[Funland] Tất tần tật về Taxi Xanh SM

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Chả phải oto bất cứ mảng sản xuất nào trong những năm đầu đều lỗ. Nếu lỗ những năm đầu tiên nằm trong dự kiến và trong kế hoạch kinh doanh thì chẳng vấn đề gì cả.
Vâng thì cũng phải đến điểm hoà vốn và có lãi ah! E đang nghĩ V rút ngắn khấu hao Nhà cửa đất đai máy móc...nên đẩy giá xe lên cao, nhằm thu lời nhanh hơn nhưng cứ bày trò hô hào lòng yêu nước, mãnh liệt để bán hàng! Còn tính khấu hao như nào thì mọi ng ko bit đc! Chỉ so sánh với giá xe điện nội địa TQ, Hàn là tương đối chuẩn!

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Chẳng ai cay cú cả! Chẳng ai thất bại cả! Có mấy thằng bợ dit làm thuê cho V cay thôi! Mọi ng đang chung tay để cho V nó tỉnh ngộ, về với giá trị thật, đừng có tung hô nhau, dùng Truyền thông để Pr lấp liếm các lỗi! Tôi tin là mỗi ng Việt Nam chán chính sẽ 1 tay giúp V nhận ra rằng: ko thể dùng truyền thông bịt mồm mãi đc, phải làm ăn chân chính để Doanh nghiệp ,nhà nước và nhân dân cùng có lợi, nếu ko sẽ sụp đổ thôi!
Vẫn không dám nói thẳng tên thằng đấy ra à?
V là thằng nào???
Muốn nói mà không dám nói sống kiểu ấy khổ nhục thật.
Lom dom anh hùng rơm quá :))

Yelnut

Xe tăng
Đi grap còn dư ra ít làm bát phở mà cày nhỉ , em vẫn ủng hộ grap nhưng cũng ủng hộ vin vì có thêm 1 thằng grap nó rẻ thêm :)
Tài Grab cũng có nhiều người kiếm được nhưng cũng có người kêu

lamthanhngoc

Xe tải
Em ủng hộ các app mới vì Grab giá cao mà thu phí cao quá. Chỉ khổ người lao động và người dùng

Mr.Alo

Xe lăn
Tài Grab cũng có nhiều người kiếm được nhưng cũng có người kêu

Grap nó dùng ai để phân bổ khách cụ ạ , có người nổ khách liên tục có người lại không , tài cũ thì triết khấu 25% thay vì 35% tài mới ... , Grap với bee còn đói thì vin cứ xác định

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Chẳng ai cay cú cả! Chẳng ai thất bại cả! Có mấy thằng bợ dit làm thuê cho V cay thôi! Mọi ng đang chung tay để cho V nó tỉnh ngộ, về với giá trị thật, đừng có tung hô nhau, dùng Truyền thông để Pr lấp liếm các lỗi! Tôi tin là mỗi ng Việt Nam chán chính sẽ 1 tay giúp V nhận ra rằng: ko thể dùng truyền thông bịt mồm mãi đc, phải làm ăn chân chính để Doanh nghiệp ,nhà nước và nhân dân cùng có lợi, nếu ko sẽ sụp đổ thôi!
Cụ xem trong đời cụ có phải cụ ghét ai đều là vì nó hơn cụ không, cụ thương hại ai có phải là vì cụ hơn họ không? Em đồ là cụ không nói thật về mục đích vì các còm liên tọi của cụ luôn giúp thớt được năm ở trang 1, PR rất hiệu quả!

Nhân tiện, em thương hại cụ nhé ;)

vangchauau

Xe hơi
Website
www.vangchauau.com
Sáng nay vừa thấy có cái xe taxi mầu xanh bật nắp capo ở làn khẩn cấp trên cao tốc Hà Nội Bắc Giang - đoạn gần tp Bắc Giang. Chưa kịp chụp.

hoviethung

Xe lăn
Mà cụ cho em hỏi tại sao cầm thấy vinh hạnh khi sử dụng sp của Vin nhỉ?
À mình nói theo ý một số cụ thôi. Riêng mình rất ít sử dụng dịch vụ của anh ý. Vì nó đẳng cấp quá. Nhưng dầu sao món ta xi của anh ấy cũng cố gắng sử dụng cho biết.

