[Funland] Tàu nổ tung giời và nhiệm vụ của tuyển Việt Nam

crod

Xe tăng
Em thấy tầm ĐNA thì dù có thắng Mã cũng trầy vi tróc vẩy, vì nó nhập tịch nửa đội hình trâu bò. Thái thì có mấy thằng đẳng cấp đá giải Jav rồi, so cá nhân thì mình chưa đến tầm.
Bao giờ mình nâng thể lực to cao hơn thì mới có hy vọng, chứ đá kiểu rình rập chịu đòn rồi thi thoảng phản công thì em thấy cũng ko sướng cho lắm.

Xanh Chín

Xe hơi
Ghét chúng nó thì ai cũng ghét
Nhưng cũng phải nhìn nhận thực tế TQ nó là cường quốc thể thao, đội tuyển nó cũng đã từng dự WC 2002, thành tích đối đầu 6 lần toàn thắng.

Vì vậy theo em mình đẹp nhất là hoà sân nó, thắng sân mình (4 điểm)
Không thì 3 điểm (thua khách, thắng nhà - mồng 1 Tết)
Kể cả dành của nó 2 điểm cũng là thành công rồi.

Vì với vị thế của nó hoà mình coi như nó thua!

nhuataiche

Xe container
Cứ tự sướng làm gì, nên chấp nhận tâm thế mình là đội 6/6. Đá để học hỏi, học hỏi thật sự chứ không phải học hỏi cho xong như thời trước. Được đá 10 trận căng với các đội quốc gia là cực kỳ quý. Nếu bình thường có bỏ cả chục triệu đô ra cũng chỉ mời được vài đội đá giao hữu với thành phần dự bị của dự bị mà thôi.
Các cụ hẳn còn nhớ chỉ một thời gian trước, Hàn Quốc nó toàn cho đội tuyển sinh viên sang đá với ĐTQG của VN - mà VN vẫn thua thì biết. Được ngồi cùng mâm với các anh lớn giờ là ngon lắm rồi.
Khi đã được cọ xát ở tầm đỉnh cao châu lục thì về nâng tầm nền bóng đá, trước tiên là làm trùm ĐNA đã, sau đó dần dần phát triển lên. Các cụ chú ý là nhiệm vụ đè thằng Thái Dúi còn chưa làm được đâu đấy. Trận nào đá với nó cũng vẫn ở tâm thế hên xui. Khi nào phải cửa trên như đá với Indo thì lúc đấy hãy mơ mộng. Hoặc như lứa kế cận, nhân tố mới bổ sung vào đội tuyển đến giờ vẫn còn là mối lo thường trực, liệu lứa này già đi thì VN có còn đủ sức thống trị ĐNA ko?
Nói đi cũng phải nói lại, thành tích vào đến V3 của ĐTQG cũng là một cú hích lớn cho nền bóng đá. Theo dõi đội Viettel đá cúp AFC có thể thấy đường nét đội tuyển trong đó. Các cầu thủ đá ở CLB sẽ phải nắn chỉnh theo lối đá bài bản, chiến thuật chứ không kiểu phủi, cậy chạy nhiều ra chiến thuật như ngày xưa.
Đè bẹp cả nền bóng đá Thái Lan thì VN ta ko dám nói, chứ đè bẹp tuyển Thái trong lúc họ lộn xộn thế này thì hoàn toàn có thể.

Dù sao người Thái ít nhiều vẫn có thực lực, hy vọng họ sớm vượt qua khủng hoảng.

vietbamboo

Xe điện
mình nổ có khác gì nó, cùng anh em cùng phong cách!

MasanobuFukuoka

[Tịch thu bằng lái]
Ghét chúng nó thì ai cũng ghét
Nhưng cũng phải nhìn nhận thực tế TQ nó là cường quốc thể thao, đội tuyển nó cũng đã từng dự WC 2002, thành tích đối đầu 6 lần toàn thắng.

Vì vậy theo em mình đẹp nhất là hoà sân nó, thắng sân mình (4 điểm)
Không thì 3 điểm (thua khách, thắng nhà - mồng 1 Tết)
Kể cả dành của nó 2 điểm cũng là thành công rồi.

