[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

lucky.win

Xe điện
Máy này rửa nhanh thế hả bác. Như hình em thấy thì chỉ rửa đc khoảng 6 bộ thôi nhỉ, có rửa được nồi không ạ?
Nó là máy công nghiệp, xếp đồ vào khay nhựa và đẩy vào rửa, cụ xếp nồi niêu hay cái gì mà chả được. Đã là máy công nghiệp thì nó bắt buộc phải rửa nhanh, công suất lớn. Tính công suất rửa bằng bao nhiêu khay trên 1h.

Một kiểu máy tương tự ạ

xyzhuyxyz

Xe tăng
Nó là máy công nghiệp, xếp đồ vào khay nhựa và đẩy vào rửa, cụ xếp nồi niêu hay cái gì mà chả được. Đã là máy công nghiệp thì nó bắt buộc phải rửa nhanh, công suất lớn. Tính công suất rửa bằng bao nhiêu khay trên 1h.

Một kiểu máy tương tự ạ

cái em quan tâm là giá tiền mấy loại này ạ, có đắt hơn hàng dân dụng nhiều ko cụ.

Jim74

Xe tăng
cái em quan tâm là giá tiền mấy loại này ạ, có đắt hơn hàng dân dụng nhiều ko cụ.
Từ 40 đến 70 củ cho loại 30 - 40 racks/ giờ cụ ạ. Máy công nghiệp nên rửa nhanh và sạch

xyzhuyxyz

Xe tăng
Từ 40 đến 70 củ cho loại 30 - 40 racks/ giờ cụ ạ. Máy công nghiệp nên rửa nhanh và sạch
40tr thì cũng ko đắt hơn nhiều lắm, em chỉ thắc mắc sao hàng dân dụng ko làm loại này nhỉ. Chắc có nhược điểm gì đó.

Jim74

Xe tăng
Máy chuyên dụng chạy cực hiệu quả. Đẹp xấu tuỳ người bác ạ
Máy này rửa nhanh thế hả bác. Như hình em thấy thì chỉ rửa đc khoảng 6 bộ thôi nhỉ, có rửa được nồi không ạ?[/QUOTE]
Máy này là loại công nghiệp nhỏ nhất, phù hợp gia đình. Nếu nhiều hơn 6 bộ thì rửa thêm vài lần nữa cũng được, vì có 2 phút/mẻ thôi

Jim74

Xe tăng
40tr thì cũng ko đắt hơn nhiều lắm, em chỉ thắc mắc sao hàng dân dụng ko làm loại này nhỉ. Chắc có nhược điểm gì đó.
Cơ chế hoạt động tương đối giống nhau, nhưng hệ thống bơm, mạch khác nhau nhiều

hiennn83

Xe tăng
Dạ không có SMU thì e đang ngắm SMI rồi ạ! Hiện tại e đang nghiên cứu 2 mã này SPI66TS00D và SPI66TS01E 1 cái sản xuất Đức 1 cái Ba Lan thì phải! Thực sự về tính năng e không tìm thấy sự khác biệt :) cụ tư vấn giúp e với

Như thế là bình thường, không sao cả.

Dòng SMU không có ạ, mà sẽ có kiểu SMV hoặc SMI, về giá thì có thể xác định luôn, mặc dù là máy bé nhưng xèng thì không kém máy full size đâu ạ, thậm chí nhiều model còn nhỉnh hơn đấy.

Nó có 2 kiểu âm là toàn phần hoặc bán âm ạ.

Dòng SMU không có ạ, mà sẽ có kiểu SMV hoặc SMI, về giá thì có thể xác định luôn, mặc dù là máy bé nhưng xèng thì không kém máy full size đâu ạ, thậm chí nhiều model còn nhỉnh hơn đấy.

lucky.win

Xe điện
Dạ không có SMU thì e đang ngắm SMI rồi ạ! Hiện tại e đang nghiên cứu 2 mã này SPI66TS00D và SPI66TS01E 1 cái sản xuất Đức 1 cái Ba Lan thì phải! Thực sự về tính năng e không tìm thấy sự khác biệt :) cụ tư vấn giúp e với
Ở nhà mình sẽ có model SPI66TS01E, giá dao động khoảng 22tr.

clicklacp

Xe buýt
Xếp một thời gian sẽ quen, lúc đầu hơi bực mình. Bạn cứ dồn cả ngày vào rửa một lần, không sợ khô. Như nhà mình thì cứ để chế độ ECO thấy rất OK. Nhà 6 người, ăn 3 bữa, máy 12 bộ.
Đúng ạ, mới xếp chưa quen, nhưng rồi sẽ nhanh và đâm lười đấy ạ.

gaubaccuc

Xe tải
Em muốn mua 2 gói bột rửa bát dùng cho máy nội địa thì mua ở đâu ạ ?

