[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

annhien88

Xe tải
Sáng nay ngủ dậy em nhìn máy nó hiện lỗi ....E19 :( chén bát bẩn nguyên luôn. Mà máy em còn hết bảo hành nữa.
em check không thấy nước đọng dưới đáy máy, hộc xà bông cũng chưa bung ra nên chắc chưa chạy đã ngoẻo rồi. Hộc rác em mới dọn cũng sạch sẽ.
Các cụ chỉ dùm em ai nhận sửa lỗi e19 ở SG với ạ :-s. Hay em cứ gọi lên eui kêu xuống kiểm tra ạ?

linhkienEU

Đi bộ
Sáng nay ngủ dậy em nhìn máy nó hiện lỗi ....E19 :( chén bát bẩn nguyên luôn. Mà máy em còn hết bảo hành nữa.
em check không thấy nước đọng dưới đáy máy, hộc xà bông cũng chưa bung ra nên chắc chưa chạy đã ngoẻo rồi. Hộc rác em mới dọn cũng sạch sẽ.
Các cụ chỉ dùm em ai nhận sửa lỗi e19 ở SG với ạ :-s. Hay em cứ gọi lên eui kêu xuống kiểm tra ạ?
Lỗi E19 thì phải thay cái van từ ở két nước cụ ạ

Poisoner

Xe tăng
Vâng em cảm ơn cụ, như vậy có vẻ như nồi to thì không rửa được cụ nhỉ.
Nồi cứ nhét vừa cái giá đó là ok, chiều cao nồi sao cho không vướng cái cần quay bơm nước rửa giá trên là được, cơ bản các nồi dùng gia đình thì thoải mái.

binhsu7273

Xe cút kít
Lỗi E19 này rất nhiều người bị, vì cứ nghĩ bát đĩa bẩn nhiều mỡ cứ tống vào là máy nó xử lý cho, nhưng lại tiết kiệm bột rửa. [-(
Dùng máy cũng nên hiểu biết, đừng để lũ bán hàng hay lũ lều Tàu Nhanh ló tư vấn. Tráng bát đĩa đỡ bớt dầu mỡ, cứ theo nhà sản xuất 20g bột mà triển, không lo lỗi E19. Còn lỗi E25 thì đừng bao giờ để có thức ăn To hoặc có cái vảy Ốc mít rơi vào thôi, Bánh răng khế máy bơm bị kẹt cũng báo luôn.

annhien88

Xe tải
Lỗi E19 này rất nhiều người bị, vì cứ nghĩ bát đĩa bẩn nhiều mỡ cứ tống vào là máy nó xử lý cho, nhưng lại tiết kiệm bột rửa. [-(
Dùng máy cũng nên hiểu biết, đừng để lũ bán hàng hay lũ lều Tàu Nhanh ló tư vấn. Tráng bát đĩa đỡ bớt dầu mỡ, cứ theo nhà sản xuất 20g bột mà triển, không lo lỗi E19. Còn lỗi E25 thì đừng bao giờ để có thức ăn To hoặc có cái vảy Ốc mít rơi vào thôi, Bánh răng khế máy bơm bị kẹt cũng báo luôn.
Chén đĩa em đều tráng sạch mới bỏ máy cụ à, bột rửa cũng dùng không tiết kiệm luôn :). Em còn dùng viên vệ sinh lồng rửa định kỳ luôn ấy.
Nên là bị lỗi E19 em nghĩ nó chập cheng linh kiện hay tới lúc hỏng thì hỏng thôi!
Vậy nên em lên hỏi các cụ chỉ giúp ở SG ai sửa hộ giúp ( ở Hn em đã đi nhờ vả anh Lắc dzồi). Hay em cứ gọi lên eui hoặc hmh rồi xuống sửa hết bao tiền rồi trả. Em thấy các cụ bảo thay cái van đó hết tầm 1tr loanh quanh.

