[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

dung89sr

Đi bộ
cụ thật can đảm, :D, nếu là em thì em chơi luôn chét xilicol vào.

bất tiện hay không là do người sử dụng thôi cụ,
nhiều cụ cứ thêm động tác tráng bát đũa xoong nồi trước khi cho vào máy, thậm chí nhiều nhà còn rửa qua rồi mới cho vào máy, thế thì bất tiện là phải.
silicon nó có ăn không ấy cụ :D

thichlexus

Xe điện

.Bo My

Xe container
Cũng được nhưng đắt quá ạ, và hình như không có sấy khí nóng. Giờ máy đầy đủ tính năng chỉ mười mấy triệu thôi, máy giá rẻ thì 6 -7 triệu. Sau 6 8 năm lại thay mới không lo sửa chữa nhiều.

Mss AN TÂM

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Huấn luyện bọn F1 cho chúng nó rửa cho quen tay. Cứ máy móc thế này mai kia chúng nó hư hết!
quan điểm em giống cụ, không phải là không mua được mà phải cho chúng làm việc nhà. Những cái cơ bản phải biết trước khi biết kiếm tiền

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
Cái Richborn nó mới ra và cải tiến từ chính Texgio 795 đấy cụ, cùng một nhà phân phối.

So sánh chi tiết thì nó hơn cái 795 nhiều và giá chênh nhau có mấy trăm.
Chào cụ, cụ có sửa máy rửa bát nữa không ạ? Em nhờ cụ đến xem hộ em.
Em có con may Bosch serie 4 đang không có nước nóng, vẫn chạy phun nước ầm ầm ạ.
Cảm ơn cụ

blackstart1

Xe tải
Có cụ nào dùng MRB Xiaomi chưa cho em xin cái rì viu với ạ :D

vihali

Xe container
quan điểm em giống cụ, không phải là không mua được mà phải cho chúng làm việc nhà. Những cái cơ bản phải biết trước khi biết kiếm tiền
Huấn luyện bọn F1 cho chúng nó rửa cho quen tay. Cứ máy móc thế này mai kia chúng nó hư hết!
Khéo đến 50% các cụ trên này trước khi mua MRB đều nghĩ như vậy cho đến khi dùng và thấy bát đũa sạch sẽ, bồn rửa khô ráo. Em cũng đã từng như vậy.

50% còn lại thì biết chắc chắn mua sẽ sướng hơn.

.Bo My

Xe container
Có cụ nào dùng MRB Xiaomi chưa cho em xin cái rì viu với ạ :D
Trang 1440 có đấy mà có lẽ chỉ nên mua loại P1 hay N1 thôi đời mới ra vì Xiaomi cải tiến rất nhanh. Hình như phân phối cũng khá to rồi chứ không phải chỉ là 1 vài cửa hàng nhỏ lẻ nữa. 1 hiệu đáng chú ý khác là Comfee của Midea/Toshiba thấy tính năng và giá tốt, bảo hành lâu.

Chỉnh sửa cuối:

phuongmit

Xe cút kít
Bỏ luôn cả máy giặt, nồi cơm điện, robot hít bụi đi các bác ạ, cho quay tay hết, k cháu nó sau chả biết làm gì cả, nguy hiểm tiềm ẩn ;))

Mss AN TÂM

Xe điện
Bỏ luôn cả máy giặt, nồi cơm điện, robot hít bụi đi các bác ạ, cho quay tay hết, k cháu nó sau chả biết làm gì cả, nguy hiểm tiềm ẩn ;))
Nhà em thực hiện đúng đấy ạ, quần áo mềm mùa hè bắt giặt tay hết, quét nhà, lau nhà, rửa bát bằng tay, mỗi nấu cơm thì nồi cơm điện. Mỗi năm em cho nhóm bếp luộc bánh chưng một lần bếp củi thôi ạ.

Mss AN TÂM

Xe điện
Khéo đến 50% các cụ trên này trước khi mua MRB đều nghĩ như vậy cho đến khi dùng và thấy bát đũa sạch sẽ, bồn rửa khô ráo. Em cũng đã từng như vậy.

