[Funland] Tay trắng gây dựng cơ đồ có cụ nào đã làm được việc đó!

MuonKhoiNghiep

Xe máy
Nói thật có khi các bác nghĩ e nói điêu
Hồi hs đi học lớp 10 đã dc phụ huynh mua cho con suzuki cristal . Đi học oai như cóc cụ :P nhưng chưa bao h sd xe dc quá 1 tháng. Mẹ e kể lại tiền chuộc xe gấp mấy chục lần con xe :(
Sau bố e k chuộc cho nữa . Cho đi xe ôm đi học.
Quả đi hoc tiếp dc mua con viva hồi mới ra ý đi sướng đời rồi cũng bay theo chơi bời.
Sau này đi làm vẫn choi bời như cũ , nợ nhiều để xh đến tận nhà đòi , bên ngoài mấy chục thằng bâu như nhện ở tường ở trong ô già đóng cửa đuổi ra ngoài sân. Tiến thoái lưỡng nam chạy vào phòng bếp 2 tay 2 con phóng vừa đi vừa lùi , may ngày ấy còn chơi bời đấy cong có tí giá để làm nộm chứ xh bây h chúng nó phang chết
Thế là bị đuổi đi từ ngày ấy còn cái xe dream dc dì ruột chuộc cho về và bảo " dì dấu bố mẹ giúp cháu lần này thôi còn h k ai tin cháu mà jups đâu " và r quay về đi xe ôm , quạt ngô bán nước chè , bán ốc , trứng vịt lộn , bán chè ... Đại khái lúc đó nhìn thấy bạn học k dám ngẩng mặt lên nhìn chứ chả nói là chào vì xấu hổ ạ :( .Lúc có tí ti là làm 1 số cái khác cũng kiếm dc nhất là dc mấy vụ đất cát . Nhưng h e cũng nợ đến hơn chục tỷ đấy ạ :( .Đại khái limit nghề làm túc tắc dần dần ạ. đến h cũng 14 năm rồi mà bố e chựa có lòng tin chựa cho về nhà mà nhà có mỗi m e ,trong khi xh đầy ng tin làm việc và lúc cao điểm gần 300 nv có ng còn gần = tuổi phụ huynh , may mắn có 2 ô a 1 ô làm trong 1 cục h là Trợ lý cục trưởng , 1 ô là cs điều tra ngày xưa chính bạn a ý lấy lời khai của e về việc e làm máy xèng và để 1 ô CA bị chém ,h đang là GD CA của 1 TP nâng đỡ = tình cảm thực sự có 1 ô a còn bảo " a quý chú hơn cả con a, a tin chú hơn cả con a" mà k riêng j e thắc mắc điều đó mà NV e còn thắc mắc k hiểu vì sao, xêm xêm tuổi phụ huynh e nhưng khi ô già nằm viện vẫn đến thăm đều và vẫn gọi bố e = chú. H 1 số cv mới các a ý tuyền đưa mối cho e làm biếu tiền k bao h lấy , biếu quà còn bảo mang đi biếu ô A ô B.
Bác nào ở Cầu Diễn cứ hỏi " Tuấn Duơng " thì biết ạ. Và nhiều lúc nằm nghĩ k hiểu số phận m sao dc may mắn vậy và may có ô già cuơng quyết k thì đời e xanh cỏ lâu rồi.
Cụ thật đáng khâm phục. Em đang muốn khởi nghiệp, rất muốn học hỏi cụ. Nhưng tính em thì không thể làm cái gì mà có thể phiền phức như làm máy xèng được. Không biết ông anh quý mến cụ hơn cả con anh ấy, tính cách có giống cụ hay khác cụ như thế nào không? Ông ấy quý cụ thì chắc chắn trong quá trình quen biết nhiều năm, ở một khía cạnh nào đó cụ đã lấy được hoàn toàn niềm tin của ông ấy. Em thấy trong cuộc sống, tìm được 1 người xứng đáng để mình gắn bó không phải là dễ. Hầu hết ai cũng có tính ích kỷ cá nhân và vun vén cho gia đình, bản thân, con cái, anh em, họ hàng nhà người ta trước. Nhưng nếu là người ngoài, khi đã thật lòng tin và quý nhau rồi thì còn trân trọng hơn người nhà.

