[Funland] Tất tần tật về Taxi Xanh SM

losedow

Xe tải
Cũng cuốc đấy thì grab, Be nhận tốt, thế nên em mới không ưu tiên Xanh SM nữa.
Xanh nó một giá. Grab nó cộng tắc đường. Nên bình thường Xanh 70k, Grab 50k, giờ cao điểm Xanh vẫn 70k, Grab 100k.
Nên đến giờ cao điểm nhiều tài Xanh tắt app không chạy nữa. Không gọi được xe là bt.

duongphong

Xe container
Giờ cụ nào xác định mua xe chạy dịch vụ (quanh quanh Hà Nội) thì combo VF5+Xanh SM là lựa chọn nặng ký phết. Lấy giả định lượng khách nếu chạy Grab + Xăng so với VF5+ xanh SM là như nhau
+ Doanh thu cao hơn do mức chiết khấu Xanh SM đang tốt hơn
+ Chi phí năng lượng ít hơn xăng tầm 3tr/tháng
+ Bảo dưỡng ít hơn
Các vấn đề khác như chai pin, cỡ con điện thoại của em ngày nào cũng phải sạc so với xe điện cỡ 2-3 ngày thì để pin xe nó chai dưới 70% chắc phải gần chục năm, chưa kể sau này thay pin thì giá pin không còn cao như bây giờ. Cũng có thể sau này pin chai bán vẫn có thể thu về ít nhiều ( Sử dụng cho lưu trữ điện). Bất tiện về sạc tất nhiên là rõ ràng, nhưng chạy xe kiếm cơm thì cũng phải tự tìm cách, tự căn ke thôi
Hôm trước đặt VF8 ngồi nói chuyện. Cụ ấy mua xe lại người trải nghiệm đợt đầu về chạy DV, giá xe cả pin rất hợp lý (VF có cái hay không tua được km) :D

thunder

Xe tải
Xanh nó một giá. Grab nó cộng tắc đường. Nên bình thường Xanh 70k, Grab 50k, giờ cao điểm Xanh vẫn 70k, Grab 100k.
Nên đến giờ cao điểm nhiều tài Xanh tắt app không chạy nữa. Không gọi được xe là bt.
Xem ra tài xế Xanh nhiều vấn đề ghê: tắt áp giờ cao điểm, hủy chuyến... Mới được vài tháng mà biến chất thế rồi. Hóa ra em bỏ là sáng suốt. :)

Mr.Alo

Xe lăn
Xem ra tài xế Xanh nhiều vấn đề ghê: tắt áp giờ cao điểm, hủy chuyến... Mới được vài tháng mà biến chất thế rồi. Hóa ra em bỏ là sáng suốt. :)
giờ em goiu xe thì chả thấy tài gọi báo nhận cuốc , không thích chạy thì cứ nhận rồi đứng im khách đợi lâu tự hủy :))

thunder

Xe tải
giờ em goiu xe thì chả thấy tài gọi báo nhận cuốc , không thích chạy thì cứ nhận rồi đứng im khách đợi lâu tự hủy :))
Đúng rồi cụ, hồi mới ra tài Xanh SM rất tử tế, gọi báo nhận cuốc, xin lỗi vì để chờ nghiêm chỉnh. Gần đây thì láo nháo hẳn. Trong SG, cụ nào lái ô tô vào Vinmart Cộng Hòa chắc nổi cáu vì bãi xe đường đi chỉ lọt một xe, chỉ một chiều vào ra mà tài SM thích thì đi ngược chiều bất chấp.

Nếu khách hủy chắc không bị ảnh hưởng KPI của tài đâu cụ nhỉ?

Quynh690

Xe hơi
hehe, VF8 xe tiền tỉ. hạng D rồi chạy taxi lại chả ngon các cụ.
Xe ko bán đc nên a Vượng mới phải cho ra chạy thu bạc lẻ. Tiền taxi ko đủ chi phí vốn của xe và chi phí vận hành. GSM cũng giống vinfast. càng mở rộng càng lỗ

Dân miền núi TM

Xe điện
Theo một số tài xế chia sẻ thì nếu chạy xe của xanh thì online ít nhất 8h là đủ số giờ trong 1 ngày rồi
Xanh bike có nhiều gói chạy và còn cấp cả xe.
Nọ hỏi có đội chạy Xanh để vừa có xe đi làm vừa chạy kiểu này. Em nó bảo 5 tiếng là đạt KPI.

lta500

Xe buýt
Ai bảo cụ vậy. Em đi xanh nó cũng giá theo giờ chứ không phải cố định. Thậm chí 2 người đi cùng nhau mà check trên 2 điện thoại nó cũng ra 2 giá khác nhau chứ không phải 1 giá như cụ nghĩ đâu nhé.

doctor103

Xe điện
Ai bảo cụ vậy. Em đi xanh nó cũng giá theo giờ chứ không phải cố định. Thậm chí 2 người đi cùng nhau mà check trên 2 điện thoại nó cũng ra 2 giá khác nhau chứ không phải 1 giá như cụ nghĩ đâu nhé.
Lệch vị trí một tý cũng giá khác nhau, nhiều khi cứ chọn vị trí hiện tại thì app nhận diện mình ở vị trí khác

hoviethung

Xe lăn
hehe, VF8 xe tiền tỉ. hạng D rồi chạy taxi lại chả ngon các cụ.
Xe ko bán đc nên a Vượng mới phải cho ra chạy thu bạc lẻ. Tiền taxi ko đủ chi phí vốn của xe và chi phí vận hành. GSM cũng giống vinfast. càng mở rộng càng lỗ
Không biết lỗ thế nào chứ người dùng hưởng lợi là ủng hộ.

buikhacthinh

Xe tăng
Lý do sao tài xế họ làm vậy cụ ?Mình cũng bị 1-2 lần với Taxi truyền thống.
Đặt xe qua app thấy rõ xe chạy đến gần chỗ mình rồi đứng im.Đt tài xế kg nghe chờ chán khách phải tự huỷ chuyến.Có khi app báo”Bạn đang trên hành trình”mà mình vẫn còn ở nhà…?Phải chờ thời gian chuyến đi kết thúc mới đặt xe khác được,

lta500

Xe buýt
Lệch vị trí một tý cũng giá khác nhau, nhiều khi cứ chọn vị trí hiện tại thì app nhận diện mình ở vị trí khác
Ý em là nó cũng áp dụng giá theo giờ, theo tình trạng thời tiết, theo trình trạng giao thông... chứ không phải giá cố định cụ ạ.

lta500

Xe buýt
H
đúng rồi, có áp dụng giá theo giờ nhưng mà chênh không quá nhiều so với grab
ôm em ra sân bay. 9h check thì có 89k mà sau 10h nó lên thành 150k ( không biết chênh như thế là nhiều hay ít nữa. Cuối cùng em hờ người lái xe mình ra rồi đi về. :D

doctor103

Xe điện
H

ôm em ra sân bay. 9h check thì có 89k mà sau 10h nó lên thành 150k ( không biết chênh như thế là nhiều hay ít nữa. Cuối cùng em hờ người lái xe mình ra rồi đi về. :D
còn em thì thấy bike của xanhsm giá hợp lý, còn car thì tùy