[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

xdthienha

Xe điện
Cụ úp thế này đáy (trôn) bát dễ bị đọng nước, với cả cái nồi úp trên cái vung kia cũng sẽ không được sạch hẳn.
Vâng, em mới mua nên cũng tập thử vài lần xem nó ra nàm thao để rút kinh nghiệm. Sau mỗi lần xếp cũng thấy khôn ra.

vjtcon

Xe điện
Vâng, em mới mua nên cũng tập thử vài lần xem nó ra nàm thao để rút kinh nghiệm. Sau mỗi lần xếp cũng thấy khôn ra.
Dưới bát con cụ nên xếp đĩa, k phai tự nhiên nó cho giá đĩa tkế ở dưới, nồi xoong lên cho phía trên của đĩa cạnh bát con

xyzhuyxyz

Xe tăng

Skoda_Favorit

Xe container
Em đang nghịch cái mớ này, công trình chào mừng GPMN :)):)):))
Không biết có kịp không?
Cái món hàn này Cụ Vanh nhớ ngồi bắt chéo chân nhé kẻo tia hồ quang làm hỏng "ấm chén" :D! Kình bảo hộ đúng chuẩn khi hàn nữa kẻo đi đôi mắt! Hồi ở bển bọn em học hàn mà mặc bộ đồ bảo hộ chống chày vải dầy như vải giầy cao cổ của bộ đội, kính hàn đen thui nhìn tia hàn chỉ mờ mờ! Thế mà có đứa thợ hàn quên cài cúc ngực có hôm về chỗ da chỗ yết hầu hở ra đỏ hỏn do bị tia hồ quang nó chiếu vào cả ngày!
Vãi cả kiểu bảo hộ ở nhà nhìn mấy ông hàn điện dùng mỗi cái kính mua 30K ven đường! Nhiều ông còn kg đeo cái gì cơ!

Chỉnh sửa cuối:

xdthienha

Xe điện
Dưới bát con cụ nên xếp đĩa, k phai tự nhiên nó cho giá đĩa tkế ở dưới, nồi xoong lên cho phía trên của đĩa cạnh bát con
Tức là bát con với nồi lên tầng 2 hả cụ. Đĩa tầng 1.

xyzhuyxyz

Xe tăng

BOB

Xe hơi
Đúng ạ, cái này chỉ có 2 ưu điểm: rửa nước nóng kiêm sấy, và vì thế các cụ không phải sờ tay nhiều vào xà phòng. Còn chuyện bẩn quá thì phải nhúng tay cọ đi ạ, nhiều khi mình cọ còn k sạch ấy chứ. Em khoái nhất vụ nước nóng, mà thực ra không tăng bao nhiêu điện cũng như nước (hình như còn giảm đi????, cụ nào xác nhận thêm hộ).
Về cơ bản thì mình thấy sạch hơn rửa bằng tay nhiều vì nó rửa rất lâu nên sẽ không còn tồn dư chất tẩy rửa trên bát đĩa. Mình đã dùng 3 năm nay thấy bát đĩa vẫn trắng phau, không thấy cáu vàng như khi mượn đồ hàng xóm, kể cả đồ nhựa. :)

BOB

Xe hơi
Em mới khuân con Bosh này. 22 củ. Rửa phê lắm. Khuyên các cụ nên mua con to to mà dùng. Mình nấu ăn rửa nồi niêu mới mệt chứ vài cái bát bõ gì.

Cụ nên xếp bát nghiêng hơn nữa vừa tiết kiệm diện tích vừa đỡ nước đọng ở trôn bát.

BOB

Xe hơi
Em cũng mới làm con texgio. Hôm trước rửa, cũng để bát như cụ ở trên, bị nước đọng ở trôn bát. Định để nghiêng nhưng sợ tia nước nó không lọt
Cụ cứ để có khe hở khoảng 2 cm là OK rồi, tia nước mạnh nó tự lan tỏa toàn bộ lòng bát > Sạch tinh.:)

annhien88

Xe tải
Cảm ơn các cụ. Nhà em giờ thực hành rửa nồi như cao kiến của các cụ rồi. Sẵn khoe ảnh bọc lưng cho em nó đề phòng gián bọ.

Em có nên lôi ra làm như này không ạ -.-
Nhà em cc tầng cao nhưng vẫn có 1 -2 con thằn lằn với gián thi thoảng 1-2 con. Tự nhiên lo lắng ghê gớm :(

lucky.win

Xe điện
Cảm ơn cụ. Vậy cụ cho em hỏi thêm xíu, con 6 nó hơn con 4 được cái gì hay ạ? Em tìm hiểu thấy hơn được cái là con 6 có điều khiển bằng màn cảm ứng, có tự hé cửa khi rửa xong. 2 cái này thì em cũng không quan trọng lắm. Nếu có gì hay hơn hẳn thì em mới cố lên 6, không thôi chơi với em 4 thôi
Cụ chỉ cần mua cái 4 là được rồi ạ.

