[Funland] Tất tần tật về Taxi Xanh SM

Huthasa

Xe container
Ý bác congchi có lẽ là: Nó vẽ đường vòng lên 30%, ví dụ thế, để App nó tính tiền cao hơn tương ứng.
Còn đi thì bác muốn đi đường nào cũng vậy.
Cái này mình chk chéo với GG map ra ngay. Chắc app nó không làm kiểu đó đâu. Làm thế sau mất hết khách.

Mazda67

Xe buýt
Em ủng hộ. Ít nhất là sạch môi trường và giá cả minh bạch, thái độ văn minh. Chạy taxi truyền thống lắm hôm lên xe đi quãng ngắn là toàn gặp thái độ, bắt chẹt thêm tiền, chỉ muốn đấm vào mặt

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Cái này mình chk chéo với GG map ra ngay. Chắc app nó không làm kiểu đó đâu. Làm thế sau mất hết khách.
Cá nhân tôi thì đánh giá cao những Uber với Grab, cho đến khi bên taxi cũng ra App của mình, thì tôi thấy taxi ưu việt hơn.
Đầu tiên là nó nhiều xe hơn đáng kể. Giá cả ổn định.

Ví dụ với G7 taxi:
Order qua phone => Nó gửi tin nhắn cho bác. Có cả phone lái xe và link để xem vị trí lái xe.
Có cả mức tiền áng chừng, mặc dù vẫn chạy theo taximeter trên xe như cũ. Nhưng khi đã áng chừng 100K, thì tài xế không thể bậy bạ chạy vòng vèo đến 150K được.

Gionam72

Xe lăn
em thấy trong phố ít trạm xạc lắm cụ
Xe dịch vụ thì họ hay đỗ ở những nới có trạm sạc. Chờ khách là cắm sạc ngay. Đêm về là sạc. Sáng ra là đầy pin rồi. Chạy trong nội thành HN 1 ngày không hết được 300km đâu. Mà nếu chạy được cỡ đó thì tài xế giàu luôn ấy

tadano

Xe tăng
Xe dịch vụ thì họ hay đỗ ở những nới có trạm sạc. Chờ khách là cắm sạc ngay. Đêm về là sạc. Sáng ra là đầy pin rồi. Chạy trong nội thành HN 1 ngày không hết được 300km đâu. Mà nếu chạy được cỡ đó thì tài xế giàu luôn ấy
Vâng cụ

milevsko

Xe tăng
Em giờ toàn đi G7, giá cũng ngang Grab nhưng gọi dễ hơn. Thái độ cũng không lồi lõm như trước.

vnhn

Xe tăng
Hôm trước em cũng dẫn 1 nhóm lên làm việc với VinFast, khi về thấy 1 dàn taxi xanh đỗ ngay cửa. E34 em cũng đi rồi nhưng cũng muốn nhảy lên xem thử taxi thế nào nhưng tài xế bảo chưa được đón khách, chỉ được đi nội bộ thôi. Nói chung về thái độ phục vụ của nhân viên thuộc Vin thì em thấy ok. Grab nói thế chứ bây giờ nhiều xe cũng phục vụ ko được ổn lắm vì không được chọn lọc đầu vào.

Huthasa

Xe container
Hôm trước em cũng dẫn 1 nhóm lên làm việc với VinFast, khi về thấy 1 dàn taxi xanh đỗ ngay cửa. E34 em cũng đi rồi nhưng cũng muốn nhảy lên xem thử taxi thế nào nhưng tài xế bảo chưa được đón khách, chỉ được đi nội bộ thôi. Nói chung về thái độ phục vụ của nhân viên thuộc Vin thì em thấy ok. Grab nói thế chứ bây giờ nhiều xe cũng phục vụ ko được ổn lắm vì không được chọn lọc đầu vào.
Xe nào cũng được. Miễn đạt tiêu chí rẻ hơn, phục vụ tốt, nhân viên tốt, mà xanh đc thì càng tốt thì sẽ được người TD lựa chọn.

Mr.Alo

Xe lăn
Thu nhập oki thì mọi thứ oki ngay cụ , chứ thu nhập kém lại lỗi lõm ngay , trước grap cũng thế mà , em mong vin km độ 2-3 năm rẻ rẻ cho hội kia nó tụt giá chứ lúc cần đi check app toàn x2 x3 cũng xót ruột

sắt con

Xe điện
Đi thử một chuyến là biết có ổn hay không, với mình là khách hàng vậy là OK mà cụ.
em thấy ở VN nhiều dịch vụ, ngành nghề phải có thời gian đủ dài, hơn nữa…nói run rủi..đôi ba năm nữa Vingr lại bán toàn bộ cty taxi này sang chủ khác thì chất lượng phục vụ đi xuống,

hoviethung

Xe lăn
em thấy ở VN nhiều dịch vụ, ngành nghề phải có thời gian đủ dài, hơn nữa…nói run rủi..đôi ba năm nữa Vingr lại bán toàn bộ cty taxi này sang chủ khác thì chất lượng phục vụ đi xuống,
Cũng dễ lắm. Tính anh ấy làm không hiệu quả là đổi chủ ngay. Nhưng dầu sao. Anh ấy tham gia thì các đối thủ cạnh tranh phải dè chừng và người sử dụng dịch vụ được hưởng lợi. Khi nào cũng thử đi xem sao.

ubisapro

Xe trâu
Chưa cho người ngoài dùng mà ông thớt vẫn lên ngồi được, vẫn trả 100k, vẫn nhận hoá đơn và … vẫn hồn nhiên chụp ảnh tài xế được.

Xin chia buồn a tài xế nếu như bài này ko phải bài pr =))

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Lúc đó mình lại chọn thằng khác ngon hơn, ơ kìa, mình là người tiêu dùng mà cụ, còn việc nó sống hay chết thì kệ nó chứ, dở hơi mà đi lo hộ cái thằng nó đang giàu gấp tỷ tỷ mình, cụ nhỉ :D

CuKenPis

Xe tăng
Vin tuyển ''lái xe'' non nhì. Lái mới cấp bằng ngày 15/3/23 đã bắt vào otofun đánh võng rồi :)):)):))