[Funland] Tất tần tật về thu phí không dừng - VETC - Epass

Ronin2016

[Tịch thu bằng lái]
xxx vậy ăn bẩn quá mặc dù theo Luật cụ sai thật.
Ăn bẩn thì nổi tiếng rồi. Đoạn đường mới cắm biển là rình nấp phạt luôn. Đáng lẽ cv của họ là đứng hướng dẫn một tg đầu để dân quen biển mới.
Tóm lại xxx giao thông là công cụ kiếm tiền của ngành chứ k phải như chức năng ban đầu là "đảm bảo atgt".

smallcarvn

Xe buýt
Hôm trước em đi qua trạm thăng long - nội bài, xe em dán thẻ vect tưởng trong thẻ hết tiền nên em phi vào làn thường, đến khi trả tiền mua vé thì được nhân viên trả lại tiền và kêu vect trừ tiền rồi, sau đó mở barie cho em đi.

kdchuyennghiep

Xe tăng
Em vẫn hay thấy các cụ "mắng" mấy thằng ko làm thẻ nhưng vẫn phi vào làn Vetc, sáng nay em lại bị vụ "ngược" mới cay mũi.
Sáng sớm nay, trời lờ mờ và mắt em cận nên khi đi hết cao tốc Pv-Cg em lại phi vào làn thứ 2 từ trái sang (vì nhìn ko ra và cứ nghĩ đó là làn Vetc vì thường Vetc có hai làn). Thế là em soát vé bắt quay sang làn Vetc bên cạnh. Và thế là a lê hấp, qua chốt có ngay một nhóm 3 anh áo vàng vẫy tay vào, mặc dù mấy anh ấy biết là chốt bắt mình lùi rồi nhưng chã nhẽ lại ko làm gì. Lỗi "lùi xe trên cao tốc anh nhé"!. Thế là cụ Hồ phải lên tiếng :)
Vẫn biết là lỗi mình nhưng cũng post lên để các cụ rút kinh nghiệm. À mà lúc đó mà mình ko lùi thì có cách nào để vẫn qua dc ko các cụ nhỉ? Em hỏi thật đấy.
Ơ sao cụ ko giải thik là thẻ tao hết tiền thì tao vào làn nộp tiền?

Mr.Trym

[Tịch thu bằng lái]
Tôi đã bảo bác là đã vào OF cần phải có văn hóa tối thiểu mà. Có thể bác rất thông minh, nhưng chưa đủ văn hóa tối thiểu thì nên học thêm đã.
Cũng cần đọc và hiểu cho đúng trước khi tham gia. Có thẻ không dừng mà đi vào làn 1 dừng khác với không có thẻ không dừng mà đi vào làn không dừng
Cụ làm nghề Giáo ah mà lên mặt đòi dạy đời vậy ???
Mỗi người hãy tự chịu trách nhiệm về hành vi của mình trước pháp luật mới là Thằng Người không chỉ là Con Gì thôi nha.
Cụ có hiểu không ???

Mr.Trym

[Tịch thu bằng lái]

S.P

Xe tăng
Thế có quy định nào xe dán thẻ không được đi vào làn thu phí thường không các cụ nhỉ?
Vấn đề nếu cụ đi vé thường thì qua đầu trạm bên BOT phát cho cụ cái thẻ hoặc vé giấy. Cụ đi thu phí ko dừng cụ chả có gì cả.

cuckhoai

Xe tăng
Vấn đề nếu cụ đi vé thường thì qua đầu trạm bên BOT phát cho cụ cái thẻ hoặc vé giấy. Cụ đi thu phí ko dừng cụ chả có gì cả.
Đúng rồi cụ. Thế có hai cách: một là nộp phí cả tuyến, hai là chuyển sang làn thu phí tự động. Ở đây cụ thớt bị CA nó cò quay lỗi đi lùi trên cao tốc mới khoai.

chinhatm

Xe container
Em trích dẫn trong luật, còn cụ thì chỉ nói quan điểm cá nhân. Có lẽ nên dừng tranh luận.
Nếu bác đọc kỹ luật, sẽ biết rằng những gì tôi nói cũng là quy định của Luật, chỉ có điều tôi không dẫn nguyên văn thôi. Luật không bất buộc phải tuân thủ trong những trường hợp bất khả kháng.
Trường hợp biển quy định tốc độ tối thiểu cũng thế, ngay cả khi không có những thứ bác trích dẫn thì người ta vẫn có thể đi dưới tốc độ tối thiểu trong những trường hợp không thể đi nhanh hơn mà vẫn không phạm luật

