[Funland] Tất tần tật về nhà mạng FPT

aoe.info

Xe buýt
Website
denlonghoian.net
Mạng lởm, tự ý tăng cước 10k, rồi nói tăng gấp đôi băng thông, thật chứ em chả thấy thay đổi m* gì. Dùng ở xưởng có mấy cái điện thoại với 2 cái máy tính, buổi trưa nghỉ ngơi ngồi chơi game mobile tí mà lag lòi mắt, toàn bật 4G chơi. Bà đến thu tiền cước bảo a cứ dùng thử đi, tăng gấp đôi băng thông thế nào chả nhanh hơn, e cũng bảo thôi thôi, chuyển về gói cũ, ham hố gì cái băng thông của nhà bà.

zonet

Xe tăng
Thằng nào đưa ra quyết sách bán hàng này đúng là đầu đất. Cố gắng cào cấu khách hàng thêm 10k nhưng làm khách rất bực mình, thậm chí hủy luôn hợp đồng với FPT.

bắp tròn xoe

Xe đạp
Bọn Fpt này chuyên đời tự tăng giá cước. Đợt trước em bị thế em cắt béng.. sau bọn nó nài mãi cam kết ko tăng em mới lắp lại. Đợt tháng 6 em vừa nộp tiếp 1 năm mà ko thấy nó nói gì chuyện tăng giá
Hiện nhà cụ đang gói bao tiền ạ. Nó cũng tăng của em ạ. Để e biết e đe cắt luôn

sivibi

Xe tăng
Hôm nhận được thông báo đòi tăng tiền em gọi cho số hotline của FPT mắng cho một trận. Từ hôm đó tới nay vẫn chưa thấy tăng
Tăng một chút cũng không sao nhưng vấn đề là cư xử của FPT với khách hàng rất láo. Chỉ gửi một cái tin nhắn là xong, coi hợp đồng chả có tác dụng gì

pham minh

Xe container
Hiện nhà cụ đang gói bao tiền ạ. Nó cũng tăng của em ạ. Để e biết e đe cắt luôn
Nhà em đang gói cước 220k/ tháng và giá này em dùng đã 3 năm nay. Hôm nọ nó gạ em lắp truyền hình sẽ giảm thêm 40k nữa mà em ko lắp.

Au79 Dragon

Xe điện
Đợt này cả 3 nhà mạng tăng băng thông chứ chả phải mình FPT , hạ tầng cơ bản đã làm hết rồi , thêm khách là thêm tiền , để không vẫn tốn như thế . Giờ kiếm được khách hàng đã khó , duy trì khách hàng sử dụng dv còn khó hơn .
Vụ này e cũng alo lên tổng đài phản ánh nhưng đội CSKH họ chia sẻ dã lường trước tình hình. Qua các cmt trong này có lẽ chiến lược của họ là "mềm nắn rắn buông".

Au79 Dragon

Xe điện
Hợp đồng có thời hạn 2 năm thôi cụ ạ. Làm gì có hợp đồng nào suốt đời, kể cả hợp đồng hôn nhân
Cụ đọc kỹ lại hợp đồng xem có điều khoản về thay đổi cung ứng nào không? Em đoán là có.

xegiacmo

Xe container
Vụ này e cũng alo lên tổng đài phản ánh nhưng đội CSKH họ chia sẻ dã lường trước tình hình. Qua các cmt trong này có lẽ chiến lược của họ là "mềm nắn rắn buông".
Vâng em nghĩ chính sách chung của FPT , nên cắt đi lắp nhà mạng khác đỡ tức

pham minh

Xe container
Mạng lởm, tự ý tăng cước 10k, rồi nói tăng gấp đôi băng thông, thật chứ em chả thấy thay đổi m* gì. Dùng ở xưởng có mấy cái điện thoại với 2 cái máy tính, buổi trưa nghỉ ngơi ngồi chơi game mobile tí mà lag lòi
mắt, toàn bật 4G chơi. Bà đến thu tiền cước bảo a cứ dùng thử đi, tăng gấp đôi băng thông thế nào chả nhanh hơn, e cũng bảo thôi thôi, chuyển về gói cũ, ham hố gì cái băng thông của nhà bà.
Bọn nhân viên cũng vớ vẩn. Hôm nọ em goi đến kêu mạng có vấn đề gọi nó đến kt. Xong nó lên kiểm tra tốc độ tại các đầu phát wifi nhà em. Ngay tối tự dưng em thấy tín hiệu wifi các phòng yếu hẳn dù đo tốc độ mạng vẫn cao. Hóa ra bọn nó tự ý cài đặt lại modem nhà mình
làm em phải mất công cài đặt lại từ đầu

