[Funland] Tất tần tật về Taxi Xanh SM

Maner Bolsol

Xe tăng
Chào cccm, sau khi đã có nửa ngày ngâm cứu cái app gọi Taxi Xanh SM, cá nhân e có cái đánh giá về app gọi xe.

Thứ nhất là giao diện thì e thấy nó lai giữa Grab với Be, chắc phải 70% giống Be, 30% Grab. Nói chung nhìn cũng ổn, e dễ tính nên không chê gì đẹp xấu. Quan trọng là con app này nhìn trực quan, dễ dùng, lần đầu vào cái dùng như đã quen lâu lắm rồi. Ngay lúc đăng ký đã có lời cam kết không sử dụng dữ liệu vị trí cho mục đích khác là thấy yên tâm rồi đã.

Thứ hai, giá. Cái này cccm nói khá nhiều rồi, nhưng túm cái váy lại là nếu so với những ứng dụng khác như Be, Grab, Gojek thì giá tương đương hoặc cao hơn không đáng kể, Do là mấy ông kia có mã khuyến mại nên có thể rẻ hơn. Giá còn tuỳ vào thời điểm, vị trí bắt xe. Nhưng mà giờ cao điểm, giá Grab cũng cao hơn nhiều còn GSM thì chưa thấy tăng gía giờ cao điểm, đợi tương lai mới trả lời được.

Thứ ba, sao vào app này e cứ thấy thiếu thiếu, à thì ra không có mục giao hàng với xe máy như những app khác =)) không biết sau này bổ sung không, e nghĩ là nên có

Thứ 4, dữ liệu bản đồ của GSM e thấy chưa tốt bằng Grab, cụ thể tìm vào cái nhà cũ của e, ngách sâu thi Grab định vị chính xác luôn còn GSM thì không. Cái này khá quan trọng vì đôi khi cãi nhau với tài xế cũng chỉ vì định vị sai, bắt ông ý đi quá hay gì đó là bị ăn chửi. Bản đồ của Be cũng giống GSM, khoản này e vẫn thấy Grab ngon nhất.

Hành trình GSM đang chọn có vấn đề, đi đường ngắn nhất như vậy sẽ rất khó đi

Thứ 5, App không có tính năng nhắn tin cho lái xe nên phải gọi trực tiếp.

Thứ 6, tên app nó đang không đồng bộ lắm, nhiều người bạn e cứ hỏi phải tải app gì, tên thế nào?

Cccm trải nghiệm xem còn gì đóng góp không?
Giá rổ so với Grab và Be thế nào cụ ơi

bjboyn00b

Xì hơi lốp
Taxi này đi đường dài lợi lắm các cụ nhé, em check với Grab lúc 9h là lúc thấp điểm Grab cho công bằng:
Quãng đường 12km Grab 140k, Xanh SM 175k
Quãng đường HN-Bỉm Sơn: Grab 1540k , Xank SM 1120k ( rẻ hơn nhiều)
Các cụ cứ dùng cả 2 app để lựa chọn phù hợp với nhu cầu. Grab thì đi gần và thấp điểm, Xanh SM thì đi xa hoặc khi cao điểm. cái nào lợi mình chọn :))
Nói chung là 1 sự cạnh tranh cho ông Grab đỡ bố láo, có hôm em đi 2 km nó tính 80k mà vội đi nhậu nên đặt luôn, bật app xe xung quanh đầy mà tính láo, ngay ở khu trung tâm nữa chứ

Chỉnh sửa cuối:

Mytv

Xe điện
Đắt hơn mấy thằng kia tương đối. Nhiều cụ cứ nói xe mới này kia. Gớm xe dịch vụ chạy 1-2 th là đầy mùi hết mới ngay. E là e cứ ưu tiên thằng nào rẻ thì đi

Mr.Alo

Xe lăn
Đắt hơn mấy thằng kia tương đối. Nhiều cụ cứ nói xe mới này kia. Gớm xe dịch vụ chạy 1-2 th là đầy mùi hết mới ngay. E là e cứ ưu tiên thằng nào rẻ thì đi
1 ngày giã 12h khách lên xuống thì vài tuần lại như nhau hết , bên grap có 1 phần tài lái xe cá nhân thì chăm xe chứ lái thuê thì tư duy giống nhau hết

Quê bầm

Xe điện
Em tin mục đích mở ra taxi điện ko hẳn là anh ấy tìm kiếm lợi nhuận từ chạy taxi mà là cách quảng bá xe và mang trải nghiệm xe điện tới nhiều người và dần xóa đi sự e dè của người tiêu dùng với xe điện.

Em hy vọng ngày nào đó pin của xe chạy được lâu, trâu, đi phượt Tây Bắc ko lo nằm đường, nếu qua kiểm ngiệm vài năm cho thấy nó hay hơn xe xăng mọi người sẽ tự khắc chuyển qua còn không thì.....

robertlang8282

Xe tải
1 lựa chọn quá tốt, đi 1 cuốc 10 km đắt hơn 20 - 30k ko thành vấn đề. Xe điện em đã lái thử thấy thích do đạp ga rất nhẹ chân, chạy phố rất thư thái do không có cảm giác trễ ga khi chạy ở số thấp. Chắc chắn ra hà nội sẽ ủng hộ. Em tin là mô hình này sẽ thành công.

