[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Trong các thứ đồ gia dụng, em ngán nhất là máy giặt. Đợt trước em nghịch máy nội địa, nhờ thêm 3 ông thanh niên nữa, ì ạch bê lên tầng, mà đấy là còn tháo bớt đồ cho đỡ nặng rồi đấy, sợ lắm.
Máy của cụ đã tháo đến đây rồi, xem cái vòng bi còn ngon không, tiện công thì thay đi. Cẩn thận cái vành chỗ dây cu roa dễ gẫy đấy, nó giòn lắm. Motor thì làm sạch chổi than nữa, ngắn quá thì cũng thay luôn.
Ngại nhất cái cục này, em vật vã với nó mãi không lẽ lấy khoan bắn bố nó đi =))=))=))

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cái máy nhà em nó kiểu hộp thế nào mà loay hoay mãi không tài nào tách được vỏ nên tháo bơm với đối trọng đến mệt, có khi hàn cái khung sắt treo thùng vào cho nhanh :)):)):)). Em tháo vài cái rồi thì máy có vách to đùng tháo lắp thuận hơn nhiều.
Lại mất thời gian ngâm cứu cái vỏ :D.

Tamtittom

Xe hơi
Tết đến rồi ạ ... :x =D> :-*

Trước hết cho em được cám ơn cụ anh lucky.win nhiều ạ!
Sau đó em xin được báo cáo với các cụ em là một trong 3 người đã được cụ lucky.win cho mượn máy rửa bát hôm tết vừa rồi ạ.
Hình ảnh cái máy rửa bát đã được lắp đặt và vận hành ngon lành ở nhà em đây ạ

Nhờ có cái máy này nên việc rửa bát ở nhà em tết vừa rồi nhàn hơn hẳn. Lúc đầu chưa quen còn mất nhiều thời gian loay hoay sắp xếp nhưng càng dùng càng thấy quen dần và càng thấy giá trị của cái máy rửa bát.
Một lần nữa em xin được cám ơn cụ anh lucky.win nhiều ạ! và em xin chúc toàn thể các cụ một năm mới thật nhiều thành công trong cuộc sống.

777x

Đi bộ
Mùng 6 khai đao rồi à cụ :) cụ cho nt em xin cái số cầm chân với. Số của em là 0988759275

Skoda_Favorit

Xe container
Sau đó em xin được báo cáo với các cụ em là một trong 3 người đã được cụ lucky.win cho mượn máy rửa bát hôm tết vừa rồi ạ.

Nhờ có cái máy này nên việc rửa bát ở nhà em tết vừa rồi nhàn hơn hẳn. Lúc đầu chưa quen còn mất nhiều thời gian loay hoay sắp xếp nhưng càng dùng càng thấy quen dần và càng thấy giá trị của cái máy rửa bát.
Một lần nữa em xin được cám ơn cụ anh lucky.win nhiều ạ! và em xin chúc toàn thể các cụ một năm mới thật nhiều thành công trong cuộc sống.
Thế là Cụ ăn phải thính của Thớt này rồi nha:D! Mau mau mua máy Cụ ơi để cho cuộc sống nó đỡ vất vả!:bz

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Mùng 6 khai đao rồi à cụ :) cụ cho nt em xin cái số cầm chân với. Số của em là 0988759275
Lão ý bận, với lại hay xấu hổ ngại khoản tiền nong nên không trả lời đâu, chỉ làm phần kỹ thuật còn đâu khoán hết cho em rồi, có gì CCCM cứ nhắn cho em mặc cả mặc lẽ, phế phủng cho thoải mái rồi triển thôi =))=))=))

nhiêu tiền 1 cái cụ? nhà em thì có 2NL+2TE, dồn bát 1 ngày thì khoảng 10 cái bát con, 5 cái bát to, 3 cái đĩa, chục đôi đũa, 2 cái thìa thì liệu có cần mua máy ko cụ?
Cần hay không thì cụ là người rõ nhất, nhỡ cụ thích rửa bát cho nó nhã thì sao?

mr.hung

Xe buýt
Trong các thứ đồ gia dụng, em ngán nhất là máy giặt. Đợt trước em nghịch máy nội địa, nhờ thêm 3 ông thanh niên nữa, ì ạch bê lên tầng, mà đấy là còn tháo bớt đồ cho đỡ nặng rồi đấy, sợ lắm.

