Thảo luận Tất tật về Maza 323 ,626 : kỹ thuật, phụ tùng

Trạng thái
Thớt đang đóng

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

theanh825828

Xe máy
Bệnh suy tim ( bù ga không tải )
1/ vệ sinh cụm bướm ga sạch sẽ, ngâm dầu cục cảm biến, xịt Rp7 rồi cân chỉnh lại ga, gió. Cơ bản là ổn,nặng thì có khi phải chế thêm cái "nấm"
2/nếu vệ sinh họng gió, van không tải, thay dầu, lọc dầu, lọc xăng không hết thì cụ vệ sinh bộ chia điện ( nếu các cực bộ chia điện mòn quá, hoặc mòn không đều thì thay cái mới vào là xong), kiểm tra lại buzi, dây cao áp là ngon ngay thôi, ko nên chỉn van không tải , nếu chỉnh linh tinh con này rồi thì chỉ có cách mua con khác lắp vào thôi, nhiều bác ra gara thợ cứ chỉnh linh tinh vào van không tải, thực ra việc chỉnh này hoàn toàn làm được nhưng phải có kiến thức chuyên sâu và máy móc phụ chợ mới làm được, em ko nhầm thì con van không tải Mazda, for laser bán đầy chợ trời ( giá lanh quanh 900k-1.2tr /1 cai,
Ở Hà Nội thì dễ kiếm đồ, cụ nào ở xa thì hơi vất vả cụ ạ :(

giapdt

Xe hơi
Em có một vấn đề đang hết sức đau đầu. Cái rack cắm đằng sau cái đầu DVD ấy, nó bị lỏng, lúc đi vào chỗ xóc thì nó chập chờn, thành ra khi nghe nhạc toàn bị xẹt xẹt. em đã tháo ra và buôc chặt các bó dây lại với nhau rồi nhưng vẫn không hêt. Bác nào có mưu nào để làm triêt để nó ko ạ? ko biết kiếm các rack khác ở đâu ra nữa các bác nhỉ?

VespaHaNoi

Xe hơi
323 của em bị hỏng phần vòng tua máy , theo em thì nó bị hỏng cảm biến vòng tua ( Thợ gọi là cảm biến trục cơ ) mà em tìm mãi không thấy nó nằm chỗ nào?

Cụ nào biết chỉ em cái để kiểm tra xem có hỏng chỗ nào để thay
Thank các Cụ đã đọc/

Chỉnh sửa cuối:

baodn

Đi bộ
Tình hình là em mới cưới vợ 323-95,mong các bác giúp đỡ

Kiyokawa

Xe tải
Các cụ ợ! Thấy các cụ lên đây chém về vợ 2 đọc vui lắm, em mừng lắm. Nhưng vợ 2 mãi cũng chán, em kể chuyện vợ cả của em vậy. Không biết các cụ đã bao giờ vào tình cảnh này chưa?
Chả là sáng nay, vợ tỉnh ngủ, bò qua người F1 lăn sang bên em như trinh sát nằm vùng ý. Rồi sờ tờ rim em 1 cái bẩu là:"Xem còn không" Em bảo: "Điên à?" Thế là mồm nó nói "điên này", tay nó làm việc, làm em cứng cả thằng người :(Được 1 lúc nó ngó sang F1 thấy im im, nó bẩu "chiến thôi", vâng cái thằng người em lúc đấy thì vợ nó bẩu gì làm đấy chứ cưỡng làm sao được. Nhưng cứ thế thì chẳng có chuyện gì để kể, vấn đề nằm ở chỗ, vợ cả em bị bệnh òa ga, nó òa liên tục, làm cho F1 bắt đầu lục sục, em nghĩ trong đầu, phải tăng vòng tua máy lên hết cỡ, đạp côn và hưởng thụ chiến quả, thì F1 bật dậy phi ra cửa như quán tính bật tung cửa khóc mẹ ơi (gần như sáng nào F1 nhà em dậy thì mẹ nó đều đi dạy rồi) Thế là 2 vợ chồng choàng chăn kín mít, thằng người mềm nhũn ra, gọi con vào, và thế là bỏ dở trận đấu :(
Khổ thân em quá! Có cụ nào vào tình huống này chia sẻ cho anh em đi :(

buzzy

Xe tải

Xe em bị gãy miếng nhựa mở khóa cốp phụ, cụ nào biết chỗ mua chỉ em với, em xin hậu tạ bằng Vodka.
Xe em là Mazda 626 elegance.

ThanhTungTB

Xe điện
Các cụ ợ! Thấy các cụ lên đây chém về vợ 2 đọc vui lắm, em mừng lắm. Nhưng vợ 2 mãi cũng chán, em kể chuyện vợ cả của em vậy. Không biết các cụ đã bao giờ vào tình cảnh này chưa?
Chả là sáng nay, vợ tỉnh ngủ, bò qua người F1 lăn sang bên em như trinh sát nằm vùng ý. Rồi sờ tờ rim em 1 cái bẩu là:"Xem còn không" Em bảo: "Điên à?" Thế là mồm nó nói "điên này", tay nó làm việc, làm em cứng cả thằng người :(Được 1 lúc nó ngó sang F1 thấy im im, nó bẩu "chiến thôi", vâng cái thằng người em lúc đấy thì vợ nó bẩu gì làm đấy chứ cưỡng làm sao được. Nhưng cứ thế thì chẳng có chuyện gì để kể, vấn đề nằm ở chỗ, vợ cả em bị bệnh òa ga, nó òa liên tục, làm cho F1 bắt đầu lục sục, em nghĩ trong đầu, phải tăng vòng tua máy lên hết cỡ, đạp côn và hưởng thụ chiến quả, thì F1 bật dậy phi ra cửa như quán tính bật tung cửa khóc mẹ ơi (gần như sáng nào F1 nhà em dậy thì mẹ nó đều đi dạy rồi) Thế là 2 vợ chồng choàng chăn kín mít, thằng người mềm nhũn ra, gọi con vào, và thế là bỏ dở trận đấu :(
Khổ thân em quá! Có cụ nào vào tình huống này chia sẻ cho anh em đi :(
Đọc mà ko hiểu nổi ý đồ và mục đích của ông văn kao này .bó tay

