[Funland] Tay không giết 2 Hổ dữ !!!

Hoadaols

Xe tải
Chỉ nghe tiếng hổ gầm từ xa là ối người ướt quần, chó nhiều con còn không chạy nổi.
Chỉ cần chó 20kg thôi, người khỏe thắng nó còn mệt.

Xã viên

Xe tải
Hổ trong rừng nó có oai linh thật đấy.
Nghe một ô chú đi làm ở Lào hồi còn có phỉ, được trang bị súng. Một lần gặp hổ ở bên sườn đồi đối diện, cách nhau một khe suối. Hai bên nhìn nhau, tự nhiên người mềm nhũn, không đi được, Con hổ nó bỏ đi.

xuongrongtrencat

Xe buýt
Nghe một ô chú đi làm ở Lào hồi còn có phỉ, được trang bị súng. Một lần gặp hổ ở bên sườn đồi đối diện, cách nhau một khe suối. Hai bên nhìn nhau, tự nhiên người mềm nhũn, không đi được, Con hổ nó bỏ đi.
Em cũng nghe kể chuyện là có trang bị súng mà đối diện với Hổ nếu bắn nó mà nó không chết/bị thương thì xác định là oẳng!

DVHNTV

[Tịch thu bằng lái]
Đây là bài viết về con cọp 3 móng ở Nam Bộ thời chống Pháp

" Thiếu tướng Bùi Cát Vũ, lúc ấy là Giám đốc Công binh xưởng ở Tân Uyên) chợt rùng mình khi thấy một bóng đen to lớn lao vào chiếc võng nơi có anh Chín Lượm đang nằm. Khi kịp hoàn hồn, anh Ba Vũ thấy một con cọp thật to, ngoạm anh Chín Lượm chạy băng băng bằng vào rừng. Anh Ba Vũ hét lên, báo động cho mọi người "

Con cọp già và bị tật nó còn như vậy , con trẻ khỏe hơn thì nó còn cỡ nào ?
Truyện hư cấu quá! 1 đống người đi tìm ầm ĩ như vậy mà con hổ ngủ say không biết gì?

Xe nội lước

Xe container
Vâng cụ.em cũng tò mò nên có lần nc .1 bạn ở Quảng Ninh nói chuyện( cũng đã hơn 20 năm). Cậu ấy xác nhận là vùng núi QN ngày trước ( những năm cuối 80 đầu 90 thì phải) có 1 con đã tấn công giết 1 mạng..bộ đội đc tổ chức mai phục.nhưng chỉ bắn trúng đc 1 chân ..he .ếch làm gì đc nó.nhưng từ đó cũng k thấy nó ngang nhiên..2 năm sau 1 đám công nhân bị tấn công bởi 1 con tập tễnh.bộ đội lại khẩn cấp truy tìm,nhưng chỉ thấy 1 nữ nạn nhân bị nó chén đôi zú.sau nổ súng cho động rồi về.năm sau mọi ng cho là nó đã sang nhập tịch Lào nên cóc sợ...trong các Võ Tòng QN có bố bạn em.cụ nghỉ cn là lại sách kíp vào rừng.đến gần rừng cụ sẽ gửi xe "cá ươn" vào quán sửa xe là chỗ bạn cụ .làm vài chén trà xong là Võ Tòng QN nhằm rừng thẳng tiến.uy dũng lắm.lính chiến mà..ấy vậy mà 1 cn nọ, cụ chạy bộ 14 km tính từ bìa rừng phi thẳng về nhà..lao lên giường.ai hỏi cũng k nói gì.đêm đó cụ hây hây sốt..2 h sáng cụ dậy phều phào " n...o..ó lại về ". Hôm sau cụ sửa xe mang xe qua và nói lo âu.".ông ấy gửi tôi mà k qua lấy..k thấy về" .cụ k biết là bạn cụ. Võ Tòng QN đang lờ đờ chưa tỉnh trên gác xép..
Sau này khi uy dũng trở lại cụ kể " nó ngồi bên suối trìu mến nhìn tao ,kh thèm chạy .tao thấy nó thì đã quá muộn..may tao bạo nên sau 1 lúc từ từ bước lùi thì vẫn chạy đc .may quá nó k đuổi.mà k biết súng tao lúc chạy vất mẹ đâu không biết".

