[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Vanh234

Xe buýt
He he, bôi keo AB vào thì tháo ra lắp vào thêm chục lần nữa cũng chưa được đâu, bản thân em phải trả học phí cho nó rất nhiều rồi, cả thời gian và tiền bạc.

Nhìn thì rất đơn giản, nhưng làm thực tế thì quá tốn thời gian.
Cái này thì cụ nói đúng - không dùng AB được 😀.
Em vừa phải trộn AB đây

Website
ruoungoai68.com
Bác lucky.win cho em hỏi mrb bosch có hàng nhái ko ạ ? Em đang qt tỡi con máy sms8tci01e giá 26.800k thì giá đó tốt nhất chưa và có sợ hàng lởm ko ạ? Nhờ bác tư vấn giúp? , e thấy nhiều loại quá , nhiều giá hoa cả mắt chẳng biết nó có khác biệt nhiều ko

network

Xe buýt
Bác lucky.win cho em hỏi mrb bosch có hàng nhái ko ạ ? Em đang qt tỡi con máy sms8tci01e giá 26.800k thì giá đó tốt nhất chưa và có sợ hàng lởm ko ạ? Nhờ bác tư vấn giúp? , e thấy nhiều loại quá , nhiều giá hoa cả mắt chẳng biết nó có khác biệt nhiều ko
Máy rửa bát thì không cần dùng máy quá đắt cụ à, ví dụ seri 6 và 8 của Bosch nó gần tương đương nhau về tính năng. Seri 8 nó mang tính chất luxury còn 6 thì nó sẽ kiểu phổ thông hơn.
Mình chọn máy theo mức độ tài chính và phù hợp với thiết bị bếp trong nhà, ví dụ đang dùng tủ lạnh tầm 30tr thì chỉ cần mua cái máy rửa bát 15-20tr là phù hợp tầm như seri 6 hoặc máy Electrolux khoảng 14-15tr.

iamdongkisot

Xe tải
máy bosch nhà em bị rò nước. Tháo ra thì thấy nứt cái ống cao su ở cổ bơm nhiệt. ống này một đầu nối với bơm nhiệt bằng vòng siết nhưng đầu kia thì lại gắn lên trên bằng keo. Cụ nào xử lý ca này rồi cho em xin ít định hướng hoặc cụ nào giải quyết được thì báo giá giúp em ạ. Cảm ơn cả nhà

lucky.win

Xe điện
máy bosch nhà em bị rò nước. Tháo ra thì thấy nứt cái ống cao su ở cổ bơm nhiệt. ống này một đầu nối với bơm nhiệt bằng vòng siết nhưng đầu kia thì lại gắn lên trên bằng keo. Cụ nào xử lý ca này rồi cho em xin ít định hướng hoặc cụ nào giải quyết được thì báo giá giúp em ạ. Cảm ơn cả nhà
Đoạn ống vàng mà cụ thấy đứt ra, không phải nó gắn keo, nguyên bản là đúc cùng bầu nhựa.

Nếu cụ tìm được loại keo nào có thể dính được nhựa và cao su mềm thì có thể thử làm.

Còn em thì thay cả cụm thôi ạ. Em cũng lọ mọ nhiều, nhưng chỗ bị hỏng như của máy cụ thì em cũng chịu không vá víu hay dính keo được, toàn thay thôi.

iamdongkisot

Xe tải
Đoạn ống vàng mà cụ thấy đứt ra, không phải nó gắn keo, nguyên bản là đúc cùng bầu nhựa.

Nếu cụ tìm được loại keo nào có thể dính được nhựa và cao su mềm thì có thể thử làm.

Còn em thì thay cả cụm thôi ạ. Em cũng lọ mọ nhiều, nhưng chỗ bị hỏng như của máy cụ thì em cũng chịu không vá víu hay dính keo được, toàn thay thôi.
bosch làm đoạn ống này dở quá cụ nhỉ. cụ cho em xin số điện thoại ạ. Em cảm ơn!

lucky.win

Xe điện
bosch làm đoạn ống này dở quá cụ nhỉ. cụ cho em xin số điện thoại ạ. Em cảm ơn!
Hãng nào cũng đều có khuyết điểm khi thiết kế, với máy Bosch mà sx Đức thì tuổi thọ cái cổ đấy trung bình 8-10 năm trở lên. Cá nhân em nghĩ họ thừa sức khắc phục hoặc biết điểm yếu, nhưng họ không làm vì nhiều lý do.

Của cụ nếu thay hàng mới, hãng báo giá 1,6tr chưa tính vat và công.

lucky.win

Xe điện
Gửi các cụ xem cụm bơm của máy Miele G7310 Autodos có tự phân phối bột. Máy rất xịn xò, lắp xong xuôi là gần 60tr.