DIT

Xe điện
Các cụ ở đây lo cho taxi vin lỗ là lo bò trắng răng. Với hệ sinh thái của vin thì ko bao giờ thằng này lỗ dc. Tuy nhiên mục tiêu của vin ko phải là kinh doanh taxi. Mục tiêu chính là tìm cách chuyển hết mấy cái xe bus công cộng và mấy thằng taxi lớn sang xe điện hết. Vin có 1 lợi thế là mấy nước Châu Âu và mỹ đang chuyển dịch mạnh mẽ nên vn bắt buộc phải làm theo ko là ăn đòn, cộng thêm ưu đãi về ls nữa. Và sure là cái 10k xe taxi này nằm trong gói vay ưu đãi kích thích sx của nhà nước. Nên tính ra vova bỏ ra chả bao nhiêu tiền

Stinger20

Xe tải
Đi taxi cũng thích, nhưng mà tự nhiên quẳng thêm 600 ô tô vào cái thành phố này thì đông xe phết!

hoviethung

Xe lăn
Ối, đang test mà đã bán ra thị trường cho khách sử dụng rồi á cụ?
Mình không nói theo ý cụ nghĩ đâu. Mà với logic khác.
Thứ nhất. Để đem xe ra thị trường thì cần phải được kiểm tra kiểm định an toàn chặt chẽ của các cơ quan chức năng. Vin cũng không ngoại lệ.
Thứ 2. Xe điện là xe mới nên không thể hoàn thiện ngay nó sẽ có nhiều lỗi do đó test là cần thiết để qua đó sửa lỗi. Có nơi nào thử tính năng tốt hơn xe ta xi và xe tự lái. Vừa qua lỗi của xe Vin cũng đã được báo chí công bố nhắc tới khá nhiều. Có lẽ cụ cũng đã thấy.
Ý mình là vậy đó cụ.

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Đi taxi cũng thích, nhưng mà tự nhiên quẳng thêm 600 ô tô vào cái thành phố này thì đông xe phết!
Uh nhỉ. Đá con mèo. Ông bạn em là chủ 1 hãng taxi lớn ở hà nội. Bao nhiêu năm nay rồi không cho tăng thêm đầu xe taxi. Toàn phải mua lại các hãng nhỏ vài chục xe để gom lại, đến giờ cũng vài ngàn chiếc.

Giờ bùm phát thêm 600 con. Hoá ra ngồi xổm trên các quy định của tp nhở

hoviethung

Xe lăn
Cái này do sở giao thông quyết. Nhưng không phải tự nhiên mà được như vậy. Ở tỉnh KH. Xin quota ta xi mệt mỏi lắm. Thủ đô có lẽ khác.

hoviethung

Xe lăn
Uh nhỉ. Đá con mèo. Ông bạn em là chủ 1 hãng taxi lớn ở hà nội. Bao nhiêu năm nay rồi không cho tăng thêm đầu xe taxi. Toàn phải mua lại các hãng nhỏ vài chục xe để gom lại, đến giờ cũng vài ngàn chiếc.

Giờ bùm phát thêm 600 con. Hoá ra ngồi xổm trên các quy định của tp nhở
Anh ý giỏi nhất khoản này đấy.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Mình không nói theo ý cụ nghĩ đâu. Mà với logic khác.
Thứ nhất. Để đem xe ra thị trường thì cần phải được kiểm tra kiểm định an toàn chặt chẽ của các cơ quan chức năng. Vin cũng không ngoại lệ.
Thứ 2. Xe điện là xe mới nên không thể hoàn thiện ngay nó sẽ có nhiều lỗi do đó test là cần thiết để qua đó sửa lỗi. Có nơi nào thử tính năng tốt hơn xe ta xi và xe tự lái. Vừa qua lỗi của xe Vin cũng đã được báo chí công bố nhắc tới khá nhiều. Có lẽ cụ cũng đã thấy.
Ý mình là vậy đó cụ.
Ý 2 - tức là sao nhỉ? Mang ra test khi làm taxi là liên quan đến tính mạng con người - không thể có chuyện đó được. Cụ có dám khẳng định nó đang làm như vậy không?

Single Malt Scot

Xe buýt
Mới thấy trên OF xe xanh Vf34 gọi xe Petro đến cõng