50% còn lại thì biết chắc chắn mua sẽ sướng hơn.
Em bán máy rửa bát đây ạ. Nhiều hãng nhiều loại lắm, nhưng em vẫn không dùng :))

lucky.win

Xe điện
Chào cụ, cụ có sửa máy rửa bát nữa không ạ? Em nhờ cụ đến xem hộ em.
Em có con may Bosch serie 4 đang không có nước nóng, vẫn chạy phun nước ầm ầm ạ.
Cảm ơn cụ
Em vẫn làm cụ ạ, như nhà cụ thì 99% lỗi trênbo mạch.

Xevw

Xe đạp
Không biết có phải là bảo thủ không, nhưng nhà em phân công rửa bát vui đáo để.
Nhà em thì mua máy xong.
Em rửa thì 100% máy, tận dung tối đa, noiif to thì rửa tay do máy e 8 bộ.
Gấu em thì rửa tay, chừa khúc ăn sau cho e rửa máy.
Con em thì ít thì nó rửa tay, bảo tí là xong. Nhiều thì tống vào máy.
Nó nói gấu em, rửa máy 3h, máy nó rửa chứ mẹ có động tay vào rửa đâu mà lo nhanh với chậm

Mss AN TÂM

Xe điện
Không biết có phải là bảo thủ không, nhưng nhà em phân công rửa bát vui đáo để.
nhà em 2 thằng, chia ngày đứa nào nấu cơm đứa đó rửa bát thì nó tiết kiệm tối đa ko sử dụng đến bát đĩa nồi xong nhiều, nấu những món nhanh gọn không bày vẽ cầu kỳ.
Sau đó em đổi ngày đứa nào nấu cơm thì đứa kia rửa bát. Thế là thằng nấu bày đủ thứ, thằng rửa bát càu nhàu.
Hôm nào nhà có khách đúng ngày đứa nào thì đứa đó nó lầm bầm từ lúc khách chưa đến cho đến khi khách về rồi.
Vừa tức vừa buồn cười.
Em bắt con trai phải biết làm hết sau này lấy vợ mà kinh tế bình thường thì vợ chồng biết san sẻ việc nhà cho nhau.
Còn may mắn chúng giàu có, mua được đồ giải phóng sức lao động hoặc thuê giúp việc chúng cũng biết kiểm soát được việc họ làm có ok không.

thinhtd

Xe container
nhà em 2 thằng, chia ngày đứa nào nấu cơm đứa đó rửa bát thì nó tiết kiệm tối đa ko sử dụng đến bát đĩa nồi xong nhiều, nấu những món nhanh gọn không bày vẽ cầu kỳ.
Sau đó em đổi ngày đứa nào nấu cơm thì đứa kia rửa bát. Thế là thằng nấu bày đủ thứ, thằng rửa bát càu nhàu.
Hôm nào nhà có khách đúng ngày đứa nào thì đứa đó nó lầm bầm từ lúc khách chưa đến cho đến khi khách về rồi.
Vừa tức vừa buồn cười.
Em bắt con trai phải biết làm hết sau này lấy vợ mà kinh tế bình thường thì vợ chồng biết san sẻ việc nhà cho nhau.
Còn may mắn chúng giàu có, mua được đồ giải phóng sức lao động hoặc thuê giúp việc chúng cũng biết kiểm soát được việc họ làm có ok không.
Ngày em còn nhỏ mẹ em chẳng bắt em làm gì. Giờ lấy vợ tự em biết phải làm hết.

Em vẫn sắm đủ mrb, robot lau nhà, bệt rửa. Lúc sắm mọi người xung quanh còn trêu vợ em lười, để em làm nên em phải sắm. :))

Pigwalk

Xe container
Các cụ cho em hỏi về con 2 máy rửa bát seri 6 này với: Bosch SMS6ZCI37Q và Bosch SMS6ZCI49E. Có cụ nào đã dùng hoặc biết về nó thì cho em nhận xét để em chọn 1 con về dùng.