[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

linhkienEU

Đi bộ
Em nt tán loạn cả mà không thấy rep :((
Nay em hẹn thợ sang chứ không có cái máy vật vã quá!
Lỗi E19 thì thay van từ tầm 1tr đổ lại thôi cụ,còn tùy vào van hãng hay van lô và thường được bảo hành 3 tháng,bo mạch bị côn trùng vào đôi khi cũng báo lỗi e19

mr.tmax

Xe hơi
Website
kaike.vn
Lúc đầu nhà cháu cũng phân vân có nên mua không vì thấy nhiều cụ bảo công dọn sơ sơ, rồi xếp bát vào...thà rửa tay luôn cho xong.

Nhưng tính đí tính lại em vẫn cứ mua, vì một phần cũng muốn đỡ việc cho vợ cả, dành thời gian nghỉ ngơi, chơi với con...đi làm cả ngày mệt rồi, ăn xong nhìn đống bát cũng ngại.

Mua về xong em thấy không hề thất vọng, máy rửa bát có chế độ nước nóng lên tới 70 độ, độ sạch thì rửa tay không thể bằng được, bát đĩa bóng và sạch kin kít luôn.
Nước thì mỗi lần rửa chắc loanh quanh tầm 10 lít, nếu rửa tay không khéo còn tốn hơn máy mà chưa chắc sạch bằng.

Việc cần làm chỉ là gạt đồ ăn thừa ra, rồi xếp bát đũa vào máy rửa, ấn nút là xong, đỡ được khối thời gian với công đứng rửa, vk cả vui lắm, hehe

Tóm lại em thấy đáng mua.

binhsu7273

Xe cút kít
Lúc đầu nhà cháu cũng phân vân có nên mua không vì thấy nhiều cụ bảo công dọn sơ sơ, rồi xếp bát vào...thà rửa tay luôn cho xong.

Nhưng tính đí tính lại em vẫn cứ mua, vì một phần cũng muốn đỡ việc cho vợ cả, dành thời gian nghỉ ngơi, chơi với con...đi làm cả ngày mệt rồi, ăn xong nhìn đống bát cũng ngại.

Mua về xong em thấy không hề thất vọng, máy rửa bát có chế độ nước nóng lên tới 70 độ, độ sạch thì rửa tay không thể bằng được, bát đĩa bóng và sạch kin kít luôn.
Nước thì mỗi lần rửa chắc loanh quanh tầm 10 lít, nếu rửa tay không khéo còn tốn hơn máy mà chưa chắc sạch bằng.

Việc cần làm chỉ là gạt đồ ăn thừa ra, rồi xếp bát đũa vào máy rửa, ấn nút là xong, đỡ được khối thời gian với công đứng rửa, vk cả vui lắm, hehe

Tóm lại em thấy đáng mua.
Nhiều Cụ Mợ trên này đang muốn "kiện" vì cảm thấy không = rửa tay kia kìa. ;))

mr.tmax

Xe hơi
Website
kaike.vn
Còn tuỳ thuộc Cụ Mợ ý mua dòng gì, hãng gì, chất lượng thế nào... nữa cụ ạ, nếu hàng không chuẩn thì có khi không bằng máy chạy bằng cơm thật :))

lucky.win

Xe điện
Em nt tán loạn cả mà không thấy rep :((
Nay em hẹn thợ sang chứ không có cái máy vật vã quá!
Của nhà em sao đã hết bảo hành được, nếu ở HN thì anh sửa free cho lỗi E19 được. Còn thay van mới chưa bóc tem thì 1,1tr đấy em.