Dùng được 2 năm 3 tháng thì lỗi rò nước, nếu thay thì hơn chục triệu cụm bơm này. Thiết kế kiểu đánh đố người sửa.

network

Xe buýt
Em nghĩ cụ đã tháo ra được đến đây rồi thì cố tý đảo ra chợ giời có rất nhiều cách để độ chế cái này.

Micar

Xe tải
MRB Boss của em phát hiện ra 2 con này trong khoang. Mà em không biết nó rơi ra từ đâu?
Cụ nào giúp em với ạ :D

Website
www.facebook.com

iamdongkisot

Xe tải
cảm ơn cụ lucky.win nhiều. Nhờ chỉ dẫn của cụ mà em đã mua được phụ tùng linh kiện và xử lý thành công cái MRB nhà em. Vậy mà hôm trước em vắt óc nghĩ cách chế cháo không được, nản đến mức tính mua cái mới rồi. Hôm nay nó lại tiếp tục phục vụ nhà em được khiến vợ con cũng ngưỡng mộ em hơn 1 chút. he he

iamdongkisot

Xe tải
Em nghĩ cụ đã tháo ra được đến đây rồi thì cố tý đảo ra chợ giời có rất nhiều cách để độ chế cái này.
cái ống này không chế được vì chỗ lắp vào nó hình méo chứ không tròn cụ ạ. Có người khuyên em mang ra chợ trời thuê người ta đúc cho một cục nhựa rồi hàn chết vào đó để biến lái lỗ méo này thành cái ren ngoài 32. Em nghe cũng hợp lý nhưng khoảng cách từ cổ bơm đến lỗ này ngắn quá; mặt khác liên kết từ cổ bơm đến nó lại cần ống mềm để chịu được rung lắc khi bơm chạy. Vì vậy em thấy chế cháo không khả thi. May quá cụ lucky.win lại chỉ cho em chỗ mua cả cụm chia nước này

lucky.win

Xe điện
cái ống này không chế được vì chỗ lắp vào nó hình méo chứ không tròn cụ ạ. Có người khuyên em mang ra chợ trời thuê người ta đúc cho một cục nhựa rồi hàn chết vào đó để biến lái lỗ méo này thành cái ren ngoài 32. Em nghe cũng hợp lý nhưng khoảng cách từ cổ bơm đến lỗ này ngắn quá; mặt khác liên kết từ cổ bơm đến nó lại cần ống mềm để chịu được rung lắc khi bơm chạy. Vì vậy em thấy chế cháo không khả thi. May quá cụ lucky.win lại chỉ cho em chỗ mua cả cụm chia nước này
Em là thằng hay nghĩ ra đủ trò chế cháo mà phải chịu thua nó. Khoảng cách là quá ngắn để chế cái khác vào, mà cần phải mềm để giảm chấn khi bơm chạy.

Nói ngắn gọn, chém gió qua hình ảnh thì dễ, nhưng cầm thực tế trên tay và làm lại là chuyện khác.

network

Xe buýt
Theo em cụ kiếm ống cao su nó sẽ méo theo cái đó, sau đó bên ngoài trét đầy keo vào thì đảm bảo chắc ạ.

TigerNo.1

Xe tăng
Website
dili.com.vn
Giờ lên chợ vô vàn phân loại viên rửa bát finish.
chả biết cái nào ok nhất, chưa kể giá cũng tùm lum.
Các cụ có thể chia sẻ kinh nghiệm xài viên rửa bây giờ với ạ ?

smart_sharp

Xe tăng
Giờ lên chợ vô vàn phân loại viên rửa bát finish.
chả biết cái nào ok nhất, chưa kể giá cũng tùm lum.
Các cụ có thể chia sẻ kinh nghiệm xài viên rửa bây giờ với ạ ?
Thường thì càng đắt, càng nhiều tính năng và sẽ càng sạch/khô/thơm hơn. Ví dụ, rửa ly thủy tinh uống vang sẽ khác với rửa bát thường vì loại xịn nó sẽ nhìn cái ly trong vắt sau khi rửa trong khi loại khác có thể vẫn hơi mờ. Cụ cân đối chi phí và loại đồ của cụ cần rửa rồi chọn thôi. Chứ giờ cụ hỏi thế thì hơi khó. Vios cũng đi được, Camry cũng đi được mà Lexus cũng đi được nhưng có nhiều tính năng mà ông đi Camry hay Vios sẽ không mấy khi dùng đến với người này trong khi ông đi Lexus lại thấy rất đáng khi bỏ tiền ra mua.
Em chỉ biết loại Finish Quantum là đắt nhất thì phải, còn loại basic hay classic gì đó thì rẻ nhất và cơ bản nhất thì phải. Giữa nó còn vô cùng nhiều loại nữa như kiểu cho nước cứng nhiều...

Chỉnh sửa cuối: