[Thảo luận] Taxi - Ngang ngược và ngu ngốc.Khách đi taxi cũng chẳng kém.

XPQ

Xe cút kít
15h30 trên phố Khâm Thiên,ngay đầu Ngõ chợ.

Một em Taxi Nội Bài về,đỗ xe chặn lối rẽ trái vào Ngõ chợ Khâm Thiên,thè lè ra gần hết làn đường ô tô.Khách đi xe xuống một nhà với một mớ bị gậy,xong rồi thân mật đứng viết hoá đơn cho nhau.Kệ cụ thiên hạ ùn lại chỗ đó,trong Ngõ chợ đi ra cũng tắc.
Chú Taxi trông vừa như thằng giở hơi,vừa như thằng ăn cắp.Cả nhà ông khách cũng cứ tỉnh bơ như đang trong sân nhà mình.
Cái này ngày xưa gọi là phát huy quyền làm chủ.
Có nhẽ bây giờ là hình ảnh biểu trưng cho du lịch Hà Nội mới phải!

Chỉnh sửa cuối:

KenBlock1102

Xe tăng
cũng gọi là thiếu ý thức quá. đỗ gọn gọn vào thì chết ai chứ. chán thật.

KiaCD5numberone

Xe tăng
Cái này hàng ngày gặp nhiều lắm ợ. Tức, điên mà không biết phải làm gì. Nhiều lúc bất lực các cụ ợ.

NewPeace

Xe điện
Biết bao giờ mới hết những cảnh dở hơi như thế này. Nghìn năm văn hiến mới lỵ văn hóa Tràng An đâu rồi.

anhviet88

Xe tăng
cái bọn taxi nó thế các cụ ợ , 2 thằng cùng hãng gập nhau nó còn đỗ song song nói chuyện mặc cho xe khác đằng sau, mà sao bây giờ nhiều taxi thế

Nganha75

Xe buýt
em cứ tưởng là theo luật gt và nghị định 34 là pải xử phạt chứ, lần sau các bác gặp cảnh này thì gọi công an phường ra làm việc nhé.

mama_angel

Xe hơi
.. đùa chứ.. "Ngu nhỉ ".. cháu xin lỗi vì đã nặng lời.. :))

landport

Xe tăng
Cái này xảy ra như cơm bữa ấy mà, tiện đâu ông ấy dừng đó

Vuvit

Xe tăng
Đúng là nhìn mà tức nổ đom đóm mắt, thằng taxi kia thi` ko no'i la`m gi`, còn mụ béo kia là hạng người gì mà chả có tí tự trọng gì...

Mustang1253m

Xe buýt
Nói về ý thức tham gia giao thông của dân mình thì ......=))=))=)). Sống chung với lũ thôi cụ ơi

Ngoc Phan XLS

Xe container
Sáng nay em cũng gặp một BÁC TAXI đi xe Getz, bác ấy vào ngõ nhà em đón khách. Ngõ chật mà bác ấy đỗ trái đường về phía bên trái, bên phải là 1 đống gạch xây nhà xếp cao hơn đầu người và có con xe cải tiến đựng ở đó. Khoảng trống còn lại đủ cho xe nhỏ như Getz bò qua còn như Escape của em thì chịu. Em nháy đèn vài phát, kô phản ứng; còi nhẹ 1 phát, kô phản ứng; còi nhẹ 2 phát liền, bác ý nhích lên 50 phân và hơi đánh lái vào bên trái thì mông lại vểnh ra ngoài = Nguyễn Y Vân! Em hết chịu nổi chơi luôn 1 hồi còi liên thanh, vẫn đứng im! Bực quá mở cửa xe nhảy xuống bảo bác ấy tránh ra thì bác ấy trả lời em là thế này mà éo qua được à!:-o
May mà em kiềm chế được + đang vội đi làm nên tự dắt cái xe cải tiến ra chổ khác để đi qua!^:)^ Nếu không thì hai anh em trai nhà em mỗi thằng nặng gần 80kg (chưa kể anh em chủ bãi xe cạnh nhà em là Giang hồ xịn và rất thân với em) mà tẩn hội đồng thì chắc bác ấy đi viện và em lại mất tiền thăm nuôi!

Máy bị đơ

Xe điện
Đúng là nhìn mà tức nổ đom đóm mắt, thằng taxi kia thi` ko no'i la`m gi`, còn mụ béo kia là hạng người gì mà chả có tí tự trọng gì...
Ơ thế cháu tưởng nó không có tự trọng, hóa ra nó không có tự trọng thật à:P:P:P
Nói thật là loại này trong đời nó dính đòn nhiều là cái chắc, nhưng do óc nó chảy xuống bụng nhiều quá cho nên dính đòn mãi mà cũng chả khôn ra:P
Riêng cái ngõ này gặp thành phần gấu hơn thì con mụ này ăn tát vỡ mồm ngay, thằng Taxi kia chắc gì còn lành lặn:69: Âu cũng là kệ cho dân ngõ chợ người ta đối xử với nhau vậy:P

