Tên Lửa cờ lắp !!!

Hệ thống Ovod-ME với tên lửa Kh-59ME, Kh-59M2E

Hệ thống tên lửa Ovod-ME với tên lửa Kh-59ME dùng để tiêu diệt các mục tiêu mặt đất và mặt nước, người điều khiển có thể nhìn thấy bằng mắt, trong điều kiện thời tiết bình thường.

Tên lửa Kh-59ME được trang bị hệ thống đạo hàng và tự động điều khiển, hệ dẫn lệnh truyền hình (bảo đảm độ chính xác trúng đích đến 2-3 m ở chế độ điều khiển bằng tay). Trong quá trình tên lửa đang bay, người điều khiển vũ khí có thể chuyển ngắm cho tên lửa sang một mục tiêu khác.

Hệ thống tên lửa Ovod-ME với tên lửa Kh-59M2E dùng để tiêu diệt nhiều loại mục tiêu mặt đất và mặt nước cố định, biết trước tọa độ, người điều khiển có thể nhìn thấy bằng mắt, trong điều kiện rộng cả ngày và đêm.

Tên lửa Kh-59M2E với hệ dẫn tiếp phát lệnh của hệ thống Ovod-ME cho phép têu diệt nhiều loại mục tiêu mặt đất, mặt nước cố định biết trước tọa độ trong điều kiện tầm nhìn hạn chế, kể cả ban đêm.

Hệ thống gồm: Tên lửa Kh-59ME và thùng treo APK-9ME.

Hãng phát triển:
ОАО GosMKB Raduga mang tên A.Ya. Bereznyak
Tính năng kỹ-chiến thuật chính:
Kh-59ME / Kh-59M2E
Tầm bắn tối đa, km: 115 / 115 với khả năng tăng lên đến 140
Dải độ cao phóng, m: 200-5000 / 200-5000 và hơn nữa
Tốc độ máy bay mang, km/h: 600-1100 / 600-1100
Độ cao bay hành trình của tên lửa, m: 7 (trên mặt biển); 50; 100; 200; 600; 1000 / 7 (trên mặt biển); 50; 100; 200; 600; 1000
Tốc độ bay hành trình, M: 0,72-0,88 / 0,72-0,88
Loại phần chiến đấu: Kiểu xuyên hoặc kiểu chùm / Kiểu xuyên hoặc kiểu chùm
Trọng lượng phần chiến đấu: kiểu xuyên (kiểu chùm), kg: 320 (280) / 320 (283)
Trọng lượng phóng, kg: 930 / đến 960
Kích thước: chiều dài x sải cánh x đường kính thân, m: 5,7 x 1,3 x 0,38 / 5,7 x 1,3 x 0,38.
em này là loại cận âm thì phải .. có cụ nào biết loại cận âm với siêu âm ưu & nhược khác nhau dư lào không thể ..

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
tưởng gì đây nhá tại sao có tên lửa siêu âm rồi mà tên lửa cận âm vẫn đc sx và sử dụng thậm chí nhiều hơn cả siêu âm
lý do dư lài thoai
- ưu của tên lửa siêu âm:
+ Tốc độ cao khó đánh chặn
+Khả năng công phá cao ( đầu đạn lớn)
+Tầm bắn lớn
- nhược của siêu âm
+ tốc độ cao nên khó có thể thực hiện đường bay phức tạp để tránh hoặc đánh lừa các biện pháp đánh chặn
+kích thước thường lớn vì phải động cơ và nhiên liệu rất nhiều
+ giá cả đắt vì phải chế tạo bằng nhưng vật liệu đặc biệt để có thể chịu được tốc độ , sự rung lắc vf nhiệt độ khi vượt tường âm thanh
+ khả năng bay bám biển không cao

Ưu của anh siêu âm lại là nhược của anh cận âm và ngược lại
có thế thui ợ
tất nhiên ng ta sản xuất ra mỗi loại cho tùy mục đích
không đem mổ trâu ra cắt tiết gà hoặc lấy dao tem để chọc tiết bò
:))

Thế thì nhiều xiền cứ mắc 3, mắc 6 mà phang .. nó bay nhanh thế thì phòng không bắn kịp thế chóa nào được .. chả cần phải bay dích dắc tránh vòng vèo các cụ nhể.

