[Funland] Tất tần tật về thu phí không dừng - VETC - Epass

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Láo nhỉ, mấy vụ như này phải luật hóa, bỏ tù mấy thằng biển giả thì mới đc.

lx125_black

Xe container
Vụ của ku em em thì ntn: thằng kia dùng biển giả, dùng đăng ký + đăng kiểm giả để đăng ký lại với VETC và được cấp thẻ mới. Thằng đấy đi cao tốc & tài khoản ku em thì bị trừ tiền :)
Vãi cả chưởng, giả full combo luôn ạ. Nghe như trong phịm tụi nó giả luôn cả ID card,... thế là ku em bác bị ăn cắp danh tính luôn :D

Chim Trích

Xe tăng
bên epass điện lại cho em và giải thích . giờ đó thì cái etc cầu bạch đằng trục trặc nên họ ktra xem xe nào có tk thì họ trừ tiền bằng tay sau khi xe đi , họ check cam giờ em cung cấp thì họ bảo nhầm xe em với 1 xe khác có biển sai 1 số nên họ trừ nhầm . thôi thì do bàn tay con người nhầm nên cũng thoải mái , chứ em sợ máy móc đi qua nó nhầm thì lần sau xe đó hay xe nào khác đi qua nó cứ nhằm em nó trừ thì mệt
Giải thích hợp lý nhỉ :D

Biển giả cụ ạ, ku em cũng dính kiểu ntn, nhiều trường hợp lắm :)
Biển giả mà nhiều thì cũng ghê răng đấy :D

E thấy nhiều cụ nạp tiền theo kiểu lấy số phí nhân với lượt đi trong năm để lạp tiền để hạn chế tối đa tiền dôi dư trong tài khoản!
Cháu toàn tính trước cung đường rồi nạp dư ra chút, không bao giờ để dư quá 50k trong tài khoản ;))

Đào Tử Thi

Xe container
Em dùng VETC sáu năm rồi chả lỗi lầm gì, lòi ra cái ông ePass suốt ngày lỗi lầm để các cụ kêu ca nhức hết cả đầu.
Dạo này VETC nó bắt em dùng cái ví là thế nào các cụ nhỉ? Trong tài khoản cũ thì vẫn còn tiền dư chưa dùng, nhưng khi nạp thêm tiền thì nó chỉ cho nạp vào ví thay vì nạp vào tài khoản VETC như trước đây. Thấy hơi loằng ngoằng phức tạp chuyển đổi mà mình không được biết trước vấn đề này?

ung_sung_tu_tai

Xe container
Dạo này VETC nó bắt em dùng cái ví là thế nào các cụ nhỉ? Trong tài khoản cũ thì vẫn còn tiền dư chưa dùng, nhưng khi nạp thêm tiền thì nó chỉ cho nạp vào ví thay vì nạp vào tài khoản VETC như trước đây. Thấy hơi loằng ngoằng phức tạp chuyển đổi mà mình không được biết trước vấn đề này?
Một số NH đã có dịch vụ, bác xem các NH của bác có không nhé. Đó là đặt liên kết tự động khi TK VETC giảm xuống dưới bao nhiêu đó (ví dụ tôi đặt 200k) thì NH tự động chuyển vào TK VETC bao nhiêu đó (ví dụ tôi đặt nạp 200k). Thế là ngon choét, chả lo nghĩ gì việc nạp niếc gì sất. Cũng chỉ cần theo dõi biến động số dư của TK NH là cũng biết TK VETC của mình

Em cũng thấy app VETC thông báo nâng cấp ví, nhưng em ko nâng cấp, ko đăng ký ví, vẫn dùng như cũ thôi cụ.

lieudat

Xe hơi
hôm nay em ra dán lại vào đèn và không mất tiền dán lại, hy vọng mai đi đường qua các trạm suôn sẻ
sau khi dán vào đèn, em đi qua cỡ 20 trạm thì chỉ có 1 trạm không nhận, khá hài lòng
đặc biệt việc dán lại rất nhanh và bên epass không lấy tiền

AcidS

Xe điện
Sao các cụ ko dán trên kính lái nhỉ. Em dán kính lái bị trừ ko trượt phát nào.
Dán kính ko bị bong tróc, rửa xe ko trôi nhạt mờ.
Cái miếng thẻ từ nhỏ xíu đó mà dán đèn, phơi ngoài mưa nắng sao nó chịu nổi.
Hờ hờ, em dán xong rồi còn thêm 1 lớp PPF bảo vệ cả miếng dán lẫn đèn. Đi vài năm vẫn nhạy như mới. Nhà em dùng VETC

vkthang

Xe container
Em đi 2 đời xe đều dán Epass, chạy nhạy phết chứ đùa :P

TranCB

Xe tăng
Em dán Epass trên kính chắn gió trước, qua trạm không phải dừng phát nào

SLK 55 AMG

Xe buýt
Sáng nay cụ gọi em phải ko?

Thực ra khi em gọi số hotline thì họ bảo chính chủ đi, nếu ko chính chủ thì phải mang đủ giấy tờ chứng minh e là chồng như sổ HK, giấy đk kết hôn. Nhưng lên đến nơi họ chỉ đòi cccd của em và vợ em ko đòi sổ HK và đk kết hôn. Em cầm đi cho chắc cú thôi vì thủ tục hành chính VN mình mỗi người có 1 kiểu làm khác nhau nên cứ cấm đi cho chắc cú
Cụ có số bạn nào ở epass k nỉ, e gọi tổng đài mấy lần k được

thunm

Xe buýt
E vừa bóc cái epass để dán sang vetc.
Vấn đề là nhựa cái epass dính trên kính lái kinh quá, tẩy mãi ko đi. E mua chai 3M về xịt để tẩy cũng ko hết, cụ nào biết cách tẩy chỉ em phát ạ

App VETC có phần rút tiền từ tkgt về tknh rồi các cụ ạ, e còn hơn chục k cũng rút luôn cho đẹp số (mới lập lệnh rút, phải chờ họ ck về bank sau) :D

Doun

Xe điện
App VETC có phần rút tiền từ tkgt về tknh rồi các cụ ạ, e còn hơn chục k cũng rút luôn cho đẹp số (mới lập lệnh rút, phải chờ họ ck về bank sau) :D
Tính năng này hay nè. Chơi như thế mới đẹp. Không biết ông Epass đã có chưa cụ nhỉ?

xedieu

Xe cút kít
Em chưa lên ví mà vẫn thấy nạp tiền và qua trạm bình thường mà nhỉ?!