Techcombank liên kết ford, cho vay khách hàng mua ford với lãi suất 14.2%

zoro1970

Xe container
Xem ra lần này bộ phận phát triển sản phẩm và dịch vụ khách hàng sẽ có nhiều việc phải làm đây, chả dấu gì các cụ, em làm ở hội sở TCB. Cho đến thời điểm này bên em đang áp dụng lãi suất cho vay ngắn hạn áp dụng với KH doanh nghiệp từ 19% đến 21,6% em cũng ko bênh gì Tech nhưng em thấy đây là mức lãi suất cạnh tranh trên thị trường, mở hạn mức, vay ngắn hạn thì không có phí quản lý tài sản đảm bảo như vay trung dài hạn. Còn vay trung dài hạn thì đợt này chỉ những chương trình liên kết như với Mẹc, Ford... thì mới giải ngân.

Dù sao em cũng rất cảm ơn các cụ đã cho lại em những phản hồi để em có thể báo cáo lên các lãnh đạo :)
Bỏ dòng này đi em, BID nó cao nhất có 17.5, đặc biệt có 14.7%, hôm nay VCB cũng chỉ 18 !

hoangthaik45h

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Bỏ dòng này đi em, BID nó cao nhất có 17.5, đặc biệt có 14.7%, hôm nay VCB cũng chỉ 18 !
ah :D ý em là trong hệ thống các NHTMCP ngoài quốc doanh chứ để cạnh tranh với 4 tứ đại gia nhà nước thì lãi suất không phải là chiến lược.
Nhận khuyết điểm khi gõ không đầy đủ khiến cụ hiểu sai

Lampomu

Xe đạp
Ngân hàng thông báo lãi suất là một việc, bác có tiếp cận được với lãi suất đấy không lại là chuyện khác.
Em trước cũng gặp đôi ba bác ngân hàng thế này - báo lãi suất cực thấp. Em hồ hởi phi đến thì báo là dừng giải ngân.
Hỏi mấy thằng bạn ở ngân hàng chúng nó bảo là đã dừng giải ngân thì thông báo lãi suất ra bao nhiêu mà chẳng được.

kienvinh

Xe lăn
Các bác vay tài nhỉ. Bên em vẫn phải vay 24%, hay là thằng kế toán trưởng nó cấu kết với ngân hàng.

nguyenducduy

Xe điện
KHoan khoan các cụ đứng chém ác thế, Chúng ta làm ăn chắc chắn phải cần vốn, mà cần vốn không có ngân hàng thì không thể có vốn để đầu tư, rất nhiều cá nhân, hay doanh nghiệp phải nhờ vào nguồn vốn ngân hàng mới làm giàu được... tuy nhiên ơe Vn mình thì cứ lúc dân đói kém là ngân hàng hay các tổ chức tín dụng chặt chém, ... nhưng điều này có trách phải trách mấy ông nhà nước là không quản lý và điều hành được, còn bản thân ngân hàng cũng là doanh nghiệp kinh doanh tiền tệ càng lãi cao thì họ càng muốn... nhưng phải có Ông đứng ra là mài chỉ được lãi đến mức a,b,c thôi chứ không thể muốn thế nào cũng được, thì Ông ấy lại im hơi

hoangthaik45h

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Lãi suất vay cá nhân thì cao hơn lãi suất vay DN đấy các cụ

bes

Xe lăn
Sau chương trình hợp tác với Mẹc, Techcombank tiếp tục hợp tác với Ford này các bác :D

Từ 1/2/2012 đến 31/03/2012 Techcombank áp dụng mức lãi suất hấp dẫn 14.2% cố định trong 6 tháng đầu tiên cho tất cả các khách hàng (cá nhân, hộ kinh doanh, doanh nghiệp) vay mua xe oto ford tại các đại lí chính hãng của Ford Việt Nam trên toàn quốc.
Áp dụng với focus 2.0P, Excape 4x2, Everest 4x2MT, Transit, Excape 4x4.

