[Funland] Tất tần tật về Quy định Nồng độ cồn 0% khi điều khiển phương tiện.

maximax903

Xe điện
Sợ thế các bợm lại lần lượt qua thổi để được dán tay rồi thoải mái tu. Tốt nhất dán chéo mồm đến nhà gỡ ra cụ nhề :))
Cứ lập chốt kiểm tra trong thời gian dài, phạt thật nặng vào thì ít nhất cũng giảm lưu lượng xe cộ lưu thông trên đường vì đi nhậu phải đi xe có lái xe, ko thì đi bằng taxi, xe buýt, xe ôm. Từ đó kéo theo các vụ tai nạn giao thông do say rượu sẽ giảm, mà còn giảm thêm tắc đường.

edc

Xe lăn
Em chưa bị các anh xx vẫy thổi lần nào, cho dù đi qua chốt thổi 2 lần. :)

biahoihanoi

Xe lăn
Kể ra để mức như cũ 0,02 thì hợp lý hơn. E chả máu me bia rượu lắm nhưng vẫn có những dịp ko từ chối dc. Sợ nhất là uống hôm trc hôm sau thổi vẫn lên. Cn trc e uống buổi trưa. Cả ngày hôm qua ko dám đi xe dù ngừoi tỉnh táo hoàn toàn
Trước kia thì mức 0,25 là an toàn. Cụ trên là 0,025 thì là rất ít. Kể ra để 1 mức an toàn, quá thì bị phạt kể cả đi tù thì hợp lý hơn.

Xe Bao Hong

Xe tăng
Nó làm nga tư Hoàng Đạo Thúy kìa, quay vòng trục Lê Văn Lương tuần mấy tối thôi
Cụ dùng từ "nó" nghe nặng nề quá. Họ làm vc theo nhiệm vụ chức năng được giao và phục vụ nhân dân. Mình hãy tốt trc đi đã không ai làm phiền mình.

bachkhoak40

Xe điện
Em cũng có lần thổi liên tiếp 2 lần. Chốt gì mà cách nhau có chưa đến 500 mét, đã bảo các anh là em vừa thổi chốt trên mà các ấy không tin cơ :))
Khu Mỹ đình hôm nay cũng có 2 chốt cách nhau có 500m, lập chốt kiểu này đỡ bị kêu nhất

KoenigseggPigani

Xe tăng
Xưa em có sở thích sưu tầm bia rượu (cả ngoại lẫn rượu đặc sắc Vn) khá nổi tiếng trong...nhà em (nhà em có 6 người🤣)
Cứ mỗi độ xuân về tết đến là bạn bè luôn chờ mong, mong e khui rượu ra để mời thưởng thức
Từ ngày thổi cồn gắt quá, bợm nhậu rơi rụng còn 1/5, em giờ chuyển sang sưu tầm trà, mua mấy chục bánh rồi thấy tao nhã quá và chi phí rẻ hơn sưu tầm bia rượu nhiều, vì 1 chai rượu có khi mua dc chục bánh trà mới🤣🤣

kienvinh

Xe lăn
Em cũng đồng ý là nên sửa đổi có mức min. Nhiều khi đi uống tối hôm trước, cũng không nhiều lắm nhưng sáng hôm sau rất lăn tăn là giả sử gặp chốt thổi có lên cồn hay không. Thành ra nhỡ công nhỡ việc.
Bác mua một cái máy để tự đo, tự kiểm tra khi có lăn tăn.

Tôi mua 1 cái 5 đồng ở Media Markt (Đức), tự thổi thấy đúng phết. Mặc dù có uống trong ngày nhưng tự thổi không lên, vậy cứ tự tin ra đường. Tối gặp chốt, thổi cũng không lên thật.

Nana2015

Xe tăng
Kể ra để mức như cũ 0,02 thì hợp lý hơn. E chả máu me bia rượu lắm nhưng vẫn có những dịp ko từ chối dc. Sợ nhất là uống hôm trc hôm sau thổi vẫn lên. Cn trc e uống buổi trưa. Cả ngày hôm qua ko dám đi xe dù ngừoi tỉnh táo hoàn toàn
Cụ lo quá thôi. E trưa qua uống 3 lon tối phi từ quê lên hà nội thổi có ra tý nào đâu. Rượu chơi nhiều còn sợ. Bia bọn Nga nó có coi là cồn đâu

wildcat74

Xe điện
Thằng em bên LLVT kể trực 2/9 mà điều lệnh vào 2 lần, buổi trưa và buổi tối đo nồng độ cồn. Công nhận làm nghiêm thật!

