[Funland] Tất tần tật về thu phí không dừng - VETC - Epass

khanhnguyen09

Xe container
Em thì cứ tránh xa dịch vụ thằng Viettel này cho nó lành, em dùng Vetc.

khanhnguyen09

Xe container
Thấy nhiều cụ chửi VETC rồi mà vẫn đâm đầu vào nó nhỉ, nào là nó giữ tiền rồi này kia...
Còn e đang dùng Epass thấy rất hay, qua Viettel Money thích nạp bao nhiêu thì nạp, chẳng bị giữ 1 đồng tiền nàoo, kể cả qua trạm hết tiền đứng im nạp 1 phút là quaa. K mất phí chuyển khoảnn...phí SMSS...
Còn cụ lập thớt chửi nó thì show bằng chứng ra đi! Nếu nhiều người bị như cụ thì e còn tinn....
Người ta dán là chọn bên nào phần mềm mượt ko bị lỗi, dịch vụ tốt chứ ai đo lọ nước mắm đếm củ dưa hành mà tính giữ mấy đồng như cụ.

Chỉnh sửa cuối:

QAZ

Xe container
Bên VETC cũng thế, xe công ty ku em dán thẻ thì mới lòi ra là bị thằng mame nào đăng ký rồi, tên lạ hoắc, thế là phải chuyển sang tk mới của công ty, cái nayfndo bị ép doanh số nên bọn nhân viên làm láo, đâu phải mỗi thẻ Epass dính, có điều kêu huỷ thẻ thì chúng nó cù nhây, phải chửi um lên mới được

Cụ nhầm, chửi Epass lỗi chứ mấy ai dán VETC bị lỗi khi qua trạm đâu. Cụ kêu VETC giữ tiền, em chả thấy nó giữ tí nào, trước lúc đi đâu em xem hết bao tiền phí thì nạp thêm ngần đó, chuyển thẳng vào tk BIDV của VEC là xong, không để trong app nhiều cho nó chiếm dụng. Chính cái ví VT pay mà cụ nạp sẵn để trong đó 2tr là cụ đang cho nó mượn, chiếm dụng 2tr của cụ đấy, nó chỉ là con số trên app thôi =)) Còn phí chuyển khoản thằng nào chả thu nếu nạp qua app, nạp thẳng tk thì không bị, phí SMS chả mất, vào app VETC mà tắt nó đi thì mất sao nổi
Tôi đang dùng VETC nhưng lại nạp qua app ViettelMoney, không mất 1 xu phí nào. Kể cả chuyển ngược từ ViettelMoney về lại tài khoản ngân hàng cũng không mất phí.

Tất nhiên là hơi lích kích, phải làm 2 động tác chuyển thủ công.

doctor103

Xe điện
Nói thật là tôi chịu các ngài vì cái tư duy chiếm dụng vốn, tôi dán phát cộp luôn 5l, ko biết 1 năm nó phát sinh lãi dc bao nhiêu, thỉnh thoảng vào check nếu còn ít thì cộp thêm vài lít, quan tâm gì cho nặng đầu, đến trạm mà hết tiền phi vào ae đàng sau nó còi cho bách nhục
DN có 1 triệu tài khoản, mỗi tài khoản 100.000 thì có 100 tỷ rồi

xedieu

Xe cút kít
Trò này khốn nạn thật. Nên đầu 2022 nhà em lấy xe mới em phải dặn sale cấm cửa thằng epass.

xe mink

Xe tải
Viettel nó ép nv nhà nó bán epass, giao chỉ tiêu tùng tháng, ko đạt trừ lương, thưởng. Do đó, nv nhà nó phải đi càn quét lùa gà, ít nhất là tất cả ai thân quen.

fuotpro

Xe tải
Em vừa mua lại xe cũ, giờ làm sao để biết xe mình đã dán hoặc bị đăng ký ePass hoặc VETC nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

Lucky

Xe tăng
DN có 1 triệu tài khoản, mỗi tài khoản 100.000 thì có 100 tỷ rồi
Biết chứ, cụ dùng di động trả trc hay số dư tài khoản ngân hàng thì đều bị vậy thôi. Chỉ vì ko muốn làm giàu cho ngừoi khác mà sẵn sàng hy sinh lợi ích của mình, suy nghĩ theo hướng win win có phải sướng ko.

