[Funland] Tất tần tật về Taxi Xanh SM

chim_baobao

Xe hơi
Nhưng bác công nhận nhìn nhận ra ngay không, nếu mà làm xanh lá thì app giống grab mất rồi nên mới phải dùng màu xanh này
Nhận ra ngay thì thiếu gì màu hay ho hơn.
Cũng là xanh lổi bần bật nhưng có thể thuê người pha dc cái màu đỡ quê hơn.
Xanh lá của ML hay CLHĐ cũng thế, màu y xì mấy cái thùng rác của Cty vệ sinh, chối ko thể tả.

ldvie39

Xe tải
Mà sao Vin Group không đặt là VinTaxi nhỉ các cụ. Đúng hệ sinh thái luôn.

toyennha

Xe lăn
Đây là đòi hỏi tài xế phải tạo được ấn tượng tốt với khách hàng. Khó. Gặp phải ông bà nào gặp chuyện bực mình gì đấy thì tương tác ra sao? Khách hàng như vậy, gặp phải tài xế như cụ thì sẽ như thế nào?
Vậy nên em mới nói cái ít tương tác. Thà không tương tác. Việc hàng đầu của tôi là đón khách đúng người đưa đến gần đúng chỗ khách chọn. Đầu hẻm được rồi. Như hẻm nhà em có trường học giờ hs về bắt oto vào hẻm có mà hâm.

Như này thì lái xe phải tuyển liên tục mất. Thực sự là lái xe mà có người luôn giám sát theo dõi mình thì khá khó chịu
Mi
Sau này khách văn phòng đi ăn trưa book cái xe Xanh mà đi 500m vẫn từng này thủ tục á cụ?
Ngồi nghe lái xe giới thiệu bản(mục 2) thân lúc 12h30 chắc khách tụt huyết áp.
Chưa giới thiệu xong thì khách tới điểm xuống :-?

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Như này thì lái xe phải tuyển liên tục mất. Thực sự là lái xe mà có người luôn giám sát theo dõi mình thì khá khó chịu
Mi
Em không rõ cái này thật hay fake nhưng mạnh dạn còm thử các cụ xem hợp lý không nhá

1. Bản chất là câu chào. Lái xe Grab hiếm khi chào khách trước em thấy cũng được vì là xe của họ, thường khách hay chào tài trước. Lái xe của hãng SM là người làm thuê đúng nghĩa, chào theo quy định của hãng cũng là bình thường

2. Giới thiệu bản thân "Em là Axeco, hân hạnh phục vụ anh hôm nay". 2 câu 1 & 2 này nói hết 15 giây ko nhỉ?

3 & 4 ko gồm giao tiếp với khách nhưng bắt buộc phải làm tốt (một số lái xe Grab làm mục 4 rất tốt, em toàn chấm 5 sao), nếu lái xe không làm thì khách có chửi bố lái xe lên không?

5. Khách bảo "đường đông quá nhỉ" thì lái xe nên bơ đi hay đáp lời kiểu "vâng tầm này là toàn đông như vậy"

6. Dính đến tiền thì các cụ chọn tài làm kiểu lôm côm hay theo quy định như trên? Mấy ông taxi truyền thống xử lý vụ thanh toán là kém nhất

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Nhận ra ngay thì thiếu gì màu hay ho hơn.
Cũng là xanh lổi bần bật nhưng có thể thuê người pha dc cái màu đỡ quê hơn.
Xanh lá của ML hay CLHĐ cũng thế, màu y xì mấy cái thùng rác của Cty vệ sinh, chối ko thể tả.
Xấu vs người này đẹp vs người kia.
Cụ thấy xấu chắc j người khác đã nghĩ thế.
Nói như cụ nhiều màu sắc trên đời tuyệt chủng cmnr.
Mà em hỏi khí không phải cụ có quê không? Bố mẹ ông bà cụ kị đã từng ở quê chưa? Mở mồm ra là chê quê.

chim_baobao

Xe hơi
Xấu vs người này đẹp vs người kia.
Cụ thấy xấu chắc j người khác đã nghĩ thế.
Nói như cụ nhiều màu sắc trên đời tuyệt chủng cmnr.
Mà em hỏi khí không phải cụ có quê không? Bố mẹ ông bà cụ kị đã từng ở quê chưa? Mở mồm ra là chê quê.
Ờ, tôi thấy xấu thì bảo nó xấu, nó quê đấy, vấn đề gì ko ;))
Nhà tôi ở tp, quê tôi chính là tp, mà cũng chả liên quan, quê cũng có cái xấu cái đẹp, nhẽ cứ quê là auto ko được phép chê à, luật ở đâu ra thế :))

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Ờ, tôi thấy xấu thì bảo nó xấu, nó quê đấy, vấn đề gì ko ;))
Nhà tôi ở tp, quê tôi chính là tp, mà cũng chả liên quan, quê cũng có cái xấu cái đẹp, nhẽ cứ quê là auto ko được phép chê à, luật ở đâu ra thế :))
Ờ thì chả có luật. Nó thể hiện cái văn minh thôi. Mang cái xuất thân ra để dè bỉu thì cũng hiểu phần nào văn hóa của nhau rồi.

chim_baobao

Xe hơi
Ờ thì chả có luật. Nó thể hiện cái văn minh thôi. Mang cái xuất thân ra để dè bỉu thì cũng hiểu phần nào văn hóa của nhau rồi.
Thế túm lại là "người văn minh" lôi obbmck người khác ra bắt người khác phải theo chỉ đạo "cấm chê" của mình hử :))

hoviethung

Xe lăn

alceste

Xe điện
Sau này khách văn phòng đi ăn trưa book cái xe Xanh mà đi 500m vẫn từng này thủ tục á cụ?
Ngồi nghe lái xe giới thiệu bản(mục 2) thân lúc 12h30 chắc khách tụt huyết áp.
Chưa giới thiệu xong thì khách tới điểm xuống :-?
Các cụ cứ làm quá, giới thiệu bản thân chỉ là câu. Chào anh, chị hoặc SM xin chào,tôi là xấu tính, à quên xấu trai. Mời anh chị thắt dây an toàn. Xong!

còn tương tác thì nếu khách có gợi chuyện thì trả lời, khách không gợi chuyện thì thôi. Nếu khách muốn nc ví dụ “hôm nay anh lái được nhiều cuốc chưa?”. “Nay tắc đường nhỉ,”v.v mà mình khong trả lời thì có phải bất lịch sự không?

Họ cũng nói không bắt buộc phải nói như cái máy mà chỉ khi khách cố tình gợi chuyện thôi. Những yêu cầu sau chỉ là, của anh chị tổng xyz đồng, anh chị muốn thanh toán thẻ hay tiền mặt. Đây nhé ạ!

Các bác cứ phải cố tình xiên xẹo đi làm gì a?

Chỉnh sửa cuối:

MaTeo

[Tịch thu bằng lái]
Em lên xe chào nhau cái rồi ngồi im nhìn xung quanh.
Em hay ngồi ghế sau

Các cụ cứ làm quá, giới thiệu bản thân chỉ là câu. Chào anh, chị hoặc SM xin chào,tôi là xấu tính, à quên xấu trai. Mời anh chị thắt dây an toàn. Xong!
Em lại hiểu là Giới Thiệu Bản Thân giống kiểu CV đi xin việc ấy.ai biết là đơn giản thế?
Vậy thì nói luôn là Giới Thiệu Tên Lái Xe đi lại bày đặt.