Thảo luận Tay lái Lux SA của em bị mất trợ lực 1 bên, các cụ đã từng gặp chưa ?

avalon

Xe buýt
Xe cụ chủ thớt nhiều khả năng hỏng cảm biến góc lái, điểm cân bằng của góc lái bị lệch (hoặc liệt 1 bên)
Cụ phán rất giống mấy gara, em thấy rất có lý, cảm giác như bệnh phần mềm thôi chứ k phải cơ khí. Nhưng e vào hãng để reset cảm biến góc lái thì bảo là xe này không có cảm biến góc lái 😓

Chỉnh sửa cuối:

avalon

Xe buýt
Đường đô thị khi không có dịch khác, đường đô thị khi có dịch vắng hơn nhiều nên xăng ăn cũng khác :D
Tùy điều kiện chạy thôi cụ nhé.
Nói chung là k tiết kiệm như máy dầu, nhưng không phải quá tốn xăng. Nếu so với sorento hay sante xăng thì cũng tương đương thôi. Vẫn kém prado nhiều ạ.

secrets

Xe tăng
Cụ phán rất giống mấy gara, em thấy rất có lý, cảm giác như bệnh phần mềm thôi chứ k phải cơ khí. Nhưng e vào hãng để reset cảm biến góc lái thì bảo là xe này không có cảm biến góc lái 😓
Xe có dsc thì chắc chắn có cảm biến góc lái cụ nhé.
E ko rõ trên vf lux sẽ như nào, nhưng cụ thử nghiệm reset giống hướng dẫm ở link e gửi dưới đây xem sao.

avalon

Xe buýt

Bảo_Ngân

Xe buýt
(.)

Arsephan

Xe tăng
Nói chung là k tiết kiệm như máy dầu, nhưng không phải quá tốn xăng. Nếu so với sorento hay sante xăng thì cũng tương đương thôi. Vẫn kém prado nhiều ạ.
Chài ai, cụ đi so với máy dầu...
Vinfast SA full nặng 2,1 tấn, bộ lốp bè ngang lớn vậy, lại dẫn động AWD thiên cầu sau là chính ko giống dẫn động AWG thiên cầu trước như San với Sò, đóng cầu sau tối đa 50% thì phải (đọc otohui có bài về dẫn động này) nên Vinfast SA Full ăn uống vậy là tiết kiệm rồi cụ ạ...

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
prado e ngồi thấy tròng tranh lắm

supersanhdieu

Xe buýt
Chài ai, cụ đi so với máy dầu...
Vinfast SA full nặng 2,1 tấn, bộ lốp bè ngang lớn vậy, lại dẫn động AWD thiên cầu sau là chính ko giống dẫn động AWG thiên cầu trước như San với Sò, đóng cầu sau tối đa 50% thì phải (đọc otohui có bài về dẫn động này) nên Vinfast SA Full ăn uống vậy là tiết kiệm rồi cụ ạ...
Đồng hồ xe em lúc mới chạynó báo 15. Từ lúc quen chân ga rồi giờ chỉ 12 thôi ạ. Đi cao tốc thì còn 10.
tốn hay ko e ko tranh luận nhé nhưng e nghĩ nó ko thể ít hơn so với công bố của nhà sx. Hơn nữa e thấy con SA nó hơi giả cầy cái phom ngoài, hàng ghế sau khá chật nếu ngồi đủ chỗ.

Arsephan

Xe tăng
tốn hay ko e ko tranh luận nhé nhưng e nghĩ nó ko thể ít hơn so với công bố của nhà sx. Hơn nữa e thấy con SA nó hơi giả cầy cái phom ngoài, hàng ghế sau khá chật nếu ngồi đủ chỗ.
Đó là suy nghĩ cá nhân của bạn, còn thông tin chúng tôi đưa ra là thông tin thực tế sử dụng trong điều kiện thực tế của chúng tôi đi. Còn phép đo test của NSX tuân thủ theo phép đo chung, điều kiện vận hành theo quy định thực hiện đo kiểm... khác với điều kiện thực tế vận hành của chúng tôi.

avalon

Xe buýt
prado hay fortuner, everest, pajero sport, Santa Fe.... mấy xe tầm đấy em ngồi đều bị lắc lư khi đi qua chỗ sóc, nó đúng kiểu chòng chành

avalon

Xe buýt

avalon

Xe buýt
Nó thiết kê giống hệt Bmw X5 đó bác, đầu xe dài vị trí người lái nằm chính giữa trục cơ sở. Các xe nhật hàn vị trí người lái đặt cao về phía đầu xe thì không gian hàng thứ 3 sẽ rộng hơn, sở dĩ đặt vi trí người lái vào giữa trục cơ sở là vì hạn chế văng người khi vào cua, hạn chế dập dềnh khi qua chỗ sóc, ưu tiên người lái và cảm giác lái. Cái này có rất nhiều bài nói về Vd này rồi

Arsephan

Xe tăng
Có Nhà thông thái nào định nghĩa giúp "giả cầy cái phom ngoài" là như thế nào nhỉ?!

Kiên Khùng

Xe điện
Có Nhà thông thái nào định nghĩa giúp "giả cầy cái phom ngoài" là như thế nào nhỉ?!
Ý cụ ấy chắc cái cửa dày 3.5 tấc của Lux là giả cầy. Form xe Lux S.A lắp đc máy V8 6.2 lít cơ mà. Do đó khoảng cách từ mũi xe đến volant, ghế lái dài hơn con xe Nhật cùng hạng, cùng cỡ 200mm là dĩ nhiên.
Anh Vượng hứa cửa sẽ to dày chắc nặng. Đóng là cửa cứ như phang phập bằng 'hàng" châu Phi. Thân xe to dài xác xe dày nặng đầm chắc tức là an toàn tăng thêm cho người đi. Và anh ấy làm đúng lời hứa. Vì thế mà tôi mua. Việt Nam ham an toàn mà...hehe.

Tookies

Xe điện
Vâng, có bệnh cứ vái tứ phương. em thấy trên OF nhiều cụ có kinh nghiệm em cứ tham khảo trước. không được nữa thì e lại lên fb.
Cụ táng cong thước lái rồi mà còn không thay?
Không mua bảo hiểm thân vỏ thì đành chịu, chứ VF bảo hành ngon phết. Mấy cụ trong group VLO toàn thay mới nếu lỗi

Chỉnh sửa cuối:

avalon

Xe buýt
Cụ táng cong thước lái rồi mà còn không thay?
Không mua bảo hiểm thân vỏ thì đành chịu, chứ VF bảo hành ngon phết. Mấy cụ trong group VLO toàn thay mới nếu lỗi
Nếu phải thay thì em cũng thay thôi, nhưng vấn đề ở đây là e hỏi xem có đúng bệnh và cách khắc phục không thôi, vì e bị lệch nên mới đâm chứ không phải đâm xong mới lệch. E thấy nhiều trường hợp cũng lệch giống em nhưng em không biết họ giải quyết như thế nào vì hỏi người đăng họ không trả lời 😗

Chỉnh sửa cuối:

avalon

Xe buýt
e thấy thông số ghi 15.81l trong đô thị đây

xe em chạy thực tế đây, đường em đi làm cũng k tắc lắm. Nói thật sự là từ bé đến giờ em vẫn chưa biết là xăng bao nhiêu tiền 1 lít, nhưng trung bình đổ 1 tr là đi được 400 km đường hn.

Chỉnh sửa cuối: