[Funland] Tất tần tật về Netflix

hm.tuan

Xe điện
Nhiều cụ mợ cày phim giỏi thật. Em mà xem chắc đc 15p là ngủ. Bóng đá giờ cũng thế.
Còn mỗi món toe lit thì ngồi đc từ đầu đến cuối những trận hay.
Nếu phim thì xem đc mỗi thể loại phim dài khoảng 10-15p thôi ạ.
Cccm có biết phim hành động Mỹ nào mới mà cuốn hút giới thiệu để em thử nghiền lại xem đc ko ạ.

TN1805

Xe điện
Nó như kiểu dịch tự động bằng máy như trên youtube thôi. Nên phần dịch nhiều khi bị khô cứng.
Theo tôi biết ( tôi đang dùng Netflix ) thì các phụ đề tiếng Việt các phim phát trên Netflix do team dịch, không phải phần mềm dịch đâu, xem là biết ...Google và/hoặc các phần mềm dịch không bao giờ chuẩn được như thế, nhiều phim phụ đề tiếng Việt "thoại" hơi bị "đỉnh" đấy.

P/S: các cụ có TK Netflix ở VN sẽ được xem nhiều phim Việt Nam phết ( các phim VN chiếu rạp các cụ khó xem trên các Web phim lậu đấy)...:)

Dungha

Xe điện
Em cũng được share 1 acc mà cả tháng chả xem được mấy. Thằng này cũng ko có phim chiếu rạp. Phim truyền hình thì nhiều mà xem mất thời gian lắm. Nói chung nếu không khoái xem phim truyền hình nước ngoài thì giá 260k là phí.

GiangNH3011

Xe tải
Theo tôi biết ( tôi đang dùng Netflix ) thì các phụ đề tiếng Việt các phim phát trên Netflix do team dịch, không phải phần mềm dịch đâu, xem là biết ...Google và/hoặc các phần mềm dịch không bao giờ chuẩn được như thế, nhiều phim phụ đề tiếng Việt "thoại" hơi bị "đỉnh" đấy.

P/S: các cụ có TK Netflix ở VN sẽ được xem nhiều phim Việt Nam phết ( các phim VN chiếu rạp các cụ khó xem trên các Web phim lậu đấy)...:)
Chắc em xem mấy phim không hot nên dịch nhiều đoạn lởm lắm ạ. Người dịch muốn dịch chuẩn cần phải biết mạch phim, mạch chuyển để dịch ngôi anh chị, em, con, cháu, cô, dì, chú, bác cho chuẩn. Nhiều khi em không xem được phù đề Việt vì dịch ngôi lung tung, chưa kể đến việc dịch tối nghĩa.

Kaikom

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
divinesstore.com
Em cũng được share 1 acc mà cả tháng chả xem được mấy. Thằng này cũng ko có phim chiếu rạp. Phim truyền hình thì nhiều mà xem mất thời gian lắm. Nói chung nếu không khoái xem phim truyền hình nước ngoài thì giá 260k là phí.
Nếu mua và sau đó chia sẻ thì giá cũng hợp lý cho hàng tháng.
Với được thêm là chất lượng hình ảnh phim tốt.

Lâu lâu rảnh em đẩy cái thớt này lên, em đang chia sẻ tài khoản hàng tháng với mấy cụ trên OF mà em cầm cương. Bọn em duy trì gần 2 năm rồi, nay có cụ bỏ cuộc chơi, cụ nào máu xem thì PM em, chỉ 65k/tháng, đảm bảo ngon đến rất ngon vì tháng nào nó cũng trừ 260k trong thẻ em :D
Còn slot không hả cụ?

Demchinhhang.net

Xe container

Netflix nó có đội dịch freelancer chứ. Trước thấy bà vợ thỉnh thoảng dịch mấy phim Hàn Xẻng từ TA sang TV để chiếu ở thị trường VN. Còn phụ đề của ông Youtube thì siêu nát.

Q123456789

Xe máy
Lâu lâu rảnh em đẩy cái thớt này lên, em đang chia sẻ tài khoản hàng tháng với mấy cụ trên OF mà em cầm cương. Bọn em duy trì gần 2 năm rồi, nay có cụ bỏ cuộc chơi, cụ nào máu xem thì PM em, chỉ 65k/tháng, đảm bảo ngon đến rất ngon vì tháng nào nó cũng trừ 260k trong thẻ em :D
Cụ còn slot nào không cho em tham gia với.

Kaikom

Xe điện
Người OF
Website
divinesstore.com

Kaikom

Xe điện
Người OF
Website
divinesstore.com
FPT play dùng có giống cab ko cụ
Dạ FPT Play là truyền hình internet.
Nó cần internet, thiết bị có thể cài đặt được ứng dụng FPT Play( hoặc máy tính thì xem trên web), tài khoản FPT Play có các gói như FPT Play gia đình, FPT Play Max, FPT Play Vip, FPT Play K+

TN1805

Xe điện
Chắc em xem mấy phim không hot nên dịch nhiều đoạn lởm lắm ạ. Người dịch muốn dịch chuẩn cần phải biết mạch phim, mạch chuyển để dịch ngôi anh chị, em, con, cháu, cô, dì, chú, bác cho chuẩn. Nhiều khi em không xem được phù đề Việt vì dịch ngôi lung tung, chưa kể đến việc dịch tối nghĩa.
Cụ có thể cho ví dụ phim nào trên Netflix mà bị như vậy ? :D
Phim bộ mới nhất tôi mới xem trên Netflix là bộ " The Sandman " ...phụ đề Việt dịch rất chuẩn, rất hay.

GiangNH3011

Xe tải
Cụ có thể cho ví dụ phim nào trên Netflix mà bị như vậy ? :D
Phim bộ mới nhất tôi mới xem trên Netflix là bộ " The Sandman " ...phụ đề Việt dịch rất chuẩn, rất hay.
Em quên rồi cụ ạ, mấy cái series phim Mỹ ý! Lâu rồi ko còn xem nữa, hình như bộ Modern family thì phải. Còn nhiều bộ nữa kia.

hoangtq

Xe hơi
Em có ké NF với 1 cụ trên này, xem hình ảnh nét, âm thanh cũng khá ổn ạ
(Trc đây em có chơi HD, tải film về ổ cứng rồi chiếu bằng HD player, cũng làm bộ 5.1 để xem; giờ lười chán k tải, xem bộ dàn nữa, xem trên tivi và cái bôh loa thanh cho tiện dù âm thanh k bằng bộ 5.1 kia)

khaokhatva

Xe máy
trên fb bán nhiều nick giá rẻ lắm cụ ạ