Ơ, cái đó fai tùy tâm thế mỗi người chứ. Nghèo rách nát như e thj làm con 3củ trải nghiệm. Có đkiện thì bộp phát 2chục củ....khi sử dụng Quen rồi thj bỏ lợn lên đời loại to dùng.rón rén thì chờ e trải nghiệm xong e tly lại cho :))
Nghèo rách mà định mua 2 máy để dùng, kinh chưa :))

Cụ Lucky ơi cụ còn bột ko? nhà em dùng máy nội địa nhật phù hợp với bột nào cụ tư vấn em nhé!
Cảm ơn cụ
Máy nội địa cụ dùng bột nào chả được, Somat, Alio, Finish hay dạng viên của Nhật cũng được. Cụ cần thế nào thì nhắn em, thường thì 1 túi là thoải mái rồi.

Cụ anh mình khéo tay nhể. Hôm nào làm cho em cái chuồng cọp nhé:)
Chóng mặt với máy giặt của cụ.

Nhà em cc tầng cao nhưng vẫn có 1 -2 con thằn lằn với gián thi thoảng 1-2 con. Tự nhiên lo lắng ghê gớm :(
Mua thuốc diệt gián để vào xem thế nào.

Em mới chuẩn bị làm tủ cụ ạ!
Mới chuẩn bị làm tủ thì thoải mái mà, cụ cần xác định dùng máy kiểu gì rồi lúc đó chỉnh sửa bản vẽ của bên thiết kế cho phù hợp kích thước nữa là được.

Còn nếu đơn giản chỉ cần cho máy vào gầm tủ bếp, thì cụ bảo thợ để kích thước lọt lòng 60 x 82cm là xong ạ.

Soc.nhim

Xe tải
Chóng mặt với máy giặt của cụ.
Thì em chả biết gì nên cũng chả biết chọn loại gì, cứ cụ anh mà réo, mà làm phiền thôi ạ! Hôm nào em mua tặng cụ anh thuốc tuần hoàn não là lại ok maf:):):)
vụ điện cụ nào có bếp tự nội địa k e xách ampe kìm lên đo.
- hôm e đi sửa nhà bạn bật bếp từ cắm vào dây ổ cắm lioa (max 10A) 1500w đo at tổng lên 7,5A ', lioa k nhảy hạt
Mai mà rảnh thì chạy qua anh lấy thuốc nhé!

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cái món hàn này Cụ Vanh nhớ ngồi bắt chéo chân nhé kẻo tia hồ quang làm hỏng "ấm chén" :D! Kình bảo hộ đúng chuẩn khi hàn nữa kẻo đi đôi mắt! Hồi ở bển bọn em học hàn mà mặc bộ đồ bảo hộ chống chày vải dầy như vải giầy cao cổ của bộ đội, kính hàn đen thui nhìn tia hàn chỉ mờ mờ! Thế mà có đứa thợ hàn quên cài cúc ngực có hôm về chỗ da chỗ yết hầu hở ra đỏ hỏn do bị tia hồ quang nó chiếu vào cả ngày!
Vãi cả kiểu bảo hộ ở nhà nhìn mấy ông hàn điện dùng mỗi cái kính mua 30K ven đường! Nhiều ông còn kg đeo cái gì cơ!
Các cụ chuyên nghiệp nói làm gì :D. Em cũng sắm đủ cả nhưng không chuyên nên cũng chủ quan, chấm mấy cái lại chạy nên nhiều khi lười, được cái em cũng ẩu =)).

P/s: Em bỏng như tôm luộc mấy bận rồi, được cái mắt lợn mắt quạ nên vẫn ngon :))

Cụ chịu khó bày vẽ nhiều thứ thật, máy giặt ngon lành chưa ạ.
Máy giặt chạy rồi, em thử một chu trình thì ngon nhưng từ hôm đến giờ có về đâu :D.
Cụ anh mình khéo tay nhể. Hôm nào làm cho em cái chuồng cọp nhé:)
Chuồng cọp thì đơn giản, khi nào cụ muốn rơi cả chuồng lẫn "cọp" thì ới em =))=))=))

ManhKeo

Xe hơi
lót dép ngồi hóng mấy bác

ayukco

Xe đạp
Nên làm cụ ah, cho nó yên tâm. Chỉ tốn 15 phút với chi phí bằng chai bia. Tội gì. Có điều không khéo tay thì làm nhìn không thẫm mĩ.

BMW 6688

Xe tăng
Cụ lucky.win ơi cho em hỏi máy của em có cần làm lưới bảo vệ côn trùng không ợ...Vì thi thoảng trong nhà cũng thấy thằn lằn ạ...Máy cửa em hôm trước có nhờ cụ mua đó ợ Pana TR7. cám ơn cụ