Máy của cụ đã tháo đến đây rồi, xem cái vòng bi còn ngon không, tiện công thì thay đi. Cẩn thận cái vành chỗ dây cu roa dễ gẫy đấy, nó giòn lắm. Motor thì làm sạch chổi than nữa, ngắn quá thì cũng thay luôn.
Tiện cụ nhắc đến máy giặt cho em hỏi phát, nhà em máy giặt Elex lồng ngang hay bị lỗi E40, rất khó khóa và mở cửa, nhiều khi giặt xong không mở lấy đồ được hoặc lúc nhấn Start để giặt thì ko chạy mà báo lỗi E40 ko khóa được cửa (mặc dù cửa đã khóa ) :D, nhờ cụ tư vấn em lỗi này với máy nhà em hết bảo hành rồi :D. Thanks

xyzhuyxyz

Xe tăng

Em này giống Ariston của em mà chế độ half load lại chỉ rửa 1 nửa trên hay nhỉ cụ lucky.win, thế chắc nó cũng rửa theo kiểu lần lượt từng giàn giống máy nhật.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Tiện cụ nhắc đến máy giặt cho em hỏi phát, nhà em máy giặt Elex lồng ngang hay bị lỗi E40, rất khó khóa và mở cửa, nhiều khi giặt xong không mở lấy đồ được hoặc lúc nhấn Start để giặt thì ko chạy mà báo lỗi E40 ko khóa được cửa (mặc dù cửa đã khóa ) :D, nhờ cụ tư vấn em lỗi này với máy nhà em hết bảo hành rồi :D. Thanks
E40 liên quan đến cái công tắc cửa (hên thì thế, không thì dính đến điều khiển), nó báo lỗi thì cụ ấn lại cái chỗ cửa cho chặt có khi là hết thôi. Không thì gọi thợ luôn :D

Skoda_Favorit

Xe container
E40 liên quan đến cái công tắc cửa (hên thì thế, không thì dính đến điều khiển), nó báo lỗi thì cụ ấn lại cái chỗ cửa cho chặt có khi là hết thôi. Không thì gọi thợ luôn :D
Chính xác như thế vì con máy giặt Elex nhà em cũng thế! Cứ phải ấn thật mạnh mới hiện cái biểu tượng chìa khóa và nó mới chạy! E nghĩ gioăng nó còn tốt nên kệ, chịu khó ấn cái là xong!!!

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Chính xác như thế vì con máy giặt Elex nhà em cũng thế! Cứ phải ấn thật mạnh mới hiện cái biểu tượng chìa khóa và nó mới chạy! E nghĩ gioăng nó còn tốt nên kệ, chịu khó ấn cái là xong!!!
Như nhà cụ có khi nới hai cái vít chỗ cửa vặn lại là ngon :D.

lucky.win

Xe điện
Em này giống Ariston của em mà chế độ half load lại chỉ rửa 1 nửa trên hay nhỉ cụ lucky.win, thế chắc nó cũng rửa theo kiểu lần lượt từng giàn giống máy nhật.
Không đâu, nó ký hiệu thế thôi, vẫn chạy full trên và dưới. Model này khá là ngon đấy, bán mới trên 20 củ, chương trình Eco nó thêm 1 lần tráng lạnh 15 phút nữa rồi mới tráng nóng lần cuối.