blackpaint

Xe container
Bếp từ là cách mạng thì chuẩn còn máy rửa bát thì ko được như thế cụ ạ :D
E thấy con máy giặt mới là cuộc CM thật sự, giặt nó lâu lắm, chứ còn bát e ngoáy 5p là xong nếu là bữa ăn gia đình, với lại trẻ con nhà em nó ăn xong trước nên nó tự rửa, mình làm cốc bia ăn chậm hơn nó rửa cũng loanh quanh vài cái bát, vài cái đĩa... xoẹt cái xong. Tất nhiên nhà mà hay có khách hoặc nhà hay có giỗ chạp mà rửa cũng oải

phuongmit

Xe cút kít
E thấy con máy giặt mới là cuộc CM thật sự, giặt nó lâu lắm, chứ còn bát e ngoáy 5p là xong nếu là bữa ăn gia đình, với lại trẻ con nhà em nó ăn xong trước nên nó tự rửa, mình làm cốc bia ăn chậm hơn nó rửa cũng loanh quanh vài cái bát, vài cái đĩa... xoẹt cái xong. Tất nhiên nhà mà hay có khách hoặc nhà hay có giỗ chạp mà rửa cũng oải
ai cũng nghĩ thế cho đến lúc dùng rồi thì tiếc vì sao k dùng sớm hơn :)) em rửa bát chưa bao giờ dưới 15 phút, nhà 2 người lớn 2 trẻ con. Robot hút bụi trc cũng nghĩ nó vô dụng nhưng dùng rồi mới thấy sàn nhà mình quét k bằng nó. Rồi đến máy lọc không khí và cuối cùng là máy hút ẩm. Giờ có món gì giải phóng sức lao động và nâng cao chất lượng cuộc sống là em cố gắng mua :))

annhien88

Xe tải
Của nhà em sao đã hết bảo hành được, nếu ở HN thì anh sửa free cho lỗi E19 được. Còn thay van mới chưa bóc tem thì 1,1tr đấy em.
Của em hết bảo hành từ tháng 4 anh ơi :( Mềnh biết nhau lâu lắm rồi ạ:x
Họ thay van mới hết 800, nhưng van có “tem” hay không thì em không để ý. Nhưng thay phát là sống lại ngay. Có điều nguồn nước nhà e trông kinh phết, chắc phải gắn thêm cái lọc thô đầu nguồn cho máy quá.
Có phải tại nguồn nước mà nó lăn ra chết không anh?

Buffalo73

Đi bộ
lucky.win cho em hỏi về 3 mẫu máy Bosch SMS63L02EA, SMS46GI01P và SMS25EI00G giá ngang nhau, đều là loại độc lập phù hợp với không gian bếp nhà em thì chọn loại nào hơn. Mẫu 46G01P không rõ xuất xứ Turkey hay Poland, loạn quá mỗi nơi nói 1 kiểu. Với lại nhìn cái tem dán xộc xệch thì chả tin đc

Chỉnh sửa cuối:

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
lucky.win cho em hỏi về 3 mẫu máy Bosch SMS63L02EA, SMS46GI01P và SMS25EI00G giá ngang nhau, đều là loại độc lập phù hợp với không gian bếp nhà em thì chọn loại nào hơn. Mẫu 46G01P không rõ xuất xứ Turkey hay Poland, loạn quá mỗi nơi nói 1 kiểu. Với lại nhìn cái tem dán xộc xệch thì chả tin đc
Chắc cửa hàng treo giá ảo chứ mấy mã này sao ngang giá nhau được?

mới dùng thì thấy lạ, hay hay nhưng về lâu em thấy nó tốn time và hơi mất công cụ ạ, phải tráng qua rồi xếp vô để rửa nữa

edc

Xe lăn
Còn tuỳ thuộc Cụ Mợ ý mua dòng gì, hãng gì, chất lượng thế nào... nữa cụ ạ, nếu hàng không chuẩn thì có khi không bằng máy chạy bằng cơm thật :))
Em thấy tất cả các máy rửa bát cho dù rẻ hay đắt tiền. Nó được kỹ sư thiết kế, tính toán đều rửa sạch bát đĩa cả. Trừ khi những bát đĩa để cáu cặn, nồi rang cháy...rửa k sạch. Còn dùng bột rửa + nước nóng thông thường là sạch. Tất nhiên máy đắt tiền có tính năng và vật liệu chế tạo khác nhau. Giá sẽ khác nhau. Đa phần lo lắng chi phí đầu tư và sử dụng : d