Hee..em nghe từ con trai Võ Tòng đấy cccm nhá.

angkorwat

Xe container
Người OF
Một phát cắn chết được trâu, kỹ năng của hổ chắc hơn sư tử vì đi săn một mình.
Hồi xưa ở Trường sơn, chỗ đơn vị em đóng quân, gần Tết nó mò vào đơn vị, vả một phát bay nửa đầu con lợn lai kinh tế hơn 1 tạ, rồi cắn cổ tha đi như mèo tha chuột. Sau nó cũng bị đơn vị đánh bẫy bộc phá chết. Con hổ tương đối lớn, dài tầm 2m ko kể đuôi, 8 ông lính khiêng lặc lè.

tuongminhtsc

Xe tăng
Hôm em dẫn cu con nhà em đi sở thú, đúng hôm các anh chi nhân viên cho nó ăn, họ buộc 1 con gà trên một cái cột nhẵn , cao khoảng 4 m, con hổ từ từ mò ra, gầm gừ một hồi rồi nhảy phốc phát cắn con gà ngon lành, hổ nuôi nhé, chứ không phải hổ hoang dã.

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Có cái clip hổ vs sư tử đại chiến này rất hay. Con sư tử trưởng thành đã thắng thảm con hổ bị bất lợi về thể hình, nhưng cũng cho thấy hổ đáng gờm ntn. Nếu 2 con cùng trưởng thành thì khả năng hổ thắng nhiều hơn.
Hai con vờn nhau thôi, tự nhiên thì sư tử ko có cửa thắng vì thể hình và cấu tạo cơ thể. Sư tử trưởng thành có cân nặng nhẹ hơn hổ. Cấu tạo khớp chi trước ko cho phép sư tử với cao được. Trong các cuộc đó sức, hổ tát được vào mặt sư tử chiếm thượng phong, còn sư tử chỉ dùng chân trước tát được phần ngang thân của hổ.

Fall&Rise

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cụ.em cũng tò mò nên có lần nc .1 bạn ở Quảng Ninh nói chuyện( cũng đã hơn 20 năm). Cậu ấy xác nhận là vùng núi QN ngày trước ( những năm cuối 80 đầu 90 thì phải) có 1 con đã tấn công giết 1 mạng..bộ đội đc tổ chức mai phục.nhưng chỉ bắn trúng đc 1 chân ..he .ếch làm gì đc nó.nhưng từ đó cũng k thấy nó ngang nhiên..2 năm sau 1 đám công nhân bị tấn công bởi 1 con tập tễnh.bộ đội lại khẩn cấp truy tìm,nhưng chỉ thấy 1 nữ nạn nhân bị nó chén đôi zú.sau nổ súng cho động rồi về.năm sau mọi ng cho là nó đã sang nhập tịch Lào nên cóc sợ...trong các Võ Tòng QN có bố bạn em.cụ nghỉ cn là lại sách kíp vào rừng.đến gần rừng cụ sẽ gửi xe "cá ươn" vào quán sửa xe là chỗ bạn cụ .làm vài chén trà xong là Võ Tòng QN nhằm rừng thẳng tiến.uy dũng lắm.lính chiến mà..ấy vậy mà 1 cn nọ, cụ chạy bộ 14 km tính từ bìa rừng phi thẳng về nhà..lao lên giường.ai hỏi cũng k nói gì.đêm đó cụ hây hây sốt..2 h sáng cụ dậy phều phào " n...o..ó lại về ". Hôm sau cụ sửa xe mang xe qua và nói lo âu.".ông ấy gửi tôi mà k qua lấy..k thấy về" .cụ k biết là bạn cụ. Võ Tòng QN đang lờ đờ chưa tỉnh trên gác xép..
Sau này khi uy dũng trở lại cụ kể " nó ngồi bên suối trìu mến nhìn tao ,kh thèm chạy .tao thấy nó thì đã quá muộn..may tao bạo nên sau 1 lúc từ từ bước lùi thì vẫn chạy đc .may quá nó k đuổi.mà k biết súng tao lúc chạy vất mẹ đâu không biết".

