[Funland] Tay trắng gây dựng cơ đồ có cụ nào đã làm được việc đó!

vancongnam

Xe tăng
Tay trắng đi lên khó lắm cụ ạ. #-o

tulai24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tulai24h.com
Từ hai bàn tay trắng mà giàu lên thì cũng có lý nhưng mà làm giàu từ hai bàn tay trắng nghe chừng khó các bác nhỉ.
Nói thật có khi các bác nghĩ e nói điêu
Hồi hs đi học lớp 10 đã dc phụ huynh mua cho con suzuki cristal . Đi học oai như cóc cụ :P nhưng chưa bao h sd xe dc quá 1 tháng. Mẹ e kể lại tiền chuộc xe gấp mấy chục lần con xe :(
Sau bố e k chuộc cho nữa . Cho đi xe ôm đi học.
Quả đi hoc tiếp dc mua con viva hồi mới ra ý đi sướng đời rồi cũng bay theo chơi bời.
Sau này đi làm vẫn choi bời như cũ , nợ nhiều để xh đến tận nhà đòi , bên ngoài mấy chục thằng bâu như nhện ở tường ở trong ô già đóng cửa đuổi ra ngoài sân. Tiến thoái lưỡng nam chạy vào phòng bếp 2 tay 2 con phóng vừa đi vừa lùi , may ngày ấy còn chơi bời đấy cong có tí giá để làm nộm chứ xh bây h chúng nó phang chết
Thế là bị đuổi đi từ ngày ấy còn cái xe dream dc dì ruột chuộc cho về và bảo " dì dấu bố mẹ giúp cháu lần này thôi còn h k ai tin cháu mà jups đâu " và r quay về đi xe ôm , quạt ngô bán nước chè , bán ốc , trứng vịt lộn , bán chè ... Đại khái lúc đó nhìn thấy bạn học k dám ngẩng mặt lên nhìn chứ chả nói là chào vì xấu hổ ạ :( .Lúc có tí ti là làm 1 số cái khác cũng kiếm dc nhất là dc mấy vụ đất cát . Nhưng h e cũng nợ đến hơn chục tỷ đấy ạ :( .Đại khái limit nghề làm túc tắc dần dần ạ. đến h cũng 14 năm rồi mà bố e chựa có lòng tin chựa cho về nhà mà nhà có mỗi m e ,trong khi xh đầy ng tin làm việc và lúc cao điểm gần 300 nv có ng còn gần = tuổi phụ huynh , may mắn có 2 ô a 1 ô làm trong 1 cục h là Trợ lý cục trưởng , 1 ô là cs điều tra ngày xưa chính bạn a ý lấy lời khai của e về việc e làm máy xèng và để 1 ô CA bị chém ,h đang là GD CA của 1 TP nâng đỡ = tình cảm thực sự có 1 ô a còn bảo " a quý chú hơn cả con a, a tin chú hơn cả con a" mà k riêng j e thắc mắc điều đó mà NV e còn thắc mắc k hiểu vì sao, xêm xêm tuổi phụ huynh e nhưng khi ô già nằm viện vẫn đến thăm đều và vẫn gọi bố e = chú. H 1 số cv mới các a ý tuyền đưa mối cho e làm biếu tiền k bao h lấy , biếu quà còn bảo mang đi biếu ô A ô B.
Bác nào ở Cầu Diễn cứ hỏi " Tuấn Duơng " thì biết ạ. Và nhiều lúc nằm nghĩ k hiểu số phận m sao dc may mắn vậy và may có ô già cuơng quyết k thì đời e xanh cỏ lâu rồi.

Cụ chủ không nhanh là lại đi xe đạp

Cháu là cháu thấy cụ chủ không nhanh là lại đi xe đạp ạ .

andang112

Xe tăng
Lấy vk cũng là một cách thay đổi số phận đó cụ. Một là cs nở hoa, hai là cuộc đời bế tắc cụ nhé