Mình không ấn mạnh thì chốt cửa không vượt qua lẫy được, khi đó rơ le nhiệt làm việc sẽ không mở được hết cỡ để đóng tiếp điểm, báo cho main biết là cửa đã đóng rồi. Khi sử dụng thì cứ ấn cửa hơi mạnh chút là được.

xyzhuyxyz

Xe tăng
Không đâu, nó ký hiệu thế thôi, vẫn chạy full trên và dưới. Model này khá là ngon đấy, bán mới trên 20 củ, chương trình Eco nó thêm 1 lần tráng lạnh 15 phút nữa rồi mới tráng nóng lần cuối.
Vâng em này có màn hình là thuộc loại cao rồi, em đọc ở link này thấy nó bảo nếu dùng halfload thì chỉ xếp ở giá trên: http://www.hotpoint.eu/_pdf/booklets/01/45/19507889900_GB-US-AU-FR-BE-EO.pdf

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]

Mình không ấn mạnh thì chốt cửa không vượt qua lẫy được, khi đó rơ le nhiệt làm việc sẽ không mở được hết cỡ để đóng tiếp điểm, báo cho main biết là cửa đã đóng rồi. Khi sử dụng thì cứ ấn cửa hơi mạnh chút là được.
Cái 720 em đang nghịch có thế không lão?

Cái công tắc cửa con Elec em tháo kia có một dạo cũng bị thế do em tháo ra xem, cũng loay hoay mãi - hoá ra do em lắp cái công tắc cửa không chuẩn, lúc đóng nó "sượng sượng" :D.

Grandtouring

Xe điện
Sau mấy ngày ủ mưu, em đã mua máy rửa bát này Mitsubishi EW-45R2S (16.49 củ) .
Nhà em chỉ có 3 người nên em mua con này là hợp, rửa cả xoong, nồi, máy lắp cao, đỡ phải cúi, đủ công nghệ ăn chơi. Vấn đề bây giờ là phải gia công lại khoang tủ bếp thôi.

Em lắp nó vào khoang này, cạnh chậu rửa và cũng gần giá đựng bát đĩa phía trên (máy sẽ lồi ra một chút, vẫn đẹp :-D Khi nào lắp xong sẽ có ảnh và cảm tưởng hầu các cụ):

Chỉnh sửa cuối:

plurtaque

Xe tải
Các cụ dùng MRB thì có dùng viên rửa ko? Nhà em thì vẫn táng sunlight vào, ko dùng viên rửa. Dùng mấy tháng nay chưa bị sao cả, chứ em thấy mua mấy viên rửa ở mình giá hơi chát.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Sau mấy ngày ủ mưu, em đã mua máy rửa bát này Mitsubishi EW-45R2 (16.49 củ) .
Nhà em chỉ có 3 người nên em mua con này là hợp, rửa cả xoong, nồi, máy lắp cao, đỡ phải cúi, đủ công nghệ ăn chơi. Vấn đề bây giờ là phải gia công lại khoang tủ bếp thôi.
Em lắp nó vào khoang này, cạnh chậu rửa và cũng gần giá đựng bát đĩa phía trên (máy sẽ lồi ra một chút, vẫn đẹp :-D Khi nào lắp xong sẽ có ảnh và cảm tưởng hầu các cụ):
Nhà cụ không có vị trí để đặt máy to à, cụ đừng bảo là thích gọn đẹp nhé :D

hieu_vova

Xe hơi
Các cụ dùng MRB thì có dùng viên rửa ko? Nhà em thì vẫn táng sunlight vào, ko dùng viên rửa. Dùng mấy tháng nay chưa bị sao cả, chứ em thấy mua mấy viên rửa ở mình giá hơi chát.
Ko nên cụ ah, cụ mua bột rửa alio ấy. Mỗi lần chỉ cần 1 thìa. Nhà e dùng lâu lắm mới hết, cũng ko tốn mấy. Cho Sunlight hại máy lắm. Sau này nó hỏng thì lại tốn hơn

Skoda_Favorit

Xe container
Cụ hơi ẩu! Về chi phí thì chắc Cụ lười đọc trên này, Cụ mua bột, muối, nước rửa riêng thì ổn hơn!

xyzhuyxyz

Xe tăng
Cụ siêu thật, cụ có thể chia sẻ cách dùng sunlight ko. mỗi lần cho bao nhiêu thì vừa hả cụ.