nghiapham188

Xe hơi
Chuẩn rùi cụ ah, giàu vì bạn sang vì vợ mà , trong cuộc sống có người giúp đỡ chân thành quý lắm các cụ ah.Giai đoạn e khùng hoảng nếu ko có bạn bè thì e đã toi rồi ah.

new1985

Xe hơi
Bác nào có kinh nghiệm và ý tưởng thì chia sẻ với!

Thich-wagon

Xe buýt
20 tuổi e làm chủ 1 công ty giải pháp phần mềm. 23 tuổi mua đc căn chung cứ gần 200m2, tậu đc con Mer C200 còi. 24 tuổi lên đời Poscher Panamera, tài khoản ngân hàng gần chục tỷ. 28 tuổi lấy vợ hotgirl, bố vợ là chủ tịch một tập đoàn lớn. Hai vợ chồng mở một khu resort trong Nam,đầu tư mất ngót nghét trăm tỉ mà đúng thời điểm thị trường thì cạnh tranh rồi sau đó kinh tế thì hìu, dân ko có tiền đi rì sọt rì seo mấy. Nhìn đống tiền nằm im cầm cự mà buồn, cắn răng bán đứt đi, lõm mất gần 6 chục tỉ. Nhà vợ trách móc,k chịu nhục e vay mượn bạn bè, a e, đối tác đủ số tiền nhà vợ e góp vốn xây resort, lái con bán tải đổ 1 xe tiền vào sân nhà vợ, quay *** về.

E bốc phét đấy các cụ ợ
bá đạo, e ngưỡng mộ tư tưởng của cụ này

tien

Xe buýt
Hay là làm cách mạng các cụ ạ....
em thấy có mấy tay lập **** thành tổng bí thư, lập hội thành hội trường rồi đấy...
cách này nó nhanh chứ cơ đồ to to một tý có chủ hết rồi, vào cướp khó quá...

trantam410

Xe tải
Em 40t làm thuê rồi làm chủ, làm chủ rồi lại làm thuê. Quan trọng là cảm thấy vui và yên ổn là đc. Ham muốn là vô cùng nhưng ở đời cũng phải biết mình là ai trong cái Xh đầy bất công này. Có tài, có tâm vẫn là đk cần nhưng chưa đủ may mắn mới là chìa khóa thành công. Các bạn trẻ hãy cứ học và làm việc hết mình đi thành công rồi cũng sẽ tới. Kiếm tiền quá dễ thì tiêu cũng vậy thôi ở một đỉnh vinh quang nào đó thì các cụ cũng vẫn dạy quay đầu là bờ. Có thể các cụ cho rằng em an phận thủ thường nhưng cuộc sống của em nó thế nên em cứ chậm cho nó chắc không làm ảnh hưởng đến ai và cũng chẳng để ai ảnh hưởng đến mình

luckyhiro

Xe điện
Em năm nay 27 tuổi rồi cũng đang có công việc gọi là tạm tạm, cũng nghiên cứu đủ sách đông tây kim cổ viết về cách làm giàu từ tay trắng nhưng e thấy nó khó khắn quá các cụ ah.
Có cụ nào đã thành công từng trải qua giai đoạn này thì vào đây chí sẻ kinh nghiệm cho em với ah.
Vì sự nghiệp dân giàu , nước mạnh xã hội phồn vinh,gia đình hạnh phúc ...
Làm con lô cụ ợ ;))

Dê!