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
lói thế ợ! chắc gì đã bay nhanh hơn đc sự tính toán của máy tính
nó tìm đc quỹ đạo rồi phang 1 loạt Vulcan 30mm hay AK 630 vào đúng chỗ thì nhanh mấy cũng tèo
:))
túm lại là cũng như câu chuyện mâu và thuẫn hồi xưa ấy mà
=))
tặng cụ cái ICBM to nhất thế giới nhé
SS-9 Scarp.

phongvvv

Xe tải
Đọc xong em cũng thấy yên tâm ăn thua với mấy thằng khựa. Đá con mèo nhà chúng nó, lúc nào cũng ngon ngọt nhưng nó cắn trộm mình lúc nào không biết cả nghìn năm nay rồi... Cẩn thận không thừa

ChinhUy

Xe buýt
Đọc xong em cũng thấy yên tâm ăn thua với mấy thằng khựa. Đá con mèo nhà chúng nó, lúc nào cũng ngon ngọt nhưng nó cắn trộm mình lúc nào không biết cả nghìn năm nay rồi... Cẩn thận không thừa

Thứ 7 tuần nầy bọn em có chương trình tham quan hệ thống tên lửa hiện đại nhứt Việt ở Hòa Lạc - bọn em đang học về phòng thủ trong chiến tranh nhưn dưn hiện đại, em được sờ thử, được ngồi vào xe điều khiển được giớiii thiệu tính năng, tác dụng, tầm bắn,...em sẽ xin phép chụp vài ảnh cho các kụ nếu được.

Hệ thống này mới bắn thử 1 lần duy nhứt, hiệp dồng với bộ đội Fa-thét Lào bắn từ Hòa Lạc sang tận Nam Lào và hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ.

Gato2009

Xe điện
Chào các cụ! Chào Cụ zPhanAnhz!!!
Thưa cụ! Cụ nói dài dòng và lan man quá! em chỉ hiểu 60% ý cụ viết .
Em là con người thực tế, em ưa điều thực tế, thực tế hiển nhiên là Thằng Khựa nó hơn mình về mọi mặt, Quân sự và kinh tế (Cái này LHQ người ta xếp hạng chứ em làm gì có quyền).
Bác hãy nói vào thực tế, nói những cái xa vời, triết học, lý luận tuyên truyền làm chi????
Thực tế Vịt ta đang bị nó bắt nạt mà vẫn nính thinh, cắn môi chịu đựng . Những cái con trai ế vợ, môi trường, sông Mê Kong, giả tàu cá .... chỉ là cái nhỏ nhặt (Mình cũng có cái như vậy mà nhiều cái hơn vậy, người Vịt ta cũng xấu tính bỏ mẹ) . Cái cuối cùng của Khựa là cái toàn cục. Chuyện Vì sao nó cứ nạt mình, chèn ép quá đáng, đòi hỏi này kia .
Em dám khẳng định với cụ E và cụ còn có thể sống được 25 năm nữa (Nếu có thể vì chưa biết Khựa nó tấn công lúc nào hoặc nó phọt Bom Nhiệt Hạch sang) thì Xứ Đoài sẽ về Đại Lục, không gì Người Hán không làm được, Người Hán Xây Vạn Lý Trường Thành mà thời hiện đại chưa chắc làm được, vì "Đoài trước kia thuộc Trung Hoa rồi, Tưởng tách ra tự trị thôi, bây giờ về hợp long có sao" Mao Chủ Tịch nói vây.
Còn ta: "Núi non cùng 1 dải, sông liền sông, núi liền núi, trước kia 1000 năm Bắc thuộc thì bây giờ cũng là 1 dân tộc rồi, đánh nhau làm chi về với đất mẹ đi". Người Khựa đã nói vậy đấy, có thể câu nói này là châm biếng nhưng em ngẫm mãi cũng có % không sai.
Em và cụ một phe lên đây tranh luận để hiểu tình hình thực tế toàn diện hoàn cảnh nước ta hiện tại . Em rất tôn trọng ý kiến của cụ, lòng yêu nước, tinh thần dân tộc cũng như mong ước của cụ, làm thế nào đánh tan bọn xâm lươc.
Nhưng hiện tại ta phải nín cụ ạ, tập hợp tinh lực, trí tuệ, mưu lược, đủ mạnh mới bật được!
Em xin có ý kiến!
Cụ nói là Tầu không gì không làm được? em không cho là vậy, VN mình hàng nghìn năm nó muốn cướp mà đâu có được. Đúng là hiện nay quân sự của khựa hơn hẳn mình về những con số thống kê, nhưng chiến tranh không đơn giản chỉ là đem súng ống ra đọ với nhau thằng nào súng to hơn là thắng đâu! em thì tin là nếu xảy ra cuộc chiến thì nó vẫn không thể thắng được mình đâu,

