[Funland] Tất tần tật về Quy định Nồng độ cồn 0% khi điều khiển phương tiện.

thonvang

[Tịch thu bằng lái]
Chung là phát hiện sai phạm thì càng phải xử lý mạnh,biết mà vẫn uống vẫn lái là coi thường giao thông và pháp luật rồi

lum..zzz

Xe điện
Các cụ mợ đừng hiểu nhầm e: E hoàn toàn ủng hộ làm việc này thật chặt, vừa giảm tai nạn vừa tăng chi tiêu xã hội thông qua taxi, grab :-bd. Bản thân e luôn thực hiện nghiêm túc nên các anh í cứ việc kiểm tra vô tư :D
Nhưng e vẫn có chút lăn tăn về vđề vệ sinh. Tối qua e bị dừng lại để thổi ở Hoàng Cầu, e thấy tài xe trước e vừa thổi xong được đi, đến lượt e thổi đúng vào cái máy đó ~X(. Giả sử tài xế trước e bị lao hay bệnh truyền nhiễm gì đó, liệu e có bị lây k :-?? ?
Cccm giải ngố giúp e với. Thanks
Hôm trc ở Lê Duẩn cũng vậy, em đi làm về muộn chắc các cậu CA nghĩ đóng bộ nguyên cây là đi ăn nhậu, bảo em thổi, mà thấy mấy ông trc thổi xong cũng ko thay ống. Nhưng kệ tặc lưỡi m ko uống cứ thổi mạnh ra nhưng các cậu ấy cứ dí sát chạm mồm. Cũng hơi bực

Shadow381

Xe điện
Em chỉ thấy tắc và tắc; đoạn rẽ phải từ bốt hàng đậu ra Trần Khánh Dư ngay gần trụ sở đội 1 và ngay lối rẽ vào Times city tối đi làm về em hay bị thổi, tầm 7h tối sau 1 ngày làm việc mệt và đói chưa được ăn uống gì phải xếp hàng chờ đến lượt thổi thật sự thấy mệt; giao thông ùn tắc, xếp hàng lâu nhích từng tí 1 mãi mới được thổi phù phát rồi đi! Em ủng hộ chủ trương này nhưng nghĩ các anh ấy có thể có những cách hiệu quả hơn như có lực lượng chốt tại các ngã tư trước đó, quan sát các trường hợp nghi vấn thì báo trên vẫy vào thổi chứ thổi ngẫu nhiên kiểu này gây ùn tắc, giờ đó dân đi làm vật vã trên đường chưa ăn uống gì đã đủ mệt lại thêm khoản chờ qua chốt thổi kể cũng oải thật.

TRANGDC

Xe tăng
Lơ mơ lại dính sida thì bỏ mịa các cụ nhỉ? #:-s

Mytv

Xe điện
0,333 cũng mức 2 rồi. Ông cùng làm e cũng kiểu vậy, tợp lon bia rồi đưa con đi học, chắc cũng sau 1 tiếng, thổi 0,044; vẫn ăn đòn. Bó tay. Ăn cái BB kiểu đó ức chế lắm :D
Ăn biên bản mức 0,01 0,02, 0,03 thật sự ức chế. Bạn e 2 thằng uống trưa hôm trc. Đầu h chiều ngày hôm sau đi thổi dính. Ngừoi hoàn toàn bt tỉnh táo. Thật sự cái mức tuyệt đối này hết sức cứng nhắc ko khoa học. E nghĩ nên để mức tối thiểu 0,03-0,05 trở lên.
Trưa nay e đi ăn đám giỗ. Gần 20 chục mâm có 3 mâm uống. Còn lại nc ngọt hết. Kể cả những ngừoi ko phải lái xe cũng ko uống vì sợ ngày hôm sau thổi.

cuong1903

Xe tăng
Ăn biên bản mức 0,01 0,02, 0,03 thật sự ức chế. Bạn e 2 thằng uống trưa hôm trc. Đầu h chiều ngày hôm sau đi thổi dính. Ngừoi hoàn toàn bt tỉnh táo. Thật sự cái mức tuyệt đối này hết sức cứng nhắc ko khoa học. E nghĩ nên để mức tối thiểu 0,03-0,05 trở lên.
Trưa nay e đi ăn đám giỗ. Gần 20 chục mâm có 3 mâm uống. Còn lại nc ngọt hết. Kể cả những ngừoi ko phải lái xe cũng ko uống vì sợ ngày hôm sau thổi.
Lúc e ý kiến không đồng ý với mức "0", bị cả đám vào "góp ý".
(Mà e mang kiến thức môn học "đo lường" trong trường ĐH ra để nói rồi đấy). Bản thân mức "0" ấy cũng còn đang sai với thực tế về mặt sinh học, y học (Quá trình chuyển hóa thức ăn - tinh bột: gạo, ngô, khoai... trong dạ dày, dựa vào các men tiêu hóa trong dạ này, tương tự như quá trình lên men rượu, để chất dinh dưỡng thẩm thấu từ cơ thể vào dạ dày, nên trong máu luôn có một tỷ lệ alcohol - là sản phẩm phụ của quá trình lên men đấy. Đã có trường hợp bên bảo hiểm dựa vào xét nghiệm máu để từ chối trách nhiệm bảo hiểm, mặc dù người mua bảo hiểm 10 năm không uống rượu bia).