Hee..em nghe từ con trai Võ Tòng đấy cccm nhá.
Cụ biết từ Quảng Ninh sang đến Lào là bao xa không cụ?

xuongrongtrencat

Xe buýt
Có cái clip hổ vs sư tử đại chiến này rất hay. Con sư tử trưởng thành đã thắng thảm con hổ bị bất lợi về thể hình, nhưng cũng cho thấy hổ đáng gờm ntn. Nếu 2 con cùng trưởng thành thì khả năng hổ thắng nhiều hơn.
Cụ không xem full clip à? Em xem clip này khá nhiều lần rồi. Nếu em không nhầm trên mấy forum nước ngoài nó phân tích kỹ thì thấy có 4-5 con Sư tử cho đánh nhau lần lượt với 1 con Hổ.
Có con Sư tử bị chết (đoạn đó bị lược bỏ) và thay vào đó là con Sử tử khác. Thay Sư tử vào đến khi nào thắng Hổ thì thôi.
Video này do bọn thực dân Anh nó làm.

xuongrongtrencat

Xe buýt
Hồi xưa ở Trường sơn, chỗ đơn vị em đóng quân, gần Tết nó mò vào đơn vị, vả một phát bay nửa đầu con lợn lai kinh tế hơn 1 tạ, rồi cắn cổ tha đi như mèo tha chuột. Sau nó cũng bị đơn vị đánh bẫy bộc phá chết. Con hổ tương đối lớn, dài tầm 2m ko kể đuôi, 8 ông lính khiêng lặc lè.
Cụ có xạo không đó? Tát phát bay nửa đầu con lợn hơn tạ?

MiTa

Xe lăn

Chauthanh11

Xe điện
Em cũng nghe kể chuyện là có trang bị súng mà đối diện với Hổ nếu bắn nó mà nó không chết/bị thương thì xác định là oẳng!
Không cần đến hổ cụ ơi .
Các ông thợ săn nói gặp heo rừng bắn nó không chết thì cũng xác định . Mà muốn 1 phát ăn ngay thì phải ngắm vào đầu , mà bắn như vậy chắc khó ngang lên trời . Heo rừng bắt được cũng chủ yếu là bẫy .

xuongrongtrencat

Xe buýt
Nó vả cỡ đó mà bẩu tay ko đả hổ thì chỉ có đọc chuyện chưởng tàu nhiều quá thôi.
Nếu mình mà tay không giao chiến với Hổ đực, mình túm d.ái Hổ sau đó nó bóp d.ái nó thật mạnh, nó đau quá nằm chịu trận không các cụ?

