[Funland] Tất tần tật về Taxi Xanh SM

Kµ.Çòi

Xe buýt
Các cụ thông não cho em phát xe xăng khi chạy thì nạp điện cho ác quy được thế tại sao xe điện khi chạy không tự nạp điện được cho ac quy như xe xăng
- Con ẮcQuy ở xe xăng (ô tô và xe máy) nó chỉ có nhiệm vụ đề nổ thôi Cụ. Khi nổ xong thì sẽ chạy máy phát điện để vận hành.
- Còn xe điện thì nó dùng pin để vận hành tất cả các chức năng nên k xạc đủ được.

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ thông não cho em phát xe xăng khi chạy thì nạp điện cho ác quy được thế tại sao xe điện khi chạy không tự nạp điện được cho ac quy như xe xăng
Xe hybrid sử dụng 1 cơ cấu rất phức tạp để tận dụng lực dư xạc điện, ví dụ khi phanh hay lướt, còn xe điện thì motor cần bao nhiêu nó cấp điện bấy nhiêu nên gần như ko dư nữa. Hoặc tận dụng lực dư quá bé, không đáng để tự xạc

Xe hybrid tự nạp như Toyota rất đắt và phức tạp vì cả 2 loại động cơ, rồi lại tự sạc, chuyển đổi năng lượng vv đây là sai lầm chết người của xe Nhật cứ đu theo cái món hybrid này, bây giờ Toyota nhận ra sai lầm thì khá trễ, phải thay CEO, đu theo trào lưu xe điện sắp thành Nokia trong ngành xe rồi chán mấy a Nhật bảo thủ vô cùng :) về chiến lược Mr Toyoda thua xa Mr Vượng, đổi cái xoẹt từ xe xăng sang xe điện

Chỉnh sửa cuối:

KUBIKA

Xe tải
Mọi người thấy cứ bảo Vin lỗ mảng xe! Đấy là Vin nói vậy trên TIVI thôi chớ, chắc j đã lỗ! Nếu Lỗ thì ảnh chẳng làm đâu! Làm cổ đông chửi chết! Nhiều quỹ đầu tư quốc tế nếu thấy lỗ như này ng ta chẳng đầu tư vào đâu (thị trường mình bé lại ngay cạnh ông oto điện to lớn Trung quốc sx đc từ con Vít đến cục máy cục Pin), có lỗ thì cũng ngắn hạn đến điểm hoà vốn rồi! vin mà nói Lỗ dài hạn như này là e ko tin, e thấy giá xe điện Nghe qc là tự sx đc nhưng vẫn đắt hơn xe Tq nhiều!
Chả phải oto bất cứ mảng sản xuất nào trong những năm đầu đều lỗ. Nếu lỗ những năm đầu tiên nằm trong dự kiến và trong kế hoạch kinh doanh thì chẳng vấn đề gì cả.

Sao e thấy báo trí bảo nh đơn đặt hàng làm ko kịp giao cơ mà.
Cú chém ẩu rồi :)
ui giời, chiêu chò hết bạn ơi. bạn ko hiểu là VGR là bố của truyền thông ah. bạn có thấy có bài báo hay tin tức gì đưa tin tiêu cực về nó ko?

Gionam72

Xe lăn
Vẫn nạp bình thường mà. Khi phanh hoặc xuống dốc.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Gớm

Những thằng chửi lấy đươc mà bác còn nhắc nó cần công bằng.
Tuyền những thằng lấy giá của loại thấp bên này so với cao bên kia; lấy giá có mã khuyến mại chỗ này so với giá bình thường chỗ kia (mà quên mệ noa rằng cái mã khuyến mại chỉ dùng được cho chuyến đó).
Thậm chí còn có thằng bảo đây là mang lô 999 xe xuất Mỹ vừa rồi nhưng sang đó không đạt chuẩn nê mang về VN là đồ thế chấp NH....

