[Funland] Tất tần tật về thu phí không dừng - VETC - Epass

doctor103

Xe điện

Người dùng cứ ..ái ..ầm đổ tại cờ hym, lúc báo đi dán thẻ thì không chú ý, không dán, lúc dán lần đầu hơi mất thời gian thì cứ ý kiến này nọ, dán sớm thì đã không mất thời gian

Hự.

Xe điện
giải thích việc đăng kí khống loanh quanh và vẫn là đổ lỗi cho khách hàng chứ ko phải do cty. Mua xe cũ đã đăng kí epass thì có thể nhưng chắc ko nhiều và chủ mới khi biết thế cũng chẳng bức xúc hay điên lên đòi huỳ.

Cho mượn xe mà bị người mượn lén đăng kí epass, mà lại chỉ đăng kí biển số xe trên hệ thống cho vui chứ ko dán hay sử dụng epass thật thì hơi dị. Trả xe cũng ko thèm nói 1 tiếng nữa chứ. Bạn bè, người quen, họ hàng mới mượn xe nhau chứ người dưng đâu.

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Đề nghị gắn camera phạt nguội, bỏ barie cho chạy thoải mái là đúng với 4.0.

manhcsic

Xe Cứu Trợ
em dùng epass thấy nó đọc thẻ hình như có vấn đề, cứ phải dí sát vào barrie đợi 1 lúc mới được, các cụ có bị như vậy không?
Từ lúc dán thẻ đến giờ (hơn 1 năm) qua bất kỳ trạm nào tôi đều phi vù vù. Trạm không dừng thì phi thôi (nhớ check thẻ còn đủ tiền)

meodenminh

Xe điện
hôm qua e gặp ô bạn, vừa khoe dán vetc cho cái xe của e rồi, ô bạn bảo việc gì phải dán, a có dán dell đâu vẫn chạy bt, chỉ cần tải app rồi đăng kí là đc, qua trạm nó đọc biển số đăng kiểm để trừ thôi, em mới nghe lần đầu tiên luôn
Chắc vậy vì có xe dùng biển số giả, nên xe chính chủ bị trừ tiền mà.

meodenminh

Xe điện
Các cụ cho em hỏi chút là VETC nó trừ tiền theo cơ chế nào mà em gửi vận chuyển bằng xe lồng mà nó vẫn trừ tiền xe em được nhỉ
Em hiểu nó dùng băng tần truyền dẫn như của mạng di động 2G nên nó truyền và đọc được thẻ dán của cụ thôi. Cụ phải che kín đến mức sao cho điện thoại của cụ không lọt sóng vào mới kín được, kiểu che giấy bạc bao thuốc lá lên.

poiuy

Xe ba gác
Tại sao lại phải nhân viên ra giải quyết mà không gọi công an đến xích lại hả bác. Biển giả thì chỉ có xe trộm cướp thôi
Giải quyết chuyện lỗi thẻ ấy chứ, lúc đó đã biết đâu được chuyện biển thật hay đểu đâu? Lúc đó mới tra cứu rồi mở barie bằng tay.

traiHNcodon

Xe tăng
MÀ sao chỉ tắc khủng trong miền nam nhỉ, và phản đối kinh nhất ở trong đấy.Có ông còn nằm ì ko chịu đi phải lấy cẩu cẩu đi.

Hastamanana

Xe buýt
Dạ nếu anh cần hỗ trợ trường hợp cụ thể nào, anh vui lòng phản hồi qua inbox để ePass hỗ trợ kiểm tra cho anh nhé. ePass cảm ơn anh.
Giải quyết được thì trả lời cmn trên đây cho nhanh , loanh quanh vòng vo mãi .

Nongdantb

Xe tăng
Em dán từ 2016 của VETC mà qua mấy lần tân trang xe thợ nó bóc mịa cái tem của em đi, tài khoản vẫn đang hoạt động. Giờ đi dán lại có lằng nhằng k nhỉ các cụ.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Đù mệ

Nghe cái giải thích của thằng cha GĐ thì càng hiểu cái trò bẩn bựa này là do có sự thống nhất của cả hệ thống của chúng, chứ íu phải là do nhân viên chạy chỉ tiêu.

Vụ khủng hoảng này xem ra cũng lớn đó ;), cách giải quyết bằng cách làm ra vẻ như như không hiểu chuyện gì hỏi đi hỏi lại xem ra không ổn đâu:D.
Nhà ở cho người thu nhập thấp là kèm với dân trí thấp và tệ nạn, bán kèm biệt thự thì mấy ông biệt thự cũng chạy sớm thôi. Không nên mua biệt thự ở những khu này
giải thích việc đăng kí khống loanh quanh và vẫn là đổ lỗi cho khách hàng chứ ko phải do cty. Mua xe cũ đã đăng kí epass thì có thể nhưng chắc ko nhiều và chủ mới khi biết thế cũng chẳng bức xúc hay điên lên đòi huỳ.

Cho mượn xe mà bị người mượn lén đăng kí epass, mà lại chỉ đăng kí biển số xe trên hệ thống cho vui chứ ko dán hay sử dụng epass thật thì hơi dị. Trả xe cũng ko thèm nói 1 tiếng nữa chứ. Bạn bè, người quen, họ hàng mới mượn xe nhau chứ người dưng đâu.

Hanamlut

Xe buýt
Một người nói do hãng A, một người nói do nhân viên hãng B. Không biết là bác nào đúng nhưng cho dù kiểu gì thì cũng thấy khó chấp nhận được quá.
Lôi ông đăng kí ra. Đăng kí ở đâu thì có hồ sơ ở đó chứ.

ThangCFG

Xe tải
Dạ nếu anh cần hỗ trợ trường hợp cụ thể nào, anh vui lòng phản hồi qua inbox để ePass hỗ trợ kiểm tra cho anh nhé. ePass cảm ơn anh.
Chào Cụ, nhờ cụ hỗ trợ trường hợp dán thẻ epass của em. Xe em đi ngoại tỉnh thỉnh thoảng mới có việc lên cao tốc. Cách đây mấy tháng thằng em đăng ký dán thẻ epass để hỗ trợ doanh số cho bạn. hôm vừa rồi có đổi thông tin sang cho em đứng tên để tiện kiểm tra thông tin khi di chuyển. Bên Vietel lại đưa em tài khoản và pass mới, em vào kiểm tra trên phần mềm epass thấy hợp đồng mới đăng ký chứ không phải hợp đồng cũ. Toàn bộ số tiền còn lại bị reset về 0đ. Em có hỏi lại thì bạn vietel nói là chuyển nhượng hợp đồng nên bị vậy. Em lăn tăn không biết có phải dán lại thẻ epass không, thực tế em ít đi lên cao tốc nên sợ lúc cần đi lại bị ảnh hưởng.

dtrung

Xe điện

đen_đá

Xe buýt
ý e laf e muốn dán thẻ epass hay vetc gì đó
h gọi dịch vụ vào số nào để họ dán tận nhaf
cụ cài app VETC rồi đăng ký (Họ tên, địa chỉ, số điện thoại, biển số xe) dán tại nhà, chỉ hôm sau là họ gửi miễn phí về tận nhà cho cụ tự dán