Xe tăng
Em 40t làm thuê rồi làm chủ, làm chủ rồi lại làm thuê. Quan trọng là cảm thấy vui và yên ổn là đc. Ham muốn là vô cùng nhưng ở đời cũng phải biết mình là ai trong cái Xh đầy bất công này. Có tài, có tâm vẫn là đk cần nhưng chưa đủ may mắn mới là chìa khóa thành công. Các bạn trẻ hãy cứ học và làm việc hết mình đi thành công rồi cũng sẽ tới. Kiếm tiền quá dễ thì tiêu cũng vậy thôi ở một đỉnh vinh quang nào đó thì các cụ cũng vẫn dạy quay đầu là bờ. Có thể các cụ cho rằng em an phận thủ thường nhưng cuộc sống của em nó thế nên em cứ chậm cho nó chắc không làm ảnh hưởng đến ai và cũng chẳng để ai ảnh hưởng đến mình
Em mời cụ một chai to.

yuume'shop

Xe buýt
Cụ nói phải wa, cần 1 chiếc bốn bánh đi đỡ lạnh, cần cái nhà to to cho con nó có chỗ chơi rộng, cần thêm v..v...v nhưng mà cần nhất là gia đình hạnh phúc và con cái ngoan ngoãn hehe... iem thì chỉ đơn giản vậy thôi ạ

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
cụ nói chuẩn quá cụ ơi, thành công là một chặng đường chứ không phải cái đích.

lechidung79

Xe tăng
Cơ số nợ hiện ra

Pdt0202

Xe máy
Em năm nay 27 tuổi rồi cũng đang có công việc gọi là tạm tạm, cũng nghiên cứu đủ sách đông tây kim cổ viết về cách làm giàu từ tay trắng nhưng e thấy nó khó khắn quá các cụ ah.
Có cụ nào đã thành công từng trải qua giai đoạn này thì vào đây chí sẻ kinh nghiệm cho em với ah.
Vì sự nghiệp dân giàu , nước mạnh xã hội phồn vinh,gia đình hạnh phúc ...
Thế là cụ còn sướng chán, chứ như em giờ đây phấn đấu về con số 0 mà vẫn còn gian nan quá chừng :((

nghiapham188

Xe hơi
Vâng cụ nói cũng đúng. Em gờ cũng chỉ đang tập trung hết mình vào công việc e cũng tin là rồi ngày mai cũng tươi sáng hơn. Nói thật e cũng đang phấn đấu về con số 0 đã ah.

nghiapham188

Xe hơi
Hay là làm cách mạng các cụ ạ....
em thấy có mấy tay lập **** thành tổng bí thư, lập hội thành hội trường rồi đấy...
cách này nó nhanh chứ cơ đồ to to một tý có chủ hết rồi, vào cướp khó quá...
Cách của cụ em chưa dám thử ah!

nghiapham188

Xe hơi
Cụ nói phải wa, cần 1 chiếc bốn bánh đi đỡ lạnh, cần cái nhà to to cho con nó có chỗ chơi rộng, cần thêm v..v...v nhưng mà cần nhất là gia đình hạnh phúc và con cái ngoan ngoãn hehe... iem thì chỉ đơn giản vậy thôi ạ
Mợ này nói những điều tưởng như giản dị nhưng cũng rất là đầy đủ rồi ah.

KORS

Tháo bánh
nếu loay hoay không có câu trả lời thì chi bằng không hỏi nữa vậy, để sáng mai thức dậy cụ chỉ cần bước n-1 bước nữa là tới đích.

Nói thật là...chả hiểu sao e không ham kinh danh....hay là kiếm thật nhiều tiền.
Chỉ mong cs lúc nào cũng bình yên, công việc ổn định như hiện tại.
E đi làm đc 4 năm 6 tháng. Thu nhập hiện tại đủ tiêu cá nhân, biếu biếubố mẹ, tiết kiệm một ít, và thi thoảng đi du lich
Vậy là quá ổn rồi cụ ! Cháu cũng mong tạm như cụ rồi tính tiếp .hehe