Gato2009

Xe điện
Thưa cụ chủ thớt!
Cụ cho em là bịa đặt! Nhiều anh hùng trong sách giáo khoa em đã học cũng hư cấu mà thôi.
Cụ có biết Phan Đình Giót chứ? Làm sao chui được vào lỗ châu mai khi đạn bắn ra như mưa ... chiu ... chíu , chiu ... chíu ... Chưa mò tới, đầu cụ Giót đã như tổ ong rồi, làm sao mà ấn mình vào lỗ châu mai được?, như vậy có thấy logic không???
Vậy không chỉ minh em hư cấu, các cụ ta ngày xưa còn hư cấu hơn em đấy chứ!
Cụ không biết rồi, dù là đại liên thì cũng có lúc phải thay băng đạn, cụ Giót lao vào lúc đó....sao lại không lấp được lỗ chứ?

tuctuc2010

Xe điện
Các cụ cho em hỏi ngu tý là nhiên liêu rắn và lỏng thì cái nào ưu việt hơn ạ và vì sao? Em thấy bảo Sam 3 được thay động cơ sd NL rắn so với SAM 2 là NL lỏng thì chắc là NL rắn ưu việt hơn phỏng ạ. Từ trước tới giờ em cứ tưởng động cơ NL lỏng là hơn ạ vì nó có tầm bắn xa hơn. Em cảm ơn các cụ

Chỉnh sửa cuối:

Gato2009

Xe điện
cái này mang tính tấn công cao hơn phòng thủ, nên chắc mấy bác Vịt mềnh cũng chửa mua vội đâu, còn ngó nghiêng chán ":D
Không đâu cụ ạ! cách phòng thủ tốt nhất là tiến công đó cụ!, chửa biết chừng Vịt ta cũng đã có rồi!

ngocdan_lep

Xe đạp
Em hỏi khí ko phải. Tên lửa để lâu bắn có xịt ko ợ :102:
Để lâu thì xịt chắc bác ơi! Với tên lửa nhiên liệu lỏng khi quả đạn đã nạp nhiên liệu hạn dùng tối đa 3 năm ( phải tăng hạn:-bd).Tên lửa nhiên liệu rắn thì khoảng 10 năm . Nếu sau thời gian quy định mà vẫn bắn thì rất nguy hiểm.

ngocdan_lep

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi ngu tý là nhiên liêu rắn và lỏng thì cái nào ưu việt hơn ạ và vì sao? Em thấy bảo Sam 3 được thay động cơ sd NL rắn so với SAM 2 là NL lỏng thì chắc là NL rắn ưu việt hơn phỏng ạ. Từ trước tới giờ em cứ tưởng động cơ NL lỏng là hơn ạ vì nó có tầm bắn xa hơn. Em cảm ơn các cụ
-Với những tên lửa tầm thấp thường dùng nhiên liệu rắn do nl cháy cần lượng lớn oxy của không khí :
+ Ưu điểm của nhiên liệu rắn :
Cháy nhanh ,hiệu suất lớn nên tạo được tốc độ cao, ít độc hại ,động cơ nhiên liệu rắn cấu tạo đơn giản nhỏ gọn,Thời gian sử dụng của nhiên liệu khá lâu (hơn 10 năm).Do vậy nhiên liệu rắn thường dùng cho các loại tên lửa tầm thấp, cực thấp ,Dùng trong động cơ phóng tầng 1 của các tên lửa nhiều tầng phóng nghiêng( đảm bảo cho tên lửa không chạm đất khi mới rời bệ phóng)
-Nhiên liệu lỏng : gồm hai chất O,G khi kết hợp với nhau sẽ tự cháy (bắn ở tầm cao lớn không phụ thuộc mật độ không khí) ,
Động cơ nhiên liệu lỏng cấu tạo phức tạp,kích thước trọng lượng lớn,nhiên liệu lỏng rất độc (chỉ hơi cũng đủ làm chết cây) do đó nguy hiểm trong bảo quản ,sử dụng.Thời gian sử dụng chỉ được vài năm (3-5 măn).
-Ngày nay người ta đã tạo được nhiên liệu rắn cho các loại tên lửa tầm cao,xa (S-300) nhưng với các loại động cơ hành trình thì dùng nhiên liệu lỏng vẫn khá tối ưu.