AcidS

Xe điện
Tầm trưa 1-2h vẫn đầy ông ngất ngưởng. Khu vực Tây Hồ, Ba Đình lượn buổi trưa chả thấy chốt nào.
Mấy quán bia giờ rút vào ngõ, miễn nhìn ra đường to đủ 2 xe tránh nhau là các ông chiếm 1 làn để xe cho dân nhậu, lắm khi tắc ị chỉ vì mấy ông say lấy xe chào nhau cả chục phút. Còi xin đường mấy cha đó có khi còn gây gổ cà khịa

QT007

Xe hơi
E nghe a e ngành nói đợt rồi toàn dân bị bắt mà chẳng thấy anh công chức nào bị. Thực tế rõ ràng tình trạng công chức ăn nhậu mới nhiều. Vậy nên đợt này quyết tâm làm luôn các bác công chức, đối tượng mà từ trc đến giờ cứ xảy ra việc giơ thẻ ngành + chức vụ là a e xuề xòa cho qua.
Có bác đứng đầu tỉnh chỗ e còn tuyên bố luôn: cứ ai có thông tin về công chức nào vi phạm uống rượu lái xe là lên nhận thưởng nóng luôn, sau đó nhiệm vụ điều tra xác mình bác ấy sẽ chịu trách nhiệm cơ :)
Sáng mở báo ra thì các cụ thấy ngay 4-5 bài toàn công chức (cán bộ ngân hàng, công an, quân đội,...) vi phạm.
Vậy nên các cụ công chức nào đợt này nếu chẳng may bị thổi mà có nồng độ thì cứ ngoan ngoãn chấp hành. Cụ nào húng bật là lên báo luôn.
Cứ thẳng tay làm ntn thì dân luôn ủng hộ.

Demchinhhang.net

Xe container
Kể cũng lạ, em cũng uống được nhưng khá ngạc nhiên là cứ ngồi vào bàn có mó ăn là khá nhiều người 'rót'. Thậm chí gặp nhau là phải "rót".

Opel Astra

Xe điện
Đến tối rồi, hết giờ làm việc. Các ông đi test đấy cũng về nhà uống rượu rồi nên không có ai vào cơ quan khác để test nồng độ cồn nữa đâu cụ. Cụ thực tế giúp đi.
Thế à bác?
Tốt quá.
Tôi lại nghe đồn, ai cũng có KPI của mình, đâm ra e ngại bác ạ.

Mà, nếu đạt chỉ tiêu thì nhanh lên chức, lên *** và ///, lên cả lương nữa. Có khi cũng phải hy sinh dăm cậu đồng ngũ, bác ạ.
Nhất là những đứa mình ghét - ghét mình.

Trần.Điền

Xe hơi
Uống rượu bia thì gọi xe dịch vụ đi cho lành thôi

cuong1903

Xe tăng
Cứ thẳng tay làm ntn thì dân luôn ủng hộ.
Là cụ nghĩ thế thôi.
Cán bộ, quan chức, có dính cũng chả ảnh hưởng mấy đến kinh tế gia đình (thậm chí là sự nghiệp). Nhưng người lao động bình thường, ăn cơm tối uống 1 lon bia cho ngon miệng, xong trong người chả có cảm giác gì, vẫn bình thường, lơ đễnh lấy xe máy đi mua thuốc, mua bỉm... Thổi phát, đi bay cả tháng ăn học luôn.

ubisapro

Xe trâu
Là cụ nghĩ thế thôi.
Cán bộ, quan chức, có dính cũng chả ảnh hưởng mấy đến kinh tế gia đình (thậm chí là sự nghiệp). Nhưng người lao động bình thường, ăn cơm tối uống 1 lon bia cho ngon miệng, xong trong người chả có cảm giác gì, vẫn bình thường, lơ đễnh lấy xe máy đi mua thuốc, mua bỉm... Thổi phát, đi bay cả tháng ăn học luôn.
Cũng hơi bất cập, nhất là giờ xe máy cũng như ô tô có cồn là dính. Tối thứ 6 vừa rồi nhà e có khách quê đến chơi, e rót rượu mời (men lá). Tợp 1 ly xong mới nhớ 15 phút nữa phải đưa con nhóc đi học. Thế là dừng, nhưng đi đường mà thổi chắc vẫn dính :(

cuong1903

Xe tăng
Cũng hơi bất cập, nhất là giờ xe máy cũng như ô tô có cồn là dính. Tối thứ 6 vừa rồi nhà e có khách quê đến chơi, e rót rượu mời (men lá). Tợp 1 ly xong mới nhớ 15 phút nữa phải đưa con nhóc đi học. Thế là dừng, nhưng đi đường mà thổi chắc vẫn dính :(
Hàng xóm nhà em, chả bao giờ nhậu nhẹt gì. Hôm nào có món ngon, mới vui miệng uống 1 lon bia. Hôm trước, uống xong 1 lon bia, lơ đễnh quên mất, chạy đi cách nhà 1km mua thuốc, thổi phát 0,333 luôn. Cứ lầm bầm kêu oan mãi, vì mấy thằng bợm nát xung quanh chưa ai dính (vì đội uống nhiều thì lại hay cảnh giác, cẩn thận).