ThanhTungTB

Xe điện
Em có một vấn đề đang hết sức đau đầu. Cái rack cắm đằng sau cái đầu DVD ấy, nó bị lỏng, lúc đi vào chỗ xóc thì nó chập chờn, thành ra khi nghe nhạc toàn bị xẹt xẹt. em đã tháo ra và buôc chặt các bó dây lại với nhau rồi nhưng vẫn không hêt. Bác nào có mưu nào để làm triêt để nó ko ạ? ko biết kiếm các rack khác ở đâu ra nữa các bác nhỉ?
cắt bỏ giắc cắm đi .đấu hàn thiếc trực tiếp vào là ok luôn bác ah .

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Đọc mà ko hiểu nổi ý đồ và mục đích của ông văn kao này .bó tay
A nì cụ ý tả cảnh giuờng chiếu của cụ ý giống với cái bệnh suy tim hay bù gA của dòng xe này mờ :)) thâm nho phết

nguyen vi

Xe tải
Có cách nào lắp bộ bù ga không tải hàng bãi ( hình 1) thay cho bộ bù ga hỏng (hình 2). Em mua hàng cụ Kars chuyển cho, hàng này khác phần mắc vào dây ga, nó căng hơn nên máy rú. Có nên khoan lỗ mới hay chon đúng bộ như kiểu cũ. Xin ý kiến các cụ. Em xin cảm ơn.
Hình 1:

Hình 2:

Hình 3: 2 cái để cạnh nhau

luuvandung

Xe tăng
Có cách nào lắp bộ bù ga không tải hàng bãi ( hình 1) thay cho bộ bù ga hỏng (hình 2). Em mua hàng cụ Kars chuyển cho, hàng này khác phần mắc vào dây ga, nó căng hơn nên máy rú. Có nên khoan lỗ mới hay chon đúng bộ như kiểu cũ. Xin ý kiến các cụ. Em xin cảm ơn.
Hình 1:

Hình 2:

Hình 3: 2 cái để cạnh nhau
con bù ga cụ kars gửi hình như là của xe mazda 323 đời 1997-2000, cứ thế lắp là vừa không cần chế gì thêm nếu đúng đời xe, không đúng thì phải đổi ( tại cụ không nói rõ xe cụ xe gì :))). bộ cũ của cụ là cụm của mazda 626 đời 2000, trước khi lắp nền dùng RW40 vệ sinh họng hút và lá gió của cụm bù ga cho sạch, dùng keo cao su gắn mặt máy dán kín mặt lắp gép. trên dây ga đoạn tiếp giáp cục bù ga có 1 cụm nhựa có lò so và 1 mũi tên từ phải sang trái, vặn mũi tên này từ trái sang phải 1/4 vòng. dùng tay kéo chỉnh dây ga căng vừa đủ ( khi nào thấy bàn đạp ga vừa hết độ dơ) thì vặn lại mũi tên phải sang trái, làm xong reset lại ECU là ok. nếu không được phải đổi con bù ga khác.

Chỉnh sửa cuối:

nguyen vi

Xe tải
con bù ga cụ kars gửi hình như là của xe mazda 323 đời 1997-2000, cứ thế lắp là vừa không cần chế gì thêm nếu đúng đời xe, không đúng thì phải đổi ( tại cụ không nói rõ xe cụ xe gì :))). bộ cũ của cụ là cụm của mazda 626 đời 2000, trước khi lắp nền dùng RW40 vệ sinh họng hút và lá gió của cụm bù ga cho sạch, dùng keo cao su gắn mặt máy dán kín mặt lắp gép. trên dây ga đoạn tiếp giáp cục bù ga có 1 cụm nhựa có lò so và 1 mũi tên từ phải sang trái, vặn mũi tên này từ trái sang phải 1/4 vòng. dùng tay kéo chỉnh dây ga căng vừa đủ ( khi nào thấy bàn đạp ga vừa hết độ dơ) thì vặn lại mũi tên phải sang trái, làm xong reset lại ECU là ok. nếu không được phải đổi con bù ga khác.
Cảm ơn cụ luuvandung tư vấn, đang chờ cụ Kars đi MN về tìm cho bộ giông hệt bộ cũ, xe em là 626 đời 2001. Cục bù ga này đang bị chập chờn nên thay luôn đi cho an toàn.

dung37c1

Xe tăng
Trc em cũng tìm mua maz 323 dưng ko đc nên mua fiat

Mạnh Tuấn hd

Đi bộ
Kính các cụ.em có chiếc M626/2000.em muốn tìm cho cu cậu bộ lazang đúc,thích hợp thay thế cho cu cậu.cũ cũng được,nhưng đừng cũ quá.cụ nào có hay biết chỉ giúp em.

baodn

Đi bộ

Ảnh e nó đây bác giapdt

giapdt

Xe hơi
Con này có trợ lực không bác baodn?

Trạng thái
Thớt đang đóng