đã hỏi mấy cửa hàng trên Lê Văn Lương gần chỗ Bác Dai chưa ạ? Hôm trước em thấy ở đó có đấy ạ
Vâng nhà cháu cũng hỏi ở LVL rồi nhưng ko có loại cho ter. Sở dĩ nhà cháu thích lắp vì mấy lần bị xe máy hôn sau rồi, may mà ko để lại vết tích gì.

jimmyphuong

Xe tải
@All: Cháu cám ơn các cụ/mợ đã "welcome" cháu. Cứ tưởng bị đá *** không cho nhập hội :P Sau các cụ đi đâu off cho cháu đè ga bám đuôi với nhá :">

@Hến Bột: Cám ơn cụ Hến Bột đã tư vấn động viên, hôm rồi cuối tuần cháu ra cụ Dương làm vài món đồ xong về nhà tự vật em nó ra bảo dưỡng mấy món đơn giản.
- Cháu đang muốn bọc ghế nhưng vẫn chưa có ý tưởng màu sắc, chất liệu + địa chỉ đề làm.
- Về màn hình thì cháu đang âm mưu gắn làm con máy tính bảng vào làm thiết bị phát nhạc, màn hình, GPS... luôn. Khi nào cháu làm xong cháu sẽ up ảnh khoe các cụ
- Cản trước: Cháu có nhìn cái ảnh của cụ Heo Sữa thấy các cụ có cái cản nhìn hầm hố kết quá. không biết các cụ kiếm cái đó ở đâu?

@Chủ tịch Huongnhanvan: Cho cháu dơ tay phát biểu đính chính chút. Cháu là giống trống :D Mợ nói chỉ phải, cái nỉ không thế nào vệ sinh sạch đc :(( hôm nào mợ làm quả ghế mợ alo cho cháu chạy qua nghía 1 cái tham khảo với nhá. Số phone của cháu 098.999.5486

@KenKet: Cháu ngày nào cũng vào OF nhưng chỉ kê dép ngồi hóng thôi ạ :))

#4banhxequay: Cá nhân cháu nghí Terios nhỏ nên cũng là lợi thế + nhược điểm. Lắp cản vào tiện phần bảo vệ và cũng cho thêm phần "chơi bời" :D

4banhxequay

Xe điện
Hôm trước có anh bạn bọc lại ghế cho ter ko biết họ làm thế nào mà dập được cả logo daihatsu lên mặt da nữa. Nếu cụ quan tâm nhà cháu hỏi cho

TuaBin

Xe tăng
chào mừng cụ jimmyphuong đã gia nhập gia đình nhà Terios ! xe của cụ giống hệt màu xe của em nên em mạn phép chia sẻ một số thông tin độ đẹo và nâng cấp về xe của em để cụ tiện tham khảo :
- sàn lót giả da ( màu ghi) ghế 2 màu : màu ghi và màu hơi vàng ngả màu gỗ (màu ghi giống màu nội thất) cái khoản này em bọc ở nhà Bách Lộc đối diện Bách Thảo
- bọc da vô lăng và cần số ( em làm ở Dũng 25 Hàn Thuyên )
- cản trước em làm ở nhà Tuấn ( phố Trần Nhật Duật) phun màu cản tĩnh điện giống màu quây trước (nhũ bạc)
- âm thanh em thay loa Blaupunk và loa Morel nha DuyLinh
- đèn pha em thêm 2 quả đèn Hella nhà Nam Vũ
...và còn một số thứ lặt vặt khác...
em xin post ảnh vợ hai em để cụ tham khảo :

Trạng thái
Thớt đang đóng