Không áp dụng phí quản lý tài sản đảm bảo (AMC) trong suốt thời gian vay.

Hội nhà mình thấy thông tin này thế nào :D
Xem ra lần này bộ phận phát triển sản phẩm và dịch vụ khách hàng sẽ có nhiều việc phải làm đây, chả dấu gì các cụ, em làm ở hội sở TCB. Cho đến thời điểm này bên em đang áp dụng lãi suất cho vay ngắn hạn áp dụng với KH doanh nghiệp từ 19% đến 21,6% em cũng ko bênh gì Tech nhưng em thấy đây là mức lãi suất cạnh tranh trên thị trường, mở hạn mức, vay ngắn hạn thì không có phí quản lý tài sản đảm bảo như vay trung dài hạn. Còn vay trung dài hạn thì đợt này chỉ những chương trình liên kết như với Mẹc, Ford... thì mới giải ngân.

Dù sao em cũng rất cảm ơn các cụ đã cho lại em những phản hồi để em có thể báo cáo lên các lãnh đạo :)
Quảng cáo trong box kỹ thuật là vi phạm bác nhé.
Tuy nhiên thấy lãi suất có vẻ ngon nên em để đến hết ngày hôm nay.
Các cụ lưu ý, người ta đang gọi : NGÂN HÀNG là đao phủ của nền kinh tế.
Vay mượn nên cẩn thận.

contra

Xe tải
Hy vọng mối tình của Tech với Ford ngày càng bên chặt và hiệu quả cho mọi người.
chuẩn đới, giả sử tech huy động vốn thấp nhất là đúng theo quy định 14%/năm. Như vậy tech sẽ bị lỗ nếu cho vay 14,2%/năm, vì chênh lệch 0,2% không đủ bù cho phí quản lý, chi phí nhân viên, chi dự phòng chung.

zoro1970

Xe container
chuẩn đới, giả sử tech huy động vốn thấp nhất là đúng theo quy định 14%/năm. Như vậy tech sẽ bị lỗ nếu cho vay 14,2%/năm, vì chênh lệch 0,2% không đủ bù cho phí quản lý, chi phí nhân viên, chi dự phòng chung.
Thèng Ford nó lấy Xiền của kụ bù cho thằng Tech , kụ cứ lo Bò trắng zăng !;))

annguyen282

Xe hơi
Các cụ cứ nói quá, em cũng làm Techcombank Láng Hạ đây. Chương trình này thực sự là 1 nỗ lực của TECH và FORD đấy các cụ ah. Lãi suất 6 tháng đầu có 14,2%, lại ko có phí quản lý ts (thông thường là 2%/năm). Ngon thế mà các cụ lại cứ nghi hoặc \:D/\:D/\:D/

zoro1970

Xe container
Các cụ cứ nói quá, em cũng làm Techcombank Láng Hạ đây. Chương trình này thực sự là 1 nỗ lực của TECH và FORD đấy các cụ ah. Lãi suất 6 tháng đầu có 14,2%, lại ko có phí quản lý ts (thông thường là 2%/năm). Ngon thế mà các cụ lại cứ nghi hoặc \:D/\:D/\:D/
Ford có "nỗ lực " gì hả kụ ???

lehungacc

Xe buýt
theo chuẩn mực ngân hàng thì chỉ cần chênh lệch lãi suất giữa huy động và cho vay là 2-3% là các ngân hàng đã có lãi.
Ở Việt Nam cứ cho quản lý yếu kém,chi phí quản lý bán hàng ko tối ưu thì cho là 5% đi vậy chênh lệch gần 10% thì việc lãi lớn là đương nhiên phải ko các cụ.
Khổ nỗi các cụ ở trên chỉ khống chế trần lãi huy động chứ ko khống chế trần lãi cho vay ---> chỉ thiệt cho người dân và doanh nghiệp thôi