Giờ thì kệ cụ chúng nó. Chỉ phiền mỗi cái:

Rồng vàng tắm nước ao tù
Người khôn ở với người ngu bực mình.

cuong1903

Xe tăng
Nếu thổi ở Chí Linh - Hải Dương em thì xác suất dính cao hơn.

lan806

Xe tăng
Bị phạt thì không có ý kiến gì, vì quan chức hay dân thường vi phạm thì cũng như nhau.
Em chỉ thấy bất hợp lý ở nồng độ 0, nó vô lý tới mức không tưởng. Nhưng nó lại có sao, có trăng, có ông mặt trời khi người thực thi sử dụng. Em sợ bị xì lốp, tịch thu bằng, sợ bị phạt 7tr nên chỉ nói tới thế thôi.

phuongmit

Xe cút kít
Thổi nhanh là thổi vào phễu, mồm có dính đến phễu đâu mà sợ lây với lan :)) còn dc thổi ống thì yên tâm, ống mới 100%

chánvcd

Xe buýt
Đang có dịch đau mắt đỏ mà thổi kiểu này dễ lây lắm đấy

thonvang

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ngậm cả cái ống thổi để thổi ah?
Thổi thì lấy hơi sâu để ống gần thì thổi thôi,ai lại đi ngậm vào rồi thổi.

farevell

Xe buýt
Em có 1 típ nhỏ cho các cụ nhỡ có dính tí cồn thì thổi nó cũng đỡ đi khá đấy. Đó là trước khi thổi thì há mồm hít lấy hơi mạnh rồi thổi ra ngay như thế không khí mới vào mồm với cuống họng thôi chưa xuống dưới cũng đỡ được độ cồn đi bao nhiêu. Em đã có dịp test thử lỡ uống 1 lon xong về gặp chốt thổi xong vẫn được vẫy đi.

Vũ Điệp

Xe điện
Em có 1 típ nhỏ cho các cụ nhỡ có dính tí cồn thì thổi nó cũng đỡ đi khá đấy. Đó là trước khi thổi thì há mồm hít lấy hơi mạnh rồi thổi ra ngay như thế không khí mới vào mồm với cuống họng thôi chưa xuống dưới cũng đỡ được độ cồn đi bao nhiêu. Em đã có dịp test thử lỡ uống 1 lon xong về gặp chốt thổi xong vẫn được vẫy đi.
Cái này các ca sỹ họ có cach lấy hơi bằng mũi sẽ hiệu quả cụ ợ!

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ mợ đừng hiểu nhầm e: E hoàn toàn ủng hộ làm việc này thật chặt, vừa giảm tai nạn vừa tăng chi tiêu xã hội thông qua taxi, grab :-bd. Bản thân e luôn thực hiện nghiêm túc nên các anh í cứ việc kiểm tra vô tư :D
Nhưng e vẫn có chút lăn tăn về vđề vệ sinh. Tối qua e bị dừng lại để thổi ở Hoàng Cầu, e thấy tài xe trước e vừa thổi xong được đi, đến lượt e thổi đúng vào cái máy đó ~X(. Giả sử tài xế trước e bị lao hay bệnh truyền nhiễm gì đó, liệu e có bị lây k :-?? ?
Cccm giải ngố giúp e với. Thanks
Có quyền yêu cầu thay ống thổi mà. Không thay không thổi. Sao phải hỏi? Lý do vác A4 ra viết.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Bác có là thiên tài. Là nghệ sỹ thanh nhạc hay đệ tử nhà thiền nhá. Chém láo.

farevell

Xe buýt
Bác có là thiên tài. Là nghệ sỹ thanh nhạc hay đệ tử nhà thiền nhá. Chém láo.
tip này em có đọc được trên diễn đàn của bọn tây, em cũng thực nghiệm 2 lần rồi, cụ ko tin thì kệ cụ thôi chứ em ko chém láo :)))