[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

lucky.win

Xe điện
Cụ lucky.win phán hộ là dùng Băng dính trong hoặc vàng như Cụ này hay Băng dính hay dùng thi công trần thạch cao hơn ạ?
Tks!
Cụ dùng loại trong hay vàng đều được mà.

cụ lucky.win cho e hỏi nhanh cái, cái máygiặt nội địa nhà e, tự dưng nó báo lỗi C1 (hoặc E1 mà mất dấu ở giữa). e hỏi gúc là đường thoát bị vấn đề: e đã check đường thoát, ko có vấn đề j, ko tắc. Chỗ lọc cũng vệ sinh sạch sẽ, nhưng về cơ bản là hình như nó ko bơm nc thải ra ngoài thì phải. con nhà e là toshiba 740. cụ có cao kiến j cho e ko?
Của cụ là C1 chứ không phải E1, cụ cho nó chạy rồi xem cục xả nó có làm việc, nhìn cái thanh nhựa để kéo cục xả còn tốt không hay gãy rồi.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Cụ dùng loại trong hay vàng đều được mà.

Của cụ là C1 chứ không phải E1, cụ cho nó chạy rồi xem cục xả nó có làm việc, nhìn cái thanh nhựa để kéo cục xả còn tốt không hay gãy rồi.
Thanh nhựa cục xả ở đâu hả cụ? E tháo cái bọc phía sau ra, nhưng cũng ko định vị dc j, tháo mặt nhựa dưới phía trc ra cũng ko sáng tỏ j thêm. Chưa rõ nguyên lý xả của nó lắm! Cụ khai sáng thêm cho e với!

lucky.win

Xe điện
Thanh nhựa cục xả ở đâu hả cụ? E tháo cái bọc phía sau ra, nhưng cũng ko định vị dc j, tháo mặt nhựa dưới phía trc ra cũng ko sáng tỏ j thêm. Chưa rõ nguyên lý xả của nó lắm! Cụ khai sáng thêm cho e với!
Cụ lần theo từ ống xả là sẽ thấy.

Nó làm việc theo kiểu kéo cục xả (nấm cao su) thì nước sẽ chảy tự do ra rồi đóng lại thế thôi.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cần tháo thì ới em hộ một tay nhoé :))

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lần theo từ ống xả là sẽ thấy.

Nó làm việc theo kiểu kéo cục xả (nấm cao su) thì nước sẽ chảy tự do ra rồi đóng lại thế thôi.
lần theo ống xả, thì nó nối vào bộ phận trc đó bằng 1 cái lẫy thép, cũng khó tháo phải lật ngửa máy lên.

Soc.nhim

Xe tải
À không em up máy lên mà chả hiểu có cụ kia vào troll e chả vui tẹo nào ..
Cụ ấy đùa cụ thôi mà. Có máy dùng là quá vui rồi. Mà cụ ấy nói thế sợ cụ cho nhiều quá, xếp chưa chuẩn thì có khi không sạch thật cụ ạ.
P/s:em nói từ kinh nghiệm của thằng chả có mrb:):):)
Mời cụ một ly cho vui vẻ!

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thấy vui khi comment vậy chăng?
He he mợ nhạy cảm quá, cái nhà e rửa ko sạch thật, e dùng ecofix hqua ng bán tư vấn là nó cho nhiều bột nên có váng trắng, e dùng nửa viên nó lại sạch. Trêu mợ tí thôi, cái máy nhiều khi phải hiểu mới dùng chuẩn dc mợ ạ!

annhien88

Xe tải
He he mợ nhạy cảm quá, cái nhà e rửa ko sạch thật, e dùng ecofix hqua ng bán tư vấn là nó cho nhiều bột nên có váng trắng, e dùng nửa viên nó lại sạch. Trêu mợ tí thôi, cái máy nhiều khi phải hiểu mới dùng chuẩn dc mợ ạ!
Phụ nữ nhạy cảm là phải rồi cụ ạ ((= đang sung sướng mà lại. Nhưng em không biết set nước bóng như nào, chỉ biết set muối. Em dùng viên rửa họ tặng kèm của finish thấy đâu bị tanh như mọi người nói nhỉ ??

Jim74

Xe tăng
Khoe với các cụ em CSH30 chuyên dung, undercounter made in Italia của công ty em. 2 phút/mẻ. Cực sạch

KHoe

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]

lucky.win

Xe điện
Cụ cho e hỏi. Máy này Panasonic TR8 giờ báo lỗi cửa mở, e đã vệ sinh sạch sẽ zăng cửa nhưng vẫn báo lỗi

Như trong hình là trạng thái đang đóng hay mở thế ạ.

Vệ sinh gioăng cửa thì có liên quan gì đâu ạ.

Đóng cửa xong dùng tay nhấn mạnh vào bên mép xem thế nào ạ.

obgoliver

Xe tải

Máy đang trong trạng thái đóng cửa, cái đèn báo cửa mở nó nhấp nháy, đúng lúc e chụp thì cái đèn nó nháy tắt. E vệ sinh gioăng cửa sợ nó bẩn bị kênh nên nó báo nhưng vẫn k đc, e đã kt đg cấp và thoát nc đều ok.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn hình em đoán cửa đóng :D - chắc không phải công tắc.
Mớ đèn đóm nháy loạn cào cào kiểu này em thấy quen quen cụ anh ạ =))=))=))

E dùng google dịch. Hàng chữ báo cửa mở phía dưới chỗ 80°c đó cụ.
Cụ để điện rồi mở cửa ra xem đèn đóm thế nào, khi bật máy có kêu không, đèn sáng thế xuất hiện khi nào - mới bật máy hay chạy rồi mới bị thế?

obgoliver

Xe tải
Nhìn hình em đoán cửa đóng :D - chắc không phải công tắc.
Mớ đèn đóm nháy loạn cào cào kiểu này em thấy quen quen cụ anh ạ =))=))=))

Cụ để điện rồi mở cửa ra xem đèn đóm thế nào, khi bật máy có kêu không, đèn sáng thế xuất hiện khi nào - mới bật máy hay chạy rồi mới bị thế?
E làm cả hết rồi, mọi thứ ok. Xếp bát vào đóng của bật chạy báo luôn, e đang nghi cái công tắc cửa nhưng chưa dám tháo máy ra.

lucky.win

Xe điện
E làm cả hết rồi, mọi thứ ok. Xếp bát vào đóng của bật chạy báo luôn, e đang nghi cái công tắc cửa nhưng chưa dám tháo máy ra.
Nó bị công tắc cửa đấy, cụ tháo ra đi, không sợ đâu ... nếu sợ thì nhờ cụ Vanh123 tháo hộ ạ :))

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Nó bị công tắc cửa đấy, cụ tháo ra đi, không sợ đâu ... nếu sợ thì nhờ cụ Vanh123 tháo hộ ạ :))
Công tắc cửa máy này vẫn bên hông phải cụ win nhỉ? Chắc không phải lỗi công tắc đâu =))=))=))
Cụ kiếm cái gì ấn thử chỗ cái lẫy xem thế nào, công tắc có khỉ gì mà hỏng được :))