[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

network

Xe buýt
các cụ cho em hỏi có cần lột miếng dán màu vàng ở cửa tủ đi không ạ

- em tham khảo thì có người nói để nguyên cho đỡ xước
- cũng có người nói không lột thì nao vỏ sẽ bị han gỉ...

Nếu cụ dùng máy cẩn thận, lau 1 tuần 1 lần thì không cần bóc đâu. Cụ để ý máy có bất thường gì lau ngay là đc, nếu chẳng may có hiện tượng nước ngấm vào giữa nilon gây gỉ lúc đó bóc cũng ko sao, cái này là cẩn thận thôi đa số bị gỉ là do ko lau máy định kỳ.

mong coc

Xe hơi
Máy rửa bát thì em cũng đã nghe tiếng lâu rồi. Cũng có nhiều ý kiến ra ý kiến vào nào là rửa không sạch, nào là phải rửa sơ qua, nào là phải tráng, nào là tốn điện tốn nước. Nên là cũng định mua dền dứ mấy năm. Vừa rồi thì gấu dạy con học nên em được giao nhiệm vụ rửa bát. Đàn ông mà lại đi rửa bát cũng nản nên quyết tâm mua máy rửa bát :)

Sau khi tham khảo các kiểu em quyết định lấy 1 chiếc máy rửa bát 6 bộ của Nhật.
Chân dung em nó đây:

Bên trong

Sản phẩm sau khi đã rửa: sạch bong, bát đĩa bóng loáng, và rửa được số lượng khá nhiều

Về tính năng của em nó:
- Model Toshiba 600C(P), điện 100V nên phải mua lioa đổi nguồn.
- Rửa tiêu chuẩn, rửa nhanh, rửa cực bẩn, khử khuẩn bằng tia cực tím.
- Số lượng bát đĩa rửa: công suất là 6 bộ tuy nhiên ko hiểu tiêu chí thế nào mà rửa được rất nhiều. Nhà em 2 người lớn và 2 trẻ con thì toàn rửa 2 bữa dồn 1. Rửa xong sấy luôn nên bát đĩa khô luôn.
- Điện năng tiêu thụ: hầu như không tăng so với trước, chắc cỡ khoảng 30k/1 tháng tiền điện
- Nước: em đã thử rồi thì mỗi lần rửa khoảng 10 lít nước.
- Độ sạch: thấy rất sạch, bát đĩa sờ vào bóng và kin kít.
- Có phải dọn sơ qua không: có. Rửa bằng tay dọn sơ qua thế nào thì rửa máy cũng thế, sau đó thay vì mình rửa tay thì tống vào máy cho nó rửa.
- Có phải dùng viên rửa không: với model này thì không cần dùng viên rửa, vì nó rửa bằng nước nóng. Tuy nhiên cẩn thận em vẫn mua viên rửa của Đức Alio 630k/100 viên, mỗi lần thả nửa viên vào máy.
- Xếp bát cũng rất nhanh, cỡ khoảng đánh xong cái răng thì xếp xong.
- Máy này bé chỉ rửa được bát, vì thế nếu muốn rửa cả nồi niêu thì nên mua loại 12 bộ to như cái máy giặt.
Nói chung là với máy rửa bát, rất là nên mua. Nó giải phóng sức lao động y như cái máy giặt, rất là tiện lợi.
e cũng mua con này, trc mua con to tướng đời mới nhg nói thật vẫn thích con kiểu nhật bãi này
nhỏ gọn , tiện, mỗi tội ko rửa dc nồi
e còn dùng cả máy giặt bãi có sấy, dùng đồ nhật cũ chả hiểu sao vẫn ngon hơn dùng hàng mới

biennd

Xe hơi
Website
bepviet.vn
Các bác cần máy rửa bát nhập châu Âu 15 bộ hay dòng 8 bộ mini thì alo em ngay nhé! Em đang sẵn thanh lí một số mẫu bày tại showroom. 0835.81.81.86 ( bao lắp đặt )

AnhMinh99

Đi bộ
Cái này chỉ là nylon để vận chuyển, cụ nên tháo ra
Nếu cụ dùng máy cẩn thận, lau 1 tuần 1 lần thì không cần bóc đâu. Cụ để ý máy có bất thường gì lau ngay là đc, nếu chẳng may có hiện tượng nước ngấm vào giữa nilon gây gỉ lúc đó bóc cũng ko sao, cái này là cẩn thận thôi đa số bị gỉ là do ko lau máy định kỳ.
em cảm ơn các cụ

Skoda_Favorit

Xe container
Đáng bao nhiêu mà phải tính toán hả cụ, tại e thấy nó quảng cáo dùng tốt, nhìn viên to dễ bốc cho vào máy nên mua thử về dùng, cho đầy vẫn thấy máy báo thiếu nên lại quay về muối Finish ạ :))
Cụ ngoáy chưa?
Kg rõ ngoáy ntn thì ới lão lucky.win nhé! Chuyên gia ngoáy🤣

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
em mới phân phối đũa buông sau khi dùng 2y thấy tốt thật sự, dùng được trong mrb: không cong vênh, không thấm nước , và độ thật khi gắp thì chuẩn luôn vì là đũa gỗ
cụ nào thay đổi thì hú em thớt bên chợ giời nhé
trong off cũng có nhiều cụ dùng rồi ạ

tientung000

Xe điện
các cụ cho em hỏi có cần lột miếng dán màu vàng ở cửa tủ đi không ạ

- em tham khảo thì có người nói để nguyên cho đỡ xước
- cũng có người nói không lột thì nao vỏ sẽ bị han gỉ...

Con máy nhà em chắc giống model của cụ. Giờ bị lỗi E15 :(
Có cụ nào biết cách tự khắc phục, chỉ giúp em cách làm với, cho em ghi điểm với con gấu!

lucky.win

Xe điện
Con máy nhà em chắc giống model của cụ. Giờ bị lỗi E15 :(
Có cụ nào biết cách tự khắc phục, chỉ giúp em cách làm với, cho em ghi điểm với con gấu!
Lỗi nhẹ thì nghiêng máy cho róc nước đi là được. Sau đó chạy 15-20ph mà bị lại thì cụ cần gọi bảo hành nếu còn.

tientung000

Xe điện
Lỗi nhẹ thì nghiêng máy cho róc nước đi là được. Sau đó chạy 15-20ph mà bị lại thì cụ cần gọi bảo hành nếu còn.
Tối qua em tháo cửa máy ra (máy Bosch Serie 4), thấy đau đớn là chuột, gián vào gặm bên trong máy, gặm cả 1 phần miếng xốp công tắc ngập nước. May là kiểm tra dây điện hầu như chưa sao, không có rò nước dưới đáy như bão lỗi E15. Dọn dẹp vệ sinh, bịt lai 1 số chỗ hở to sau thân máy để phòng gián, chuột chui vào, lắp lại thì thấy không bị báo lỗi nữa.
Chia sẻ các cụ thêm 1 nguyên nhân chả ra đâu vào đâu của lỗi E15 :P

thichlexus

Xe điện
Tối qua em tháo cửa máy ra (máy Bosch Serie 4), thấy đau đớn là chuột, gián vào gặm bên trong máy, gặm cả 1 phần miếng xốp công tắc ngập nước. May là kiểm tra dây điện hầu như chưa sao, không có rò nước dưới đáy như bão lỗi E15. Dọn dẹp vệ sinh, bịt lai 1 số chỗ hở to sau thân máy để phòng gián, chuột chui vào, lắp lại thì thấy không bị báo lỗi nữa.
Chia sẻ các cụ thêm 1 nguyên nhân chả ra đâu vào đâu của lỗi E15 :P
Em ở chung cư nên không có chuột nhưng gián thì có, nhà em mua viên đuổi gián của Nhật để ở các góc và trong tủ bếp dưới thấy rất hiệu quả, gần như không còn gián cụ ạ

Carens_SX

Xe buýt
Các cụ thông não em phát là mấy cái núm đỏ trên khung giá máy Bosch có ý nghĩa gì vậy? Em thấy các máy khác nhau thì số lượng và vị trí các núm này cũng khác nhau

thinhtd

Xe container
Các cụ thông não em phát là mấy cái núm đỏ trên khung giá máy Bosch có ý nghĩa gì vậy? Em thấy các máy khác nhau thì số lượng và vị trí các núm này cũng khác nhau
Cầm vào đó để gấp mở mấy cái ray để đĩa thôi cụ, vì ở đầu chỗ đó nó có cái rãnh để giữ. Thiết kế ray của các máy khác nhau thì vị trí, số lượng cái núm nó khác. :D

Chỉnh sửa cuối:

Carens_SX

Xe buýt
Cầm vào đó để gấp mở mấy cái ray để đĩa thôi cụ, vì ở đầu chỗ đó nó có cái rãnh để giữ. Thiết kế ray của các máy khác nhau thì vị trí, số lượng cái núm nó khác. :D
cụ cho em hỏi BOSCH SMI6ZCS49E dùng có ổn không? Máy có động cơ không chổi than Eco Silence không ạ?

network

Xe buýt
cụ cho em hỏi BOSCH SMI6ZCS49E dùng có ổn không? Máy có động cơ không chổi than Eco Silence không ạ?
Máy cao cấp dùng tốt cụ nhé, có sử dụng động cơ không chổi than Eco cụ nhé.

bb3333bb

Xe máy
Bác lucky.win cho hỏi nhà mình định làm lại bếp, lắp máy BOSCH SMI6ZCS49E âm thì độ cao mặt đá tối thiểu phải để bao nhiêu để máy hoạt động đc và có thể sửa chữa nếu có vấn đề ạ.

thinhtd

Xe container
Bác lucky.win cho hỏi nhà mình định làm lại bếp, lắp máy BOSCH SMI6ZCS49E âm thì độ cao mặt đá tối thiểu phải để bao nhiêu để máy hoạt động đc và có thể sửa chữa nếu có vấn đề ạ.
Máy âm mà sửa thì lại lôi ra ngoài sửa thôi cụ. Kích thước bao nhiêu thì cụ tham khảo hướng dẫn pdf của hãng trên mạng là có.

hanmongdu

Xe đạp
Mình muốn dùng nguồn nước nóng năng lượng mặt trời để đấu cho MRB model SMI6ZCS49E để tiết kiệm điện mà tham khảo trên mạng thấy có mấy nhược điểm như khó làm mềm nước, hiệu quả chất làm sạch giảm, một số chất bẩn như phomai, trứng gặp nước nóng lúc tráng sẽ khó làm sạch hơn. Có bác đã đấu nối nước nóng chưa cho mình xin kinh nghiệm với. Thanks.

lucky.win

Xe điện
Mình muốn dùng nguồn nước nóng năng lượng mặt trời để đấu cho MRB model SMI6ZCS49E để tiết kiệm điện mà tham khảo trên mạng thấy có mấy nhược điểm như khó làm mềm nước, hiệu quả chất làm sạch giảm, một số chất bẩn như phomai, trứng gặp nước nóng lúc tráng sẽ khó làm sạch hơn. Có bác đã đấu nối nước nóng chưa cho mình xin kinh nghiệm với. Thanks.
Nước nóng dùng từ nguồn bơm nhiệt thì còn được, còn từ năng lượng mặt trời thì không hiệu quả mấy.

Nhà em dùng nlmt cũng gần 20 năm rồi mà cũng không lắp cho mrb.

P/s: lưu ý đơn vị bảo hành model máy nhà cụ.

hanmongdu

Xe đạp
Nước nóng dùng từ nguồn bơm nhiệt thì còn được, còn từ năng lượng mặt trời thì không hiệu quả mấy.

Nhà em dùng nlmt cũng gần 20 năm rồi mà cũng không lắp cho mrb.

P/s: lưu ý đơn vị bảo hành model máy nhà cụ.
Em nhầm, là model SMS6ZCI49E