[Funland] Tất tần tật về Phở Thìn

mèo lang thang

Xe buýt
Phở Thìn Lò Đúc là phở thịt xào tái lăn, nên nước nó không trong, em thấy ăn cũng ổn, ngày còn bao cấp được ăn phở là nhất rồi nên em thấy vẫn ngon. Bọn nhóc nhà em mấy lần lên đây ăn cũng trứng trần với quẩy ỉu, xong cũng chan hết nước. Lần cuối em ăn cách đây 3 năm rồi, đọc còm trước các cụ bảo lên 75k rồi thấy cũng ghê thật. Còn phở Thìn Bờ Hồ em cũng hay ăn, cũng ngon, mỗi quán một kiểu. Nói chung ngon hay không ngon phụ thuộc vào khẩu vị nữa.

haibocon

Xe tải
Lâu lâu lội vào quán thấy thớt này các cụ bàn về phở làm em thèm chảy nước miếng bát phở đúng vị Hà Nội,nói thật là từ lúc vào Sg em chả tìm đâu được hàng phở đúng chuẩn vị bắc cả đã thế lại còn đắt lòi ra.Chắc tại em quen vi mất rồi

O Muong Te

Xe điện
Chỗ ngã 4 Khâm Thiên - Hàng Bột cũ có quán phở cũng rất ngon nằm ở sau tấm phù điêu. Hình như phía trên quán hoặc gần đó có loa báo động. Một hôm ông bố đi thăm bạn ở ngõ Văn Chương xong cho em đi ăn phở ở quán đó đúng giờ còi ú trưa. Không biết quán tên gì, giờ chỗ tấm phù điêu đó cũng đã gỡ bỏ chỉ còn trong ký ức bát phở remix max bao phê.
Quán đấy có tên là phở Chất cụ ạ. Cả tuổi thơ nuốt nước bọt của em khi đi qua đấy lại hiện về.

MaiQueMHD

Xe hơi
em thấy ăn Ok nhưng chỉ duyệt giá 45 cò thôi
thịt bò đắt nhưng 75K quá chát

thaihana

Xe điện
Khẩu vị mỗi người mỗi khác, các bác cãi nhau loạn cào cào! em ăn phợ lại thích có tí mắm tôm vào mới nhã, em thích vậy kệ em các bác nhé :D

ConCuCauKinh

Xe buýt
Chưa qua thời gian khó bao cấp thì không thể hiểu bát phở nó ngon thế nào đâu. Cụ mới về HN 20 năm, cũng là lúc đời sống bắt đầu dư dả rồi, có thể ăn phở bất kỳ khi nào cụ muốn thì không thể thấy ngon được.

THINHXM

Xe tải
Website
phamgialong.com
E thì quán nào nước xương ngọt,e hay nói vui là nhiều vòng tròn, có quán e còn vào xem có ninh nhiều xương hay dùng Knorr, như quán 242 ngõ chợ Khâm Thiên, 30 k 1 bát,có đủ tái,nạm, sốt vang, ăn thật mồm.

dvhung243

Xe điện
Ngon - không ngon

Tuỳ thuộc vào nhiều yếu tố , ngoài chuyện nhà hàng nấu nướng như thế nào , còn vấn đề chính của người ăn món đó nữa

Nói như cụ Vũ Bằng trong " Thương nhớ mười hai " , nôm na cái đoạn ăn thịt chó ấy : lương chưa về , tiền điện , tiền nhà chưa trả , nhân tình báo " em hai vạch rồi " lô thì hịt , xe máy dắt ra cửa xịt lốp ...
Lúc này có đút vàng vào mồm cũng không ngon

Quan điểm cá nhân của em là những cái gì nó thuộc vào " truyền thuyết " , trải qua nhưng thăng trầm hàng trăm năm , nó tồn tại phải có những lý do của nó . Một vài ông ăn xong chê , một vài ông ăn xong khen chả ý nghĩa gì

Cứ như em , tối hôm trước nhịn không ăn gì , sáng hôm sau dậy tập gym rồi về tắm xong đi ăn sáng . Chủ quán cứ U50 là em nhai cả xương luôn ấy chứ

DuongHL

Xe container
Quán đấy có tên là phở Chất cụ ạ. Cả tuổi thơ nuốt nước bọt của em khi đi qua đấy lại hiện về.
Phở Chất cách đây hơn năm vẫn bán bên cạnh CAP Khâm thiên, giờ hình như lại giải tán rồi, quán này ngon nhưng hình như không được lộc thì phải, lúc nào khách cũng lèo tèo.

