[Funland] Tàu nổ tung giời và nhiệm vụ của tuyển Việt Nam

VnUeT

Xe tăng
Tất cả bỏ tay khỏi quần và giơ lên cao

doccocuukiem

Xe điện
Nghe Tây đồn trận này trọng tài chính Nhật bản, 2 trọng tài biên người Ấn độ, không biết VN mình có lợi thế gì không?

yamaha-x8

Xe tăng
Hàn xẻng cũng ghét cay ghét đắng dân khựa, ko biết ông HLV có bảo: tao ghét, chúng mày cũng ghét: vậy quyết chiến tàu khựa nhé ko ?! :)) :P

mmxhung

Xe điện
Chỉ cần ăn được Oman, TQ còn lại hòa là ngon lắm rồi

TechNip2016

[Tịch thu bằng lái]
Câu đập gãy giò Tàu ở Vũ Hán lại mâu thuẫn với ngay câu sau khi ta thua chúng nó. Hay là thua nhưng ta vẫn đạp gãy giò chúng nó???

Em gửi các cụ thống kế cụ thể 6 trận. Ta toàn thua 6 trận, thế thì nó gáy hơn ta là đúng rồi. Trận thứ 7 chưa biết thế nào nhưng ta chưa từng thắng nó thì cũng nên nghiêng về thống kê chứ.

View attachment 6324387
Quả bóng tròn mà cụ
Nhưng theo em, mình may mắn vào cùng bảng với TQ, cũng nên tôn trọng đối thủ kể cả truyền thông và tâm thế vào trận.
Thắng rồi thì ae mình gáy sau
Giờ em thấy các cụ hưng phấn quá, thấy lo lo.

Zerodaide

Xe buýt
Thôi vào đến vòng này rồi thì em mong chúng ta có điểm là may rồi. Xét cho cùng thì trình của tàu vẫn trên mình, nó có cầu thủ sang tây đá rồi, giải clich của nó cũng hơn đút vlich mình, lại còn nhập tịch một loạt cầu thủ nữa. Nên nó có nổ thì cũng có cơ sở hơn mình.

Imei

Xe buýt
nó mà k có nhập tịch thì cũng chỉ như trận hòa 0-0 với philippin ở lượt đi thôi, bụng mỡ 1 múi chứ ko được 6 múi. Bây giờ nhập thêm mấy a Braxin vào nữa thì thắng lại được 2-0.
Nếu nó nhập luôn nguyên cả đội ko có chú tàu nội địa nào nữa thì ko hiểu kiểu gì, mỗi tội HLV lại nội, ông Lippi lúc còn đang nắm ghế bảo tốt nhất nên nhập nguyên cả đội hình chính phụ vào thì ông ấy chỉ đạo cho dễ mà ko chịu nghe nhập hết sớm đi thì bây giờ đỡ phải dùng HLV nội.

lexus2013

Xe tải
Website
www.ipot.com.vn
HÀN-NHẬT-VIỆT-MỸ-ẤN nói chung đều ghét Tàu.
Nhưng em thật, em thích gái Tàu. Cụ nào đi ĐÔNG QUẢNG những năm 2009 chắc chắn sẽ thích!
Dịch vụ N01 yêu nghề vô đối. 2h Fulltime không thiếu phút nào!

Hàn xẻng cũng ghét cay ghét đắng dân khựa, ko biết ông HLV có bảo: tao ghét, chúng mày cũng ghét: vậy quyết chiến tàu khựa nhé ko ?! :)) :P

AKAN_N

Xe buýt
Các môn một hai người thì TQ bá nhất TG nhưng riêng môn bóng đá này TQ tuổi tôm, trên trinh các đôi ĐNA thôi. Em yêu đội Việt Nam và mong Việt Nam mình chiến thắng để vả vỡ mồm đất nước bẩn tính tỷ tư dân này đi

thaihana

Xe điện
Việt Nam thắng khựa 11-0 à 12-0 cho cả hlv nữa, quá tuyệt vời!

Thôi 0-0 em cũng vui rồi.

Toilatoi242

Xe tăng
Khựa nó cũng nhập tịch mấy chú nhể cc?

Alex.N

Xe buýt
Mong muốn của em là gì, thắng TQ lượt đi ngay vào quốc khánh của nó, sau đó lượt về táng thêm 1 trận vào tết nguyên đán, như thế nó mới sướng kkk.
Nhưng nói thật em lại ngại VN đá ở sân nhà. Kỳ vọng từ người hâm mộ là sức ép quá lớn, là đá tảng buộc vào chân cầu thủ, chưa chắc đã là lợi thế.