Jun Nov18

Xe điện
Chắc mợ lại đòi cao rồi. Chứ như mợ hiện tại thì giang tay cái là có ngay mà. Em FUN chút thôi. Chuyện gia định trọng đại cả đời không nên vội mợ nhỉ. Duyên đến nó khác đến mà :D
Cái này chắc...Tùy Duyên mợ ạ

vt2phuc

Xe điện
Em mới lấy vợ, 2 vợ chồng giờ có khoảng 30 củ nhỏ trong tài khoản. Dự đoán là tết tới này là bay mất 1 nửa. Còn 1 nửa. Sang năm còn lo liệu cho vợ xuống HN với chồng..... Biết tới lúc nào mới dựng được cơ đồ đây. :))

mrhitech

Xe tải
Em cũng tay trắng đây, song chưa gây dựng xong cơ đồ. :))

nghiapham188

Xe hơi
Nói thật là...chả hiểu sao e không ham kinh danh....hay là kiếm thật nhiều tiền.
Chỉ mong cs lúc nào cũng bình yên, công việc ổn định như hiện tại.
E đi làm đc 4 năm 6 tháng. Thu nhập hiện tại đủ tiêu cá nhân, biếu biếubố mẹ, tiết kiệm một ít, và thi thoảng đi du lich
Vàlaayu chồng nữa chứ mợ nhỉ...hehe

nghiapham188

Xe hơi
Em mới lấy vợ, 2 vợ chồng giờ có khoảng 30 củ nhỏ trong tài khoản. Dự đoán là tết tới này là bay mất 1 nửa. Còn 1 nửa. Sang năm còn lo liệu cho vợ xuống HN với chồng..... Biết tới lúc nào mới dựng được cơ đồ đây. :))
có an cư mới lạc nghiệp theo em cự cứ bình tĩnh nghèo thì lâu giàu thì đáng mấy ah

Phúc Béo

Xe buýt
các cụ than ít thôi, hn dễ sống lắm đấy, cháu đang đi học pha cf...sắp giầu rồi các cụ ạ

Black90

Xe tải
Già cháu cũng 25t, học xong lấy cái bằng đh mà khó kiếm ăn quá. Nhiều khi muốn xin vào nhà nc cho nó ổn định nhưng nhiều khi vì cái mâu kinh doanh nên làm ngoài chờ cơ hội mở làm ăn riêng cho tự do tự tại. Nên đau hết cả đầu các cụ ah. Cháu cũng muốn kinh doanh oto vì ngta nói nghề nào thì ăn thứ đấy. Làm về oto kiếm oto cũng dễ hơn là k trong nghề

grandis0801

Xe buýt
Cách làm giàu nhanh nhất là cứ từ từ. Em đúc từ chính em đấy ạ. 1 bàn tay trắng làm nên nợ nần (may mới chỉ là nợ papa)

sidecardesigner

Xe điện
Nhà em hơn cụ 1 tuổi, chả có cái quái gì ngoài hai bàn tay trắng luôn.
Đang cố đi vay lấy mấy củ để mở cái hàng ngô nướng đây í. Phù phù...