tuctuc2010

Xe điện
-Với những tên lửa tầm thấp thường dùng nhiên liệu rắn do nl cháy cần lượng lớn oxy của không khí :
+ Ưu điểm của nhiên liệu rắn :
Cháy nhanh ,hiệu suất lớn nên tạo được tốc độ cao, ít độc hại ,động cơ nhiên liệu rắn cấu tạo đơn giản nhỏ gọn,Thời gian sử dụng của nhiên liệu khá lâu (hơn 10 năm).Do vậy nhiên liệu rắn thường dùng cho các loại tên lửa tầm thấp, cực thấp ,Dùng trong động cơ phóng tầng 1 của các tên lửa nhiều tầng phóng nghiêng( đảm bảo cho tên lửa không chạm đất khi mới rời bệ phóng)
-Nhiên liệu lỏng : gồm hai chất O,G khi kết hợp với nhau sẽ tự cháy (bắn ở tầm cao lớn không phụ thuộc mật độ không khí) ,
Động cơ nhiên liệu lỏng cấu tạo phức tạp,kích thước trọng lượng lớn,nhiên liệu lỏng rất độc (chỉ hơi cũng đủ làm chết cây) do đó nguy hiểm trong bảo quản ,sử dụng.Thời gian sử dụng chỉ được vài năm (3-5 măn).
-Ngày nay người ta đã tạo được nhiên liệu rắn cho các loại tên lửa tầm cao,xa (S-300) nhưng với các loại động cơ hành trình thì dùng nhiên liệu lỏng vẫn khá tối ưu.
Cụ cho hỏi cái chất G là chất gì ạ? và tạ sao lại phải dùng nhiên liệu độc? vì ngày xưa em đọc sách thì thấy nhiên liệu lỏng dùng cho tên lửa là khí hydro. Tại sao không dùng hydro nữa mà lại dùng chất khác lại có độc tố ạ? mong cụ giải đáp

ngocdan_lep

Xe đạp
Vâng thắc mắc của bác đây ạ (nhiên liệu lỏng cho đạn 5ia23 của tổ hợp Sam2):

-Nhiên liệu "O" -chất ô xi hóa
500kg hỗn hợp Nitric Tetroxide in solution with Nitric Acid, with Phosphoric and Fluoric acid inhibitors.
(20±2,5% N2O4, 73,4% HNO3, 1-1,25% H3PO4, 0,5% HF, 2±0,8% H2O )

-Nhiên liệu "G"
250kg hỗn hợp xilidine,triethylamine. theo tỉ lệ : 50% C8H11N, 50% C6H15N

Vấn đề ở đây là do tốc độ cháy khi hai chất này gặp nhau và hiệu suất của quá trình cháy tạo ra .Tốc độ cháy càng mạnh thì áp suất càng lớn do đó tên lửa đạt được tốc độ càng cao.cái này thì nhiên liệu hydro không đảm bảo được .

Các chất hóa học trên tác động như thế nào đối với cơ thể con người thì bác gúc là ra liền.

Chỉnh sửa cuối:

ngocdan_lep

Xe đạp
Thứ 7 tuần nầy bọn em có chương trình tham quan hệ thống tên lửa hiện đại nhứt Việt ở Hòa Lạc - bọn em đang học về phòng thủ trong chiến tranh nhưn dưn hiện đại, em được sờ thử, được ngồi vào xe điều khiển được giớiii thiệu tính năng, tác dụng, tầm bắn,...em sẽ xin phép chụp vài ảnh cho các kụ nếu được.

Hệ thống này mới bắn thử 1 lần duy nhứt, hiệp dồng với bộ đội Fa-thét Lào bắn từ Hòa Lạc sang tận Nam Lào và hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ.
Cụ cho em cái nguồn này với ạ? :-??
Cụ thăm quan về có chiến lợi phẩm post lên cho cả nhà thưởng thức nhé!