hoangduc.sbr

Xe container
Toàn bọn lưu manh dở ý mà bác,mềm nắn rắn buông.
Em cứ rắn như gạch mà phang, loe ngoe em éo nộp xèng,thích cc gì em cũng chiều,ngọng hết.
Chuẩn, hồi 2010 em còn bị dọa ko nộp nốt tiền sẽ báo xxx xử lý. Em chốt luôn mày có gọi cả lò nhà xxx cũng éo thằng nào nó đi xử lý cho mày chỉ vì vài loét.

kienvinh

Xe lăn
Nhân có các bác dùng mạng FPT tập trung nhiều trong topic, cho tôi hỏi dùng mạng FPT có được tự mua wi-fi router về cài đặt nó thay cho cái thiết bị all-in-one (tất cả trong một) của ISP cung cấp không?

Tôi đang dùng cả VNPT cả Viettel và Viettel đã trả lời "không cho". Tìm hiểu FPT xem thế nào.

theway

Xe tải
Em cũng bị tăng giá 1 hợp đồng. Ra trao đổi thấy khó chịu nên bực mình cắt luôn cả 3 hợp đồng với fpt chuyển sang viettel

zonet

Xe tăng
Ghét kiểu làm ăn không chuyên nghiệp thế. Phải rõ ràng chứ lại đợi khách hàng gọi đến phàn nàn thì nó lại đổi giọng.

Nhà mạng lớn mà làm ăn như đứa bán rau ở chợ.

Milloo

Xe hơi
em hôm trước gọi điện xin cắt mấy lần mới được. Nó cứ năn nỉ mãi kêu miễn cho 1 tháng tiền mạng. Lúc trước thì mạng chậm như rùa bảo người qua sửa mà mãi chẳng được. đến lúc bảo cắt mới kêu qua sửa triệt để. Từ ngày chuyển sang vịt teo thấy ổn định hơn hẳn

Huyalibaba

Xe buýt
em hôm trước gọi điện xin cắt mấy lần mới được. Nó cứ năn nỉ mãi kêu miễn cho 1 tháng tiền mạng. Lúc trước thì mạng chậm như rùa bảo người qua sửa mà mãi chẳng được. đến lúc bảo cắt mới kêu qua sửa triệt để. Từ ngày chuyển sang vịt teo thấy ổn định hơn hẳn
Ý cụ hay đấy! Mai e cũng alo bảo nó cắt để nó khuyến mãi cho e thêm 1 tháng cước

1.25 ton

Xe điện
Nhân có các bác dùng mạng FPT tập trung nhiều trong topic, cho tôi hỏi dùng mạng FPT có được tự mua wi-fi router về cài đặt nó thay cho cái thiết bị all-in-one (tất cả trong một) của ISP cung cấp không?

Tôi đang dùng cả VNPT cả Viettel và Viettel đã trả lời "không cho". Tìm hiểu FPT xem thế nào.
Cụ thích thì thuê IT bên ngoài đến làm cho, nhưng nhớ hỏi nhà mạng thông tin thuê bao của cụ. Hoặc cụ thuê luôn nhân viên nhà mạng đổi router cho.
Em dùng VNPT họ thay miễn phí cả con router.

SangSangVu

Xe buýt
Em cũng bị như cụ chủ, cơ mà nhận tin nhắn đúng hôm bận nên quên béng. Chắc cũng chờ hết gói k+ là em cắt.

kienvinh

Xe lăn
Cụ thích thì thuê IT bên ngoài đến làm cho, nhưng nhớ hỏi nhà mạng thông tin thuê bao của cụ. Hoặc cụ thuê luôn nhân viên nhà mạng đổi router cho.
Em dùng VNPT họ thay miễn phí cả con router.
Hỏi để biết chính sách của từng nhà cung cấp thôi bác, chứ làm như cách bác nói sợ có thể không được, nên tôi không ưng lắm.