Gaubeo

Xe tăng

edc

Xe lăn
1. nó ko có hé cửa tự động, nên là bát đũa và thùng máy sẽ không khô đc.(đây là điểm ko hài lòng nhất). giờ buổi tối chả nhẽ lại đợi máy rửa xong để mở hé hay úp bát lên chạn.
em khuyên các cụ mua sau nên chú ý chức năng này, còn mấy cái như intensive zone gì đó chắc ko cần đâu.
2. đây là lần đầu em dùng mrb, mới đầu tưởng nồi niêu rang thịt (ko cháy, rang bình thường thôi) sẽ sạch được. nhưng không sạch đc mà vẫn phải cọ qua trước bằng búi rác sắt. (cái này chắc do em hiểu lầm từ đầu)
mà nhà em dùng nồi wmf, đáy nồi ít bám dính rồi đó.

về độ sạch thì chắc bằng non nửa em rửa tay thôi :D
em rửa bát cứ phải 30' - 40' mới xong, cọ từng cái, tráng mấy lượt :)

Cụ thanh lý máy rửa bát cho em. Em nghĩ, cu/mợ nên dùng máy cơm >.<

network

Xe buýt

tranhaipaner

Xe máy
em định mua về cho vk mà thấy review mất nhiều công đoạn quá các cụ ạ, chắc lâu hơn rửa tay mất

nhà chú em cũng có con máy này mà thấy đứa xếp cả 15' rồi tráng qua nữa, rửa thì chắc sạch hơn nhưng hơi mất time hơn

dqtrung

Xe hơi
Không thể như này được, cụ dùng chưa đúng hoặc người bán không chỉ.
Các cụ có máy bosch cho em xin cái ảnh thùng máy sau khi rửa ở chế độ eco hoặc auto với.
thấy cụ lucky.win bảo máy em bình thường thì ko thể ướt thế đc

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Chén đĩa em đều tráng sạch mới bỏ máy cụ à, bột rửa cũng dùng không tiết kiệm luôn :). Em còn dùng viên vệ sinh lồng rửa định kỳ luôn ấy.
Nên là bị lỗi E19 em nghĩ nó chập cheng linh kiện hay tới lúc hỏng thì hỏng thôi!
Vậy nên em lên hỏi các cụ chỉ giúp ở SG ai sửa hộ giúp ( ở Hn em đã đi nhờ vả anh Lắc dzồi). Hay em cứ gọi lên eui hoặc hmh rồi xuống sửa hết bao tiền rồi trả. Em thấy các cụ bảo thay cái van đó hết tầm 1tr loanh quanh.
Ship lão Lắc vào chỗ mợ nhỉ =))=))=))

hn03

Xe điện
Cụ lucky.win và các cụ ơi em đang định mua máy SMS68MI04E giá khoảng 21tr nhưng phải đặt hàng chờ hơi lâu cuối tháng 8 mới có. Cụ tư vấn giúp em mã này dùng ổn không ạ, nếu muốn mua ngay không chờ thì nên mua ở đâu ah. Cảm ơn các cụ!
Thế giờ về chưa ạ? Em cũng định cố lấy con này

Các đại lý đang chém gió cụ ạ, còn các bên nhập khẩu đang tung chiêu đòn gió như thế. Đại lý có thể nhận cọc bừa, nhưng bên nhập khẩu thì chưa giám nhận cọc đâu cụ.

Cụ cần em đặt mồm cho vài chục cái. Hoặc em cho cụ xem cái cái thông báo đấy, cũng không chịu trách nhiệm nếu không có hàng.

Dự kiến là 1000c, nhưng đến hôm nay vẫn đang trên giấy, kiểu ném đá dò đường.
- Thế đã có lịch về chính xác chưa cụ?

at2009

Xe tăng
Thế giờ về chưa ạ? Em cũng định cố lấy con này

- Thế đã có lịch về chính xác chưa cụ?
Chưa thấy cửa hàng báo gì cụ ạ. Theo hẹn là cuối tháng 8 hoặc đầu tháng 9 có hàng.