[Funland] Tất tần tật về Netflix

Kaikom

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
divinesstore.com
Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

lowschool

Xe tải
Xem phim trên Netfix này là phim có phụ đề hay là có thuyết minh ạ? và có phim chiếu rạp không các cụ?

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Chuyển vùng kiểu gì thế cụ?? Xem netflix được cái chất lượng đường truyền cực ổn định cơ mà ít phim cập nhật mới quá, có khi cả tháng mới có vài phim mới.

Đúng rồi cụ ơi. Còn nếu muốn xem những phim chiếu cùng thời điểm với rạp thì phải mua cụ ak.
Còn nếu muốn xem nhiều phim hot hơn thì chuyển vùng ( dùng VPN) để sang USA là xem được nhiều phim lắm ạ.
Trên Apple Tivi Plus nó bán hoặc cho thuê. Giá cũng chát lắm ạ.
View attachment 6971631

Kaikom

Xe điện
Người OF
Website
divinesstore.com
Chuyển vùng kiểu gì thế cụ?? Xem netflix được cái chất lượng đường truyền cực ổn định cơ mà ít phim cập nhật mới quá, có khi cả tháng mới có vài phim mới.
Cụ tải 1 phần mềm VPN về tivi rồi chuyển vùng sang USA là được cụ nhé.
Vì Netflix nó có cái lợi là bác đang ở đâu thì xem được phim ở đó.
Account netflix việt nhưng mà sang mỹ thì xem phim mỹ

congthuong

Xe điện
Nó như kiểu dịch tự động bằng máy như trên youtube thôi. Nên phần dịch nhiều khi bị khô cứng.
Em lại thấy nó dịch chuẩn.

Netflix thuê team chuyên nghiệp bản địa dịch, không phải dịch máy cụ nhé. Ở phần credit luôn có công ty, nhóm dịch.

Nhất là mấy phim lồng tiếng, nó lồng cả bài hát luôn.

Kaikom

Xe điện
Người OF
Website
divinesstore.com
Em lại thấy nó dịch chuẩn.

Netflix thuê team chuyên nghiệp bản địa dịch, không phải dịch máy cụ nhé. Ở phần credit luôn có công ty, nhóm dịch.

Nhất là mấy phim lồng tiếng, nó lồng cả bài hát luôn.
Vâng như vậy là cũng tùy từng phim đấy ạ.
@@

hoachuoi1101

[Tịch thu bằng lái]
Nó như kiểu dịch tự động bằng máy như trên youtube thôi. Nên phần dịch nhiều khi bị khô cứng.
Xin lỗi cụ là cụ chả biết gì về netflx :))). Nó không phải là 1 website chiếu phim vớ vẩn online đâu mà là cả 1 tập đoàn hàng ngàn nhân viên với doanh thu vài chục tỷ đô mỗi năm.

Mỗi một bộ phim post lên nó sẽ có phụ đề , chủ yếu là Anh. đức , Trung...còn phụ đề tiếng Việt là có đội ngũ dịch thuật hẳn hoi chứ dịch tự động cái gì :)))). Cụ mở vài phim có phụ đề tiếng Việt xem nó dịch có chuẩn không nhé, máy không bao giờ dịch được như vậy đâu.

Thằng youtube nó khác. Nó không phải chuyên về phim ảnh nên nó để phần mềm dịch tự động.

Kaikom

Xe điện
Người OF
Website
divinesstore.com
Xin lỗi cụ là cụ chả biết gì về netflx :))). Nó không phải là 1 website chiếu phim vớ vẩn online đâu mà là cả 1 tập đoàn hàng ngàn nhân viên với doanh thu vài chục tỷ đô mỗi năm.

Mỗi một bộ phim post lên nó sẽ có phụ đề , chủ yếu là Anh. đức , Trung...còn phụ đề tiếng Việt là có đội ngũ dịch thuật hẳn hoi chứ dịch tự động cái gì :)))). Cụ mở vài phim có phụ đề tiếng Việt xem nó dịch có chuẩn không nhé, máy không bao giờ dịch được như vậy đâu.

Thằng youtube nó khác. Nó không phải chuyên về phim ảnh nên nó để phần mềm dịch tự động.
Cụ ơi cũng tuỳ từng film cụ nhé.
Còn cụ hiểu thế nào hơn về netflix quy trình dịch phim của netflix cụ cho em thêm thông tin cụ thể
em cũng đã đính chính cũng tuỳ từng film và nhiều khi cụ nhé

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

piston

Xe container
Bọn Nf này thỉnh thoảng lại xoá một vài bộ phim đi. Như bộ The Punisher, Sons of Arnachy... Nhiều lúc muốn xem lại thấy chưng hửng.