chinhatm

Xe container
Cụ làm nghề Giáo ah mà lên mặt đòi dạy đời vậy ???
Mỗi người hãy tự chịu trách nhiệm về hành vi của mình trước pháp luật mới là Thằng Người không chỉ là Con Gì thôi nha.
Cụ có hiểu không ???
Có văn hóa hơn đi đã, rồi hãy nói chuyện tiếp

michigan

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hôm trước em đi qua trạm thăng long - nội bài, xe em dán thẻ vect tưởng trong thẻ hết tiền nên em phi vào làn thường, đến khi trả tiền mua vé thì được nhân viên trả lại tiền và kêu vect trừ tiền rồi, sau đó mở barie cho em đi.
Vâng, trường hợp của cụ thì không sao vì chỉ cùng lúc có 1 trạm ra và vào trên đường. Còn của cụ chủ thớt lại khác, vào 1 trạm, ra trả tiền 1 trạm cụ ạ.

xedieu

Xe cút kít
Hôm em cũng cáu chửi um ở cuối đường 5B dưới HP, xong cũng qua. Em có dán VETC nhưng đi vào em lại lấy vé! :D

hahuanvn

Xe buýt
Em vẫn hay thấy các cụ "mắng" mấy thằng ko làm thẻ nhưng vẫn phi vào làn Vetc, sáng nay em lại bị vụ "ngược" mới cay mũi.
Sáng sớm nay, trời lờ mờ và mắt em cận nên khi đi hết cao tốc Pv-Cg em lại phi vào làn thứ 2 từ trái sang (vì nhìn ko ra và cứ nghĩ đó là làn Vetc vì thường Vetc có hai làn). Thế là em soát vé bắt quay sang làn Vetc bên cạnh. Và thế là a lê hấp, qua chốt có ngay một nhóm 3 anh áo vàng vẫy tay vào, mặc dù mấy anh ấy biết là chốt bắt mình lùi rồi nhưng chã nhẽ lại ko làm gì. Lỗi "lùi xe trên cao tốc anh nhé"!. Thế là cụ Hồ phải lên tiếng :)
Vẫn biết là lỗi mình nhưng cũng post lên để các cụ rút kinh nghiệm. À mà lúc đó mà mình ko lùi thì có cách nào để vẫn qua dc ko các cụ nhỉ? Em hỏi thật đấy.
Thôi, phạt để sau cụ nhớ mà đi đâu nhìn xa vào.

Chả ưa gì áo vàng, áo xanh nhưng em ủng hộ.

Đây là 1 trong những lý do gây ùn tắc. Đến khổ vì các bố đi không quan sát hôm 2 Tết vừa qua.

Nhiều bố đi chả để ý, cứ đi bừa, xong phát hiện ra thì lại lùi, lại rẽ ngang.

Ủng hộ phạt, hì

ubisapro

Xe trâu
Món này kể ra cũng khoai@@ Chắc trả tiền cả tuyến rồi té tiếp cho lành :D

thichchoi

Xe buýt
chắc do lúc vào bác qua cửa VETC lúc ra thì ko thể ra cửa bình thường đc nên kiểu j cũng phải lùi, trừ khi nói "anh trả gấp đôi toàn tuyến" chắc ổn

thanhthang

Xe hơi
Bọn áo vàng bác lúc nào trả đứng ở đấy

Mr.Trym

[Tịch thu bằng lái]

thanhhuan1509

Xe tải
có vụ này cơ ạ ? Mấy hôm trước e bị 2 quả lùi theo trên trạm thu phí cầu thăng long cả lượt đi và về (do cụ nào đó phi nhầm vào làn vetc nên phải lùi lại) . May chỗ đó ko có ca, theo các cụ tình huống này thì mình có lùi theo ko ?
Cái này nếu như không có nhân viên của trạm thu phí thì nhất quyết em không lùi.
Nếu có nhân viên trạm thu phí nhắc em lùi thì ok
Sau này Công an có thổi phạt lại thì tôi làm theo hiệu lệnh của người điều khiển giao thông cụ thể là nhân viên của Đường cao tốc.
Trường hợp của cụ chủ chắc mãi lo ngắm gái rồi nên mới thế.
Xe dán thẻ hoàn toàn được trả tiền mặt. Và nếu Công An có thổi thì nói tuân theo hiệu leenhk của nhân viên Đường bộ. Cứ ghi biên bản và ghi ý kiến là mấy cụ ấy cho đi ngay.

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
dạ, bắt buộc phải hủy vetc thì mới dán mới ePass được ạ, tuy nhiên nếu vẫn hài lòng với dịch vụ và cskh của vetc nhà cháu không khuyến khích cụ/mợ hủy vetc để dán ePass ạ gây lãng phí tiền của của chính phủ ạ
Em còn nghe nói là lần đầu phải nạp vào tài khoản 1 củ đúng ko cụ?