Chỉnh sửa cuối:

czechonline

Xe điện
Chào cụ zPhananhz!!!
Em tôn trọng ý kiến của cụ! Em và cụ có rất nhiều điểm chung: Cùng dân tộc, tổ quốc, cùng yêu nước, căm thù bọn xâm lược, sẵn sàng hy sinh vì Tổ quốc...
Nhưng thực tế chúng ta phải thừa nhận (Nếu cụ không thừa nhận, đó là chủ ý của cụ), cái này quốc tế người ta công nhận và xếp hạng.
Bọn Khựa tiềm lực quân sự gấp Vịt ta mấy lần về mọi mặt (Công nghệ Vũ khí, khí tài chiến tranh, số lượng vũ khí đạn dược, quân số, có hẳn chiến lược, chiến thật chiến tranh xâm lược....) Nó đứng trong các cường quốc sở hữu vũ khí hạt nhân. (Ta điện hạt nhân vẫn còn đang nhờ bên kia Đại Dương)
Về Kilo, thế giới người ta chạy tàu ngầm hạt nhân ầm ầm hơn nửa thế kỷ nay, mình lại mua sắt vụn diezel về .
Cái SAM mà cụ nói ta chỉ nâng đời và lắp giáp vài bộ phận thôi . Còn SCUD nó là tên lửa hành trình thông minh công nghệ cao, ta sản xuất được thì giàu to, bán cho khối nước, có thể cụ nhìn thấy nó lắp vỏ mới cho Sam cụ nhầm (Nếu cụ chỉ dẫn nguồn chính xác em thừa nhận).
Còn sợ chết! Ai chẳng sợ chết, em ra trận bố mẹ em cũng sợ em toi, gia đình cụ cũng vậy thôi, các cụ ngày xưa cũng có cụ trốn lính, hoặc đang đánh thì bỏ chạy hoặc chui xuống hầm, khi đang chiến đấu Bế Văn Đàn bị thương mấy anh bộ đội không xông lên mà cứ nấp sau anh Đàn nha ta tránh đạn không. Còn Lê văn Tám: Mấy chú du kích được giao nhiệm vụ phá kho xăng nhưng sợ, gặp Lê Văn Tám đang bán lạc rang gọi lại bảo "Chú em, anh đánh rơi mấy đồng xu trong kho xăng, chú vào tìm hộ anh, lấy ra anh cho mấy đồng, à trong đó hơi tối chú cầm cái hộp diêm này vào mà soi" (Có giai thoại Lê Văn Tám vào ăn trộm xăng..).
Về văn hóa: Nó là cụ tổ của ta, ta có 2000, nó có triệu năm, quá nhiều nền văn minh cổ chồng chất lên nhau mà UNECO công nhận ký mỏi tay mà không hết, văn hóa của ta cũng bị ảnh hưởng nho giáo của nó (kể cả tâm linh).
Nó ngang nhiên sang thắp hương tưởng nhớ liệt sĩ bên Lạng Sơn, còn ta 1 cái lễ nhỏ để tưởng niệm mấy chục nghìn liệt sĩ thiệt mạng trong chiến tranh biên giới cũng chẳng có trong suốt hơn 30 năm sau trận 79 (Sao lại vậy em ứ hiểu???)
Bọn Tàu Bựa nó Bựa từ thời Bố của ông tổ của em và cụ rồi, quá nhiều cuộc xâm lăng và hơn 1000 năm Bắc thuộc, nên bây giờ nó lại Bựa kiểu thời hiện đại (Không khéo em và cụ cũng là Khựa Chính gốc 100%, vì 1000 năm Bắc thuộc thì còn gì nòi giống Lạc Hồng nữa, Anh em mình là F1000 rồi còn gì).
Cụ bảo mình không sợ! Không sợ sao nó chiếm đảo này, đảo kia gộp vào thành Nam Sa, bắt tàu thuyền, bắt ngư dân, đòi tiền chộc sao ta không đánh??? Thác Bản Giốc Năm 2001 em lên của mình hết, bây giờ nó bảo của chung đấy, mà nó lấy luôn 1/2 Bản rồi đó ... Tàu của Total, PP... ra thăm rò trong thềm lục địa nó cho tàu chiến ra đuổi chạy phọt khói .