Còn về phụ đề trc có bộ Black sails của Star, dịch như cc, kém cả gu gồ. Hiện nay bộ này cũng bị xoá đi.

Kaikom

Xe điện
Người OF
Website
divinesstore.com

Joker2k

Xe buýt
Em đang muốn xem Netflix, TV có Netflix và nhà có wifi ngon rồi.

Vấn đề là khi em lên mạng để đăng ký theo hướng dẫn, thì thấy trong phần thanh toán, họ yêu cầu tên tuổi, thông tin và cả những thông tin trên thẻ VISA nữa, em chưa thử nhưng liệu cái này có an toàn không các cụ? bởi họ hỏi số card, hỏi mã bảo đảm ba chữ số phía sau card nữa.

Các cụ cho em hỏi xem việc này có nguy cơ mất tiền (do hack, do mất thông tin thẻ hay không)? Em chưa thử món này nên không hiểu

Cảm ơn các Cụ.
Cụ thắc mắc tào lao thật, thế e hỏi cụ làm thẻ visa để làm gì? Để sử dụng đúng không? Cụ quẹt thanh toán khi mua sắm thì khác đêk j khai báo với dịch vụ n’ix? Cả thế giới ng ta đều phải khai báo như vậy lại đợi cụ lo. Em nghĩ cụ nên bỏ luôn cả đt thông thườnd đi, nguy hiểm lắm, liên lạc chạy bộ như Binladen ấy, lâu chết hơn!

Demchinhhang.net

Xe container
Em đang muốn xem Netflix, TV có Netflix và nhà có wifi ngon rồi.

Vấn đề là khi em lên mạng để đăng ký theo hướng dẫn, thì thấy trong phần thanh toán, họ yêu cầu tên tuổi, thông tin và cả những thông tin trên thẻ VISA nữa, em chưa thử nhưng liệu cái này có an toàn không các cụ? bởi họ hỏi số card, hỏi mã bảo đảm ba chữ số phía sau card nữa.

Các cụ cho em hỏi xem việc này có nguy cơ mất tiền (do hack, do mất thông tin thẻ hay không)? Em chưa thử món này nên không hiểu

Cảm ơn các Cụ.
Netflix mà cụ còn sợ thì cũng ít có chỗ để tin. Kinh nghiệm mua hàng online phải khai thì làm cái thẻ hạn mức nhỏ thôi cho an tâm và an toàn hơn.

hoangtq

Xe hơi
Lâu lâu rảnh em đẩy cái thớt này lên, em đang chia sẻ tài khoản hàng tháng với mấy cụ trên OF mà em cầm cương. Bọn em duy trì gần 2 năm rồi, nay có cụ bỏ cuộc chơi, cụ nào máu xem thì PM em, chỉ 65k/tháng, đảm bảo ngon đến rất ngon vì tháng nào nó cũng trừ 260k trong thẻ em :D
Cụ cho em tham gia nhóm với nhé

TN1805

Xe điện
Em lo vấn đề ấy thôi. nhỡ hack cái là toi em.
Dùng thanh toán thẻ : nếu quẹt thẻ ở máy POS ( phải có thẻ vật lý ) thì không cần xác nhận gì hết, thẻ tự động bị trừ tiền; nhưng nếu dùng thẻ thanh toán online bằng số thẻ và mã cod 3 số phía sau thẻ thì khi tt NH sẽ gửi 1 mã OTP đến điện thoại ...vậy cụ hãy yên tâm.
Cái này các cụ có thể tự check. Các cụ thử lên Lazada hoặc Shopee mua 1 thứ gì đó rồi thanh toán bằng thẻ tín dụng đi...các cụ sẽ thấy điều tôi nói là đúng.

L.C.D

Xe container
Bác cụ thể cho em cái, em cần an toàn thôi, không cần đắt rẻ mấy.
An toàn mà, bác cứ đky và trả qua thẻ visa đi. Nó là app uy tín nên ko lo đâu. Em mua gói 260k dùng cho nhà e và ông bà già và nhà em gái, xem phim tưng bừng. 260k đáng bnh đâu mà phải chung tk với ng lạ.