Thảo luận Tay lái Lux SA của em bị mất trợ lực 1 bên, các cụ đã từng gặp chưa ?

avalon

Xe buýt
Em đã thay xong thước lái. Đi ok rồi các bác nhé. Thước lái k cong queo gì cả mà bị trờn bánh răng lên trong nên 1 bên không quay và quay không trơn chu. Đặt hàng mất 7 ngày và tháo lắp 1 buổi, thiệt hại 30 củ.

👌

Chỉnh sửa cuối:

thanhcong2002

Xe buýt
Em đã thay xong thước lái. Đi ok rồi các bác nhé. Thước lái k cong queo gì cả mà bị trờn bánh răng lên trong nên 1 bên không quay và quay không trơn chu. Đặt hàng mất 7 ngày và tháo lắp 1 buổi, thiệt hại 30 củ.

👌
Vậy hỏng thước lái được cho là do lỗi người sử dung nên không được bảo hành

Trada_thuoclao

Xe buýt

👌
Nếu đúng như cụ nói thì nó là lỗi linh kiện, ko thể là lỗi của người sử dụng được. Chỉ có lỗi người dùng nếu từ lúc lấy xe về cụ chỉ chạy… vòng tròn và đánh lái mỗi 1 bên.
Chi phí vẫn do cụ chịu thì bảo hành 10 năm hay 100 năm cũng chỉ là bánh vẽ.

dtrung

Xe điện

👌
Thước lái không cong mà chờn bánh răng, vậy sao có thể bảo do xe bị va chạm dẫn đến hỏng mà chối không bảo hành. Hóa ra cái tăng bảo hành lên 10 năm cũng là ảo thôi nhỉ. Ông nào đi 10 năm trong suốt quá trình sử dụng không được va quệt sước xát gì thì may ra mới đòi bảo hành được.

Windowstablet.vn

Xe tải
Thước lái không cong mà chờn bánh răng, vậy sao có thể bảo do xe bị va chạm dẫn đến hỏng mà chối không bảo hành. Hóa ra cái tăng bảo hành lên 10 năm cũng là ảo thôi nhỉ. Ông nào đi 10 năm trong suốt quá trình sử dụng không được va quệt sước xát gì thì may ra mới đòi bảo hành được.
Va quệt nhẹ và sước sát nó khác hẳn với bác chủ top phi lên con lươn giữa đường , thay bánh ... Mất 50 củ. Lực tqca động vào bánh xe -> thước lái -> vào bánh răng nên không được bảo hành là bình thường. Trừ jgi tai nạn bác thay nguyên cụm cả thước lái ghì sẽ được bảo hành phân linh kiện thay thế.

dtrung

Xe điện
Va quệt nhẹ và sước sát nó khác hẳn với bác chủ top phi lên con lươn giữa đường , thay bánh ... Mất 50 củ. Lực tqca động vào bánh xe -> thước lái -> vào bánh răng nên không được bảo hành là bình thường. Trừ jgi tai nạn bác thay nguyên cụm cả thước lái ghì sẽ được bảo hành phân linh kiện thay thế.
Thế mới nói bảo hành là ảo vì có thể viện muôn vàn lý do để từ chối bảo hành. Thước lái không cong tức có tai nạn nhưng nó không va chạm gì vào thước lái. Cái bánh răng mòn thực tế là chất lượng vật liệu kém nhanh mòn, nhưng vin vào tai nạn không bảo hành.

thanhcong2002

Xe buýt
Cụ ko đọc hết à? Do xe đã tai nạn rồi nên mất bảo hành.
Theo bác chủ là lỗi mất lái bị trước khi tai nạn, đúng thời gian giãn cách nên không sửa được, sau mới bị tai nạn.

Đối với người sử dụng xe cùng loại, nếu bản chất lỗi này không phải do tai nạn thì cũng là một lưu ý khi sử dụng gặp phải trường hợp tương tự. Xe tai nạn không bảo hành lỗi này là đúng quy định, nhưng sẽ được bảo hiểm nếu có. Tuy nhiên nếu đã can thiệp thay đổi xe, ví dụ đơn giản như tráng lốp chống đinh hoàn toàn có thể bì từ chối bảo hành và bảo hiểm. Các cụ lưu ý khi nâng cấp và độ xe.

secrets

Xe tăng
Cái món lệch lái này nhiều xe bị, chất lượng thước lái đánh giá là tệ.
Cụ chủ thớt xui là có va chạm trước khi đem đi bảo hành (lỗi xuất hiện trước khi va chạm) nên bị từ chối bảo hành.

datto70

Xe container

👌
chúc mừng cụ, mất tý tiền nhưng đã song được 1 việc, đỡ mất thời gian

View attachment 6776310
Nhà em có 2 chiếc bản full đời 2019. 1 chiếc dưới quê đường thông hè thoáng thì chỉ báo vào khoảng trên 10 lít. Xe đã đi được 4v8. Chiếc của em đi trên hn do quãng đường di chuyển ít nên mới được 1v9
Cụ dán nóc xe màu đen ở đâu vậy, đẹp quá nhỉ, cp hết bao nhiêu? thanks!

Gừng

[Tịch thu bằng lái]

👌

ơ

e tưởng cái nay dc bao hành chứ ạ?

avalon

Xe buýt
chúc mừng cụ, mất tý tiền nhưng đã song được 1 việc, đỡ mất thời gian
Mừng như nhặt vàng cụ ạ. Xe chạy lại như mới mua về đầm chắc không lệch lạc tý nào sướng lắm

hoami

Xe tăng
Chúc mừng cụ chủ, em cũng đang đợi t3 lấy SA full trắng/be, kiếm xe lướt màu ưng ý mà khó quá.