enghoang

Xe tăng
Em vừa làm 1 con SMS46MI05E để gia nhập hội sướng với các cụ. Giờ lại đang đau đầu vì nghĩ cách sắp xếp bát cho hiệu quả các cụ ạ.
Sẵn đây em hỏi các cụ nào nhà ít người: Sau khi ăn bữa sáng và bữa trưa, các cụ cho vào máy rửa thì để chế độ nào ah? Em đang để chế độ rửa ly vì sợ để lâu đồ ăn nó khô lại, tối rửa 1 thể thì không sạch.
cụ lấy giá bao nhiêu đấy?

bitun

Xe đạp

Cái loại mà chỉ hở bảng điều khiển, phải dùng gỗ ốp cánh của MRB là loại toàn phần hay bán âm hở cụ? Cụ tư vấn giúp em nên chọn model gì với ạ?

thinhkd2018

Xe đạp
Em vừa làm 1 con SMS46MI05E để gia nhập hội sướng với các cụ. Giờ lại đang đau đầu vì nghĩ cách sắp xếp bát cho hiệu quả các cụ ạ.
Sẵn đây em hỏi các cụ nào nhà ít người: Sau khi ăn bữa sáng và bữa trưa, các cụ cho vào máy rửa thì để chế độ nào ah? Em đang để chế độ rửa ly vì sợ để lâu đồ ăn nó khô lại, tối rửa 1 thể thì không sạch.
Cụ mua ở đâu thế ạ

ayukco

Xe đạp
Cụ mua ở đâu thế ạ
Giá thì lanh quanh ~20tr, các cụ chờ tới cuối tháng giá sẽ tốt hơn. Nhà em không chờ được nên cứ lấy trước các cụ ah. Không thì các cụ lấy mẫu này cụ lắc giới thiệu cũng được. Nhìn như series 6 ấy cụ lắc nhỉ.
Ở nhà mình sẽ có model SPI66TS01E, giá dao động khoảng 22tr.

thinhkd2018

Xe đạp
Giá thì lanh quanh ~20tr, các cụ chờ tới cuối tháng giá sẽ tốt hơn. Nhà em không chờ được nên cứ lấy trước các cụ ah. Không thì các cụ lấy mẫu này cụ lắc giới thiệu cũng được. Nhìn như series 6 ấy cụ lắc nhỉ.
thế cụ mua ở cửa hàng nào thế ạ

ayukco

Xe đạp
Các cụ có kinh nghiệm gì đối với các thể loại nồi niêu xong chảo mà có dính cặn, dính đáy nồi như: nồi nấu bột cho trẻ, chảo rán, nồi nấu canh bị sít tí đáy không ah. Nhà cháu hôm qua cho vào và để chế độ rửa nồi, bột rửa cho nguyên 1 muỗng loại múc sữa bột cho trẻ mà vẫn không sạch được. Nồi thì nhà cháu cứ úp thẳng xuống, không để kênh lên đâu ah.

annhien88

Xe tải
Các cụ có kinh nghiệm gì đối với các thể loại nồi niêu xong chảo mà có dính cặn, dính đáy nồi như: nồi nấu bột cho trẻ, chảo rán, nồi nấu canh bị sít tí đáy không ah. Nhà cháu hôm qua cho vào và để chế độ rửa nồi, bột rửa cho nguyên 1 muỗng loại múc sữa bột cho trẻ mà vẫn không sạch được. Nồi thì nhà cháu cứ úp thẳng xuống, không để kênh lên đâu ah.
Cụ mua cái cây lông nhựa cọ nồi cán dài, em bỏ ngâm nước sau khi nấu xong rồi lấy nó ngoáy phát là hết dính rồi mang bỏ rửa.
Xong em tống cả cái cây ấy vào máy để rửa nó luôn :D

lucky.win

Xe điện
Cái loại mà chỉ hở bảng điều khiển, phải dùng gỗ ốp cánh của MRB là loại toàn phần hay bán âm hở cụ? Cụ tư vấn giúp em nên chọn model gì với ạ?
Kiểu âm bán phần thì nó thế này.

Còn tòan phần thì nó thế này.

Nhà mình giờ tủ bếp thường thiết kế kiểu không tay nắm, vì thế lắp máy kiểu âm tòan phần nhìn hiện đại hơn ạ.

Cụ mua ở đâu thế ạ
Giá tầm 20tr là chuẩn ạ.

Nó là máy loại nhỏ 45cm ạ.

Nếu em không lầm thì sao serie 4 mà lại có cái chỗ em bôi đậm kia được nhỉ ? ~X(

ayukco

Xe đạp
Nếu em không lầm thì sao serie 4 mà lại có cái chỗ em bôi đậm kia được nhỉ ? ~X(
Em dùng chức năng này cụ ơi, 2h15p tất cả. P/s: ảnh minh họa chức năng, chứ con của em bảng điều khiển nó hơi khác thế này ah.