Nhiều bác cứ nghe đến Vin là chửi, chẳng biết cả đời bố mẹ vợ con có được hưởng cái dịch vụ nào của Vin không nữa. Rõ khổ

robertlang8282

Xe tải
Em tin mục đích mở ra taxi điện ko hẳn là anh ấy tìm kiếm lợi nhuận từ chạy taxi mà là cách quảng bá xe và mang trải nghiệm xe điện tới nhiều người và dần xóa đi sự e dè của người tiêu dùng với xe điện.

Em hy vọng ngày nào đó pin của xe chạy được lâu, trâu, đi phượt Tây Bắc ko lo nằm đường, nếu qua kiểm ngiệm vài năm cho thấy nó hay hơn xe xăng mọi người sẽ tự khắc chuyển qua còn không thì.....
Bản chất xe điện ko thay thế được xe xăng trong ít nhất 30 năm nữa đâu cụ. Em đi thử rồi loanh quanh đi phố ngày 50 km thì phải nói là quá tuyệt vời, nhưng về quê hay đi du lịch thì em thấy vẫn k tiện bằng xe xăng. Em cũng đang nghiên cứu con VF34 cho vợ chở con đi học

dracula_bg

Xe điện
chưa biết như nào, nhưng có thêm lượng phương tiện cạnh tranh là tốt rồi, các dịp lễ tết mọi người chắc cũng đỡ khó khăn trong xe cộ hơn.

danglq

Xe tăng
Website
shopmen.com.vn
Taxi này đi đường dài lợi lắm các cụ nhé, em check với Grab lúc 9h là lúc thấp điểm Grab cho công bằng:
Quãng đường 12km Grab 140k, Xanh SM 175k
Quãng đường HN-Bỉm Sơn: Grab 1540k , Xank SM 1120k ( rẻ hơn nhiều)
Các cụ cứ dùng cả 2 app để lựa chọn phù hợp với nhu cầu. Grab thì đi gần và thấp điểm, Xanh SM thì đi xa hoặc khi cao điểm. cái nào lợi mình chọn :))
Nói chung là 1 sự cạnh tranh cho ông Grab đỡ bố láo, có hôm em đi 2 km nó tính 80k mà vội đi nhậu nên đặt luôn, bật app xe xung quanh đầy mà tính láo, ngay ở khu trung tâm nữa chứ
Em cũng thích cái nào nó đối trọng với grab lớn lớn tý cho grab nó đỡ bố đời!
Từ hồi nuốt dc uber là grab hút máu thôi rồi!

Quê bầm

Xe điện
Bản chất xe điện ko thay thế được xe xăng trong ít nhất 30 năm nữa đâu cụ. Em đi thử rồi loanh quanh đi phố ngày 50 km thì phải nói là quá tuyệt vời, nhưng về quê hay đi du lịch thì em thấy vẫn k tiện bằng xe xăng. Em cũng đang nghiên cứu con VF34 cho vợ chở con đi học
Em cũng nghĩ như cụ, đi qoanh phố thì ko ngại, chứ đi chơi lên núi lên rừng vài hôm cứ xe xăng em quất đầy bình ngủ ngon, chả lo hết xăng, mùa hè nóng 37-40oC thì điều hòa bật vô tư còn xe điện thì chưa biết thế nào

Mr.Alo

Xe lăn

Em nghĩ giải quyết vòng luân chuyển của đống xe sx ra mới là mục đích chính
Em cũng thích cái nào nó đối trọng với grab lớn lớn tý cho grab nó đỡ bố đời!
Từ hồi nuốt dc uber là grab hút máu thôi rồi!
Sau khi uber bỏ Vn bọn grap nó tăng giá khiếp luôn , có thêm 1-2 thằng như bee nữa là đẹp thị trường

Kokolo

Xe buýt
Ở link die luôn cụ ạ :D

Nhà anh V thì phải chăm chút lại câu cú, bình luận, không ổn là phải xoá chỉnh lại bài. Như hồi nhà máy vaccine to nhất đông nam á hoàn thành 2022 ấy. Em nhớ hồi đấy toàn bình luận tuyệt vời với tự hào quá Việt Nam ơi. Giờ khu đất xây nhà máy không rõ để làm gì :D

lovecarhpqn

Xe điện

Mục đích là thích bỏ ra tiền chẵn thu về tiền lẻ chứ tìm kiếm lợi nhuận gì đâu mảng này

Quê bầm

Xe điện
Nhà anh V thì phải chăm chút lại câu cú, bình luận, không ổn là phải xoá chỉnh lại bài. Như hồi nhà máy vaccine to nhất đông nam á hoàn thành 2022 ấy. Em nhớ hồi đấy toàn bình luận tuyệt vời với tự hào quá Việt Nam ơi. Giờ khu đất xây nhà máy không rõ để làm gì :D
với máy thở nữa cụ

vkthang

Xe container
Em đặt thử thì thấy giá ngang Grab car nhưng không đặt được xe vì chắc quá ít xe hoạt động. 4-500 xe thì chắc đủ phục vụ một Quận thưa dân như Long Biên thôi.