gld

Xe điện
Em nói k với các dịch vụ của VT, từ ngân hàng, đt, truyền hình, epass
Hệ thống dịch vụ này của ai thì các cụ tự tìm hiểu, giao dịch với đội này nếu có tranh chấp lq pháp luật thì mời lên 14A8 Lý Nam Đế mà trình bày nhá

Soldier331

Xe tải
Cũng như hồi trước bọn tổng đài tự ý gán bừa tên khách ảo vào sim (vụ sim điệm thoại chính chủ)

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Giờ cụ kiểm tra thông tin trong EPASS với thông số xe của cụ.
Nó mà lấy được ảnh, thông tin số khung số máy thì tài quá.
Em đk Epass họ đến chụp ảnh lấy tt dán cho em, nói chung không có gì phải phàn nàn cả.

daikim911

Xe tải
Em dùng EPASS gần 2 năm này có sao đâu nhỉ, em bán xe chỉ thông báo cho tổng đài chuyển thông tin mới là xong chả phiền hà gì

nowhereland

Xe điện
Em dùng EPASS gần 2 năm này có sao đâu nhỉ, em bán xe chỉ thông báo cho tổng đài chuyển thông tin mới là xong chả phiền hà gì
Em chỉ không hài lòng vụ bắt cóc đăng ký tk thôi, còn dán Epass qua ầm ầm, khác gì VETC đâu. Nhiều cụ không biết có phải âm binh hay đã dùng Epass bao giờ chưa mà chê ỏng eo lỗi lầm suốt, chắc các cụ ấy vài năm nay chưa mò ra cao tốc.

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Người ta dán là chọn bên nào phần mềm mượt ko bị lỗi, dịch vụ tốt chứ ai đo lọ nước mắm đếm củ dưa hành mà tính giữ mấy đồng như cụ.
À k giống e cụ nhé, giống thế nào được e! Riêng tiền thẻ EPASS của e lúc nào cũng > 5 triệu! MÀ e chỉ loanh quanh HN với mấy cung Tây Bắc :D :))
Còn riêng mượt k lỗi thì e đố cụ nào dùng VETC dám nhận VETC mượt đấy...:)))

Piaggio Junior

Xe điện
Hôm trước tết cứ định đi dán mà bận quá ,Hôm tết về Nam Định qua trạm thu phí mấy em cứ nhiệt tình mời vào dán VETC,ghé vào dán mất mấy phút miễn phí,check chiếc đàng hoàng...trộm vía chạy qua các trạm thấy nhận quá nhạy luôn,có lúc thấy xe mình đằng sau mà biển xe đã nổi trên bảng điện tử khi xe trước còn chưa đi qua :D

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
E nghi ngờ các con chiêng VECT cạnh tranh ko lành mạnh đi bôi bác Epass quá.
E sài Epass 2 năm nay ko vấn đề gì. Tiện lợi, dễ nạp tiền, dễ mua vé tháng, ko phát sinh chi phí. Và cũng chưa từng có ý định đổi qua dùng VECT.
Chắc chắn là các cô hồn chơi xấu rồi cụ à! Bảo đưa bằng chứng lên có dám đưa đâu, nói mồm thì ai chả nói được, đàn ông mà như đàn bà, suốt ngày than với khóc...
K cần nói hay về EPASS nữa vì cụ là 1 trong những người dùng khẳng định điều đó trong thớt này

Harvard

Xe tải
Chắc chắn là các cô hồn chơi xấu rồi cụ à! Bảo đưa bằng chứng lên có dám đưa đâu, nói mồm thì ai chả nói được, đàn ông mà như đàn bà, suốt ngày than với khóc...
K cần nói hay về EPASS nữa vì cụ là 1 trong những người dùng khẳng định điều đó trong thớt này
Cụ mà có tư cách giải quyết được vấn đề thì anh em cũng đưa đấy. :)). Có mấy bạn hỗ trợ epass trên này nếu đàng hoàng thì đã mạnh miệng khẳng định bên epass ok rồi chưa đến lượt cụ kêu gào đâu.

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mà có tư cách giải quyết được vấn đề thì anh em cũng đưa đấy. :)). Có mấy bạn hỗ trợ epass trên này nếu đàng hoàng thì đã mạnh miệng khẳng định bên epass ok rồi chưa đến lượt cụ kêu gào đâu.
Cái gì đúng thì phải nói, để người khác có cái nhìn 2 chiều, đầy đủ nhất để nhận định khách quan ông bạn nhé!

xuanphuongccs

Xe điện
Chắc lại bị hack nick để "xử lý truyền thông"