Techcombank liên kết ford, cho vay khách hàng mua ford với lãi suất 14.2%

hoangthaik45h

Xe đạp
Website
www.facebook.com
6% nằm trong Giá xe đó kụ !:D
Ford tham gia chương trình này để thúc đẩy doanh số bán hàng. Nếu chỉ vì 1 chương trình tham gia liên kết mà đẩy giá xe FORD lên (trong khi thị trường các hãng xe khác lại không tăng tương ứng) thì việc tăng giá sẽ làm giảm doanh số bán hàng, đồng thời còn ảnh hưởng đến thương hiệu FORD, như thế việc liên kết còn có ý nghĩa gì nữa hả cụ :)
Mình thiết nghĩ rằng các bác điều hành bên FORD đủ thông minh để có cái nhìn dài hạn chứ đâu phải chỉ là 1 chiến dịch bán hàng triển khai trong vòng 2 tháng để làm giảm đi thương hiệu của mình :)

binh008

Xe tải
14.2% năm là 7.1% cho 6 tháng đầu chứ. Vụ này thực hiện còn chưa được ngọt lắm.

kienvinh

Xe lăn
Khi nói lãi suất thì mặc định là người ta nói theo năm rồi.

QUYNHCHI

Xe buýt
Em chẳng biết lãi suất cảu các ngân hàng giờ thế nào, em chỉ biết HSBC tại thời điểm này đang là 23%/năm. Cụ nào không tin để em post biểu phí mà HSBC đang áp dụng cho em để các cụ tham khảo.
Với Tech thì không bao giờ em quay lại vay hoặc gửi tiền. Tuy nhiên các nhân viên của Tech làm việc rất nhiệt tình, nhẹ nhàng và đặc biệt là rất XINH ạ

hiephusky

Xe tải
Ford tham gia chương trình này để thúc đẩy doanh số bán hàng. Nếu chỉ vì 1 chương trình tham gia liên kết mà đẩy giá xe FORD lên (trong khi thị trường các hãng xe khác lại không tăng tương ứng) thì việc tăng giá sẽ làm giảm doanh số bán hàng, đồng thời còn ảnh hưởng đến thương hiệu FORD, như thế việc liên kết còn có ý nghĩa gì nữa hả cụ :)
Mình thiết nghĩ rằng các bác điều hành bên FORD đủ thông minh để có cái nhìn dài hạn chứ đâu phải chỉ là 1 chiến dịch bán hàng triển khai trong vòng 2 tháng để làm giảm đi thương hiệu của mình :)
Việc giảm dc 6 tháng lãi suất thì đúng là nỗ lực của cả Ford và Tech rồi, tuy nhiên cái mình nhắc nhở mọi ng là sau 6 tháng đó kìa. Hợp đồng tín dụng trung hạn chứ đâu phải 6 tháng đâu, vì thế các điều khoản cụ thể sau 6 tháng đó là thế nào mới quan trọng. Ví dụ: 6 tháng đầu giảm dc 6% lãi suất nhưng 30 tháng sau đó chịu cao hơn 1% lãi suất so với thị trường thì sao ah? Quan trọng ở cái "biên độ" hay điều kiện đi kèm với lãi suất "thay đổi" ấy.

hungvov

Xe đạp
Có một điều các cụ... hay mua xe chắc sẽ hiểu. Nếu đi mua xe "thẳng tưng" ở các đại lý, nếu khéo mặc cả, các cụ sẽ mua được với giá thấp hơn giá niêm yết từ vài trăm tới... vài ngàn $. Còn nếu mua theo kiểu vay ngân hàng, e k nói riêng Techcombank nhá, dù lãi suất có thế các cụ vẫn... không được lợi đâu (dù nó có để lãi suất như cụ chủ đăng 6, 12 hay lâu tháng hơn nữa). Vì sao? Vì các cụ sẽ phải mua xe theo giá niêm yết. Mà giá niêm yết như thế nào thì các cụ... hay mua xe đều hiểu ạ. Ngu ý của em, có gì không phải, mong các cụ bỏ qua.

vanhai0850

Xe tăng
Có một điều các cụ... hay mua xe chắc sẽ hiểu. Nếu đi mua xe "thẳng tưng" ở các đại lý, nếu khéo mặc cả, các cụ sẽ mua được với giá thấp hơn giá niêm yết từ vài trăm tới... vài ngàn $. Còn nếu mua theo kiểu vay ngân hàng, e k nói riêng Techcombank nhá, dù lãi suất có thế các cụ vẫn... không được lợi đâu (dù nó có để lãi suất như cụ chủ đăng 6, 12 hay lâu tháng hơn nữa). Vì sao? Vì các cụ sẽ phải mua xe theo giá niêm yết. Mà giá niêm yết như thế nào thì các cụ... hay mua xe đều hiểu ạ. Ngu ý của em, có gì không phải, mong các cụ bỏ qua.
Khách hàng thừa biết. Nhưng doanh nghiệp thì vẫn vay. Vì thay vì lấy đồng vốn để mua xe thì vay ngân hàng mua xe vẫn hơn cụ ạ