Vitnau

Xe tải
Em fan phở Biên. Cụ Biên lúc nào đứng bán cũng đội cái mũ trắng rất ấn tượng. Khi nào Biên đóng cửa thì em mới sang ăn phở Thìn. :D
E làm gần đó 10 năm nhưng ăn Thìn chắc đôi lần, còn đâu toàn ăn phở Biên. Gần đó có phở gà Mai Anh Lê Văn Hưu còn hơn Thìn ôi.

Big Bang

Xe điện
E quê giống mợ. Chỉ kem TT. Nhất là kem ốc quế. Hồi đi học còn chơi trò thi ăn kem vào mùa đông. Đứa nào thua thì trả tiền. E á quân ăn đc 8 cái. Phải trả tiền cho 17 cái. Bonus thêm viêm họng 1 tuần :">

Tiếp theo là Sữa dừa và Kem cốm. Ngày xưa, trước CP hoá còn có Socola xốp siêu ngon. nay ko thấy. Ko biết có phải vì cổ phần nên bí quyết bị ăn trộm mất ko :-/
Cháu và ông bạn ăn mỗi đứa 20 cái kem que. Xong hỏi nhau ăn nữa không? Bảo vẫn ăn được, nhưng mồm bị lạnh, mất khẩu vị, để hôm khác ăn cho đỡ phí.

Big Bang

Xe điện
Em tưởng Phở Tái Lăn là đầu bếp xào thịt riêng cho từng bát chứ các cụ nhỉ ?

Em thấy ông Thìn trọc ổng xào cả nồi rồi vớt thịt riêng, nước riêng. Làm ntn chỉ tiện khi khách đông thì miếng thịt ko ngon.
Trước họ chỉ xào độ hai mươi bát một lần. Đi ân còn được khuyến mại cảnh chảo thịt bốc lửa bùng bùng.

solomon2016

Xe tải
Năm 2020 em cũng có ăn ở chính quán LÒ ĐÚC. Các bác không biết chứ em thấy không có gì đăc biệt ngoài nhiều thịt và nhiều phở.

Boydepzai190579

Xe tăng
nhiều người chê mà quán vẫn đông khách lắm nhất là thứ 7 và chủ nhật ko có chỗ ngồi luôn,cá nhân em thấy từ lúc bỏ bếp xào thịt và cái thùng nước đi thì phở ăn kém hẳn,em ở phố LĐ gần 50 năm mà mới ăn phở nhà này dưới 50 lần

.Xukthal

Xe container
Chỗ ngã 4 Khâm Thiên - Hàng Bột cũ có quán phở cũng rất ngon nằm ở sau tấm phù điêu. Hình như phía trên quán hoặc gần đó có loa báo động. Một hôm ông bố đi thăm bạn ở ngõ Văn Chương xong cho em đi ăn phở ở quán đó đúng giờ còi ú trưa. Không biết quán tên gì, giờ chỗ tấm phù điêu đó cũng đã gỡ bỏ chỉ còn trong ký ức bát phở remix max bao phê.
Phở Chất cách đây hơn năm vẫn bán bên cạnh CAP Khâm thiên, giờ hình như lại giải tán rồi, quán này ngon nhưng hình như không được lộc thì phải, lúc nào khách cũng lèo tèo.
Phở Chất Khâm Thiên chuyển sang chỗ chợ Việt Hưng - Long Biên phải hơn chục năm rồi các cụ nhé.

Mr.Alo

Xe lăn
Ăn uống mà cứ xếp hàng là chịu rồi , em cứ ăn gần nhà 30-35k rộng thoải mái :))