[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Skoda_Favorit

Xe container
Trên này của ngon vật lạ thì nhiều vô kể, hương đồng gió nội, bèo đầy chân. Wellcome các cụ ạ. Giới thiệu em là rể bắc giang, làm ở hà nội nhưng nhà lại bắc ninh cụ ạ. Híc.
"Thân nhân" Cụ phức tạp quá nhỉ:D!!! Và ngày ngày 2 cữ đi lại BN -HN _BN cũng oải!:((
Vụ CHIM TO DẦN hay TO LUÔN thì CỤ cứ an tâm có Cụ vjtcon rồi! Nếu thiếu hô nhà bếp thịt luôn Cụ ấy!!!:bz

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ở Bắc Ninh thì hơi phức tạp nhỉ! Thôi thì để Cụ Vanh123 lập 1 support team đi cùng Cụ
lucky.win lên đó hỗ trợ! Cụ đừng đề cập gì đến công xá nhé kẻo Cụ lắc mắng cho đấy! Xong thì kéo nhau ra CHIM TO DẦN để Cụ ấy thưởng lãm là được! Bọn em chỉ ăn theo thôi!!!:)):)):))
Em Fun tý đầu tuần cho vui vẻ!
BTW em là Rể Bắc Ninh Cụ ơi!!!:bz:bz:bz
Trên này của ngon vật lạ thì nhiều vô kể, hương đồng gió nội, bèo đầy chân. Wellcome các cụ ạ. Giới thiệu em là rể bắc giang, làm ở hà nội nhưng nhà lại bắc ninh cụ ạ. Híc.
Em thích cái "hương đồng gió nội" rồi dấy cụ :))
Cụ anh ngắm nghía được con lg nào chưa. Cho em xin mã phát, cũng chuẩn bị phải
Các cụ đổi hướng timecity sang bắc ninh giúp cụ ấy đê. Em ở nhà vỗ tay cổ vũ.:):):)
Ngày hôm qua em bận nhiều việc, giờ mới chém tiếp với các cụ được.
Đơn giản cụ ạ, em còn chở máy đi xa hơn nữa rồi ấy chứ.
Thôi để mùa đông tới lắp cũng được, giờ cứ để đấy đã :))
Cụ cứ yên tâm mà dùng đi, nó làm sao thì ới em ...
Cái này thì chờ cụ Vanh quyết định ạ, he he ...
Ở nhà thì nói làm gì ... cứ ở nhà đi, máy ở luôn nhà em nhá :)) :)) :))
Khoảng 10 hôm nữa, em sẽ nhắn cho cụ biết, rồi cụ lựa và quyết định ạ.
Giờ em được giao chân thư ký ăn chơi à các cụ :D
Mà cụ lắc bảo 10 ngày nữa mới có máy mà, hay làm chuyến tiền trạm đi các cụ :))
Cuối tuần sang lập hội đồng nghiệm thu cho em cái máy giặt luôn =))=))=))

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lucky.win không phải trù ẻo nhá, em lắp gần xong roài, còn cái bơm cuối tuần treo lên là xong thôi, đây lài :)).

Chả biết có chạy không =))=))=))

Em tự thưởng đây, em phục em quá :)):)):))

Skoda_Favorit

Xe container
Cụ lucky.win không phải trù ẻo nhá, em lắp gần xong roài, còn cái bơm cuối tuần treo lên là xong thôi, đây lài :)).

Em cũng phục Cụ!!!!=D> Và cũng thấy lo lo cho Bank của Cụ vì sợ có máy móc gì là Cụ lại tháo lanh tạnh bành ra ấy chứ!:D
Cơ mà lần sau Cụ nên cẩn thận nhỡ quờ quạng cốc Cà nó đổ cho phát rồi lại lau sấy mệt ra!X_X

lequochuy

Xe buýt
"Thân nhân" Cụ phức tạp quá nhỉ:D!!! Và ngày ngày 2 cữ đi lại BN -HN _BN cũng oải!:((
Vụ CHIM TO DẦN hay TO LUÔN thì CỤ cứ an tâm có Cụ vjtcon rồi! Nếu thiếu hô nhà bếp thịt luôn Cụ ấy!!!:bz
Em mới giới thiệu đời em thôi đấy. Còn kể nội ngoại nữa thì thêm vài tỉnh nữa.

lequochuy

Xe buýt
Khổ, em xác định không kinh doanh hàng này nên đâu có lấy bột của Alio.

Cái này thì chờ cụ Vanh quyết định ạ, he he ...

Khoảng 10 hôm nữa, em sẽ nhắn cho cụ biết, rồi cụ lựa và quyết định ạ.
Ok cụ. Có gì 10 ngày nữa cụ báo em với ạ.

Soc.nhim

Xe tải
Khổ, em muốn đi lắm ấy chứ ạ. Nhưng cơ mà... em bận:):):). Có khi phải đặt cụ anh một con nội địa mới được, phòng khi con máy của em ngủ luôn nhà cụ. Ha ha!
Giờ em được giao chân thư ký ăn chơi à các cụ :D
Mà cụ lắc bảo 10 ngày nữa mới có máy mà, hay làm chuyến tiền trạm đi các cụ :))
Cuối tuần sang lập hội đồng nghiệm thu cho em cái máy giặt luôn =))=))=))
Đợt này off nhiều quá, mà em hổng được phá mồi. Híc!:(

xyzhuyxyz

Xe tăng

Cụ anh chắc chắc có năng khiếu chơi lego :D, quả cốc càfe cụ để cũng biết là liều mạng thế nào :))

