[Funland] Tất tần tật về nhà mạng FPT

maitung

Xe buýt
em mà là cụ em huỷ luôn gói fptplay dùng mytv cho bõ ghét =))
Hehe e lại chuyển từ mytv sang fpt vì nó có bản quyền bóng đá Việt Nam cho cụ nhà em xem. Còn xem kênh nước ngoài em xem qua iptv cũng đc. Cứ nghĩ là mua thuê bao cho nó đàng hoàng ai ngờ lại bị xỏ lá kiểu này :)

dracula_bg

Xe điện
Hehe e lại chuyển từ mytv sang fpt vì nó có bản quyền bóng đá Việt Nam cho cụ nhà em xem. Còn xem kênh nước ngoài em xem qua iptv cũng đc. Cứ nghĩ là mua thuê bao cho nó đàng hoàng ai ngờ lại bị xỏ lá kiểu này :)
tóm lại thằng nào cũng đểu giống nhau à cụ :D, mà khu cụ đổi được mạng thì chuyển sang net của fpt cũng đc, chứ vnpt nhiều khi bóp băng thông bực lắm
Em xem bằng 4g thì sao :(
chắc phải xem bằng sim mobifone =))

Alongcamepolly06

Xe container
Công nhận mấy ông cung cấp dịch vụ này toàn chơi kiểu áp đặt, cháu xưa bị quả VTV cab đóng 1 năm mà họ cắt CNN, BBC... mà không có thông báo, nghĩ mà vẫn cay!

RongPhuongBac

Xe điện
Em dùng viettel, dùng tv 360 (app viettel), 70k 1 tháng cho gói C1 mobile ợ :D

Sonduong.BMV

Xe container
Sáng nay như thg lệ em mở mấy kênh nước ngoài trên fptplay thì nhận thông báo từ ngày 25/8 chỉ xem đc trên nền tảng Fpt internet mà em lại dùng mạng VNpt. Em chót mua thuê bao 6 tháng, khi mua chả thấy thông báo gì về việc chuyển đổi này :) Các cụ Fptplay làm ăn chán thế nhỉ
Hình như mua cước 6 tháng nhưng lắp box FPT phải cam kết dùng 2 năm.
Cái box nó đểu thật. Suốt ngay nó gọi điện tư vấn, mủi lòng OK dùng box FPT. Dùng khó chịu thật.

maitung

Xe buýt
Nhân tiện cccm có biết gói tv nào khác mà có các kênh Bloomberg, CNBC, Discovery, Nat Geo ko ạ?
cụ nghiên cứu mấy phần mềm iptv. Nếu xem trên tv thì cài tvirl hoặc tương tự còn nếu xem qua box thì cài tvmate hoặc phần mềm tương tự rồi add mấy địa chỉ ae hay chia sẻ vào là xem thoải mái, chả mất đồng nào cùng lắm là mất công thỉnh thoảng update lại địa chỉ khi nhà cung cấp có thay đổi về kỹ thuật.

tdtd

Xe điện
Bẩm cccm,
Chả là em trước đến giờ vẫn xem mấy kênh truyền hình nước ngoài qua FPT Play. Em đã vừa đóng phí trước cả năm cho gói có các kênh đấy.
Đùng cái, sáng nay FPT bẩu là chỉ xem đc những kênh này trên nền tảng FPT net thôi (tức là thuê bao internet của FPT thì mới xem đc) dù em đã mua gói truyền hình FPT rồi. Ko thèm thông báo trước.
FPT box cũ thì nó ko hỗ trợ. Tv cũ thì app FPT bỏ mặc. Giờ thì nó chỉ cho ... mua mà xem nếu dùng mạng của nó! Bẩn bựa thật.
Em sẽ bỏ acc FPT play vì đối xử như ăn cướp đối với khách hàng. Em muốn hỏi cccm: Làm thế nào để đòi lại tiền cước đã đóng trước ko ạ?
Ko đòi được thế là nó cướp, nuốt trọn gói truyền hình em đã mua ah?
Làm ăn kiểu chụp giật như vừa lừa vừa cướp!
Đúng là bẩn, nhà cháu cũng mua box của nó, giờ khoá gần hết. May là cái tv trong bếp. Thi thoảng bọn trẻ xem youtube.
Còn tv phòng ngủ thì sờ mat tv nên kg ngại

Dungha

Xe điện
Fpt thì chuyên có bài này. Em nhớ hồi năm 2012 2013 gì đấy. Em đang dùng gói cước 275k /1 tháng của nó. Một hôm đẹp trời đi nộp tiền cước. Nó thông báo tăng lên 325k. Thu luôn từ hôm đấy. Em nộp đúng tháng đấy rồi cắt chuyển vnpt. Tăng giá cước ko thông báo trước đùng cái thu luôn. Như ăn cướp.

dongnat123

Xe container
Em cũng đang định giải tán bên fpt vì mạng hơi kém, chưa biết chọn ông nào tốt hơn vì hình như chỗ em chỉ có VNPT và fpt. Viettel không cung cấp khu vực này

Mpapex10

Xe đạp
có thằng Béo Hoàng Nam gì gì đó con Bố Tướng hay lên clip bốc phét hay phết

tieunhupha

Xe điện
Nhà em ở chung cư ko lắp được FPT nên phải dùng VNPT lởm như hạch, cũng may em chỉ cần internet chứ tv ko xem mấy chứ ko cũng ăn đòn của ông FPT rồi.

supersanhdieu

Xe buýt
vnpt nó có quả gói cước nhóm và chia sẻ data, giá cũng ok. e có vài cái nhà toàn sd vnpt hoặc vt, riêng FPT e né từ xa

xukthal

Xe lăn
Bọn FPTPL này còn mất dạy ở chỗ là nó cứ tự động gia hạn xong đòi tiền mình cơ x-(Emđky dùng K+ có 1 tháng để xem Tennis xong hết tháng đó đến tháng sau có đứa gọi điện đòi tiền K+ (gói cơ bản em mua 6 tháng rồi), em mới ngã ngửa ra, cãi nhau 1 hồi nó bảo trong setting của Box có option bỏ cái "tự động gia hạn" sao anh ko bỏ...tsb nó mình có phải là thánh đâu mà mò vào chỗ đó để biết mà bỏ đi (mặc định là nó tích vào tự động gia hạn ...thế mới chó)...qua 6 tháng chắc chuyển sang dùng Mytv thôi ;))