[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

clessking

Xe tăng
Hút cụ dùng con Gamma của Cata ý, nó hút khỏe mà rất êm. Em còn ngạc nhiên khi đến nhà khách bật lên mà như ko có tiếng gì. Mà giá lại hạt dẻ. Thằng Faster chiết khấu nhiều nên bán hàng tư vấn cụ dùng Faster thôi.
Hihi, e đồng ý với cụ gần hết, ngoại trừ cái vụ rất êm :D Em cũng dùng cái cata gama 700, hút nấc số 1 thì êm nhưng yếu, từ số 2-3 trở đi hút khoẻ nhưng kêu cũng khá to. Tất nhiên kêu cũng ở mức chấp nhận được, nhưng so với 1 số thương hiệu khác là to hơn rồi, chưa được tính là ưu điểm.
P/s: Em lại nhớ đến cái vụ quảng cáo trên vov 91: "Anh cũng rất yêu máy hút mùi xyz, hút mạnh VÙ VÙ mà vẫn ÊM RU". Bố khỉ, đã kêu vù vù mà vẫn còn êm ru :D

Skoda_Favorit

Xe container
Hihi, e đồng ý với cụ gần hết, ngoại trừ cái vụ rất êm :D Em cũng dùng cái cata gama 700, hút nấc số 1 thì êm nhưng yếu, từ số 2-3 trở đi hút khoẻ nhưng kêu cũng khá to. Tất nhiên kêu cũng ở mức chấp nhận được, nhưng so với 1 số thương hiệu khác là to hơn rồi, chưa được tính là ưu điểm.
P/s: Em lại nhớ đến cái vụ quảng cáo trên vov 91: "Anh cũng rất yêu máy hút mùi xyz, hút mạnh VÙ VÙ mà vẫn ÊM RU". Bố khỉ, đã kêu vù vù mà vẫn còn êm ru :D
Kiểu như đường cong mềm mại ấy mà Cụ! Lưỡi không xương nhỉ? :bz
Nhưng em cũng thấy Cata là tương đối êm! Nhà em có cái Malloca nhái gì đó kêu như Động cơ MB khi cất cánh! Váng đầu!=))

thanhhaimh52

Xe tải
Cám ơn cụ đã confirm về chất lượng muối công nghiệp này, cụ có chuyên môn vậy thì e yên tâm xài rồi.
Em đã kết hợp với 1 cụ trên này mua túi muối 10 kí share nhau rồi cụ ạ, mấy pages sau cmt đó em có chụp ảnh túi muối lại hỏi các cụ lần nữa cho chắc đấy :))
Cụ mua ở đâu bao 10kg chỉ giúp nhà cháu với ạ!

annhien88

Xe tải
Nhưng em cũng thấy Cata là tương đối êm! Nhà em có cái Malloca nhái gì đó kêu như Động cơ MB khi cất cánh! Váng đầu!=))
Em cứ táng con rẻ nhất, mua của romatek. Ngại gì cái khoản ồn, tổng thời gian bật chắc chỉ 2-3 tiền thì cứ để ồn cho vui tai mà các cụ.:D
Mà e dùng loại than hoạt tính, hqua vừa mua 2 cái lọc mới tính em 300k. E nom thấy đơn giản lắm, giống bỏ mấy cục than nhỏ nhỏ vô cái khung nhựa tròn. Em đang nghĩ hay tự làm ở nhà cho tiết kiệm b-)

Mai Thị Vân

Đi bộ
Website
shopee.vn
Em dùng rồi,thích lắm các cụ ạ. 10 sao cũng xứng

xyzhuyxyz

Xe tăng
Phải là cụ Lắc đẩy mới vào được, người khác thì khó đấy ạ <:-P
vừa lắc vừa đấy kiểu gì chả vào mợ nhề, mà vụ than hoạt tính mợ nên vứt vì hút thổi ra ngoài trời thì lọc làm gì nữa.

annhien88

Xe tải
vừa lắc vừa đấy kiểu gì chả vào mợ nhề, mà vụ than hoạt tính mợ nên vứt vì hút thổi ra ngoài trời thì lọc làm gì nữa.
Em không xài loại hút đẩy ra ngoài cụ ơi, nên phải thay than. Nhà em hồi đó tính đi đường ống để đẩy ra ngoài mà vướng cái hộp kỹ thuật không khoan được.
Kể mà xài được ống thì ngon hơn.

Fast&Furious7

Xe tải
Website
kitchenid.com.vn
Hehe, máy hút êm hay không cũng một phần do đường thoát nữa, đường thoát càng gần và thẳng thì càng êm. Có thể con hút em xem có đường thoát tốt chăng? Anyway, so với giá và chất lượng thì em thấy hợp ví so với mấy thương hiệu Faster, Giovani...gì đấy rồi.

ndt1235

Xe hơi
Các cụ các mợ ở miền nam mua bột rửa, nước làm bóng và muối ở đâu vậy ah?

cuongdiv

Xe container
Em cứ táng con rẻ nhất, mua của romatek. Ngại gì cái khoản ồn, tổng thời gian bật chắc chỉ 2-3 tiền thì cứ để ồn cho vui tai mà các cụ.:D
Mà e dùng loại than hoạt tính, hqua vừa mua 2 cái lọc mới tính em 300k. E nom thấy đơn giản lắm, giống bỏ mấy cục than nhỏ nhỏ vô cái khung nhựa tròn. Em đang nghĩ hay tự làm ở nhà cho tiết kiệm b-)
Nhà e trc mua con Elex sx ở Tàu, giá cũng tầm 4-5 củ gì ấy, hút thì cũng yếu mà mỗi lần bật lên hàng xóm nhà e nó bẩu nhà ông mới sắm thêm con công nông à =))=))

xe tụt xích

Xe đạp
nhà em có con bosch 88eu , dùng dc 5 năm thì bị lỗi như sau : khi máy bắt đầu rửa , máy chạy dc 1 lúc thì đèn tắt báo và máy dừng chạy sau đó chờ khoảng vài phút sau máy lại tự động sáng đèn và tiếp tục chạy . Hiện tượng này xảy ra liên tục như vậy và em theo dõi lâu thì thời gian rửa có giảm dần . Anh/chị nào biết bắt bệnh hộ máy cho em với .
P/s : HMH có phải là đại lý phân phối bosch chính hãng ko mọi người , trước em mua thấy có phiếu bảo hành của bọn này .

cuongdiv

Xe container
Em không xài loại hút đẩy ra ngoài cụ ơi, nên phải thay than. Nhà em hồi đó tính đi đường ống để đẩy ra ngoài mà vướng cái hộp kỹ thuật không khoan được.
Kể mà xài được ống thì ngon hơn.
Sao mợ không cho ống thoát thẳng luôn vào hộp kỹ thuật rồi thông đầu hộp bên trên :D

lucky.win

Xe điện
nhà em có con bosch 88eu , dùng dc 5 năm thì bị lỗi như sau : khi máy bắt đầu rửa , máy chạy dc 1 lúc thì đèn tắt báo và máy dừng chạy sau đó chờ khoảng vài phút sau máy lại tự động sáng đèn và tiếp tục chạy . Hiện tượng này xảy ra liên tục như vậy và em theo dõi lâu thì thời gian rửa có giảm dần . Anh/chị nào biết bắt bệnh hộ máy cho em với .
P/s : HMH có phải là đại lý phân phối bosch chính hãng ko mọi người , trước em mua thấy có phiếu bảo hành của bọn này .
Việc đầu tiên là cụ kiểm tra lại phích điện và ổ cắm có lỏng lẻo không đã. Rồi mới đến thứ khác nhé.