angkorwat

Xe container
Người OF
Tiện đang giãn cách ở nhà em kể cho các cụ nghe con hổ em vừa nói ở trên:
Hồi đó là tháng 12/1976. Đơn vị em ở đường Trường sơn thuộc binh trạm 41, giáp Lào. Tuy hết chiến tranh nhưng bọn em vẫn phải làm tiếp con đường 14.
Mỗi đại đội đóng quân các xa nhau khoảng 10 km. Thường thì chỗ đóng quân phải gần một con suối, cạnh bờ suối là tổ nuôi quân và chuồng lợn. Mỗi đơn vị nuôi vài con lợn để cải thiện khi lễ tết.
Tối hôm đó trời lạnh và hơi mưa, khoảng 2h sáng mấy ông nuôi quân gào ầm lên : " Hổ, hổ về bắt lợn..." rồi gõ nồi ầm ầm.
Lán của tiểu đội em cũng gần bờ suối nên em xách khẩu AK và cái đèn pin lao ra, chiếu đèn về phía chuồng lợn thì chỉ kịp nhìn thấy bóng con hổ tha con lợn lao vọt qua suối vào rừng.
Xuống dưới chuồng kiểm tra thì nó xơi mất con lợn to nhất đàn.
Sáng hôm sau, em được nghỉ để làm thống kê quân lực vì lúc đó cuối tháng 12 rồi. Cả đại đội ra đường, ở nhà còn khoảng chục ông. Trước khi ra đường, ông đại đội phó ( ông này tên Thạo người Hải dương) bảo em: " Chiều qua tao tắm ngoài suối lớn để quên cái thắt lưng, mày ở nhà thì ra đó lấy về nhé" .
Khoảng gần 9h sáng làm xong báo cáo quân lực, em bắt đầu đi men theo con suốn nhỏ gần đơn vị để ra suối lớn. Đi xuống bếp gặp ông Chích nuôi quân ( người Lạng sơn) hỏi :" Mày đi đâu đấy"
- Em ra suối lấy cho đại phó cái thắt lưng.
- Mày mang khẩu súng đi. Đêm qua hổ vừa về bắt lợn, thì nó chưa đi xa đâu.
- Vâng.
Em quay về lán lấy khẩu AK và lên đạn, khóa an toàn xách theo.
Đi chỉ 15' là em ra tới suối lớn, tìm đến chỗ mọi người hay tắm, lấy đc cái thắt lưng cho đại phó Thạo rồi đi về theo đường ven suối nhỏ.
Đi gần về cách nhà khoảng 300m, trong rừng rất yên tĩnh chợt em nghe tiếng lách cách như tiếng cành cây gẫy, theo phản xạ tự nhiên em lùi lại và ngồi thụp xuống sau một tảng đá lớn. Vừa lúc đó một con hổ lớn thò cái đầu ra khỏi bụi cây bên bờ suối, chỉ cách em khoảng chục m. Vì khoảng cách quá gần nên em hoảng quá vội lùi lại vài bước và nép vào tảng đá khác to hơn, tay vội mở khóa khẩu AK. Lúc này con hổ cũng nhìn thấy em, nó đứng yên nhìn, ko tiến lên hay có động tác gì có vẻ muốn tấn công. Em thì quá sợ rồi, cầm khẩu súng mà ko dám bắn, vì nếu làm nó bị thương thì mình chắc chắn tèo.
Người và hổ nhìn nhau gần 1 phút thì con hổ nhảy qua suối và chạy vào rừng, em lia theo hai loạt AK cốt cho nó chạy nhanh, còn mình thì cũng chạy về đơn vị.
Còn gần 100m thì mấy ông lính ở nhà nghe tiếng súng cũng xách súng chạy ra, thấy em hớt hải chạy về ông Hải ( Nam định) hỏi:
- Gì thế mày, thám báo à ?
Em nói không ra hơi :
- Ho..hổ anh ạ, gần đây thôi, nhưng nó chạy xa rồi.
Anh Hải nói:
- Mày lên gọi anh Phún ra xem sao, nhưng để nó ngủ chút nữa, tối qua nó đi săn gần sáng mới về.
- Vâng, chút nữa em đưa anh Phún ra xem.
( muộn rồi, mai em kể tiếp hầu các cụ )

MiTa

Xe lăn
Nếu mình mà tay không giao chiến với Hổ đực, mình túm d.ái Hổ sau đó nó bóp d.ái nó thật mạnh, nó đau quá nằm chịu trận không các cụ?
Cơ hội mình túm dc zái hổ là bằng 0 cụ ah. Túm vú sư tử thì được.