Babetta6868

Xe tăng
Mùng 1 Tết VN ta ăn bánh chưng với thịt kho tàu, mời hàng xóm ăn CỦ HÀNH muối! Come on!!! 🇻🇳 2-0 🇨🇳

muachieukyniem

Xe điện
Ngồi hóng các cụ bay trên mây. Hehe. Em dự 10 trận VN thua 7 hòa 3.

Hiendai

Xe tăng
Cứ tự sướng làm gì, nên chấp nhận tâm thế mình là đội 6/6. Đá để học hỏi, học hỏi thật sự chứ không phải học hỏi cho xong như thời trước. Được đá 10 trận căng với các đội quốc gia là cực kỳ quý. Nếu bình thường có bỏ cả chục triệu đô ra cũng chỉ mời được vài đội đá giao hữu với thành phần dự bị của dự bị mà thôi.
Các cụ hẳn còn nhớ chỉ một thời gian trước, Hàn Quốc nó toàn cho đội tuyển sinh viên sang đá với ĐTQG của VN - mà VN vẫn thua thì biết. Được ngồi cùng mâm với các anh lớn giờ là ngon lắm rồi.
Khi đã được cọ xát ở tầm đỉnh cao châu lục thì về nâng tầm nền bóng đá, trước tiên là làm trùm ĐNA đã, sau đó dần dần phát triển lên. Các cụ chú ý là nhiệm vụ đè thằng Thái Dúi còn chưa làm được đâu đấy. Trận nào đá với nó cũng vẫn ở tâm thế hên xui. Khi nào phải cửa trên như đá với Indo thì lúc đấy hãy mơ mộng. Hoặc như lứa kế cận, nhân tố mới bổ sung vào đội tuyển đến giờ vẫn còn là mối lo thường trực, liệu lứa này già đi thì VN có còn đủ sức thống trị ĐNA ko?
Nói đi cũng phải nói lại, thành tích vào đến V3 của ĐTQG cũng là một cú hích lớn cho nền bóng đá. Theo dõi đội Viettel đá cúp AFC có thể thấy đường nét đội tuyển trong đó. Các cầu thủ đá ở CLB sẽ phải nắn chỉnh theo lối đá bài bản, chiến thuật chứ không kiểu phủi, cậy chạy nhiều ra chiến thuật như ngày xưa.

dpbd90

Xe tải
Cứ tự sướng làm gì, nên chấp nhận tâm thế mình là đội 6/6. Đá để học hỏi, học hỏi thật sự chứ không phải học hỏi cho xong như thời trước. Được đá 10 trận căng với các đội quốc gia là cực kỳ quý. Nếu bình thường có bỏ cả chục triệu đô ra cũng chỉ mời được vài đội đá giao hữu với thành phần dự bị của dự bị mà thôi.
Các cụ hẳn còn nhớ chỉ một thời gian trước, Hàn Quốc nó toàn cho đội tuyển sinh viên sang đá với ĐTQG của VN - mà VN vẫn thua thì biết. Được ngồi cùng mâm với các anh lớn giờ là ngon lắm rồi.
Khi đã được cọ xát ở tầm đỉnh cao châu lục thì về nâng tầm nền bóng đá, trước tiên là làm trùm ĐNA đã, sau đó dần dần phát triển lên. Các cụ chú ý là nhiệm vụ đè thằng Thái Dúi còn chưa làm được đâu đấy. Trận nào đá với nó cũng vẫn ở tâm thế hên xui. Khi nào phải cửa trên như đá với Indo thì lúc đấy hãy mơ mộng. Hoặc như lứa kế cận, nhân tố mới bổ sung vào đội tuyển đến giờ vẫn còn là mối lo thường trực, liệu lứa này già đi thì VN có còn đủ sức thống trị ĐNA ko?
Nói đi cũng phải nói lại, thành tích vào đến V3 của ĐTQG cũng là một cú hích lớn cho nền bóng đá. Theo dõi đội Viettel đá cúp AFC có thể thấy đường nét đội tuyển trong đó. Các cầu thủ đá ở CLB sẽ phải nắn chỉnh theo lối đá bài bản, chiến thuật chứ không kiểu phủi, cậy chạy nhiều ra chiến thuật như ngày xưa.
Cụ bị ám ảnh Thái dúi quá thể đáng

Camontinhyeu

Xe điện
Có một vấn đề mình phải lưu ý, thằng Tung Cẩu là thằng lấy tiền đập người, các ngoại binh nhập tịch của nó toàn hàng khủng thú dữ chứ ko phải mấy ông nhập tịch Đông Nam Á. Đội này đủ khả năng đưa TQ vào Word cúp đấy, do vậy ko chủ quan dc.

Chỉnh sửa cuối: