[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

immitoca

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi là nếu như máy rửa bát mà ko có tính năng hé cửa, ví dụ như mấy em teka thì liệu có khô bát được không hả các cụ :D Vì em nghĩ là máy nào cũng có sấy hết ạ, em là newbie trong mảng này nên nhờ các cụ chỉ giáo ạ :D

Tuongtien1977

Xe điện
Các cụ cho em hỏi là nếu như máy rửa bát mà ko có tính năng hé cửa, ví dụ như mấy em teka thì liệu có khô bát được không hả các cụ :D Vì em nghĩ là máy nào cũng có sấy hết ạ, em là newbie trong mảng này nên nhờ các cụ chỉ giáo ạ :D
Tôi nghĩ máy nào cũng có chế đọ sấy, hé cửa là hỗ trợ cho nước bốc hơi nhanh hơn giúp khô triệt để và tiết kiệm điện

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Nhà e đang dùng Teka chục năm rồi, rửa xong thì mình phải tự mở hé bằng cơm, còn không mở hé thì vẫn vị đọng nước hoặc không khô cong. Còn tự động thì nhàn hơn.

thinhtd

Xe container
Các cụ cho hỏi nên mua máy có sấy zeolith hay tự động hé cửa, nhà em chung cư nên cũng không có gián hay chuột.
Máy Zeolith thì có thể lỗi bộ phận chỗ sấy này, khi thay giá khá cao. Khá nhiều còm cụ Luck có nói về lỗi này rồi ạ. Có khi chỉ dùng chưa được 2 năm đã hỏng.

Em thích nên vẫn chọn máy Zeolith. Hỏng tính sau. :D

timeout

Xe điện
Sau khi sắm dùng một cái máy rửa bát của cụ trên này😉, giờ em được gấu giao nhiệm vụ khó nhằn nữa là lắp thêm một cái nữa để nhà dùng. Vấn đề là nhà cũ, bếp cải tạo lại em đổ bệ bê tông nên không đủ khoảng trống để bố trí máy lớn. Mà máy để bàn thì hơi kém tính năng (nhỏ)- đặt chiếm nhiều chỗ trên bàn bếp. Loay hoay mãi giờ chưa nghĩ ra pá nào hợp lý.
Cụ nào đang sử dụng/có cách bố trí máy rửa bát loại nhỏ hợp lý, chụp chia sẻ cho em tham khảo với. Cảm ơn các cụ.

Tuongtien1977

Xe điện
Sau khi sắm dùng một cái máy rửa bát của cụ trên này😉, giờ em được gấu giao nhiệm vụ khó nhằn nữa là lắp thêm một cái nữa để nhà dùng. Vấn đề là nhà cũ, bếp cải tạo lại em đổ bệ bê tông nên không đủ khoảng trống để bố trí máy lớn. Mà máy để bàn thì hơi kém tính năng (nhỏ)- đặt chiếm nhiều chỗ trên bàn bếp. Loay hoay mãi giờ chưa nghĩ ra pá nào hợp lý.
Cụ nào đang sử dụng/có cách bố trí máy rửa bát loại nhỏ hợp lý, chụp chia sẻ cho em tham khảo với. Cảm ơn các cụ.
Đặt độc lập thôi cụ, muốn nhét con voi vào tủ lạnh thì khó

immitoca

Đi bộ
Tôi nghĩ máy nào cũng có chế đọ sấy, hé cửa là hỗ trợ cho nước bốc hơi nhanh hơn giúp khô triệt để và tiết kiệm điện
Nhà e đang dùng Teka chục năm rồi, rửa xong thì mình phải tự mở hé bằng cơm, còn không mở hé thì vẫn vị đọng nước hoặc không khô cong. Còn tự động thì nhàn hơn.
Em cảm ơn 2 cụ ạ :D

lucky.win

Xe điện
Em dùng một cái máy vớ vẩn thôi, nhưng phù hợp với mức độ cần nên ko có vấn đề gì. Bát đũa khá ướt nên nếu ở nhà thì e sẽ chạy ra mở hé cửa khi rửa xong hoặc rảnh thì úp bát lên giá. Có điều, Tết này rảnh, chạy ra chạy vào bếp em mới phát hiện, sau một thời gian im im, kiểu ở chế độ sấy, máy lại phun nước rào rào trước khi kết thúc rửa. Thảo nào bát đũa ướt các cụ ạ. Nhưng thế thì kì quái quá...
Em nghĩ là cụ đang nhầm lẫn, khi máy nó im im đấy thì có thể là đang lấy nước vào để tiếp tục cho chu kỳ rửa tiếp theo. Còn khi đã chuyển sang sấy thì chỉ có xả nước ra ngoài, chứ không phun lên nữa đâu cụ.

lucky.win

Xe điện
Máy Zeolith thì có thể lỗi bộ phận chỗ sấy này, khi thay giá khá cao. Khá nhiều còm cụ Luck có nói về lỗi này rồi ạ. Có khi chỉ dùng chưa được 2 năm đã hỏng.

Em thích nên vẫn chọn máy Zeolith. Hỏng tính sau. :D
Mình dùng thì cứ dùng, chứ lo nó hòng lọ chai mà sợ không dám thì cũng chán. Còn dĩ nhiên thì máy càng phức tạp thì rủi ro càng cao mà.

Thực tế so với ngày xưa thì nhà sx họ cũng không làm máy bền như trước nữa, mọi thứ đều thấy mong manh hơn, có lẽ đấy là xu hướng chung của tất cả mọi hãng, chú trọng tới hình thức và tính năng, còn độ bền thì xếp sau.

itsmylife

Xe tải
Em tính làm con texgio 795B, cụ nào dùng hãng này rồi cho em xin ít review với ạ. Hàng tàu bảo hành 5 năm nghe cũng ổn.

Tuongtien1977

Xe điện