chicky_06

Xe tải
Em mà gặp bọn này em chửi bo me chúng nó

Máy bị đơ

Xe điện
Sáng nay em cũng gặp một BÁC TAXI đi xe Getz, bác ấy vào ngõ nhà em đón khách. Ngõ chật mà bác ấy đỗ trái đường về phía bên trái, bên phải là 1 đống gạch xây nhà xếp cao hơn đầu người và có con xe cải tiến đựng ở đó. Khoảng trống còn lại đủ cho xe nhỏ như Getz bò qua còn như Escape của em thì chịu. Em nháy đèn vài phát, kô phản ứng; còi nhẹ 1 phát, kô phản ứng; còi nhẹ 2 phát liền, bác ý nhích lên 50 phân và hơi đánh lái vào bên trái thì mông lại vểnh ra ngoài = Nguyễn Y Vân! Em hết chịu nổi chơi luôn 1 hồi còi liên thanh, vẫn đứng im! Bực quá mở cửa xe nhảy xuống bảo bác ấy tránh ra thì bác ấy trả lời em là thế này mà éo qua được à!:-o
May mà em kiềm chế được + đang vội đi làm nên tự dắt cái xe cải tiến ra chổ khác để đi qua!^:)^ Nếu không thì hai anh em trai nhà em mỗi thằng nặng gần 80kg (chưa kể anh em chủ bãi xe cạnh nhà em là Giang hồ xịn và rất thân với em) mà tẩn hội đồng thì chắc bác ấy đi viện và em lại mất tiền thăm nuôi!
Cụ kể nghe tức anh ách, nhịn như thế thì kể ra làm gì nữa, còn nếu đã kể thì cụ nên kể là túm cổ vả cho nó một cái anh em nghe cho nó hả dạ:P:P:P
Cụ cứ nói là 80kg với cả giang hồ sau rồi cứ bẩu giá như! Chán quá, gặp tay cháu ứ phải giang hồ nhưng việc túm cổ thằng taxi vả cho hai vả thì cháu cũng làm được, mà cũng không đến mức phải thăm nuôi nó đâu:69:

Máy bị đơ

Xe điện
Em mà gặp bọn này em chửi bo me chúng nó
Đừng cụ! Cháu can, gặp bọn giang hồ ngõ chợ tại đầu ngõ nhà nó thì kệ mựa nó cho lành, chửi thì chửi thầm thôi, không thì lên đây mà chửi:)) Cháu nói thật đấy, không phải là hèn đâu mà là biết mình biết người:69:

100Km/h

Xe buýt
Bằng thì đi mua, ý thức thì để ở nhà, mắt thì cận...luật ko quản lý đc vụ này thì phải, chỉ có "củ đậu bay" quản lý đc thôi ợ!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ kể nghe tức anh ách, nhịn như thế thì kể ra làm gì nữa, còn nếu đã kể thì cụ nên kể là túm cổ vả cho nó một cái anh em nghe cho nó hả dạ:P:P:P
Cụ cứ nói là 80kg với cả giang hồ sau rồi cứ bẩu giá như! Chán quá, gặp tay cháu ứ phải giang hồ nhưng việc túm cổ thằng taxi vả cho hai vả thì cháu cũng làm được, mà cũng không đến mức phải thăm nuôi nó đâu:69:
Dạ cụ, em biết tính em! Em lành tính và nhẫn khá tốt, nhưng đến khi đã phải nói chuyện bằng tay chân thì khả năng kiềm chế của em cực kém + không biết võ nên cứ nện thẳng cánh chẳng biết nó sẽ trúng vào đâu nguy hiểm lắm!:P

Em kể ra cho đỡ tức tí thôi! Thực ra em rất thương anh em Taxi dãi dầu mưa nắng. Em đi taxi mà thừa dưới 10k và gặp chú tài ăn nói dạ vâng tử tế là không bao giờ em lấy tiền thối lại! Tuy nhiên, khi lái xe trên phố thì đúng là chỉ mong xe mình là xe tăng để ủi cho chúng nó trở về đúng làn đúng luật!:(

xedep_

Xe tải
Giá có xxx đi rình rập thì đôi này kiểu gì chả dính, lúc cần không có, lúc có chẳng cần là như vậy :))

Ngoc Phan XLS

Xe container
Đừng cụ! Cháu can, gặp bọn giang hồ ngõ chợ tại đầu ngõ nhà nó thì kệ mựa nó cho lành, chửi thì chửi thầm thôi, không thì lên đây mà chửi:)) Cháu nói thật đấy, không phải là hèn đâu mà là biết mình biết người:69:
Cụ có phải dân ngõ Chợ KT không mà nói chuẩn thế!:D
Gấu nhà em sống ở ngõ chợ đến lúc học lớp 10 mới chuyển về chỗ Cầu Khỉ. Gấu luôn dặn em là đi vào đó mà va phải ai hoặc họ va vào mình thì cứ cười tươi gọi anh xưng em, xin lỗi nhiệt tình thì Ok và có khi còn được mời cốc bia! Còn kể cả họ sai mà lên gân với họ thì sẽ ra khỏi đó = 115 ngay lập tức!

nhimphich

Xe điện
Xây dựng đường xá, nhà cửa, thành phố... dễ hơn xây dựng con người của xã hội phát triển, trình độ phát triển của xã hội ta hiện nay rất thấp, thậm chí hoang dã. Trình độ quản lý đất nước rất kém, không biết xoay sở ra sao, mọi thứ vô chủ bị cuốn đi không thể kiểm soát:ar!. Nước Nhật cũng phải 40 năm con người mới trở nên văn minh và thực sự xây dựng được xã hội công dân:x. VN mình chế độ sở hữu rất có vấn đề, không có cái gì là của ai. Công sản vô chủ đang bị xâu xé bởi các nhóm lợi ích khác nhau, xã hội lộn ngược. Mọi người không biết hành động thế nào cho đúng kể cả người tốt:ar!, kể cả các cụ tốt cũng không tốt một mình được:ar!, vì vậy không ai tôn trọng cái đúng vì đúng thiệt hơn sai, buồn thật:ar!. Chờ thôi, xem có tốt nhanh được không:x. Các Ofer gương mẫu theo cái đúng vậy, không biết có khả thi không nữa:x