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng phục Cụ!!!!=D> Và cũng thấy lo lo cho Bank của Cụ vì sợ có máy móc gì là Cụ lại tháo lanh tạnh bành ra ấy chứ!:D
Cơ mà lần sau Cụ nên cẩn thận nhỡ quờ quạng cốc Cà nó đổ cho phát rồi lại lau sấy mệt ra!X_X
Cụ anh chắc chắc có năng khiếu chơi lego :D, quả cốc càfe cụ để cũng biết là liều mạng thế nào :))
Lúc đấy em đứng "thở" rồi chuẩn bị dọn đồ, đang hóng bọn trẻ con dưới sân :D. Em để cốc đấy chắc chắn lắm :)), lúc đầu em đặt lên cái trục quạt cơ - thấy nó xoay xoay mới quay ra ngó =))=))=))

Khổ, em muốn đi lắm ấy chứ ạ. Nhưng cơ mà... em bận:):):). Có khi phải đặt cụ anh một con nội địa mới được, phòng khi con máy của em ngủ luôn nhà cụ. Ha ha!
Đợt này off nhiều quá, mà em hổng được phá mồi. Híc!:(
Cứ "trốn" thế thì còn lâu máy mới xong được :)):)):))

ayukco

Xe đạp
Kính các cụ. Nhà cháu cũng lướt được tương đối trang của tô pít này để ngâm cứu một em MRB hỗ trợ cho cái chạy bằng cơm ở nhà. Dưng mà vẫn còn băn khoăn một số điểm cần nhờ các cụ:
1. Số người ăn: từ 2-6 người (do nhà cháu hay có người đi về), 1/2 thời gian chỉ có 2 người nhớn, 2 trẻ nhỏ. Dự kiến là rửa ngày 1 lần. Mục tiêu là rửa được cả nồi niêu xong cháo và đồ cho em bé, rửa xong có thể tự động hé cửa để khô hẳn đồ.
2. Thương hiệu: Bosch. Loại độc lập vì chỉ thu xếp được một khoảng để cạnh chậu rửa được thôi ạ.
3. Kinh phí trải từ 15-25 triệu.
Kính các cụ tư véo hộ cháu 1 con phù hợp, thỏa mãn các tiêu chí trên. Nhà cháu dành sẵn vodka đây rồi ah. Cảm ơn các cụ.

lucky.win

Xe điện
Cụ ơi cho e hỏi tí, mayd Bosch e mới lấy 3 tháng mà thi thoảng nó rửa bẩn cụ ạ, vẫn còn dầu mỡ và tanh, e vẫn dùng viên rửa bình thường, 2 hôm nay đều bị thế.
Cụ chuẩn đoán giúp e với, để e có hướng gọi bảo hành ạ
E cảm ơn cụ
Cụ chọn sang chương trình Auto cho chạy rồi theo dõi xem sao.

Lúc đấy em đứng "thở" rồi chuẩn bị dọn đồ, đang hóng bọn trẻ con dưới sân :D. Em để cốc đấy chắc chắn lắm :)), lúc đầu em đặt lên cái trục quạt cơ - thấy nó xoay xoay mới quay ra ngó =))=))=))
:)):)):))
Có ai cần khoan lỗ chậu inox không nhỉ, chỗ quen biết lấy rẻ thôi, 500k / lỗ nhé ... :))

Chỉnh sửa cuối:

lucky.win

Xe điện
Ơi vjtcon ơi, cái máy hôm nọ mày bảo anh ấy. Nó chết cảm biến nhiệt và bơm bị bó, anh làm xong xuôi rồi, giờ chạy tít mù ... (không phải của anh nhá)

Chiều nay về chạy lại nữa thì bơm lại tèo rồi, chán ...

Chỉnh sửa cuối:

Lucky Luke 007

Đi bộ
Em dán băng keo như thế này để đảm bảo chuột gián không vào cắn linh tinh được không các bác :D

Skoda_Favorit

Xe container
Em dán băng keo như thế này để đảm bảo chuột gián không vào cắn linh tinh được không các bác :D

Cụ lucky.win phán hộ là dùng Băng dính trong hoặc vàng như Cụ này hay Băng dính hay dùng thi công trần thạch cao hơn ạ?
Tks!

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
cụ lucky.win cho e hỏi nhanh cái, cái máygiặt nội địa nhà e, tự dưng nó báo lỗi C1 (hoặc E1 mà mất dấu ở giữa). e hỏi gúc là đường thoát bị vấn đề: e đã check đường thoát, ko có vấn đề j, ko tắc. Chỗ lọc cũng vệ sinh sạch sẽ, nhưng về cơ bản là hình như nó ko bơm nc thải ra ngoài thì phải. con nhà e là toshiba 740. cụ có cao kiến j cho e ko?

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chọn sang chương trình Auto cho chạy rồi theo dõi xem sao.
Có ai cần khoan lỗ chậu inox không nhỉ, chỗ quen biết lấy rẻ thôi, 500k / lỗ nhé ... :))

Cái mũi tháp này em có dồi, cụ nhận đơn đâu 500k chuyển em làm cho - em chỉ lấy 200k thôi =))=))=))

Cụ lucky.win phán hộ là dùng Băng dính trong hoặc vàng như Cụ này hay Băng dính hay dùng thi công trần thạch cao hơn ạ?
Tks!
Các cụ cẩn thận quá :D, hay làm cuộn sợi thủy tinh dán cho đẹp cụ ạ :)):)):))

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]

Em khoe anh Lắc rồi giờ mang lên đây khoe ^^
Sự sung sướng hoãn bao năm giờ mới mua được nên em lôi tất cả đồ ra nhét vào rửa cho bõ ((=
Và nó ko sạch như mong muốn!!!