nghiapham188

Xe hơi
Hồi hs đi học lớp 10 đã dc phụ huynh mua cho con suzuki cristal . Đi học oai như cóc cụ :P nhưng chưa bao h sd xe dc quá 1 tháng. Mẹ e kể lại tiền chuộc xe gấp mấy chục lần con xe :(
Quả đi hoc tiếp dc mua con viva hồi mới ra ý đi sướng đời rồi cũng bay theo chơi bời.
Sau này đi làm vẫn choi bời như cũ , nợ nhiều để xh đến tận nhà đòi , bên ngoài mấy chục thằng bâu như nhện ở tường ở trong ô già đóng cửa đuổi ra ngoài sân. Tiến thoái lưỡng nam chạy vào phòng bếp 2 tay 2 con phóng vừa đi vừa lùi , may ngày ấy còn chơi bời đấy cong có tí giá để làm nộm chứ xh bây h chúng nó phang chết
Thế là bị đuổi đi từ ngày ấy còn cái xe dream dc dì ruột chuộc cho về và bảo " dì dấu bố mẹ giúp cháu lần này thôi còn h k ai tin cháu mà jups đâu " và r quay về đi xe ôm , quạt ngô bán nước chè , bán ốc , trứng vịt lộn , bán chè ... Đại khái lúc đó nhìn thấy bạn học k dám ngẩng mặt lên nhìn chứ chả nói là chào vì xấu hổ ạ :( .Lúc có tí ti là làm 1 số cái khác cũng kiếm dc nhất là dc mấy vụ đất cát . Nhưng h e cũng nợ đến hơn chục tỷ đấy ạ :( .Đại khái limit nghề làm túc tắc dần dần ạ. đến h cũng 14 năm rồi mà bố e chựa có lòng tin chựa cho về nhà mà nhà có mỗi m e ,trong khi xh đầy ng tin làm việc và lúc cao điểm gần 300 nv có ng còn gần = tuổi phụ huynh , may mắn có 2 ô a 1 ô làm trong 1 cục h là Trợ lý cục trưởng , 1 ô là cs điều tra ngày xưa chính bạn a ý lấy lời khai của e về việc e làm máy xèng và để 1 ô CA bị chém ,h đang là GD CA của 1 TP nâng đỡ = tình cảm thực sự có 1 ô a còn bảo " a quý chú hơn cả con a, a tin chú hơn cả con a" mà k riêng j e thắc mắc điều đó mà NV e còn thắc mắc k hiểu vì sao, xêm xêm tuổi phụ huynh e nhưng khi ô già nằm viện vẫn đến thăm đều và vẫn gọi bố e = chú. H 1 số cv mới các a ý tuyền đưa mối cho e làm biếu tiền k bao h lấy , biếu quà còn bảo mang đi biếu ô A ô B.
Bác nào ở Cầu Diễn cứ hỏi " Tuấn Duơng " thì biết ạ. Và nhiều lúc nằm nghĩ k hiểu số phận m sao dc may mắn vậy và may có ô già cuơng quyết k thì đời e xanh cỏ lâu rồi.
Em cũng đang ở khu cầu diễn cụ ah.thật may e cũng đang làm bên lĩnh vực nhà đất.hôm nào cà phê cụ nhé.chúc cụ sớm bán dc đất lấy lại cơ đồ

nghiapham188

Xe hơi
Em xin phép được nói qua tiểu sử của em nhé. Em thi năm 2 mới đỗ dh công nghiệp ah. Vào khoa cơ khí năm đó là trường Công nghiệp mới lên đại học rất hót, khoa cơ khí hót nhất vì các cụ ở quê thì thích vì nghĩ rằng sau này ko hết vc.Đến khi học rồi một phần là do lười học, một phần là nó thích kĩ thuật nên e đã định hướng theo con đường kinh doanh.vào năm thứ 3 e đi học 1 khóa về kf bất động sản .Sau khi ra trường e xin vào làm bda luôn .Em có ông cậu làm ở tổng cục tiêu chuẩn cậu bảo xin cho vào làm.Lúc đấy 1 phần tuổi trẻ đang hăng máu, một phần thích làm bds nên em nói với cậu là để cho cháu thử sức đến cuối năm.Làm mấy tháng trời trượt rất nhiều giao dịch , cũng vì yếu tố khách quan là năm 2011 thị trường trên đà xuống dốc , làm dc mấy tháng e xin nghỉ.Sau đó e có làn 1số cv cũng về nhân viên kd như nvkd của mobifone, cty thang máy, làm giao hàng cho web bán hàng trực tuyến.Và gần đây nhất e làm cho công ty bán phụ tùng xe máy.Làm cv này thích nhất là dc di nhiều.em cứ 1 mình 1 ngựa phi hết tỉnh này sang tỉnh khác.Sau đó e tách ra làm riêng.Đến đoạn này đời e mới xuống dốc.Em làm cũng ra tiền ,lại chơi bời đập phá âm vào vốn(e cũng từng dính vào chơi số má nữa). Cộng với việc vốn em mỏng trong khi bán phụ tùng chuyển đi tỉnh xa thì châm quay vòng vốn nên e sập tiệm và hiện tại e lại quay lại làm bất động sản cùng món nợ hơn 100.Rất may là cv thuận lợi theo dự tính của e đến đầu sang năm hết nợ.Muốn lên đây học hỏi cách làm giàu của các cụ.Cái mà e cần là cách quản lý tài sản của mình+việc xây dựng cho mình hệ thống làm việc như nào ah.

Fourno

Xe tải
Cuộc đời cụ nhiều chông gai nhỉ, vợ cả thì rơi cụ còn có cả đàn vợ 2 thì cứ phải cho thuê để sống sung sướng^:)^(:|