Em thấy họ lấy màu xanh này làm bộ nhận diện thương hiệu từ khi làm xe điện rồi

cao so với xe nào cụ, morning i10 ah cụ? Hay là so với xe chạy tư nhân không đăng ký , ko mất thuế, không mất tiền vận hành. Nếu so sánh phải so sánh với đối tượng ít nhất gần giống họ. Xe cùng phân khúc

XSim

Xe container
Hình như SM không tăng hệ số giờ cao điểm? Em thấy như thế là văn minh hơn, mặc dù các cụ có thể bảo giá cao theo cung cầu nhưng em vẫn cảm thấy rất phản cảm. Không phải ngành nào cũng nên dùng giá để điều chỉnh cung cầu. Ví dụ:

Các cụ thử tưởng tượng giờ cao điểm vào nhà hàng ăn nó tăng giá x2, x3 các cụ có chửi mả bố nó lên không.

Hay trường học, khi có đông hồ sơ nhận họ nâng giá học phí cho "cân bằng" cung cầu. Các cụ đánh giá nó có vô giáo dục, vô đạo đức không?

Tệ hơn nữa, bệnh viện đông họ tăng viện phí theo cung cầu, ai bệnh nặng nhưng ít tiền thì ráng đợi hết cao điểm giá về bình thường hãy gọi bác sĩ. Các cụ có đòi cho nó vào tù luôn không?

Quay lại giá Grab, thực ra là x2, x3 là do bọn nó tự nghĩ ra chứ có phải do lái xe đòi đâu. Em nhà gần đường lớn, nhiều lúc bị x giá em vẫy xe taxi vẫn đi giá bình thường mà.

Chỉnh sửa cuối:

hunggal

Xe tăng
Hình như SM không tăng hệ số giờ cao điểm? Em thấy như thế là văn minh hơn, mặc dù các cụ có thể bảo giá cao theo cung cầu nhưng em vẫn cảm thấy rất phản cảm. Không phải ngành nào cũng dùng giá để điều chỉnh cung cầu được. Ví dụ:

Các cụ thử tưởng tượng giờ cao điểm vào nhà hàng ăn nó tăng giá x2, x3 các cụ có chửi mả bố nó lên không.

Hay trường học, khi có đông hồ sơ nhận họ nâng giá học phí cho "cân bằng" cung cầu. Các cụ đánh giá nó có vô giáo dục, vô đạo đức không?

Tệ hơn nữa, bệnh viện đông họ tăng viện phí theo cung cầu, ai bệnh nặng nhưng ít tiền thì ráng đợi hết cao điểm giá về bình thường hãy gọi bác sĩ. Các cụ có đòi cho nó vào tù luôn không?
Có đấy bác. Sáng em thử nó báo 171k, giờ còn có 154k.

Chỉnh sửa cuối:

XSim

Xe container
Em ko biết có thấy vinh hạnh ko nhưng mỗi lần chở khách vào khu VIN thấy gato với cái bọn đông xèng lắm. Em chạy xe ôm ạ =))
Ở nhà Vin là oách rồi, giá cao thế mà vẫn mua được thì tiền khỏi phải nghĩ. Có câu nói đùa là: bạn mua Merc BMW thì chứng tỏ bạn có tiền, mua Roll-Roy thì chưng tỏ bạn có rất nhiều tiền, mua Vinfast chứng tỏ bạn đang thừa tiền :))

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Em thấy họ lấy màu xanh này làm bộ nhận diện thương hiệu từ khi làm xe điện rồi

cao so với xe nào cụ, morning i10 ah cụ? Hay là so với xe chạy tư nhân không đăng ký , ko mất thuế, không mất tiền vận hành. Nếu so sánh phải so sánh với đối tượng ít nhất gần giống họ. Xe cùng phân khúc
Gớm

Những thằng chửi lấy đươc mà bác còn nhắc nó cần công bằng.
Tuyền những thằng lấy giá của loại thấp bên này so với cao bên kia; lấy giá có mã khuyến mại chỗ này so với giá bình thường chỗ kia (mà quên mệ noa rằng cái mã khuyến mại chỉ dùng được cho chuyến đó).
Thậm chí còn có thằng bảo đây là mang lô 999 xe xuất Mỹ vừa rồi nhưng sang đó không đạt chuẩn nê mang về VN là đồ thế chấp NH....
Hình như SM không tăng hệ số giờ cao điểm? Em thấy như thế là văn minh hơn, mặc dù các cụ có thể bảo giá cao theo cung cầu nhưng em vẫn cảm thấy rất phản cảm. Không phải ngành nào cũng dùng giá để điều chỉnh cung cầu được. Ví dụ:

Một khi bọn nó đã có định kiến trong đầu, lại cộng thêm sự cay cú do thất bại ngoài xã hội, kể cả các cụ cho bọn nó tiền bọn nó còn chửi sao cho ít thế nữa cơ.
Nghĩ cũng tội! :D

vkthang

Xe container
Em ko biết có thấy vinh hạnh ko nhưng mỗi lần chở khách vào khu VIN thấy gato với cái bọn đông xèng lắm. Em chạy xe ôm ạ =))
oh ở dưới nhìn lên có cao quá k cụ?
Không cụ, thấp quá đưa lên bằng mặt bằng chung của xã hội thôi, đòi hỏi cao hơn thì khó.

Cụ ghen ăn tức ở với người có tiền không có nghĩa người khác cũng thế. Và không giải thích cho câu nói thấy vinh hạnh vì được sử dụng dịch vụ của Vin.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Mình đang nói giác độ của Vin. Vì xe mới ra nên phải test. Nhưng với khách hàng là tai hoạ như ý cụ nói. Mình đang nghĩ việc Vin đưa xe vào ta xi không chỉ bán xe mà còn thông qua đó test xe thực chiến luôn.
Hồ đồ quá đấy

Mr.Alo

Xe lăn
Sáng thử book, sau so sánh với grab, chênh 50%. Đành chọn grab.
Đi grap còn dư ra ít làm bát phở mà cày nhỉ , em vẫn ủng hộ grap nhưng cũng ủng hộ vin vì có thêm 1 thằng grap nó rẻ thêm :)

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Một khi bọn nó đã có định kiến trong đầu, lại cộng thêm sự cay cú do thất bại ngoài xã hội, kể cả các cụ cho bọn nó tiền bọn nó còn chửi sao cho ít thế nữa cơ.
Nghĩ cũng tội! :D
Chẳng ai cay cú cả! Chẳng ai thất bại cả! Có mấy thằng bợ dit làm thuê cho V cay thôi! Mọi ng đang chung tay để cho V nó tỉnh ngộ, về với giá trị thật, đừng có tung hô nhau, dùng Truyền thông để Pr lấp liếm các lỗi! Tôi tin là mỗi ng Việt Nam chán chính sẽ 1 tay giúp V nhận ra rằng: ko thể dùng truyền thông bịt mồm mãi đc, phải làm ăn chân chính để Doanh nghiệp ,nhà nước và nhân dân cùng có lợi, nếu ko sẽ sụp đổ thôi!

vkthang

Xe container
Toàn ông ngồi nhà lo lắng.
Xem người thật việc thật họ nói đi. Rồi ngậm cái miệng vào.
Họ bảo vệ nồi cơm thôi cụ, nhưng chẳng biết được mấy bữa Vin lại quay xe. Vin mở rồi đóng biết bao thứ tầm giáo sư, tiến sỹ còn ra đường nữa là lái xe.

Em mua ủng hộ điện thoại Vinsmart 2c mà hỏng một cái đem ra hàng thợ họ phán linh kiện này không có đâu đành vứt đi. Một cái vẫn để trẻ con nó chơi. Chính mảng điện thoại sản phẩm hợp túi tiền rất dễ tiếp cận đại đa số người dân mà còn bỏ.

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Họ bảo vệ nồi cơm thôi cụ, nhưng chẳng biết được mấy bữa Vin lại quay xe. Vin mở rồi đóng biết bao thứ tầm giáo sư, tiến sỹ còn ra đường nữa là lái xe.

Em mua ủng hộ điện thoại Vinsmart 2c mà hỏng một cái đem ra hàng thợ họ phán linh kiện này không có đâu đành vứt đi. Một cái vẫn để trẻ con nó chơi. Chính mảng điện thoại sản phẩm hợp túi tiền rất dễ tiếp cận đại đa số người dân mà còn bỏ.
Chấp gì vin nô cụ ơi. Em cũng dính 1 con tivi giờ vứt đi luôn