Vì với vị thế của nó hoà mình coi như nó thua!
TQ rất mạnh ở những môn thể thao cá nhân hoặc đồng đội (nhỏ), nhưng thể thao mà team đông thì có vẻ ko được đoàn kết nên ko mạnh mấy. Dù sao bóng đá em nghĩ cũng hơn mình chút. Giờ nó còn nhập tịch mấy thằng trâu bò nhìn oải phết =))

slaz8

Xe ba gác
Ngay sau khi có kết quả bốc thăm vòng loại thứ 3 WC 2022. VN gặp TQ được hứa hẹn rất kịch tính và đáng xem nhất.
Có thể nói, vào vòng loại thứ 3 đã là một thành công của VN, dù bị các đối thủ trong bảng coi là đội yếu nhất (Vì thực tế ta đứng thứ 6/6 đội) nhưng bóng đá luôn hứa hẹn bất ngờ. Ngay khi có thông tin, các báo đài TQ lần lượt đưa tin.
Tờ Sun News của Trung Quốc cho rằng VN được đá với TQ là 1 vinh hạnh ngay cả khi thua (Đệch mợ nó, chờ bố đá cho mày thua nát bi 1.4 tỷ dân bay khóc tiếng Hán)

Báo Trung Quốc: “Tuyển Việt Nam sẽ vui sướng ngay cả khi thua chúng ta!”

Ku Bình luận viên Yu Jing cho rằng: "Kết quả bốc thăm này cực kỳ thú vị. Tôi muốn xem xem khoảng cách giữa đội tuyển Trung Quốc với Nhật Bản lớn đến thế nào. Tôi cũng muốn xem đội tuyển chúng ta 'làm gỏi' Việt Nam thế nào. Sẽ rất đã đời khi chứng kiến điều này".
Tóm lại cũng chẳng coi VN ra sao. Nhật Bản chưa hẳn đáng sợ, Việt Nam thì không tính đến làm gì

Đấy là mấy tay mơ to còi TQ còn giới chuyên môn TQ thì có vẻ vẫn e dè chỉ dám đặt mục tiêu thắng VN chứ không dám nổ:
Chuyên gia Trung Quốc đặt mục tiêu thắng Việt Nam:

Còn đội trưởng TQ có vẻ thực tế hơn khi nói với truyền thông: Wu Xi – đội trưởng đội tuyển Trung Quốc. "Chúng tôi phải nỗ lực hết mình, không thể coi thường bất kỳ đối thủ nào. Đội cần đặt mục tiêu thắng từng trận".
Đội trưởng Trung Quốc: ‘Không thể coi thường Việt Nam’

Thực tế đã CM thời xa xưa chúng ta có thể thua TQ, giờ vận nước đã khác, đội bóng của chúng ta cũng khác, cứ tự tin tý. Biết đâu bất ngờ!
Và vì sao nữa vậy:
Thầy Park đang ở đỉnh cao sự nghiệp, éo biết sợ bố con thằng nào.
HLV Park: ‘Đối thủ càng mạnh, tinh thần Việt Nam càng cao’

Hơn nữa, theo đánh giá của Hãng thống kê We Global đánh giá cơ hội để Trung Quốc vượt qua vòng loại cuối World Cup 2022 chỉ có 3,68%, thấp hơn cả Việt Nam 4,44%, và chỉ nhỉnh hơn Lebanon 1,88%.

Không cần nói nhiều, VN chỉ cần đặt mục tiêu thắng TQ ở vòng loại này là đủ. Nhất định chúng ta sẽ thắng Tàu!

Vong loai 3 WC Chau A.jpg

EM hứa rót rượu mừng chiến thắng tất cả các cụ!
đúng là cơ họi gải thù rân tọc rùi.
Thường Châu năm nào lại tái hiện :D

slaz8

Xe ba gác
Có một vấn đề mình phải lưu ý, thằng Tung Cẩu là thằng lấy tiền đập người, các ngoại binh nhập tịch của nó toàn hàng khủng thú dữ chứ ko phải mấy ông nhập tịch Đông Nam Á. Đội này đủ khả năng đưa TQ vào Word cúp đấy, do vậy ko chủ quan dc.
Em chỉ sợ nó dùng tiền và quyền ép mình thua cụ ah. còn đá thẳng ra thìTàu thua VN sấp mặt

Mazda67

Xe buýt
Em hứa nếu ta thắng bọn khựa, em nhất định sẽ tặng đi hết số ngựa thắng cược vòng tứ kết Euro này

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
Gì chứ mình ko được đi WC thì cũng phải cho a Tàu đi cùng mình. Dự 2 trận vs tàu mình đều win. Hehe

Hiendai

Xe tăng
Đè bẹp cả nền bóng đá Thái Lan thì VN ta ko dám nói, chứ đè bẹp tuyển Thái trong lúc họ lộn xộn thế này thì hoàn toàn có thể.