Em và cụ cùng chiến tuyến, nhưng thực tế quá phũ phàng!!!!
Điểm mạnh của ta là:
1- Tinh thần anh dũng yêu nước.
2- Truyền thống đánh thắng Phương Bắc.
3- Thế giới ủng hộ vì chính nghĩa (Nhưng bây giờ chỉ ủng hộ mồm thôi, phe XHCN còn ta với nó, ai ủng nưa???, Mỹ thì thực dụng, có đớp nó mới vào, không có váng mỡ gì nó vào làm gì, Nga là tên lái súng không hơn: "Đánh nhau đi tao bán vũ khí cho" thế là vũ khí Ngố đánh với vũ khí Nga, ASEAN ư, "cứ đánh đi tao quay phim đưa lên báo cho"...)
Cho nên ta phải tự thân thôi . Hoàn cảnh bây giờ là nhũn nhịn, ngoại giao mềm dẻo, chờ thời bật lai.

Nó mà Bựa thật Bựa, khi đánh mãi không được, nó lấy 1 quả trong đống Bom nguyên tử ra ... Bùm ... thấy chưa đủ đô làm quả nữa cho chắc ... bùM ... Em và cụ chẳng còn ai thắp hương!!!
Cụ hài vãi nhưng mà thực tế là vậy mà :(

raklei

Xe điện
Việt Nam bắn thử nghiệm tên lửa cải tiến
Cập nhật lúc 21h31" , ngày 29/03/2011 -

Sáng ngày hôm qua (28/3), tại Trường bắn Quốc gia TB1, Quân chủng Phòng không-Không quân đã tổ chức bắn đạn thật nghiệm thu khí tài và đạn tên lửa trong chương trình cải tiến vũ khí, khí tài chiến đấu.
Đại tướng, Bộ trưởng Bộ Quốc phòng Phùng Quang Thanh trực tiếp chỉ đạo buổi nghiệm thu này.
Hội đồng nghiệm thu của Quân chủng PK-KQ và các cơ quan Bộ Quốc phòng đã chứng kiến Phân đội 152 (Đoàn B61) tổ chức 5 bài bắn chiến đấu cho bộ khí tài và đạn tên lửa cải tiến.
Đây là kết quả của chương trình hợp tác nghiên cứu, góp phần cải thiện các tính năng vượt trội của khí tài, đạn dược. Theo đó, tăng độ tin cậy, khả năng chống nhiễu, tính cơ động và khả năng sống còn cũng như tầm xa đến mục tiêu và xác xuất tiêu diệt mục tiêu, số lượng mục tiêu đồng thời bị tiêu diệt của khí tài và đạn tên lửa…sau cải tiến.
Kết quả, tất cả các kíp chiến đấu, bộ khí tài và các quả đạn đều xuất sắc tiêu diệt mục tiêu theo yêu cầu.

guidingstar

Xe tăng
Đạn gì ấy cụ Rai nhỉ.
Dạo này các bạn nhà mình show hàng nửa chừng, không biết có ý gì :D

hmpstudio

Xe điện
thấy bảo bắn mục tiêu xa có 35km thì làm đc cái gì các cụ nhỉ.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Việt Nam bắn thử nghiệm tên lửa cải tiến
Cập nhật lúc 21h31" , ngày 29/03/2011 -

Sáng ngày hôm qua (28/3), tại Trường bắn Quốc gia TB1, Quân chủng Phòng không-Không quân đã tổ chức bắn đạn thật nghiệm thu khí tài và đạn tên lửa trong chương trình cải tiến vũ khí, khí tài chiến đấu.
Đại tướng, Bộ trưởng Bộ Quốc phòng Phùng Quang Thanh trực tiếp chỉ đạo buổi nghiệm thu này.
Hội đồng nghiệm thu của Quân chủng PK-KQ và các cơ quan Bộ Quốc phòng đã chứng kiến Phân đội 152 (Đoàn B61) tổ chức 5 bài bắn chiến đấu cho bộ khí tài và đạn tên lửa cải tiến.
Đây là kết quả của chương trình hợp tác nghiên cứu, góp phần cải thiện các tính năng vượt trội của khí tài, đạn dược. Theo đó, tăng độ tin cậy, khả năng chống nhiễu, tính cơ động và khả năng sống còn cũng như tầm xa đến mục tiêu và xác xuất tiêu diệt mục tiêu, số lượng mục tiêu đồng thời bị tiêu diệt của khí tài và đạn tên lửa…sau cải tiến.
Kết quả, tất cả các kíp chiến đấu, bộ khí tài và các quả đạn đều xuất sắc tiêu diệt mục tiêu theo yêu cầu.
không có clip àh cụ để xem độ chính xác đến đâu.