RAVA

Xe ba gác
-Vẫn giảm được bác ợ, ko cứ là mua trả ngay hay trả chậm vì đằng nào Đại lý chả thu được tiền, chỉ có Ngân hàng là cho vay thôi.

puremoon

Xe buýt
-Vẫn giảm được bác ợ, ko cứ là mua trả ngay hay trả chậm vì đằng nào Đại lý chả thu được tiền, chỉ có Ngân hàng là cho vay thôi.
Cụ chém chuẩn. Vay hay ko vay ko ảnh hưởng tới việc các cụ mặc cả giá.

thanhthuy2010

Xe hơi
em nghĩ là cứ có đủ tiền thì hãy cưới vợ, thiếu ít thì vay người nhà chứ vay ngân hàng cưới vợ mà lại không được bóc phong bì thì đừng cưới các cụ nhỉ!

16A

Xe hơi
Em thấy chương trình này hình như là Ford bơm vá cho Tech. Là khách hàng mua trả thẳng được giảm giá = A, mua trả góp ( phải qua Tech)= A++. Thời gạo châu củi quế, thê là phân biệt khách hàng à. Mà bây giờ tự nhiên có cục tiền đem đến thì không quý bằng chạy đi chạy lai còn thẩm định nọ kia. Chưa kể là mức hỗ trợ chẳng xác định chính xác là bao nhiêu, tất cả phụ thuộc Tech. Em nghe cậu seo nói một lúc váng cả đầu, toàn là đầu to đ.ít bé, phần thiệt toàn về phía mình.
Đúng là oăn Fo oăn Pho..ò. Chú nào nghĩ ra cái quả này đúng là thần kinh, thảo nào cả thị trường giảm 60% oăn Ph ò 80%.

hungvov

Xe đạp
Em thì em thích cả Ford lẫn Tech, nhưng 2 cái vụ này kết hợp với nhau thì e lại không ưng cái bụng, hì... Còn nguồn tin là vay tiền Tech mua Ford với giá niêm yết là chính xác đấy ạ, còn lâu mới mặc cả được các bác nhá. Nếu mình mua bt không vay NH thì mặc cả được tương đối đấy, so với vay NH thì... e không thạo tính khoản chênh lệch lắm, mới lị chưa có tiền mua xe nên chưa biết thế nào, có bác nào định mua thì thử hỏi xem ạ.

QUYNHCHI

Xe buýt
Em thì em thích cả Ford lẫn Tech, nhưng 2 cái vụ này kết hợp với nhau thì e lại không ưng cái bụng, hì... Còn nguồn tin là vay tiền Tech mua Ford với giá niêm yết là chính xác đấy ạ, còn lâu mới mặc cả được các bác nhá. Nếu mình mua bt không vay NH thì mặc cả được tương đối đấy, so với vay NH thì... e không thạo tính khoản chênh lệch lắm, mới lị chưa có tiền mua xe nên chưa biết thế nào, có bác nào định mua thì thử hỏi xem ạ.
Chỗ màu đỏ thì cụ sai, bên bán xe chỉ biết bán với giá mà họ có thể chấp nhận bán, họ không cần quan tâm đến người mua trả thẳng hay trả góp, người mua vay của ngân hàng nào, có chăng họ sẽ hỗ trợ khách hàng trong việc vay ngân hàng, còn vay của ngân hàng nào thì người mua lựa chọn nhé.
Em cũng mua xe trả góp và mặc cả (như mớ rau). Giá niêm yết vào thời điểm tháng 6/2010 cho FE 4x2 MT là 37,900 USD mà em mua có 36,100 USD. Như vậy có phải là mặc cả không ạ. Ngày đấy showroom cũng hỗ trợ em vay Tech nhưng Tech lai cao quá nên showroom lại quay sang vay HSBC cho em đấy.

nighmate

Xe máy
nhưng gái của Tech thì được kụ nhỉ :D

puremoon

Xe buýt
Cụ nào có tiền , mua xe và vay ngân hàng bảo e. E mặc cả giúp cho. Đỡ cãi nhau.

ford_8910

Xe tải
em nghĩ là cứ có đủ tiền thì hãy cưới vợ, thiếu ít thì vay người nhà chứ vay ngân hàng cưới vợ mà lại không được bóc phong bì thì đừng cưới các cụ nhỉ!
Cũng tùy từng trường hợp Cụ ạ, bọn iem DN nên cứ phải vay thôi,chứ người nhà nào có tiền mà cho vay,còn chờ đến lúc có đủ tiền mà mua thì iem e rằng lúc đó\m/

zoro1970

Xe container

kia30z

Xe buýt
Nói chung là không chơi được với mấy ông ngân hàng đâu, chỉ được mấy tháng đầu, trả góp ô tô ngoài lãi tháng ra còn phải trả 10% VAT nữa các cụ ah.