Dù sao người Thái ít nhiều vẫn có thực lực, hy vọng họ sớm vượt qua khủng hoảng.
Vòng loại vừa rồi ta hòa nó 2 trận, còn tí thua đấy cụ.
TQ rất mạnh ở những môn thể thao cá nhân hoặc đồng đội (nhỏ), nhưng thể thao mà team đông thì có vẻ ko được đoàn kết nên ko mạnh mấy. Dù sao bóng đá em nghĩ cũng hơn mình chút. Giờ nó còn nhập tịch mấy thằng trâu bò nhìn oải phết =))
Đúng ra thì TQ mạnh ở những môn phải khổ luyện lâu dài, từ bé. Như đợt thể dụng dụng cụ nó thống trị thời gian dài vì có thể ra lò các vđv chỉ 10-12 tuổi nhưng đã biểu diễn thành thục trong khi bọn Âu Mỹ phải tầm 16-17, có con bé được huy chương ở tuổi 19 đã coi là lão tướng. Về sau thế giới phải đổi luật, chỉ cho vđv trên 16 tuổi thi đấu.
Các môn bóng bàn, nhảy cầu, bơi lội cũng vậy đều có lợi thế khi luyện từ nhỏ, giải nghệ sớm.
Các môn cá nhân khác có thể kéo dài thời gian thi đấu, không nhất thiết phải luyện từ quá nhỏ như marathons, golf, võ vật thì TQ không còn chiếm ưu thế.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
E tin đá với tàu đợt này mệt.vì chắc bọn nó cũng có tâm lý thua Nhật,Úc,ả rập nhưng quyết k thua việt.kiểu gì trận này nó cũng muốn sống chết với mình

sidecar_ox

Xe tải
Việt Nam mình lớ ngớ vớ huy chương các bác ạ !

Giangkpi

Xe buýt
Tàu nó nhập tịch 6 thằng đấy. Ko đơn giản đâu các cụ

Chauthanh11

Xe điện
Em nghĩ chỉ cần cầm hòa được Khựa 2 trận đã là thành công của VN rồi .
Mình lấy được 2 điểm thì gần như Khựa sẽ loại . Vì khả năng Khựa thắng Nhật hay Úc là tương đối thấp và mình có điểm trước 2 thằng kia cũng gần như vô vọng .

Drop shot

[Tịch thu bằng lái]
Dm nó coi thường VN mình như thế mà mấy bố offer trong này ăn lương 3 củ toàn nâng bi nó lên nhỉ.
Bọn khựa này nó mà làm trùm thế giới thì VN ăn ấy luôn

202

Xe container
Khựa nó nổ sao em chả biết, nhưng phía Việt Nam nổ còn tung cmn cả cái hệ mặt trời này cơ.
Mới đá thắng được Khựa ở cấp độ U mà cứ nghĩ ta vươn tầm Thiên hà. Cấp độ đội tuyển nó khác lắm, chả như nứa U với nứa Nhi đồng thối tai đâu.
Gớm nữa, phàm những thằng gáy to thì đến khi kết qua không theo kịch bản trong não bộ lại rất hay chửi.

Người hâm mộ xứ ta, thay vì tự "xoa cà" thì hãy cố gắng động viên và tin vào các em nó, tin vào BHL để họ đỡ bị sức ép.

HLV Park đã nói rồi "người Việt Nam rất yêu bóng đá, nhưng là bóng đá chiến thắng">:)
Ngẫn
Xa lắm rồi, giờ thời đã đổi

202

Xe container
vn gáy to lắm, mà đã gáy là thua. mặc dù nghe bọn tq gáy thì muốn đấm vì tự tôn dân tộc, nhưng tuyển vn thì em ko có lòng tin sẽ thắng.
Vậy là yên tâm rồi, sợ cụ tin là thắng mới lo. Pháo bông đỏ rực 2 ngày