hoangthaik45h

Xe đạp
Website
www.facebook.com
theo chuẩn mực ngân hàng thì chỉ cần chênh lệch lãi suất giữa huy động và cho vay là 2-3% là các ngân hàng đã có lãi.
Ở Việt Nam cứ cho quản lý yếu kém,chi phí quản lý bán hàng ko tối ưu thì cho là 5% đi vậy chênh lệch gần 10% thì việc lãi lớn là đương nhiên phải ko các cụ.
Khổ nỗi các cụ ở trên chỉ khống chế trần lãi huy động chứ ko khống chế trần lãi cho vay ---> chỉ thiệt cho người dân và doanh nghiệp thôi
Trên thực tế thì việc huy động 14% hay ko thì chỉ có những người đi gửi tiền với số tiền trên 500 triệu mới biết cụ ah :D Không phải ngân hàng không muốn hạ lãi suất, ai chẳng muốn hạ lãi suất để nâng cao khả năng cạnh tranh hả cụ :D giải bài toán cân nguồn giữa huy động và cho vay để sao cho phù hợp với tình hình thị trường không đơn giản muốn là được đâu ạ :(

hiephusky

Xe tải
Sau chương trình hợp tác với Mẹc, Techcombank tiếp tục hợp tác với Ford này các bác :D

Từ 1/2/2012 đến 31/03/2012 Techcombank áp dụng mức lãi suất hấp dẫn 14.2% cố định trong 6 tháng đầu tiên cho tất cả các khách hàng (cá nhân, hộ kinh doanh, doanh nghiệp) vay mua xe oto ford tại các đại lí chính hãng của Ford Việt Nam trên toàn quốc.
Áp dụng với focus 2.0P, Excape 4x2, Everest 4x2MT, Transit, Excape 4x4.

Không áp dụng phí quản lý tài sản đảm bảo (AMC) trong suốt thời gian vay.

Hội nhà mình thấy thông tin này thế nào :D
nhìn mức lãi suất 14,2%/năm so với huy động 14%/năm thì phải nói là nỗ lực lớn của Tech với Ford rồi, tuy nhiên chỉ áp dụng trong 6 tháng vậy thì các tháng sau sẽ ra sao? những điều khoản cụ thể quy định trong hợp đồng vay vốn. Mỗi cái hợp đồng vay, thế chấp... dài khoảng 8-10 trang giấy thì hỏi có mấy bác nắm rõ ngọn ngành ah?
Tuy nhiên mọi việc cần phải được tìm hiểu cụ thể, bác nào thử rồi thì up cái nội dung hợp đồng lên để ae đánh giá thì sẽ chuẩn ngay thôi mà. bình thường Tech vẫn nổi tiếng là NH làm việc với các đại lý xe tốt, mỗi xe giới thiệu sang thì sale còn dc tiền thưởng nữa, tiền đó từ đâu ra ah? Tech trả hay Kh sẽ trả? E thiết nghĩ rằng với ng tiêu dùng thì sáng suốt nhất là ko nhìn vào lãi suất, phí hay gì mà hãy so sánh Tổng số tiền mình bỏ ra khi vay NH với khi ko vay NH hay giữa các NH với nhau. Điều quan trọng nữa là chú ý tất cả các điểm có từ "thay đổi", "biên độ" liên quan tới "lãi suất".... E đợi bác nào up cái hợp đồng hay cam kết sẽ đánh giá tiếp ah, chúc gia đình Ford OF mình sẽ lựa chọn sáng suốt :))

annguyen282

Xe hơi
6% nằm trong Giá xe đó kụ !:D
Nói thế thì em chịu rồi cụ ạ. giờ cụ xem các hãng khác xe nào chả tăng giá. Đâu có phải chỉ có FORD tăng, còn chiến dịch này vừa đem KH về cho NH, cũng đồng thời kích cầu đối với người mua xe FORD.